ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะคะ
    เรียนสายการแพทย์เพราะอยากช่วยคน
    แต่มันก็ย๊ากยาก เลยท้อมากค่ะ
    ขอถามอีกข้อได้ไหมคะ
    จะเรียนจบพร้อมๆกับเพื่อนรึเปล่า จบตรงเวลามั้ยคะ (ไม่กล้าถามว่ากี่ปีค่ะ)
    ศุกร์ 30 ธันวา 2531 เวลา 14.19 กทม.

2. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นปัญหาโดยเฉพาะเดือนก.คเหมาะอย่างยิ่ง แต่ก่อนออกเดินทางจะมีปัญหาบ้างเล็กน้อย แต่ก็ได้ไป
    ;aa26

3. deedeeman

คำตอบแบ่งได้เป็นสองส่วน จบมั้ย จบแน่ๆครับ ตามเวลามั้ย ช้ากว่าเกณฑ์เล็กน้อยเพราะดาวศุภะ(ความสำเร็จคือดาวเสาร์อยู่นวางค์พุธได้คู่สมพล)หมายถึงต้องสู้กับการเรียนเป็นอย่างมาก แต่สุดท้ายความสำเร็จก็ยังเป็นของเราจนได้ พยามเข้านะคุณหมอ

;aa26

4. deedeeman

สวัสดีคุณศุภกร
    1.ปีนี้อังคารเป็นศรีทางทักษาจรเสี่ยงโชคในวันนี้ หรือวันศุกร์ถึงจะเหมาะกับคุณครับแต่จะถูกหรือไม่เป็นเรื่องของกุศลกรรมที่กระทำมามากน้อยครับ แต่ที่เกี่ยวกับโหราศาสตร์คือคุณเกิดในโจโรฤกษ์ ลองได้เสี่ยงแล้วที่จะเลิกง่ายๆเป็นไม่มี ยั้งไว้บ้างก็จะดีไม่น้อยครับ ผมตอบไปตามหน้าที่โหร อย่าเคืองกันนะครับ

2.ดาวพฤหัสตกภพอริ จึงไม่ถึงดร.ครับ

3.หาเงินได้มากแต่หมดเพราะสังคมไปเยอะ ไม่งั้นคงจะล้านแล้ว เรื่องตำแหน่งมีศัตรูดิสเครดิตเราอยู่ข้างหลัง เรื่องความรู้ แม้ไม่ถีงดร.แต่ไหวพริบคุณเฉียบแหลมดีกว่าคนจบดร.อีกนะครับ
    ;aa26

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2009
  5. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2521 เวลา 10:10 นาที
    รบกวนดูเรื่องการงาน การลงทุนทำธุรกิจ, ความรัก, สุขภาพค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

6. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

7. nuttapont

nuttapont Active Member

24 พฤษภาคม 2008

ขอบคุณครับ
    เกิดเวลา ตี2 9นาที ครับผม
    นาย ณัฏฐ์พล สุขสอน
    วันที่ 26 พย. 2530 จังหวัดกำแพงเพชร
    1.อนาคตจะเป็นอย่างไรครับ ชีวิต - ทำงาน
    2.ตอนนี้เป็นอย่างไร ควรปรับปรุงอะไรบ้างครับ
    3.พระเครื่องที่ผมมีไว้บูชา เป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ อนุโมทนาบุญครับ

8. deedeeman

วัสดีคุณREAL38
    1.สู้ได้ครับสบายเลย แต่ต้องลดเรื่องเที่ยวลง ต้องห่างสาวๆสักระยะ แล้วทุ่มให้กับการสอบ

2.มีเป็นคนรู้จักกันนี่แหละแรงกว่าคุณ ไม่ควรไปต่อกรด้วยจะดีกว่าเพราะจะเป็นรอง

3.ความรักจะเป็นไปแบบหวือหวาและจะมีพื้นฐานอยู่บนความเป็นเพื่อน
    ช่วง4-5ปีนี้ควรตั้งใจศึกษาเล่าเรียนให้มากๆจะดีกว่า อายุ21-25จึงจะพบรักที่จิงจัง

9. deedeeman

สวัสดีคุณสกุลตลา

1.การงานของคุณเหมาะทีจะรับราชการ หรืองานที่ต้องเกี่ยวข้องกับคนหมู่มาก เป็นงานซึ่งทำให้คนดูดีมีเสน่ห์ งานที่ว่าทำให้คุณรู้สึกเหน็ดเหนื่อย แต่จะนำความมั่นคงมาในภายหลัง

2.ธุรกิจด้านความงาม ร้านขายหนังสือ อุปกรณ์สื่อสาร ลงทุนแนวนี้จะไปได้ดีครับแต่ปีนี้ทั้งปียังไม่เหมาะที่จะลงทุนใหญ่ต้องเป็นปีหน้าครับ
    ปีนี้หากจะลงทุนควรทำแบบพอประมาณ

3.เป็นคนมีเสน่ห์ชอบโรแมนติคมีคนมาติดพันมากแต่มักมีเหตุให้ไม่คลิกกันอย่างประหลาด หรือเพราะความใจแข็ง เชื่อมั่นในตัวเองสูงของคุณ แต่ก็จิงจังกับชีวิต สุขภาพ ควรอยู่ในที่ๆอากาศถ่ายเทดี ควรระวังโรคภูมิแพ้ การไปในที่สูง ปวดเมือยตามบั้นเอวสะโพกและสายตา

10. ครุฑเก่า

ครุฑเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    เพศชาย วันเสาร์ที่ 21 พค.2503 ปีชวด เวลาเช้า 6.25 ครับ
    1 เรื่องสุขภาพโรคภัย
    2 เรื่องธุรกิจการค้าที่ทำอยู่ เล็กๆ น้อย ๆ ซื้อมาขายไป
    3 การเงินในวันข้างหน้าครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

11. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะที่แน่ะนำ

12. deedeeman

สวัสดีคุณครุฑเก่า

1.ต้องระวังโรคอันเกี่ยวกับระบบทางเดินหายใจหมั่นเช็คและคอยคุมความดัน จะทำให้ห่างจากโรคดังกล่าวมากขึ้นครับ
    2.การค้าไม่มั่นคงนักต้องหมุนเวียนเปลี่ยนแปลงเช่นนี้ แต่ไปได้เรื่อยๆ ต้อง
    ประยุกต์พลิกแพลงตามสถานณการณ์ ซึ่งคุณมีความสามารถตรงนี้อยู่แล้ว

3.ดาวศุกร์เป็นประ(อ่อนกำลัง)พื้นการเงินคุณไม่มั่นคงนัก แต่ได้ดวงจากคู่มาหนุน และช่วยกันหาเงินก็ทำให้อะไรๆดีขึ้นครับ
    ;aa10

13. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ

14. khunchay1

khunchay1 Active Member

10 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาบุญครับ ผมเกิดวันพฤหัสบดีที่ 1 มกราคม 2513 เวลาประมาณ 08.15 น. จว.ตรัง มีเรืองรบกวนถามว่า
    1. ตอนนี้ดวงทำไมมีปัญหาเรื่องการเงินมากมายเลยครับ
    2. การงานที่ทำอยู่จะดีหรือไม่ครับ
    3. อนาคตข้างหน้าจะเป็นยังไงบ้างครับ

15. gang_jiko

gang_jiko สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2006
    เกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 17 ธันวาคม 2530 เวลา 07.50 จ.ราชบุรี
    1.เคยไปสาบานกับแฟนที่ศาลหลักเมืองที่ประจวบไว้ค่ะว่า ถ้าเกิดว่าใครบอกเลิกก่อนขอให้คนนั้นไม่เจอคนจริงใจอีกเลยตลอดไป แล้วที่นี่หนูก้อไปบอกเลิกเค้าก่อนอ่ะค่ะ ตั้งแต่ตอนนั้นถึงตอนนี้ก้อ 5 ปีแล้วค่ะ ยังไม่มีเเฟนเลย พอจะมีมาก้อจากไป ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดีค่ะ หรือว่าต้องไปแก้ที่ศาลด้วยกันค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ กังวลใจมากค่ะ

16. gang_jiko

gang_jiko สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2006
    ข้อสองค่ะ คือว่า ถามว่าปีนี้ต้องระวังเรื่องอะไรไหมค่ะ
    ข้อสามค่ะ แล้วในอนาคตชีวิตจะเป็นอย่างไรค่ะ

17. rk_mai

rk_mai สมาชิกใหม่

สอบถามเรื่องงานด่วนค่ะ

เกิด วันอังคาร 7 พ.ค.2528ค่ะ เวลา 14.51
    จ.ที่เกิด นครสวรรค์
    1.ได้เรียกตัวทำงาน 2 ที่ ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกที่ไหนดีค่ะ รักพี่เสียดายน้อง และกลัวว่าจะตัดสินใจผิดพลาดค่ะ คือ ตำแหน่งบุคลากร ของร.พ.รัฐ
    กับผู้จัดการฝึกหัดของร้านอาหารฟาสฟู้ดค่ะ
    ถ้าร้านอาหารจะเงินเดือนดีกว่า แต่ของรัฐก็จะมีความมั่นคงกว่า
    ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
    2.สอบถามเรื่องครอบครัวเป็นยังไงบ้างคะ
    3.สอบถามเรื่องคนรักค่ะ มีปัญหากันอยู่ค่ะ
    ขอบคุณมากๆนะคะ

18. deedeeman

สวัสดีคุณREAL38
    เทาที่ผมสัมผัสได้นั้นคุณจะพ้นเคราะห์เมื่อผ่านอายุ20ปี ในระหว่างนี้ คุณควรพยามรักษาศีลให้ดี และกำหนดจิตให้อภัยทานแก่ศัตรูไม่คิดผูกเวรพยาบาทต่อกัน ก็จะเหมือนดั่งผู้ที่เล่นชักเย่อ เมื่อเราไม่ดึงกับเค้าด้วยเค้าก็จะล้มลงไปเอง ฝึกนั่งสมาธิหมั่นแผ่เมตตาบ่อยๆ กตัญญูต่อบิดามารดาครูอาจารย์ ทำได้เช่นนี้ดวงชาตาหรือวิบากกรรมในอดีต ก็จะทำอะไรคุณได้เบา
    บางลงหรือทำอะไรไม่ได้เลย เพราะกรรมใหม่ในปัจจุบันที่คุณกระทำนั้นเป็นแรงผลักให้กรรมไม่ดีแคล้วคลาดไป หากไม่เป็นคุรุกรรม หรือกรรมหนัก
    การพยากรณ์ก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งของแผนที่กรรมเก่าที่แสดงผ่านดวงดาวเท่านั้นซึ่งเป็นอดีตไปแล้ว

ซึ่งต้นทุนในอดีตที่ติดตัวมาของแต่ละคนไม่เท่ากัน จึงอยู่ที่เราจะใช้ต้นทุนที่มีมาให้ขาดทุนหรือมีกำไรมากขึ้น
    ;aa26

19. deedeeman

สวัสดีคุณkhunchay1
    1.เมื่อวันที่26ม.คที่ผ่านมาเกิดสุริยุปราคาในราศีมังกร ส่งผลกระทบกับคนเกิดลัคนาราศีมังกรกับกรกฎ ของคุณนั้นเกิดในลัคนา มังกร ดาวราหูเป็นการเงิน ดาวอาทิตย์เป็นมรณะ เมื่อจรมาทับกันในราศีเกิด ผลกระทบในเรื่องการเงินนี้จะอยู่ไปอีกปีครึ่งครับ จึงจะพ้น

2.ได้อยู่แต่ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยนักเพราะอยู่รวมราหูเป็นคู่าธาตุกันจึงยังพอไปได้แม้จะไม่เต็มที่นัก เพราะผลกระทบจากข้อแรกครับ

3.ปานกลางครับ แต่ในชีวิตคุณต้องมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย เช่นที่อยู่ การงาน แต่ก็อยู่ได้ไม่เดือดร้อนครับ
    ;aa10

20. deedeeman

สวัสดีคุณgang_jiko
    1.คุณผิดศีลในข้อ4คือมุสาวาท ไม่เพียงแต่คนยังกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์อีกด้วย จึงทำให้ทุกครั้งที่ดาวเกตุจรผ่านมาในดวงจึงมักมีเหตุให้หงุดหงิดไม่สบายใจทุกครั้งที่(ดาวเกตุ=\สิ่งศักดิ์สืทธิ์ วิณญาณ)จรมาในดวง

การแก้ไขหากเป็นไปได้ให้ขออโหสิกับแฟนเก่าเสีย หรือหากไม่สดวกไปที่หลักเมือง ให้จุดธูปกลางแจ้งหันไปทางทิศที่หลักเมืองอยู่ จุดธูปดอกไม้กล่าวขอขมากรรมที่ละเมิดสัจจะ(ต้องทำด้วยความสำนึกผิดจริงๆ)แล้วขอถอนอธิษฐานกรรมนั้นเสียเพื่อให้เบื้องบนเปิดทางให้คุณ
    กำหนดจิตว่าหลังจากนี้ไปจะตั้งใจรักษาศีล5ให้ดี คุม วาจา ใจให้เป็นปกติ ไม่รับปากให้ความหวังความรักที่เป็นไปไม่ได้กับใครอีกเพราะกรรมนี้จะทำให้เราต้องพบกับรักที่เป็นไปไม่ได้ด้วยเช่นกัน

ข้อสองค่ะ คือว่า ถามว่าปีนี้ต้องระวังเรื่องอะไรไหมค่ะ

ปีนี้หนูยังไม่เหมาะที่จะมีความรัก

ข้อสามค่ะ แล้วในอนาคตชีวิตจะเป็นอย่างไรค่ะ

โดยรวมแล้วไม่มีเคราะห์ใหญ่ๆแต่ต้องระวังในเรื่องชู้สาวให้ดี จึงจะพบคู่ครองที่อยู่ด้วยกันช่วยเหลือกันได้มีความเข้าใจกันอยู่ร่วมกันไปตลอดอย่างมั่นคง
    ;aa24

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้