ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. d.ling

d.ling สมาชิก

ขอบพระคุณมากค่ะ

;aa47
    ขอบพระคุณมากค่ะ deedeeman
    ที่ตอให้

ให้เเทวดาคุ้มครองค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  2. dunyawut

dunyawut สมาชิก

ขอบพระคุณมากครับ เกิดอังคาร 30 กย. 2518 เวลา 14.29 น. กทม.
    1.ดวงทำงานส่วนตัวได้หรือเปล่าครับ ด้านรับเหมาก่อสร้างหรือขายอาหาร ด้านไหนดีกว่ากันครับ
    2.ถ้าได้ควรเริ่มเมือไหร่ดีครับ ถ้าไม่ได้ทำด้านไหนถูกโฉนกครับ
    3.เรื่องคู่เป็นคนลักษณะอย่างไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  3. world500

world500 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับขอรบกวนด้วย

เกิด 28 มีนา 2519 เวลา 5.55 น. วันอาทิตย์ จ.นครศรีธรรมราช

ถาม
    1.เรื่องการงานเหมาะจะทำอาชีพอะไรและมีแนวโน้มจะดีขึ้นเมื่อไหร่
    2.เรื่องคู่ช่วงนี้มีเกณฑ์จะพบใครบ้างไหม
    3.มีคนบอกผมว่าพ.ค ปี53 ดาวพฤหัสเข้าราศีมีนแต่ตอนนั้นดาวพฤหัสเป็นกาลกีณี(ในช่วงอายุย่าง35)ไม่ทราบว่ามันจะหนักหนาสาหัสขนาดไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

4. 2512

2512 สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมเกิดวันที่ 25 ธันวาคม 2512 ปีระกา เวลา 03.23 น. ที่กรุงเทพ
    1.อยากทราบเรื่องสุขภาพครับ
    2.เรื่องการเงินครับ(หนี้สินครับ)
    3.อาชีพ (ควรทำอะไรดีที่เหมาะกับดวงตัวเอง ปัจจุบันทำงาน บริษัทฯ แห่งหนึ่งครับ อยากประกอบอาชีพส่วนตัวครับ)

5. alala

alala สมาชิกใหม่

3 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันอังคารที่ 18 ธันวาคม 2522 เวลา 10.00 น.
    1. การเงิน
    2. พื้นดวง
    3. ความรัก

ขอบพระคุณมากค่ะ

6. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

ไดอารี่โหร ตอน หมอดูดวงตก

สวัสดีครับทุกท่านต้องขออภัยมากๆที่ตอบล่าช้า ตามที่ขึ้นต้นหัวข้อล่ะครับเป็นหมอดูก็ไม่พ้นกระแสกรรมเหมือนกันครับ มันน่าเอาปฎิทินโหรเคาะหัวตัวเองจิงๆ มีปัญหานิดหน่อยครับ หลังตรุษจีนมา(ปีนี้ตรงกับวันที่มีสุริยคราส)
    ทับกันอยู่ที่ราศีมังกร เล็งราศีกรกฎ ซึ่งคราสนี้จะส่งผลกระทบกับคนเกิดในลัคนาราศีมังกรและกรกฎ ผมเองก็โดนไปด้วย หลังตรุษจีนไม่กี่วัน คือเงินหาย ตกเย็นโดนขโมยมือถือ ที่สำคัญรุ่งขึ้นคอมเจ๊งครับ ตกเย็นทะเลาะกับหลาน

ส่วนที่ว่าน่าเคาะหัวตัวเองเพราะดันลืมดูตัวเองสิครับ คิอดาวอาทิตย์การเงินของผมจรเข้าสู่ภพมรณะ ซึ่งเจ้าเรือนคือราหูซึ่งกำลังทำคราสกับอาทิตย์เล็งตูมมาที่ลัคนาเกิดในราศีกรกฎพอดี ผลก็เป็นอย่างที่ว่ามานี่แหล่ะครับ
    คุณๆพูดกันมามากแล้วฟังหมอดูบ่นบ้างสิน่า อิอิ งัยต่อไปก็อาจจะขอิอนุญาตมาบ่นในนี้อีกเดือนละครั้ง เป็นการสื่อสารกันสองทางระว่างหมอดูกับคนดูนะครับ

ตอนนี้ก็กลับมาตอบให้เหมือนเดิมได้แล้วจะทยอยตอบให้เร็วๆนะครับ เพราะต้องจัดการกับคอมอีกนิดหน่อย

ขอบุญรักษาทุกท่านครับ

deedeeman;aa37

7. bird2223

bird2223 สมาชิก

20 กันยายน 2007
    สวัสดีครับเกิด25เมษา20เวลา09.00นครับเชียงใหม่
    1จะได้เจอเนื้อคู่เมื่อใดครับ
    2ชีวิตนี้จะมีชีวิตที่ดีขึ้นเมื่อใดครับ
    3ดวงผมไม่ค่อยเหมื่อนใครไช่มั้ยครับคือผมมีสัมผัสที่พิเศษกว่าคนอื่นแต่ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าอยากทราบว่าเจ้ากรรมนายเวรผมเป็นใครครับรู้สึกจะมีมากเหลือเกินผมปล่อยปลาทุกวันพระไม่ฆ่าสัตว์นะครับใจบุญมากแต่ไม่หมดกรรมสักที ..เฮอ ช้วยด้วยครับ.!

8. เจ้าจ้อย

เจ้าจ้อย สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2008
    ขอให้คุณ deedeeman ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ด้วยดีนะคะ;aa27

9. d.ling

d.ling สมาชิก

ขอให้คุณ deedeeman ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ด้วยดีนะคะ
    ขอบุญรักษาทุกdeedeemanคะ

10. deedeeman

สวัสดีคุณครุฑเก่า

1.สิ่งที่ต้องระวังคือ ความดัน หัวใจและสายตาครับ หากมีโอกาสควรตรวจสุขภาพกับแพทย์บ้างอย่างน้อยปีละครั้ง กันไว้ก่อน

2.การงานดีครับจับอะไรก็เป็นเงิน ดวงเธอดีมากในเรื่องงานครับ เป็นไปตามที่ผมเคยว่าไปในครั้งก่อน

3.การเงินมีความมั่นคงในวันหน้า หรืออย่างน้อยฐานะทางฝ่ายครอบครัวภรรยาก็ต้องดีครับ

11. deedeeman

สวัสดีเจ้าจ้อย
    1.มี และจะเป็นงานที่ต้องใช้ความสามารถมากและเหนื่อย และต้องฝ่าฟันกับอุปสรรคศัตรูซึ่งคุณต้องระวังในคำพูดให้มากเพราะงานของคุณสัมพีนธ์กับคำพูดคือมีดาวพุธเป็นมหาจักรร่วมอังคารเป็นวินาสน์ ซึ่งดาวพุธคู่อังคารนี้โหราจารย์ท่านเรียกว่าคู่วิวาทะครับ หรือเรียกอีกอย่างว่าจักรพยุหะดังนั้นหากยามคุณโกรธหรือลองได้ปะทะคำพูดกับใครแล้วล่ะก็
    คนๆนั้นเป็นได้ขนหัวลุกเลยทีเดียว พิจารณาดูในดวงแล้วตรงนี้มีโอกาสส่งผลกระทบถึงงานด้วยจึงบอกกล่าวกันไว้ให้ระวังครับ
    ตามพื้นดวงก็ก้าวหน้าได้ครับเพียงแต่อุปสรรคมากหน่อย แต่ถ้าคุณแน่วแน่และสู้เต็มที่ละก็มีโอกาสที่จะก้าวหน้ายามที่ดาวดีๆส่งกระแสมาตามดวงครับ

2.การเงินตามพื้นดวงมักชักหน้าไม่ถึงหลังครับ ไม่ถึงขั้นร่ำรวย แต่จะมีมาเรือยๆแบบน้ำซึมบ่อทราย ไม่ตูมตาม และไม่ควรร่วมทุนหรือหุ้นส่วนกับใครจะเสียมากกว่าได้

3.ดวงคุณต้องแต่งงานช้าครับ เสาร์เป็นพินทุบาทว์เล็งลัคน์ มักผิดหวังและกังวลในเรื่องรักเป็นพิเศษ หรือต้องแต่งงานช้ามาก

สรุป หมั่นสร้างกุศล ให้ทานคนทุกข์ยาก ฟังธนรรมมากๆ เพื่อลดกระแสในด้านไม่ดีลงของกรรมเก่า พยามเข้านะครับแล้วจะค่อยดีขึ้นเอง
    ปีนี้ย่าง35ปีควรทำบุญปล่อยสัตว์และถวายสังฆทานให้เจ้ากรรมตามโอกาส(ควรทำก่อนวันเกิด)

ปล.ชอบคุณสำหรับคำอวยพร เช่นกันครับ
    ;aa24

12. deedeeman

สวัสดีหนู ไปมายังครับ ตอบทันมั้ยเนี่ยขออภัยคอมเสียน่ะครับ
    วันพระนี้ไม่ทันไม่เป็นไร เป็นวันพระหน้าก็ดีครับ เพราะวันพระที่ผ่านมาเป็นข้างแรม ผมบอกคุณว่าข้างขึ้นนะครับ จะได้ไปทำบุญเบ็ดเสร็จด้วยเลยในวันเดียว

ขอบุญรักษาครับ

13. deedeeman

สวัสดีคุณยักษา
    ไม่มีคำถามงั้นตอบแบบรวมๆเลยนะครับ เป็นคนมีเซ้นท์ ชอบสิ่งลี้ลับ แปลกๆอะไรประมาณนี้
    การเงินโชคลาภมัติดขัด หรือฝืดเคือง สิ่งที่ควรระวังใมากพิเศษคือเรื่องมิตร ควรห่างคนพาล เพราะจะพาให้คุณติดร่างแหไปด้วย
    ควรระวังสุขภาพทางสายตา และทางกระแสโลหิต
    ;aa24

14. deedeeman

สวัสดีคุณคนไทยรักชาติ
    1.พื้นดวงการเงินจะมีความมั่นคงในภายหน้า เพียงแต่ระยะนี้มีค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับความรัก หริอท่องเที่ยวมากสักหน่อย

2.โดยรวมดีครับไม่มีเคราะห์หนักที่รุนแรง คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยคุ้มคริอง
    แต่คุณต้องอยู่ในศีลธรรม และหมั่นทำบุญให้ครูอาจารย์ เทวดาที่รักษาตัวเราให้บ่อยๆ จะเสริมชาตาให้รุ่งเรืองครับ

3.เสาร์เล็งลัคนา มักผิดหวังบ่อยในเรื่องนี้ จะมีคู่ช้า หรือมีก็ไม่มั่นคง ผ่านมา ผ่านไปครับ

15. kimloda

kimloda สมาชิก

11 กรกฎาคม 2007
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 30 เมษายน 2535 เวลา 9.00น. จ.สุรินทร์ค่ะ
    อยากทราบว่า
    1.จะได้ไปศึกษาต่อต่างประเทศเมื่อใด
    2.การงานในอนาคต
    3.คู่ครอง

16. gang_jiko

gang_jiko สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณนะค่ะ สรุปว่าวันพระนี้สามารถไปถอนได้ช่ายไหมค่ะ วันมาฆบูชาอ่ะค่ะ แล้วจะโอนเงินไปช่วยทำบุญนะค่ะพี่ขอบคุณนะค่ะ

17. deedeeman

วัสดีคุณตุ้ม
    คุณมีดาวพฤหัสกุมลัคนาได้ตำแหน่งปทุมเกณฑ์ อยู่ร่วมพุธได้คู่บัณฑิต พื้นฐานมีคุณธรรมชอบเรื่องศาสนามาตั้งแต่เด็กๆ
    แต่มีบางช่วงก็เป๋เหมือนกันยามที่ดาวพฤหัสโคจรผิดปกติ การปฎิบัติธรรมตามหลักพื้นฐานที่ดีที่สุดคือของพระพุทธเจ้า คือกดารหมั่นเจริญสติปัฐฐานสี่
    คือ1พิจารณาดูกายในกาย

2.เวทนาในเวทนา

3.จิตจในจิต

4ธรรมในธรรม

รวมถึงหากรักษาศีล5ข้อครบได้ยิ่งดี หมั่นเจริญสมาธิเจริญเมตตา ช่วยเหลือผู้ยากไร้ทั้งหมดนี้หากคุณทำได้ดี เมื่อยามดวงไม่ดี ดวงดาวก็จะส่งกระแสไม่ดีทำอะไรคุณไม่ได้มาก สมดังพุทธเจ้าตรัสว่า ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรมครับ

ข้อ2.พิ้นดวงเรื่องงานคุณไม่ค่อยดีครับต้องพบแต่อุปสรรค เหน็ดเหนื่อย
    ทำให้รู้สึกท้อเบื่อหน่าย แต่ก็มีมิตรหรือผู้ใหญ่ให้ความช่วยเหลืออยู่บ้าง แต่ไม่มากมายเท่าไรนัก
    ;aa10

18. deedeeman

สวัสดีคุณdunyawat
    1.ได้ครับ ขายอาหารเหมาะกว่าครับ สำหรับสองตัวเลือกนี้ เพราะดาวเสาร์(ที่ดินสิ่งก่อสร้าง)ของคุณเสียเป็นประ(อ่อนกำลัง)

2.ในอีกสองปีข้างหน้าครับ ถ้าเริ่มช่วงนั้นจะมีความรุ่งเรืองมั่นคงมาก หากไม่ได้ทำทั้งสองอย่างที่ว่า กิจการที่เกี่ยวข้องกับน้ำเหมาะกับคุณครับ

3คู่ครองลักษณะเป็นคนหยิ่งทะนงตนเอง มีความเชื่อมั่นลักษณะโดดเด่น แต่ออกจะใจร้อนอยู่บ้าง ขี้หงุดหงิดมักชวนทะเลาะกับคุณครับ.
    ;aa24

19. deedeeman

สวัสดีครับคุณworld500
    1.เป็นครู หรืองานที่ต้องคอยอบรมชี้นำคนอื่น การงานคุณจะดีและมั่นคงแต่มีดาวอริกุมลัคน์ จึงต้องพบอุปสรรคไปตลอดครับ แต่ไม่เป็นไรถึงจะมีก็ผ่านไปได้สบายๆ

2ก็ช่วงนี้เลยล่ะครับ น่าจะพบแล้วนะครับตอนนี้
    .
    3.ใครบอกคุณครับเนี่ยว่าปี53พฤหัสจรเป็นกาลีทางทักษาในอายุคุณนอกจากจะไม่เป็นกาลีแล้วยังจรมาเป็นเดชซ้ำยังจรมาเข้าราศีมีนเป็นเกษตร(หมายถึงดี มั่นคง)และราศีนี้ยังเป็นลัคนาเกิดคุณอีกด้วยมันก็ต้องดีสิครับ

แต่ อ้อ ผมทราบแล้วล่ะว่าทำไมเขาจึงทายแบบนั้น ปัดโธ่ ก็คุณเกิดวันเสาร์นี่ครับทางโหรไทยหากยังไม่แจ้งยังคิดเป็นเสาร์อยู่เล่นนับเป็นอาทิตย์ มันก็ต้องตกเป็นกาลีน่ะสิครับ

อีกอย่างหากนับอายุโหรตอนนี้คุณเป็น35แล้ว ปีหน้าผ่านมีนาก็ต้อง36ครับสรุปว่าที่พูดถูกคือพฤหัสย้ายเข้ามีนน่ะถูก แต่วางทักษาจรอายุนี่มั่วครับ(อาจผิดจรรยาโหรที่ไปติติงผู้อื่น )

;aa26

20. deedeeman

เหมาะที่สุดครับจันทร์15ค่ำเต็มดวง ไปทำบุญกลางวันนะครับ
    กลางคืนจึงไปแก้
    บุญรักษาจ่ะหนู;aa24

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้