ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปิยนาถ

ปิยนาถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากนะค๊ะ ดิฉันจะนำไปปฎิบัติตาม ซึ่งเป็นคำแนะนำที่ดีมาก ๆ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

2. mememon

mememon สมาชิกใหม่

mememon

สวัสดีค่ะ เกิดอังคารที่ 1 เมษายน 2529 เวลา 11.47 น. จังหวัดสงขลาค่ะ
    1.การงานมีโอกาสปรับเปลี่ยนโยกย้ายมั๊ยคะ
    2.ปีนี้มีเคราะห์กรรมหรืออุบัติเหตุอะไรบ้างไหม
    3.เนื้อคู่ในชีวิตนี้จะมีมั๊ยคะ เพราะยังไม่เคยเจอเลย;aa46
    ขอบคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

3. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีEverton12
    1.จะมีความมั่นคงในงานภายหน้านำรายได้ที่ดีมาให้ซึ่งความสำเร็จที่ว่สานี้มาจาก
    ความสามารถและการต่อสู้ของตนเอง

2.ดูคล้ายจะมีความอึดอัด หรือขัดแย้งบางอย่างกับญาตพี่น้องในครอบครัว อาทิตย์เป็นใจจึงต้องมีความใจเย็นลงจะดีครับ และต้องระวังสุขภาพเกี่ยวกับ หัวใจ ความดันสายตาปวดต้นคอ ปล่อยสัตว์น้ำตามอายุในวันเกิดจะสริมมงคลสำหรับดวงคุณครับ

3.การเงินภายหน้าจะมีความมั่งคง มีรายได้ที่ดีแต่ต้องลงแรงเหนื่อยด้วยตนเอง
    และสำเร็จภายหลัง แต่ต้องออกห่างอบายมุขจึงมีเงินเก็บ

;k03

4. deedeeman

สวัสดีprincessinexile
    1.ความรักดีครับคู่ครองจะเป็นที่พึ่งได้ทางดารเงิน และพื้นดวงมักมีโชคลาภจาก
    เพศตรงข้าม มีเสน่ห์ แต่มักจะหวาดระแวงคนที่เข้ามา คนที่คบมักไม่ถูกใจ คนถูก
    ใจมักไม่ได้ มีความใจร้อนอยู่บ้างต้องระวังเพราะมีเกณฑ์นำความเสียหายมาให้ใน
    ความรัก
    2.การงานนำมาซึ่งรายได้ที่ดี อาจติดขัดบ้างบางช่วง บางตอน และมักได้รับความ
    ช่วยเหลือจากมิตรที่เป็นผู้ใหญ่ กว่า
    สวัสดีPrincessinexile
    1.ความรักดีครับคู่ครองจะเป็นที่พึ่งได้ทางดารเงิน และพื้นดวงมักมีโชคลาภจากเพศตรงข้าม มีเสน่ห์ แต่มักจะหวาดระแวงคนที่เข้ามา คนที่คบมักไม่ถูกใจ คนถูกใจมักไม่ได้ มีความใจร้อนอยู่บ้างต้องระวังเพราะมีเกณฑ์นำความเสียหายมาให้ในความรัก

2.การงานนำมาซึ่งรายได้ที่ดี อาจติดขัดบ้างบางช่วง บางตอน และมักได้รับความช่วยเหลือจากมิตรที่เป็นผู้ใหญ่ กว่า

;k03

5. deedeeman

สวัสดีkit14
    1.พื้นดวงคุณมีวิบากกรรมในเรื่องคู่ครอง มีคู่แล้วมักต้องเหนื่อยใจ หรือมีเหตุให้คบกันไไปไม่ตลอดรอดฝั่ง เป็นดวงอาภัพู่ครับ หากจะมีต้องมีแบบลับๆไม่เปิดเผยหรือแยกกันอยู่จึงพอแก้เคล็ดได้บ้าง

2.พื้นดวงการงานจะดีนะครับจะได้รับความร่วมมือ และสนับสนุนในงาน เพียงแต่ที่มันไม่ก้าวหน้าเพราะผลกระทบของดาวจรมากระทบในเรือนการงานคือพฤหัส
    จรเป็นกาลีในเรือนชาตาของคุณในปีนี้ และเดินผิดปกติเดี๋ยวเดินหน้า ถอยหลังในเรือนการงาน และลาภะ อดทนถึงปีหน้าสถานการณ์จะคลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้น นะครับ ยังไม่มีเกณฑ์กลับมาทำงานที่กทครับ

3.สุขภาพต้องระวังเรื่องโรคเกี่ยวกับลม เช่นหอบหืด แพ้อากาศ ความดัน สายตาที่กล่าวมานี้เป็นสิ่งทต้องดูแลเป็นพิเศษ แต่ปีนี้ไม่มีป่วยหนัก
    หมั่นสร้างกุศล สวดมนต์แผ่เมตตา ให้เจ้ากรรมบ่อยๆนะครับ
    บุญรักษาครับ
    ;k03
    thx1

6. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ คุณ deedeeman
    จะหมั่นสวดมนต์ให้บ่อยขึ้น และจะพยายามทำบุญให้มากว่าเดิมครับ
    ถ้าการเงินอำนวยมากกว่านี้
    ขออนุโมทนากับการช่วยเหลือแนะนำผู้อื่นในทางบุญนะครับ
    สาธุ

7. deedeeman

วัสดีคุณParanoidmonkey
    เป็นกรรมเก่าของท่านตามมาทันแต่ทำเพียงให้ความดันขึ้นสูง หรืออาการกำเริบ เท่านั้น หายน่ะหายครับ แต่เพื่อความไม่ประมาท ควรทำบุญไถ่ชีวิตสัตว์ให้คุณพ่อร่วมอนุโมทนาแล้วอุทิศบุญให้เจ้ากรรมนายเวร

2.คู่ของคุณต้องมีลักษณะอ่อนโยน สุภาพ มีคุณธรรมสุภาพ อ่อนโยนรูปร่างสันทัดหรือเพรียว ผิวออกขาว ผิดจากนี้ไม่ใช่ครับ ส่วนการตัดสินใจเลือกคนใดเป็นของคุณเองครับ

บุญรักษา

8. deedeeman

สวัสดีTrusmool
    1.การงานภายหน้าจะมีความก้าวหน้ามากเป็ยที่รู้จักอย่างกว้างขวางแต่กว่าจะถึงเวลานั้นคุณต้องฝ่าฟันขึ้นมาทั้งล้มลุกคลุกคลาน แต่ที่สุดแล้วสำเร็จครับ

2.สิ่งที่ควรระวังมากในดวงชาตาคือเรื่องสุขภาพ อุบัติเหตุ การเดินทาง
    หากไปทำบุญควรปล่อยสัตว์เป็นอภัยทาน(ซื้อจากตลาดสด)เพื่อเป็นการเสริมดวงชาตา

;k03

9. deedeeman

สวัสดีmememon
    1.มีโอกาสมากครับโดยเฉพาะในปลายปีนี้
    2.เคาระห์ไม่ใหญ่แต่เป็นเคราะห์ประเภทขัดลาภที่ควรจะได้ครับ การเดินทาง หรืออุบัติเหต่ทางกล้ามเนื้อกระดูก มีโอกาส

หาโอกาสทำบุญปล่อยสัตว์ตามกำลังวันเกิดคือ8ตัว(วันอังคาร)จะเป็นการเสริมบุญหนุนดวงครับ

3.มีสิครับแต่ยังไม่ถึงเวลาเจ้าเรือนอริจรมากุมจันทร์ในภพคู่ครองจึงทำให้ต้องมีคู้ช้าไปบ้างและบทจะมีก้อมีแบบปุ้บปั้บเลย

;k03

10. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาแด่คุณ deedeeman ด้วยครับขออำนาจพระรัตนตรัย ส่งเสริม คุ้มครอง และบุญรักษาท่านขอรับ

11. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2011
  12. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนด้วยค่ะ เกิด 9 มีนาคม 2527 ปีชวด เวลากลางคืน ที่จ.หนองคาย
    1.เรื่องคู่ครอง
    2.การเงินค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

13. deedeeman

ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ทำบุญหนังสือ

เว็บมาสเตอร์mindcyber.com [Mindcyber] ขอเชิญร่วมบริจาคพิมพ์หนังสือธรรมะประจำเดือนเมษายน‏ 1:28 AM
    1 messagesPage1Reply
    ขอเชิญร่วมบริจาคพิมพ์หนังสือธรรมะประจำเดือนเมษายน‏
    From: mindcyber@googlegroups.com on behalf of เว็บมาสเตอร์mindcyber.com (mindcyber@gmail.com)
    You may not know this sender.Mark as safe|Mark as junk
    Sent: Tuesday, April 28, 2009 1:28:11 AM
    To: mindcyber (mindcyber@googlegroups.com)

1. เสียงจากนรกภูมิ 3,000 เล่ม 22 บาทต่อเล่ม
    2.นิทานกฎแห่งกรรม 5,000 เล่ม 12 บาทต่อเล่ม (เล่มเล็กกว่าข้อ 1 ประมาณครึ่งหนึ่ง)
    หมดเขต 30 เมษายน 2552
    วิธีการร่วมบริจาค
    ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมสนับสนุนโครงการธรรมทานออนไลน์ ร่วมพิมพ์หนังสือธรรมะ ค่าแสตมป์ และอื่น เพื่อการสนับสนุนโครงการหนังสือธรรมะแจกฟรี โดยมีรายละเอียดตามด้านล่างนี้
    กรณีบริจาคร่วมพิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรี ทางเว็บจะพิมพ์เกือบทุกเดือน โดยเปลี่ยนเรื่องไปเรื่อย
    รายละเอียดที่ผู้บริจาคที่ต้องแจ้งทางเว็บให้ทราบดังนี้ (กรณีออกนาม)
    1.จำนวนที่โอน วันที่โอน ธนาคาร
    2.ชื่อผู้ร่วมบริจาคในกรณีออกนามจะพิมพ์ลงหลังหนังสือเล่มดังกล่าว
    3.ที่อยู่หากท่านยังไม่ได้ให้ที่อยู่กับทางเว็บ หรือต้องการให้ส่งไปตามที่อยู่ใหม่
    4.จำนวนหนังสือที่ท่านต้องการรับไปแจกเอง ที่เหลือจะเปิดแจกในเว็บต่อไป
    รายละเอียดที่ผู้บริจาคที่ต้องแจ้งทางเว็บให้ทราบดังนี้ (ไม่ออกนาม)
    1.หากไม่ออกนามและไม่ต้องการรับหนังสือไม่ต้องแจ้งอะไรเลยครับ แต่ท่านสามารถตรวจสอบรายการโอนเงินได้จากรายชื่อผู้ร่วมบริจาคเพื่อตรวจสอบความถูกต้อง
    2.หากต้องการรับหนังสือแจ้ง จำนวนที่โอน วันที่โอน ธนาคาร แต่ทางเว็บจะลงไม่ประสงค์ออกนามให้ และจำนวนที่ต้องการได้
    3.กรณีไม่เป็นสมาชิกหรือทางเว็บไม่มีที่อยู่ท่าน ให้แจ้งที่อยู่ด้วย
    กรณีบริจาคค่าแสตมป์
    1.จำนวนที่โอน วันที่โอน ธนาคาร
    2.แจ้งนามหรือไม่ประสงค์ออกนาม
    3.หากท่านไม่ได้แจ้งว่าเป็นค่าแสตมป์ ทางเว็บจะนำรวมเป็นค่าหนังสือครับ
    4.หากต้องการหนังสือแจ้งจำนวนได้ครับ
    สำหรับการโอนเงินร่วมบริจาค มีรายละเอียดตามด้านล่างนี้
    โดยโอนเงิน เข้าบัญชี
    ชื่อบัญชี จิราวุฒิ เวียงวงษ์งาม (JIRAWUT WIANGWONGNGAM)
    กรุงเทพ สะสมทรัพย์ บางเขน 161-5-47258-4
    กรุงไทย ออมทรัพย์ สามแยกเกษตร 039-1-97331-2
    กสิกรไทย ออมทรัพย์ บางเขน 070-2-76994-9
    ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ บางเขน 041-2-66297-7
    คุณจิราวุฒิ เวียงวงษ์งาม (ธนานัติสั่งจ่าย ณ ไปรษณีย์ เสนานิคม )
    126/2619 หมู่ที่ 5 ถนนติวานนท์
    ปากเกร็ด นนทบุรี 11120
    หมายเหตุ: กรณีธนานัติหากท่านส่งใกล้วันปิดรับบริจาคกรุณาอีเมล์แจ้งทราบไว้ก่อนล่วงหน้าได้ครับ เพราะทางเว็บจะได้รับธนาณัติประมาณ 3- 5 วัน เพื่อท่านจะได้ไม่ตกค้างครับ
    อีเมล์ "mindcyber@gmail.com" หรือโทรแจ้ง 085-9023911 อนุโมทนาบุญครับ

--
    ขอขอบคุณทุกท่านและขออภัยหากอีเมล์นี้รบกวนท่านสมาชิก
    ร่วมบริจาคพิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรีได้ที่
    http://shopping.mindcyber.com โครงการหนังสือธรรมะแจกฟรี
    http://www.mindcyber.com สังคมธรรมะออนไลน์
    --~--~---------~--~----~------------~-------~--~----~
    คุณได้รับข้อความนี้เนื่องจากคุณเป็นสมาชิกกลุ่ม Google Groups กลุ่ม "สังคมธรรมะออนไลน์"
    หากต้องการยกเลิกการเป็นสมาชิกกลุ่ม ส่งอีเมลไปที่
    mindcyber-unsubscribe@googlegroups.com
    ขออภัยท่านสมาชิกหากอีเมล์นี้รบกวนท่าน
    -~----------~----~----~----~------~----~------~--~---

:z14

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2009
  14. deedeeman

สวัสดีking_6914
    1.ความรักในช่วงแรกๆมักผิดหวัง ไม่ค่อยเชื่อมั่นตนเองในเรื่องความรัก
    ตั้งแต่25ไปจนถึงอายุ33ปีจะเป็นช่วงที่พบคนรักที่มีความมั่นคงแท้จริง
    คุณเป็นคนมีเซ้นส์แรงด้วยหากหมั่นปฎิบัติ สวดมนต์ภาวนาจะดีมากและต้องอยู่ในกรอบของศีลธรรม มีเทวดารักษาตัว หากต้องการมีคู่ครองให้อธิษฐานจิตขอท่านด้วย
    2.การเงินเป็นปัญหากับคุณมากตามพื้นดวงเก็บเงินยาก หากมีเงินทองควรเปลี่ยนเป็นทรัพย์สินที่ดินจะยั่งยืนครับ

บุญรักษาครับwel lcome_dog

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2009
  15. deedeeman

สวัสดีchama
    1.ว่าไปตามพื้นดวงราหู มฤตยูเล็งลัคนาในภพปัตนิ(คู่ครอง) เป็นดวงช้ำ ผิดหวังโดยเฉพาะในเรื่องรัก หรือเจอคู่ช้า บางกรณีพาลไม่มีเอาเลย จึงต้องมีสติแบ่งใจไว้บ้างในเรื่องนี้ หากมีคู่ คุณจะมีลักษณะแบบเพื่อนมากกว่า แต่เขาจะสามารถช่วยเหลือส่งเสริมคุณในด้านความก้าวหน้า การเงินได้ ลักษณะเป็นคนชอบบันเทิง สิ่งสวยงาม ชอบสังคม ขรึมๆ 33ไปแล้วจึงมีโอกาส

2.เป็นอดีตไปแล้วครับ

thaxx

16. creammy

creammy เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    เกิดวันที17 เมษายน พ.ศ 2524 เกิดเวลา1:45 เกิดจังหวัดสงขลา แต่ตอนนี้อยู่ออสเตรเลียค่ะ ขอถามข้อเดียวค่ะ
    1, เรื่องงานค่ะ จะมีโอกาสได้ทำธุรกิจที่ออสเตรเลียหรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้คุณมีสุขภาพทีแข็งแรงนะค่ะ

นันทิยา

17. king_6914

king_6914 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เวลาประมาณ 2 ทุ่มค่ะอาจารย์

18. hmm

hmm สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    4 ตุลาคม 2532 เวลา 11.25(กลางวัน) ที่ จ. ปราจีนบุรี
    1.ผมจะสอบ นิติ ธรรมศาสตร์ได้รึปล่าวครับ
    2.อนาคตผมจะได้เป็นผู้พิพากษาหรือไม่

ขอบคุณครับ

19. เสาว์

เสาว์ สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2008
    สวัสดีค่ะ รบกวนถามดังนี้

เกิดวันอังคารที่ 29 มกราคม 2506 17:55 น. จ.กรุงเทพฯ

1. การเงินในช่วงนี้เป็นอย่างไร และถ้าจะเสริมให้ดีขึ้นควรทำอย่างไร
    2. การงาน
    3. ความรักและพื้นฐานดวงชะตา<!-- google_ad_section_end -->
    ขอบคุณมากค่ะ

20. creammy

creammy เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    เกิดวันศุกร์ที่ 17 เมษายน 2524 เวลา 1:45 เกิดที่สงขลา แต่ตอนนี้มาทำงานที่ออสเตรเลียค่ะ ขอรบกวนถามแค่เรื่องเดียวนะค่ะ
    1. เรื่องงานค่ะ อยากทราบว่า จะมีโอกาสได้ทำธุรกิจที่ออสเตรเลียภายในเร็ว ๆ นี้ หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
    นันทิยา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้