ดูดวงด้วยโหราศาสตร์ไทย+จิตสัมผัสฟรี2ข้อ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย deedeeman, 17 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. oustayutt

oustayutt สมาชิก

ขอบคุณนะครับคุณ deedeeman ขอให้หายป่วยไวไวนะครับ

2. zoklee

zoklee Active Member

อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ
    อยากถามให้ลูกสาวค่ะ
    ชื่อน.ส. พิชาพัชญ์ พีรพัชรพงศ์ วันเสาร์ที่8 มค 2526 เวลา 13.34น.
    ตัวเป็นหญิง แต่ใจเป็นชาย มีนิสัยเป็นชายครึ่งหญิ่งครึ่ง จะแก้กรรมอย่างไรดีค่ะ ต้องขอรบกวนด้วยค่ะ

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อย่าข้ามเราซิจ๊ะ รออยู่นะๆๆๆๆๆๆ

4. deedeeman

deedeeman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีlynn@nice
    1.ราหูกุมลัคนากำเนดและมรณะภพของโลกแต่ราหูเป็นองคเกณฑสนใจในศาสตรลึกลับและศาสนาส่วนลึกในใจไม่สนใจวัตถุทางโลกมากนักแต่ตดจะใจร้อนอยู่สักหน่อยโดยเฉพาะกับคู่ครองเพราะรักแฟนมาก
    คุณมีองคเทพรักษาการปฎบัตยังมีความลังเลสงสัยอยู่หรอมีนวรณ5มารบกวน
    หมั่นสวดมนตทำบุญรักษาศีลเจรญสตปัฐฐานสี่ไปตามปกตดีแล้วครับ
    2.การเงนสัมพันธกับครอบครัวโดยตรงมีรายได้จากครอบครัวหรอตรงข้ามคอเป็นหลักในการหาเงนให้ครอบครัวการเงนจะมั่นคงในระดับที่อยู่ได้ไม่ลำบากครับ
    3.ครอบครัวมีความรักและมั่นคงดีสำหรับคุณครับ

5. deedeeman

สวัสดีzoklee
    ครับแกมีเสน่หและออกจะเจ้าชู้ด้วยภายภาคหน้ามีโอกาสต้องเจ็บช้ำผดหวังในเร่องรักใคร่ชู้สาวมันเป็นเศษวบากกรรมกาเมทำให้เป็นเช่นนี้ครับ

กรรมแก้ไม่ได้ครับแต่คุณทำให้แกอยู่ในความถูกต้องและความดีได้อาจจะชวนแกไปปฎบัตธรรมบ้างไปวัดทำบุญฟังธรรมบ้างอย่างน้อยก็ทำให้แกมีสตมากขึ้นและเป็นคนดีไม่ว่าจะเป็นเพศไหนก็ตาม

บุญรักษาครับrat_wting

6. deedeeman

สวัสดีคุณชาย1
    ผมเข้าใจว่าคุณคงถามเร่องดวงจรใช่มั้ยครับเพราะคุ้นๆว่าเคยตอบเร่องพ้นดวงให้คุณไปสองครั้งแล้วก็ขอตอบเลยละกันครับ

1.การงานระยะนี้จะมีความสำเร็จในด้านการตดต่อหรอเอกสารสัญยาต่างๆแต่ก็ต้องระวังเร่องพลกผันไว้ด้วย

2.การเงนมีความคล่องตัวขึ้นในสองเดอนจากนี้แต่ก็มีรายจ่ายมากเป็นเงาตามตัว

3.ปีนี้ต้องดูแลสุขภาพมากๆเพราะมีเกณฑเจ็บไข้ไม่สบายอยู่เหมอนกันควรหาโอกาสไปทำบุญปล่อยสัตวจะเสรมสุขภาพกายและใจดีขึ้นครับ

บุญรักษา;aa41

7. nunajia

nunajia สมาชิกใหม่

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันศุกร์ ที่ 8 เดือนตุลาคม พ.ศ.2519 ปีมะโรง
    เวลาประมาณ 20.00-22.00 น.
    อยากทราบว่า
    1.เรื่องการเงิน หนี้สิน เมื่อไรจะพ้นวิกฤต
    2.เรื่องคู่ครอง
    3.เรื่องอาชีพ อยากทำธุรกิจของตัวเอง ไม่รู้ว่าจะทำประเภทไหนดี
    จึงจะเหมาะกับดวงตัวเอง

8. Princessinexile

Princessinexile สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณในความกรุณามากค่ะ
    แต่ตอนนี้ดิฉันมีเรื่องทุกข์ใจเกี่ยวกับความรักมาเรียนถามค่ะ
    คือตอนนี้ดิฉันคบกับผู้ชายคนนึง เราอยู่กันคนละประเทศค่ะ อยากทราบว่าผู้ชายคนนี้ใช่เนื้อคู่แท้ของดิฉันหรือไม่คะ? แล้วหากแต่งงานอยู่กันไปจะมีปัญหาอะไรหรือไม่คะ? ความรักทางไกลครั้งนี้ทำให้ดิฉันหวั่นใจหลายอย่างมากค่ะ ไม่รู้จะหันหน้าไปพึ่งใครดี ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยหาคำตอบให้ดิฉันด้วยเถิดนะคะ

ดิฉันเกิดวันอังคารที่ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2526 เวลา 9.09 น. ที่กทม.
    แฟน เกิดวันอังคารที่ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2513 เวลาไม่ทราบ ที่กทม.ค่ะ

ขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงค่ะ

9. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีครับอาจารย์
    เกิดพฤหัสบดี 6 ธันวาคม 2533 เวลา ตี5 58นาที
    คำถามครับ
    1. เรื่องเจ้ากรรมนายเวร
    2. เรื่องครอบครัว
    3. เรื่องการเรียน-การงาน

ขอบคุณมากครับ

10. deedeeman

สวัสดีnunajia
    1.สี่งแรกคีอคุณต้องหลีกห่างจากการเสี่ยงโชคทุกประเภท(หากเล่น)
    การเงีนมักได้มาจากการทำสี่งใหม่ๆภายหน้าจึงจะมีความมั่นคงทางการเงีน
    สำหรับหนี้สีนพอผ่านอายุ33ไปแล้วจะเป็นอีสระและได้เรี่มต้นทำงานใหม่ๆ

2.คู่ครองคนรักมีความเข้ากันได้ดีแม้จะชอบขัดแย้งกันหรีอมีอุปสรรคบ้าง

3.ดาวราหูเป็นราชาโชคงานที่มีเรี่องของสี่งบันเทีงมัวเมาเข้ามาเกี่ยวข้อง
    อย่างอี่นก็การเกษตรหรีออู่ซ่อมก็ยกแนวทางที่เข้ากะดวงให้พีจารณาเอานะครับ

บุญรักษาครับrabbit_scary

11. deedeeman

สวัสดีPrincessinexile
    1.ต้องขอเรียนตามตรงว่าปีนี้เรี่องความรักจะมีความแปรปรวนผันผวนมากคุณต้องใจเย็นอดทนมีสตีตั้งรับไว้ด้วยเหตุการณจะได้ไม่บานปลายไปกันใหญ่
    เทียบพี้นดวงคุณทั้ง2มีความขัดแย้งมากกว่าจะร่วมชีวตด้วยกันอย่างราบรี่น
    และคุณก็รักเขามากกว่าด้วย

คุณควรปล่อยใจให้สบายทำงานตามหน้าที่ของคุณไปหมั่นสวดมนตทำสมาธแผ่เมตตาเมี่อเรามีจีตดีและสบายจะน้อมนำส่งดีตามมาเองนะครับตามกฏดึงดูดของกรรม

บุญรักษาครับrabbit_heart

12. deedeeman

สวัสดีkennek
    1.เจ้ากรรมที่จะกล่าวในที่นี้ไม่จำเป็นต้องเป็นวญญาณนะเป็นคนก็ได้สำหรับคุณเขามาอยู่ในวงศตระกูลเดียวกับคุณนี่แหละแต่ไม่ต้อกังวลอะไรหรอกเป็นธรรมดาที่เราต้องเวียนว่ายมาเจอกันบ้าง ขอให้เราคดดีทำดีมีจตเมตตาให้อภัยก็อยู่ร่วมกันได้สบายๆนะ

2.ถ้าหมายถึงครอบครัวกับคนรักยังอีกไกลนะพอมีแล้วก็จะรักกันมากแต่ก็ขัดกันมากด้วยแต่อยู่กันได้ไม่มีปัญหา

3.การเรียนไปได้ดีมากหัวดีเรียรู้เร็วเรียนจบมีงานที่ดีทำแน่นอนมีความก้าวหน้ามากด้วย แต่ตอนนี้ต้องไม่ใช้ชีวตอย่างประมาท

บุญรักษาครับ;k07

13. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับอาจารย์
    อนุโมทนา
    ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าทำมาสั่งสมมา จงสำเร็จแก่ อาจารย์ด้วยเถิด สาธุๆๆๆ

14. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดจันทร์22ม.ค.2533เวล8.30น.ที่กทม.ครับ
    1.ตอนนี้ชอบอยู่สองคนเลยครับ31ส.ค.32เจอที่บ้านรับน้อง
    กับ 1ม.ค.33 เจอที่คณะ จะมีคนไหนสมหวังบ้างไหมครับ
    2.เนื้อคู่ที่แท้จริงเป็นอย่างไร
    3.เรื่องการเงิน อนาคตจะมีใช้สบายๆบ้างไหมครับ

15. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อาจารย์
    ขอรบกวนาถามคำถามนะครับ
    8 สิงหาคม 2527 เวลา 13.19 ปีชวด ครับ

1.คุณพ่อของผมครับ
    2.การปฎิบัติทางธรรมของผมรบกวนแนะนำด้วยครับ
    3.ดวงโดยรวมของคุณแม่ผมครับ

ขอบคุณมากครับ
    บุญรักษาเช่นกันครับ สาธุ

16. Princessinexile

Princessinexile สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ ขอเรียนถามอีกหนึ่งคำถามนะคะ พอดีว่าตอนนี้มีคนเข้ามากำลังดูๆอยู่ อยากทราบว่า พื่้นดวงเราจะเข้ากันได้ไหมคะ? แล้วจะดีกว่าคนที่คบอยู่หรือเปล่า (เพราะคนที่คบอยู่คนข้างต่างกันในทัศนคติและหลายๆเรื่องค่ะ)

ดิฉันเกิดวันอังคารที่ 11 ต.ค. 26 เวลา 9.09 น. ที่กทม.
    ฝ่ายชายเกิดวันที่ 17 ก.ค. 1976 เวลาไม่ทราบ ที่อเมริกาค่ะ

ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากๆอีกครั้งหนึ่งค่ะ

17. kob_dee

kob_dee สมาชิก

15 พฤษภาคม 2009
    ช่วยดูให้ด้วยนะคะ

เกิดวันจันทร์ที่ 3 มีนาคม 2523 เวลา 13.36 น. (เกิดที่กรุงเทพฯค่ะ)

ขอความกรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ

1. คนที่คบอยู่ ณ ปัจจุบันนี้..ใช่เนื้อคู่หรือเปล่าคะ..และจะได้แต่งงานอยู่กินกันหรือเปล่าคะ

2. ตอนนี้ทำงานเสริมด้วยคือ เป็นตัวแทนขายเครื่องสำอางค์สมุนไพรทางอินเตอร์เน็ต..จะไปรอดไหมคะ..ควรทำต่อหรือเลิกทำดีคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะที่ช่วยตอบให้...

18. pawan

pawan สมาชิก

21 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะ
    เกิดวันพฤหัส 13 ตุลาคม 2509 เวลา 12.33 น.
    1.ไม่ทราบว่าจะแก้ไขชีวิตยังไงดี พอจะมีลู่ทางก็มีเหตุทำให้แย่ไปกว่าเดิมทั้งที่มีสติ โดยเฉพาะการเงิน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนนี้ทำให้คนอื่นเดือดร้อนมาก
    ถ้าจะให้ดูละเอียดจะต้องทำยังงัยคะ
    ขอบคุณมาก

19. ดาย

ดาย สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ
    เกิดวันศุกร์ ที่25 พฤษภาคม 2527 เวลาเกิด ตี 2 45นาที จ.พระนครศรีอยุธยา
    1.ถามเรื่องการงานคะ
    2.ถามเรื่องเนื่อคู่คะจะมีลักษณะอย่างไรและจะเจอเมื่อไหร่ต่อจากนี้ไปจะมีเข้ามาอีกหรือไม่
    3.ถามเรื่องครอบครัวๆจะเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนด้วยนะคะ
    บุญรักษานะคะ

20. deedeeman

สวัสดีatnarak
    1.พระเกตุเล็งลัคนาในเรีอนคู่ครอง และเจ้าเรีอนคู่ครองอาทึตยตกวึนาสน
    คุณเป็นคนมีเสน่ห์ และออกจะเจ้าชู้ชอบเกี้ยวพาเพศตรงข้ามต้องเกรงเรี่องวึบากกรรมไว้ด้วย หากไม่คึดจึงกับ
    ใครควรคบเป็นแค่ฐานะเพี่อน ที่กล่าวเช่นนี้เพราะผมพึจารณาจากพี้นดวงคุณมีโอกาสเสียด้วยเรี่องทำนองนี้

การปฎึบัตึดีในปัจจุบันก็จะลดกระแสกรรมที่มากับดวงให้เบาลง ที่ผมกล่าวมานั้นก็เป็นเพียงข้อเสนอแนะให้พึจารณานะครับ หนูทั้งสองคนที่คุณเจอ ยังไม่ใช่คู่ของคุณในเวลานี้ครับ

2.เน้อคู่แท้จรึงเป็นคนต่างเชี้อชาตึกับคุณ(ไม่จำเป็นต้องเป็นต่างชาตึ)เช่นหากคุณเป็นไทยคู่อาจเป็นเชี้อจีน แขก รั่งเป็นต้น และเป็นคนที่ดูเด่นสง่าเป็นผู้นำมีความมั่นใจคีอลักษณะโดยรวมของคู่คุณคึรับ

3.การเงึนภายหน้าคล่องตัวดี แต่ต้องระวังเมี่อมีเรี่องของการลงทุนเกีดขึ้นในงาน

;k03

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้