ดูดวงกับอาจารย์มณฑ์'หางดง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Chaianun, 29 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mekfa

mekfa Active Member

ขอรับ1เล่มค่ะ

คุณสงวน เถื่อนพรม
    92/46 ม.2 มบ.เพชรงาม ซ.วัดอโศการาม ถ.สุขุมวิท ต.ท้ายบ้าน อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10280

2. ดาโกต้า

ดาโกต้า เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับ 1 เล่มด้วยคะ
    คุณกฤชภร ประภัศรานนท์
    23/1 หมู่4 ถ. เลียบคลองเปรมประชากร ต. เชียงรากน้อย อ. สามโคก จ. ปทุมธานี 12160
    ขออนุโมทนาบุญในกุศลครั้งนี้นะคะ

3. A&J

A&J เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอรับ 1 เล่มด้วยจ้า

คุณนน 129/545 ม.3 ต.บางรักน้อย อ. เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขอบคุณจ้า สาธุ สาธุ

4. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ขอรับด้วยนะคะ
    สุชญา บุริมปรัชญ์ 98/149 หมู่ที่ 3 ต.ลาดบัวหลวง อ.ลาดบัวหลวง
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13230.
    ขอเลขที่บ/ช. ด้วยคะ จะขอช่วยค่าจัดส่งนะค่ะ ขอบคุณคะ

5. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือฉบับ ทำสำเนาจะเริ่มทะยอยส่งในวันจันทร์นะครับ ( ผู้จัดทำฝากข่าวมาครับ )

6. sk9955

sk9955 สมาชิก

18 กันยายน 2012
    ขอรับ 1 เล่มด้วยครับ
    สุกรีย์ เดชาติวงศ์ฯ
    37/154หมู่บ้านเมืองแก้ว ,ถนนบางนา-ตราด ต.บางแก้ว ,อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540

7. สู้สู้

สู้สู้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนังสือ ของ ครูนก ครับ

ชัยกรณ์ อนันต์สิริภูมิ

702 ซ.อ่อนนุช 36 แขวง/เขต สวนหลวง กรุงเทพฯ 10250

ขอบคุณครับ

8. Vvooxx

Vvooxx สมาชิกใหม่

ขอรับหนังสือ ของ ครูนก 1 เล่มครับ
    Conrad Koh Samui Resort and Spa

49/8-9 Moo 4, Hillcrest Road Tambon Taling-Ngam, Koh Samui, จ.สุราษฎร์ธานี 84140

9. patriya

patriya เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค๊าาาาา,,,,,
    กลับมาเยี่ยมเยียนกันอีกแล้วหลังจากที่ห่างหายไปเนิ่นนาน
    เมื่อวานพัดได้ไปเยี่ยมหมอนกมาค๊า กะจะไปขอเช็คดวงเพิ่มเติมแต่คุณหมอบอกว่ารอสักเดือนสองเดือนค่อยมาเช็คใหม่นะค่ะหนูพัด เพราะที่หมอดูให้มันก็ครอบคลุมไปหลายเดือนแล้ว อ่านรายละเอียดเหล่านั้นให้เข้าใจ ชีวิตก็เป็นสุขได้อีกนานค่ะ แหม ก็ทำไงได้ล่ะค่ะ ก็คุยกับหมอนกแล้วสบายใจเลยอยากจะมาเยี่ยมบ่อยๆ ช่วงนั้นท่านว่างจากคิวพอดีก็เลยได้นั่งคุยเรื่องธรรมะ จิปาถะ และเรื่องอื่นๆ แล้วก็ทราบมาว่าท่านกำลังเขียนหนังสือตามรอยนิมิตเล่มที่สองอยู่ค่ะ พัดเลยบอกว่ารีบเขียนให้เสร็จนะค่ะ มีคนรอติดตามอ่านอยู่เยอะเลย ท่านเลยบอกว่าใกล้เสร็จแล้วค่ะ เหลืออีกไม่กี่เรื่องก็จะสามารถตีพิมพ์ได้แล้ว รอให้น้องปิงลูกชายท่านพิสูจน์อักษรอีกหน่อยคงจะได้อ่านกันแล้ว เล่มสองนี้มันส์มากค่ะ หมอเล่าเรื่องที่น่ากลัวๆไปเยอะ จะได้เป็นเคสตัวอย่างให้คนสร้างความดีเพื่อหลีกหนีกรรมกัน พัดก็เลยอ้อนบอกว่าเล่าให้พัดฟังซักเรื่องได้ไหม ท่านก็เล่าเรื่องคุณปู่ท่านโดนกรรมเก่าเล่นงานมา ขนลุกซู่เลยค่ะ แต่เรื่องมันยาว พัดจะจำมาเล่าก็ไม่หมด เลยบอกคุณหมอขอซอฟท์ไฟล์ไปเล่าให้ผู้ที่ติดตามอ่านในเว็บพลังจิตสักเรื่องได้ไหม ท่านก็ยินดี ให้น้องปิงก๊อปไฟล์มาให้ พัดเลยขออนุญาตเอามาเผยแพร่เป็นวิทยาทานให้กับผู้อ่านทุกท่านนะค่ะ

เรื่อง...คุณปู่โดนกรรมเก่าเล่นงาน
    ตั้งแต่ได้สัมผัสคุณปู่ท่านเป็นคนใจบุญสนทาน เผื่อแผ่ญาติพี่น้องและชาวบ้าน อยู่ในศึลในธรรม เป็นแบบอย่างที่ดีแก่ผู้คนโดยไม่มีที่ติ ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ และใฝ่เรียนรู้ มีมาในสายเลือดของท่านแล้วตั้งแต่เกิด ท่านผ่านร้อนผ่านหนาวมามาก ถึง เก้าสิบกว่าปี ท่านมีลูกชายสองคน ส่งลูกเรียนจบปริญญาตรี รับราชการเป็นอาจารย์ใหญ่และเป็น ผอ ทั้งคู่ คุณอาจบธรรมศาสตร์ สาขาวิทยาศาสตร์ ข้าพเจ้าเป็นหลานสะใภ้คุณปู่ ได้ย้าย รร มาสอนในจังหวัดของท่าน ได้ไปอาศัยอยู่กับคุณปู่คุณย่าประมาณสองปี ตอนย้ายไปอยู่บ้านคุณปู่ได้ประมาณ สองสามคืน ก็ฝันเห็นงูเผือกสิขาวตัวใหญ่มากมารับข้าพเจ้าเป็นลูกในความฝัน จนกระทั่งมาสื่อให้ข้าพเจ้ากลายเป็นหมอดูครูนก จนทุกวันนี้ ซึ่งข้าพเจ้าได้เขียนประวัติในหนังสือตามรอยนิมิตไปแล้วนั่น ข้าพเจ้าก็เริ่มมีชื่อเสียงขึ้นมาก ผู้คนก็หลั่งไหลมาหา จนกระทั่งคุณปู่ต้องหนีออกไปนอนที่วัด เพราะคนขึ้นลงบ้านทั้งวันทั้งคืน ท่านไม่ได้พักผ่อน ภายหลังข้าพเจ้าได้ย้ายไปเช่าบ้านใกล้ รร เพื่อสะดวกในการไปทำงาน
    ตอนอยู่กับคนปู่ท่านชอบคุยธรรมะ หูท่านไม่ค่อยได้ยิน แต่สายตาดีมาก อ่านหนังสือโดยไม่ต้องสวมแว่น ท่านบอกว่า ทำไมปู่ได้ยินเสียงพระสวดมนต์ตลอด ปู่นอนฟังหลับไปทุกคืน คิดว่ามีงานใกล้บ้าน ข้าพเจ้าบอกว่าไม่มีงานหรอกปู่ พระมาให้พรปู่แน่เลยค่ะ เพราะปู่ทำบุญตลอด ใส่บาตรพระไม่เคยเว้น แถมเป็นเจ้ากฐินใหญ่ๆหลายครั้ง ปู่ก็ยิ้มอย่างมีความสุข
    ข้าพเจ้าไม่ค่อยได้มีเวลามาเยี่ยมปู่มากนัก เพราะคิวดูหมอยาวเหยียดไปเที่ยวไหนก็ไม่ได้ เค้ามาจากที่ไกลๆกัน สุดท้ายร่างกายหมอก็สู้ไม่ไหว เลยขอหยุดวันพุธกับวันพระ เพราะเหนื่อยมาก ได้ข่าวว่าปู่ป่วยนอนอยู่ รพ จึงไปเยี่ยมท่าน และนิมนต์พระไปด้วย จะได้ให้ปู่ถวายสังฆทานที่ รพ ด้วย พอไปถึง รพ
    ข้าพเจ้าเดินเข้าไป เห็นปู่นอนอยู่บนเตียงผู้ป่วย ปู่เงยหน้าขึ้นมาดูแล้วยิ้มแววตาฉายแววดีใจ พอหันไปเห็นว่ามีพระมาด้วย ท่านก็ฉี่รดที่นอน น้ำตาท่านไหลริน ข้าพเจ้าเลยถามว่า ปู่เป็นอะไร ท่านบอกว่า ตอนรุ่งเช้าท่านฝันว่ามีพระมาให้พรที่นี่ ไม่คิดว่าหลานจะพาพระมาจริงๆ เลยตื้นตัน เก็บอาการไว้ไม่อยู่ มันเป็นอารมณ์ปิติของท่านเอง พยาบาลมาเปลี่ยนที่นอนให้ใหม่ คุยกันสักพักก็ลากลับ ปู่รู้สึกสบายใจมาก ไม่กี่วันท่านก็กลับบ้านได้ ไม่นานท่านก็ป่วยอีก อาการคนแก่เพราะ 90กว่าแล้ว จู่ๆวันนั้นเป็นวันพุธ ข้าพเจ้าไป รร ตามปกติ ก่อนเที่ยงคุณอาโทรมา บอกว่าปู่ถามถึงว่าหลานหายไปนานแล้ว เป็นอย่างไรบ้าง ข้าพเจ้าบอกว่าสบายดี ขณะที่คุยกันอยู่นั้น ก็มีเสียงของเจ้าพ่อตะเคียนทอง ซึ่งเป็นผู้ที่สื่อกับข้าพเจ้าแทรกเข้ามาบอกกับข้าพเจ้าว่าพรุ่งนี้ปู่จะจากไปแล้วนะ จะทำอะไรก็รีบทำ ข้าพเจ้าขนลุกซู่ ทำไมเร็วจัง เลยได้บอกอาว่า พรุ่งนี้ปู่จะไปจากพวกเราแล้ว อาบอกว่า จะบ้าหรือ แค่พ่อให้โทร มาบอกว่าคิดถึง ไม่ใช่พ่อจะตายสักหน่อย ข้าพเจ้าพูดไม่ออก ก็ได้ยินอย่างนั้นจริงๆ อาก็วางหูไปแบบอารมณ์เสีย ช่วงบ่ายมีประชุมที่ รร ถ้าไม่ไปตอนนี้ อาจจะไม่ได้คุยกับปู่ก็เป็นได้ จึงโทรบอกแฟนให้รีบมารับไปหาปู่ตอนนี้เลย เล่าให้เค้าฟังคร่าวๆ เค้าก็รีบมารับและคิดว่าจะช่วยปู่อย่างไรดี เพราะท่านเป็นคนดีและใจดีมาก แต่สังขารย่อมเสื่อมไปตามกาลเวลา ไม่เป็นไรจะทำให้ดีที่สุดก็แล้วกัน ก่อนรถจะเลียวเข้าบ้าน ข้าพเจ้ารู้สึกง่วงนอนมาก คิดในใจว่า เอ๊ะ!สงสัยยังไม่ได้ทานกาแฟ เพราะเที่ยงพอดี ไม่เป็นไรใกล้จะถึงแล้ว พอไปถึงบ้านปู่ ญาติๆกลุ่มหนึ่งก็มาเยี่ยมและเฝ้าดูอาการคุณปู่อยู่ เห็นพัดลม2ตัวบนหัวนอนกับปลายเท้าปู่ บ้านปู่เป็นบ้านไม้ทรงไทย อากาศดีมากแต่ทำไมต้องเปิดพัดลม 2 ตัวด้วยเล่า คิดในใจ แต่เห็นอาการคุณปู่แล้วน่าตกใจ ตัวท่านบวมมาก ข้อมือ ข้อเท้าตึง ตาบวมแดง นอนร้องโอยๆ เลยถามว่า ทำไมปู่เป็นเช่นนี้ อาบอกว่าท่านนอนอยู่เฉยๆมันก็บวมขึ้นมาเอง เป็นอย่างนี้เกือบเดือนแล้ว อ้าวแล้วคุณย่า หน้าไปโดนอะไรมาทำไมเหมือนแมวข่วนล่ะ ก็ปู่เองนั่นแหละข่วนย่า พอปู่ร้องโอยๆย่าก็ไปจับมือก็เลยโดน ข้าพเจ้าไม่พูดอะไรต่อรู้สึกง่วงนอนมาก ตั้งใจจะไม่นอนใกล้คนใกล้ตายนะ เพราะรู้สึกแปลกๆแต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้วขอนอนก่อนแล้วกัน ไม่สนใจใครจะมองอย่างไร ข้าพเจ้าหรุดตัวลงนอน หลับตาแต่ใจไม่หลับ เห็นคนนุ่งผ้าต่วนสีน้ำตาล 5 คน กำลังรุมกัดแทะปู่ ตามลำตัวเปื้อนโคลน น่ากลัวมากเหมือนคนกินคนในหนังเลย น่าขยะแขยง อยู่ที่แขนข้างละคน ที่ขาข้างละคน นั่งคร่อมบนท้องปู่อีกคนนึง ไม่ไหวแล้ว ข้าพเจ้าลุกขึ้นอย่างโงนเงน เดินอ้อมไปด้านข้างคุณปู่ แล้วถามว่าทำไมทำกับปู่เราแบบนี้ ออกไปเสียนะ “เจ้าอย่ามายุ่งไม่ใช่เรื่องของเจ้า”ปู่คือผู้มีพระคุณของเรา ท่านเลี้ยงดูเรามา ท่านทำอย่างนี้ไม่ได้ เค้ามองหน้าข้าพเจ้าขึงขังแบบเอาเรื่องจะไปไม่ไป เค้าไม่ฟังข้าพเจ้าเลย เค้าลงแทะเนื้อปู่ต่อไปอย่างหิวโหย ข้าพเจ้าประนมมือ สวดบทประจำตัว แล้วเป่าไปที่กระหม่อมปู่3ครั้ง ปู่เอามือตีพื้นร้องเสียงหลง อย่ามายุ่งกับกูๆ ทุกคนตกใจมากเพราะปกติปู่ไม่เคยพูดกูเลยแม้แต่ตรั้งเดียว ข้าพเจ้านั่งหลับตานึ่งเพื่อดูว่าเกิดอะไรขึ้นกับปู่ วิญญาณคนที่นั่งคร่อมปู่บอกว่า รู้ไหม ทำไมเค้าถึงอาฆาตปู่มาก ตามหามานานมากแล้ว เพิ่งจะมาเจอจะล้างแค้นให้สาสมกับที่ทำกับพวกกูไว้ ขนลุกซู่ขึ้นมาตั้งแต่สันหลังถึงต้นคอ แต่พยายามคุมสติไว้ ว่าเกิดอะไรขึ้นหรือค่ะทำไมจึงเป็นเช่นนี้ คนนั้นเล่าต่อว่า เมื่อก่อนเค้าเป็นทาสของปู่ให้ต่อเรือออกทะเล ตัดไม้กว่าจะได้ลำเรือต้องลำบากทรมาน พอเรือเสร็จพวกเราออกเรือไป7 คน แล้วเรือล่ม พวกเราพยายามกลับเข้าฝั่งได้ 5 คนอีก 2 คนหมดแรงจมน้ำหายไป พวกเราไม่สามารถช่วยใครได้เพราะน้ำเชี่ยวมาก พอมาถึงฝั่งปู่โกรธมาก หาว่าทำเรื่อท่านล่ม เลยจับพวกเราขึงพืดชายทะเล เอาเชือกอวนเก่าๆมาผูกแขนพวกเรา ตากแดด ตากฝน พวกเราหิวน้ำมาก ไม่มีเรี่ยวแรงแม้แต่จะยืนให้อยู่ พูดอ้อนวอนอย่างไรก็ไม่ยอมปล่อย สิ้นใจไปต่อหน้าทีละคน พวกเราแค้นมาก ตามหามาทั่วไม่เจอ เพิ่งพาพบตอนนี้เราจะแก้แค้นให้สาแก่ใจ เลยรุมกินเลือดกินเนื้ออย่างที่เห็น ให้ตายอย่างทรมานที่สุด
    ฟังแล้วรู้สึกหดหู่ใจมาก ทำไมเป็นไปได้ถึงขนาดนี้เลยเหรอ ทำไมชาตินี้ท่านเป็นคนใจเย็น ใจบุญสนทาน มีน้ำใจล่ะ ข้าพเจ้านึกสงสัยในใจ แล้วสื่อขอโทษพวกเขาแทนปู่ ข้าพเจ้ารู้ว่าทำผิดกับพวกท่านไว้มาก พวกเราเป็นลูกหลานอยากจะทำบุญไถ่โทษให้ท่านถึงแม้นไม่สาสมกับที่ท่านโดนกระทำ ถือว่าเปลี่ยนเป็นบุญดีกว่านะค่ะ ทั้งหมดหยุดกัดกินปู่ หันมาทางข้าพเจ้าอย่าง สยอง แต่ข้าพเจ้าก็ทำใจดีสู้ค่ะ พรุ่งนึ้เช้า เราจะตั้งไก่บ้านตัวผู้ตัวใหญ่ๆ เหล้าขาวขวดใหญ่ให้พวกท่านกินให้อิ่มหนำสำราญ แล้วตอนเพลจะนิมนต์พระมาทำสังฆทานให้พวกท่านพร้อมจีวรคนละผืน นำทางให้ท่านไปดีเพื่อเป็นการไถ่บาปให้คุณปู่ด้วย แต่มีข้อแม้นะคะ ว่าปู่จะต้องไม่เสียชีวิตก่อน ถ้าปู่เสียชีวิตก่อนเราจะไม่ทำให้ ทุกคนยอมถอยออกจากปู่ ข้าพเจ้าหันไปเล่าให้คุณอาฟังเหมือนที่วิญญาณพวกเขาบอกว่า สีหน้าบอกว่าเชื่อที่เราพูด แต่มีญาติผู้ชายวัยห้าสิบกว่าๆสวนมาว่า แหม เล่าเป็นเรื่องเป็นราวเลยนะ เรามาเฝ้าเกือบเดือนแล้วไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย ทำสีหน้าแบบว่าเหมือนเล่านิทานอีกตามเคย ข้าพเจ้าไม่สนใจบอกให้คุณอาเตรียมตั้งไก่บ้านเหล้าขาวให้พรุ่งนี้เข้า คุณอาเป็น ผอ จบวิทยาศาสตร์ ธรรมศาสตร์ ยากจะเชื่อแต่เที่ยวนี้ท่านพยักหน้า แล้วพูดต่อว่า อาจะทำให้เอง รู้ไหมที่หลานเล่าอาขนลุกหมดเลย เพราะอาการที่ปู่เป็นหลานไม่รู้แต่เล่าได้ถูกหมด เดือนกว่าที่พวกเราผลัดเวรกันเอาน้ำหยอดคอให้ปู่เพราะปู่ร้องขอน้ำทั้งคืน พัดลมต้องเปิดสองตัวเพราะปู่ร้อนมาก เผลอก็แก้ผ้า พวกเราต้องช่วยกันปิด แล้วร้องจะกิน กระจง ตะกวด ตะพาบน้ำ อาหารช่วยทะเลทั้งนั้น ซึ่งปกติปู่จะกินแต่ผักต้มผักลวก และที่หน้าคุณย่าเป็นแผลเพราะปู่ข่วนดึงมือคุณย่าให้ช่วยบอกว่าเจ็บมาก ทรมานมาก พวกเราไม่เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้น ตอนนี้อาพอจะเข้าใจแล้ว
    ให้อาตั้งไก่ใต้ต้นขนุนหน้าบ้านนะ แล้วทำตามที่บอกไป สังเกตที่เปลวเทียนนะ จะมีควันสีดำลอยขึ้นเหมือนจุดตะเกียงน้ำมันเลย ถือว่าช่วยปู่สักครั้งนะอา ท่านก็พยักหน้าอย่างเต็มใจ และนิมนต์พระ 5รูป ทำสังฆทานชุดใหญ่ พร้อมขอขมากรรมแทนปู่นะค่ะ ช่วงพักเที่ยงคุณอาโทร ไปตอนข้าพเจ้าอยู่ที่ รร หลานเอ๊ย ดังใหญ่แน่เที่ยวนี้ หลานรู้ไหม คุณปู่ลุกขึ้นเข้าห้องน้ำเองได้แล้ว กินข้าวเองได้แล้ว คุยจ้อ เหมือนที่หลานเล่าเลยว่าไม่รู้ใคร หลายคนมากกัดกินแก เจ็บมาก เรียกให้ย่าช่วยย่าไม่รู้เรื่องปู่เลยข่วนเพื่อจะบอกให้รู้ว่าเจ็บมาก ปู่คงจะไม่ตายแล้วใช่ไหมวันนี้ อายังจำได้ที่เราบอกว่าปู่จะตายวันนี้เหมือนทีท่านบอก “ถ้าไม่ผ่านวันพฤหัส ก็ไม่แน่ใจนะค่ะ เพราะท่านบอกว่าไปวันพฤหัส หลานเชื่อว่าไปแน่ค่ะ อาคอยติดตามอาการให้ใกล้ชิดนะ”ผ่านวันพฤหัสถือว่าปลอดภัยค่ะ คืนนั้นคุณอาเข้าไปนอนในห้อง ใกล้คุณปู่มีคุณย่ากับคุณน้านั่งดูทีวีเรื่องปกีรนัมตอนจบ เราเป็นห่วงปู่เลยให้น้าชายใกล้บ้านไปดูคุณปู่ให้หน่อยท่านเป็นอย่างไรบ้าง ท่านนอนหลับสบายเลยหลานนกไม่ต้องห่วง อาการบวมตามตัวยุบหมดเลย ดูปกติทุกอย่าง หายห่วงได้หลาน
    ข้าพเจ้าเข้านอนห้าทุ่มกว่าๆ กำลังจะหลับโทรศัพท์ดังเข้ามา หลานๆปู่ไปแล้ว ท่านหลับไปสบายแล้ว พอเค้าดูหลังจบหันไปคุยกับปู่ท่านเงียบเลยเข้าไปดูใกล้ๆท่านจากพวกเราไปอย่างสงบ
    นี่แหละนะ กรรมในอดีตชาติเราไม่สามารถล่วงรู้ได้ว่า เราได้ทำสิ่งดีหรือสิ่งเลวร้ายมามากมายกี่ภพกี่ชาติ พอกรรมตามทันช่างน่ากลัวเสียนี่กระไร ท่านบอกข้าพเจ้าว่า ลูกเอ๊ย เจ้าจะหนีหนี้สิน พอจะหนีได้ ถ้าหนี้สินเปลี่ยนเป็นหนี้กรรม ย่อมหนีไม่มีทางหนีพ้น ต้องชดใช้ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง หรือกรรมตามทันนั่นเอง

รายละเอียดเรื่องอื่นๆรอติดตามใน ตามรอยนิมิต เล่มสอง เด้อค๊าเด้อออ

10. บัวขาว77

บัวขาว77 Active Member

17 กรกฎาคม 2011
    คุณพัดค่ะ ไม่ทราบว่า หนังสือเล่ม 1 หาซื้อหนังสือได้ที่ไหนค่ะ?
    เล่ม 2 ไม่ทราบว่าถ้าตีพิมพ์แล้วสามารถหาซื้อได้ที่ไหนค่ะ?
    ขอบคุณค่ะ

11. patriya

patriya เป็นที่รู้จักกันดี

เล่ม1 โพสที่อยู่ในหน้านี้ได้เลยค่ะ คุณยี่แปะกงและคณะมีจิตศรัทธาได้พิมพ์แจกอีกจำนวนหนึ่งค่ะ ส่วนเล่มที่2นี้ ได้ยินคุณหมอเปรยๆว่าจะติดต่อลงกับ Book Smile นะค่ะ เพราะจะสามารถจัดจำหน่ายที่ 7-11 ทุกสาขาทั่วประเทศค๊า ยังไงหากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม พัดจะมาแจ้งให้ทราบนะค่ะ.....พัด

12. boonma8855

boonma8855 สมาชิก

23 สิงหาคม 2009
    ขอรับด้วยค่ะ บุญมา วงษ์จำปา 41/1 ม.8 วังน้ำเขียว อ.กำแพงแสน จ.นครปฐม 73140

13. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่คุยมา พอจับได้ว่า ครูบาอาจารย์ ของครูนก เหมือนว่าท่านทำบัญชีเกี่ยวกับเรื่องของการเจ็บตาย ถ้าใครที่ดูแล้ว ครูนกเตือนในเรื่องนี้ ถ้าไม่เป็นการเสียเวลามากนัก ก็ขอให้สละเวลา ไปแก้ไข อาจจะช่วยผ่อนหนักเป็นเบา หรือถ้าไม่เกิดขึ้นเลยก็จะดี

ครูนกคุยสนุกจริงๆ ผมคุยไม่กี่ครั้งยังรู้สึกเหมือนรู้จักกันมานาน แต่ไม่กล้าโทรไปบ่อยๆ เพราะเกรงจะรบกวน แล้วทำให้เหน็ดเหนื่อย เท่าที่รู้มาว่า มีผู้ที่ เดือนร้อนใจ โทรไปกันมาก โทรคุย วันละ 10 ชม ทุกวัน

14. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนังสือ 1 เล่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

โศรยา ภูจีระ
    สำนักจัดการทรัพพยากรป่าไม้ที่ 1 (เชียงใหม่)
    164 ถ.เจริญประเทศ ต.ช้างคลาน
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

15. lucky77

lucky77 Active Member

ขอรับหนังสือ 1 เล่มครับ ขอบคุณครับ

ธนกร วงค์วิเศษ
    333/11 หมู่ที่ 2 บ้านธนาวัลย์
    ถ.เชียงใหม่ - แม่โจ้ ต.หนองจ๊อม
    อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

พัฒนา วงค์วิเศษ
    กลุ่มงานข้อมูลสารสนเทศและการสื่อสาร
    ศาลากลางจังหวัดน่าน ถ.สุริยพงษ์
    อ.เมือง จ.น่าน 55000

16. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนารับ 1 เล่มครับ

พิพัฒน์ โชติจิระอาภา
    101/62 หมู่บ้านซื่อตรง ถนนรัตนาธิเบศร์
    ต.ไทรม้า อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

17. บัวขาว77

บัวขาว77 Active Member

17 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณค่ะ คุณพัด

18. ttour

ttour สมาชิก

ขอรับหนังสือด้วยครับ ขอบคุณครับ

ธนฉัตร พึ่งพา
    144/50 ซ.พหลโยธิน 69
    แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน
    กรุงเทพฯ 10220

ปริศนา พึ่งพา
    385/75 หมู่บ้านเอื้องหลวง ถ.เชียงใหม่ - ฮอด
    ต.แม่เหี๊ยะ อ.มือง
    จ.เชียงใหม่ 50100

19. jeera95

jeera95 สมาชิก

ขอรับหนังสือ 1 เล่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

นันท์นภัส รัตนศิลปชัย
    119/30 หมู่ 5 ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50200

หัทยา แสนสุดใจ
    487 โรงเรียนวัดลาดปลาเค้า ถ.ลาดปลาเค้า
    แขวงจรเข้บัว เขตลาดพร้าว
    กรุงเทพฯ 10230

20. ฝนดาวตก

ฝนดาวตก เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    จัดส่งให้ทุกท่านแล้วนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้