ดูจิต จักรภพ เพ็ญแข ด้วยเจโตปริยญาณแล้ว อยากให้พระราชทานอภัยโทษ ดั่งรายละเอียดดังนี้

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย อัศวินม้าขาว, 30 พฤษภาคม 2008.

1. อัศวินม้าขาว

อัศวินม้าขาว Active Member

19 กรกฎาคม 2006
    ดูจิต จักรภพ เพ็ญแข ด้วยเจโตปริยญาณแล้ว อยากให้พระราชทานอภัยโทษ ดั่งรายละเอียดดังนี้

จิตท่านรัฐนมตรีจักรภพ เป็นจิตที่บริสุทธิ์โดยแท้ ที่หมิ่นป๋าเปรมเพราะว่าต้องการความยุติธรรมด้วยคิดว่าป๋าปรม อยู่เบื้องหลังการปฎิวัติรัฐประหาร ซึ่งถ้าเป็นเรื่องจริง ก็คิดว่าท่านจักรภพ น่าจะเป็นฝ่ายถูกเสียด้วยซ้ำไป และเรื่องนี้เกิดก่อน ที่ป๋าเปรมจะออกมาปฎิเสธว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกับการทำรัฐประหาร ผมจึงคิดว่าท่านจักรภพไม่ผิด เพราะคนเราเมื่อถูกความไม่เป็นธรรมจากเผด็จการก็ย่อมน้อยใจโกรธเป็นของธรรมดา ไม่ได้เป็นผู้เริ่มต้นก่อนเลย ถ้าคดีนี้ฝ่ายเผด็จการสังคมนิยมที่ทำผิด แต่กลับดำเนินคดีกับท่านจักรภพได้ ผมก็ขอลาออกจากความเป็นไทยด้วยความเคารพ

ด้วยเหตุดังกล่าวมานี้ ผมจึงขออยู่เคียงข้างท่านรัฐมนตรีจักรภพ เพ็ญแข

2. โอซารัน

โอซารัน Active Member

เห็นใจ ดร.จักรภพ ครับ

ขอให้รอดคับ

3. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบ ดร.จักรภพ เนื่ยแหล่ะลูกผู้ชายตัวจิง

4. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้ชอบหรือไม่ชอบพี่เพ็ญนะครับ
    แต่ผมยอมรับว่าผมหมั่นใส้ริมฝีปากอันเอิบอิ่มของพี่เพ็ญเค้ามากๆ เวลาที่พี่เค้าพูดแล้วริมฝีปากสีแดงอันเอิบอิ่มของพี่เค้าขยับขึ้นลงไปตามจังหวะของน้ำเสียง เห็นแล้วผมอยากเดินไปลูบไล้ปากของพี่เค้าเล่นจังเลย (คงมันส์ดีพิกล)
    สำหรับแฟนพันธุ์แท้ของพี่เค้าอย่าโกรธผมนะครับ...(deejai)

5. กรุงเก่า

กรุงเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    จากคำศัพย์ก็รู้อยู่ว่าไม่ควรพูด ยังแกล้งแปลผิดอีก ให้แกออกไปนะดีแล้วกล้าพูดก็ต้องกล้ารับผิดชอบคำพูดด้วย ผมชอบแกในส่วนความเก่ง แต่แกไม่คิดก่อนพูดว่าจะมีผลอะไรตามมา ผมเคยดูใน Youtube Speech at Los Angeles แต่ส่วนท้ายที่ชัดแจ้งว่าไม่ควรพูดปัจจุบันก็ถูกตัดออกไปแต่ก็ยังสื่อต่อไปได้ว่าจะหมายถึงใครอยู่เบื้องหลังการปฏิวัติ ทั้งหมดเป็นภาษาไทย

6. แก้ว นารายณ์

แก้ว นารายณ์ สมาชิก

21 กันยายน 2004
    คือปฎิวัติผิดก่อนนี่ครับ แล้วจะไปถือสาอะไร

7. กรุงเก่า

แต่ไม่ควรพูดว่าเบื้องหลังไม่ใช่แค่คุณเปรมแต่.....ฟังมากับหูครับ ที่เขาพูดน่ะอาจติดคุกเพราะผิดกฏหมายครับ ไม่ใช่เรื่องถือสาหรือไม่ครับ ตั้งใจหรือไม่ก็ตามพูดแล้วก็ต้องรับผิดชอบครับแล้วจะไปขออภัยโทษก็ไม่ว่ากัน คนไทยด้วยกันครับ

8. anakarik

anakarik เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    พลังแห่งการให้อภัย คือจุดเริ่มต้นแห่งการแก้ปัญหาทั้งหมด

...

9. กรุงเก่า

ต้องพิจารณาตัดสินก่อนว่าผิดหรือไม่ที่เขาทำ หากผลผิดเขาจะได้รู้ว่าที่ทำมันผิดไม่ควรทำอีก เมื่อรู้ว่าผิดแล้วให้สำนึกจากนั้นจึงขอพระราชทานอภัยโทษ หากตัดสินว่าไม่ผิดก็จะได้รู้กันว่าพูดได้ครับ แค่นี้เราว่าให้อภัยได้อยู่แล้ว

10. OLDMAN AND A CAR

OLDMAN AND A CAR เป็นที่รู้จักกันดี

.....เฮ้อ...เหนื่อย......เรื่องที่คุณจักรภพ เคยพูดไว้...เป็นเพียงผล.....เหตุที่พูดอย่างนั้นน่ะ มันอยู่ในจิตใจของเขา....คิดดีก็พูดดี...ดิดไม่ดีก็เป็นอย่างที่รู้ๆ...แต่คนเราเมื่อพูดอะไรออกไปแล้ว...จะดีหรือไม่ดี..คำพูดนั้นๆก็กลายเป็นนายของเรา.....

....เรื่องให้อภัยนี่น่ะ....ก็เป็นเรื่องของคู่กรณี ....คนอื่นไปก้าวก่ายคงไม่ได้....ไม่เช่นนั้นจะมีคำว่าเจ้ากรรมนายเวรไปทำไม?....ไม่อยากเป็นหนี้คนอื่นก็อย่าไปสร้างหนี้ มันก็เท่านั้น

11. หล่อลากดิน

หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ

ถอยกันคนละก้าวดีมั๊ย พี่น้องที่รัก
    จะเอียงซ้าย หรือเอียงขวา ไม่สำคัญ

ขอให้พวกเรารักกัน ผิดพลาดก็ให้อภัย
    แต่ผิดซ้ำ ผิดซาก ... จวกไปเลยสิท่าน

ฮ่าๆๆๆ