ดูดวงฟรีกับสิริเทวี 7 วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เกล็ดดาว, 20 เมษายน 2015.

1. palmcc38

palmcc38 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อคู่อยู่ไหนคร้าบบบ
    รบกวนด้วยคร้าบบบบ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ :cool::cool::cool::cool:

2. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    คู่อ่ะมีอยู่...แต่จะได้ครองคู่กันไหมไม่แน่ใจค่ะ
    เพราะมีคู่อยู่ลอยๆ ไม่เกี่ยวข้องสัมพันธ์กัน

ดวงคุณก็มีหญิงเข้ามาในชีวิตตลอดแหล่ะ
    ส่วนจะใช่หรือไม่ใช่ก็อีกเรื่องหนึ่ง
    ปีนี้ปีหน้าปีโน้น..ดวงก็มีหญิงเข้ามา
    ถ้าได้ครองคู่กันจริงๆก็ไม่ค่อยเกี่ยวพัน
    กันเท่าไรค่ะ..และคู่ของคุณก็เป็นคนดีค่ะ
    ู่

3. gordberk

gordberk สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008
    เหนื่อยก็พักบ้างนะครับ ใกล้ครบตามกำหนดแล้ว ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำทำนาย(smile)

4. เกล็ดดาว

คืนนี้คงไม่ได้ทำนายทายทักค่ะ
    เพราะใช้ทอสับจะไม่สะดวกค่ะ
    เหลือน้อยแล้วแต่ก็ไม่ใช่เล่นแฮะ...อิอิ

5. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๔ คุณ wisakha ค่ะ

คุณเกิดมาสบายในครอบครัวที่มีความพร้อมค่ะ
    ญาติดี แต่อาจจะไม่ได้มาเกี่ยวข้องกับเราเท่าไร
    รู้สึกว่าคุณจะมีเพื่อนน้อยนะคะ คือไม่ค่อยมีเพื่อนเท่าไร ไม่มีความสัมพันธ์กัน
    แต่คุณก็ไม่ใช่คนมีศัตรค่ะ อาจจะเป็นเพราะต่างคนต่างอยู่ก็เป็นได้
    สิ่งที่คุณระวังมีเรื่องเดียวค่ะ คือเรื่องบริวาร ลูก(ถ้ามี) ลูกน้อง
    บริวารจะเป็นผู้ที่นำความเดือดร้อนมาให้คุณแน่ๆ ค่ะ
    ก็ขอให้ใช้สติ รอบคอบ มีเหตุมีผล ทำใจยอมรับ ค่ะ
    ปีนี้ดวงคุณดีมากค่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งการเสี่ยงดวง โชค ลาภ
    คุณต้องซื้อหวยรัฐบาลเผื่อไว้บ้าง งวดละใบสองใบนะคะ
    เพราะคุณเป็นคนมีโชคเรื่องนี้ ซื้อตามใจคุณเองค่ะ อยากซื้อเลขอะไรก็ซื้อ
    (อยากลุ้นด้วยจัง..อิอิ) เรื่องคู่ครองของคุณ(ถ้ามี) เค้าก็เป็นคนดีค่ะ
    ต้องมั่นใจอย่างนั้น แล้วชีวิตคู่ของคุณก็จะมีแต่ความสุขค่ะ อย่าคิดมาก
    คิดเล็กคิดน้อยค่ะ...ปีหน้าก็เตรียมพร้อมเรื่องบริวารค่ะ ใช้สติ
    แล้วคุณก็จะผ่านเรื่องเดือดร้อนที่บริวารนำพามาให้คุณค่ะ..ขอให้คุณโชคดี เฮงๆๆ ค่ะ :cool:

6. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๕ คุณ be happy ค่ะ

คุณเกิดมาค่อนข้างสบายค่ะ ไม่ลำบากอะไรลูกหลานคุณก็สบายตามไปด้วย(ถ้ามี)
    คุณเป็นคนมีเงินมีทองค่ะ ไม่ขัดสน มีกินมีใช้ แล้วก็ใช้มากสะด้วยค่ะ
    ถ้ามีเงินก็จะมีเรื่องให้ใช้ตลอด ถ้าไม่ใช้เอง คนอื่นก็ช่วยใช้ค่ะ
    ต้องซื้ออสังหาริมทรัพย์หรืออื่นๆ ที่ใช้จ่ายยาก เก็บไว้บ้างนะคะ
    ดวงคู่ของคุณก็มีค่ะ แต่อาจจะลำบากนิดนึงในเรื่องชีวิตคู่ค่ะ ขอให้อดทน สู้ๆๆ ค่ะ
    สำหรับปีนี้ขอให้คุณระวังเรื่องอะไรที่จะต้องทำหรือเกี่ยวข้องกับญาตินิดนึงค่ะ
    เพราะคุณมีดวงเดือดร้อนเพราะญาติค่ะ ปีนี้เต็มๆ ค่ะ ขอให้รอบคอบนะคะ
    สำหรับเรื่องงานของคุณ ก็แปลกๆ ดีค่ะ มัยดูเหมือนจะว่าลำบากก็ลำบากสุดๆ
    จะว่าสบายก็สบายสุดๆ มันก้ำกึ่งกันค่ะ คงลำบากบ้างสบายบ้าง
    สลับเปลี่ยนกันไป ไม่แน่นอน เด๋วงานดี เงินดี เด๋วไม่มีงาน
    แต่คุณก็มีชีวิตที่ไม่ลำบาก มีกินมีใช้ค่ะ...(f)

7. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๖ คุณสะอาด ค่ะ

คุณเกิดมาแล้วมีความเป็นอยู่ที่สบายๆ ค่ะ รวมไปถึงลูกหลานคุณด้วย
    แต่คุณก็ใช้เงินเก่งมาก ประมาณว่ามีก็ใช้ ไม่มีก็ใช้ คงต้องฝืนดวงกันบ้างแล้วค่ะ
    คือใช้เงินให้น้อยลง โดยเฉพาะปีนี้ คุณต้องระมัดระวังเรื่องการใช้จ่ายเงินเป็นพิเศษค่ะ
    เพราะไม่เช่นนั้น อาจจะทำให้คุณเดือดร้อนได้ค่ะ
    ภาพรวมของชีวิตก็ดีค่ะ มีคู่ครองที่ดี(ถ้ามี) เป็นเพื่อนช่วยเหลือเกื้อกูลเราได้
    ถ้าถามเรื่องความเดือดร้อนไม่ว่าจะเป็นทางกายหรือทางใจ ก็ให้ระวัง
    เรื่องที่เกี่ยวข้องกับญาติค่ะ เพราะญาติมีส่วนเป็นต้นเหตุให้คุณมีความเดือดร้อนค่ะ
    เรื่องโชคลาภ คุณก็พอมีบ้างค่ะ พอได้ชื่นใจในปีที่ดวงดีนะคะ
    ก่อนถึงวันครบรอบปีเกิดปีนี้ ถ้ายังไม่เคยถูกหวยเลยหรือถูกมาบ้างแล้ว
    ก็ยังมีโชค ลาภอยู่ค่ะ รอบปีที่ผ่านมาดวงคุณดีมากค่ะ ซื้อหวยรัฐทิ้งไว้บ้างนะคะ
    แล้วก็อย่าลืมให้รอบคอบในเรื่องที่เกี่ยวกับญาติค่ะ คุณจะได้เดือดร้อนน้อยลง
    แล้วคุณมีความโชคดีอย่างหนึ่ง มีลาภอันประเสริฐก็ว่าได้
    คุณเป็นคนที่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียนค่ะ..:cool:

8. เกล็ดดาว

๔๖ คนแล้ว.. พักเบรคค่ะ..(kiss)

(ฝากข้อคิดสะกิดใจค่ะ..ลอกเขามา อิอิ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.1 KB
      เปิดดู:
      36
  9. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวคุยหลังไมค์ละกันเนอะ

10. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ถึงคุณยายในรูปจะแก่แล้ว แต่รัศมีความสวยเมื่อครั้งอดีตของคุณยายยังเปล่งประกาย แพรวพราว ระยิบระยับ วิบวับ วุบวุบนะครับขุ่นนนนพี่ :cool:

11. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ได้รับพัสดุที่เพื่อนทางธรรมส่งพระบรมสารีริกธาตุมาให้9องค์ แต่ช็อกค่ะเปิดดูแล้วท่านเสด็จหายหมดเลยมีแต่ผิบว่างเปล่า โทรกลับไปคุยสายกับผู้ให้ท่านบอกว่าพลังบุญจากการสวดมนต์นั่งสมาธิที่ทำทุกวันนั้นยังไม่พอที่จะบรรเทาพลังจิตด้านลบที่แรงมากได้

เหตุการณ์นี้จะส่งผลเกี่ยวเนื่องไปถึงงานใหม่ชีวิตใหม่ที่จะเกิดขึ้นในเดือนมิย58เดือนเกิดนี้ไม๊คะ เพราะที่ผ่านๆมาพลังลบของตัวเองก็กระทบต่อการเงินการงานมาเกือบทั้งชีวิต ไม่มีรายได้มานาน เกาะพี่สาวกินถึงทุกวันนี้ มีกำลังใจที่ว่าครบเดือนเกิดปีนี้จะหลุดบ่วงกรรมนะคะ

ขอบคุณค่ะ

12. เกล็ดดาว

ใช้ทอสับพิมพ์ไม่ถนัดค่ะ
    แต่ขอยืนยันว่าครบรอบปีนี้ดวงคุณดีแน่นอนค่ะ
    นี่คือ30ลิขิตฟ้าค่ะ. แล้ว70ที่เหลือหล่ะ
    คุณทิ้งมันไปทั้งหมด. ก็ขาดทุนสิคะ
    คุณต้องมั่นใจในการทำความดีค่ะ
    ทำดีก็คือทำดี อย่ามาชั่งตวงวัด
    มันไม่มีเครื่องมือวัดมากน้อยหรือเทียบกับใครค่ะ
    เรื่องนี้ใจคุณต้องสู้ก่อนค่ะ
    ต่อให้เรายืนยันกี่สิบครั้งคุณไม่มั่นใจ
    เชื่อมั่นในความดีที่คุณทำ..คุณก็แพ้
    แล้วคุณก็พลาดโอกาสปีนี้ค่ะ
    เราไปสู้เรื่องคุณแทนตัวคุณไม่ได้ค่ะ
    หวังว่าคุณคงไม่ทิ้งโอกาสทิ้งความหวัง
    ด้วยตัวคุณเอง...สู้โว้ยยยยย

13. เกล็ดดาว

อีก 4 คน....ขอทำนายพรุ่งนี้นะคะ(f)

14. falconnano

falconnano สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2012
    รบกวนคุณสิริเทวีด้วยครับ...
    ดูดวงให้หน่อยครับ

15. เกล็ดดาว

นำมาให้คุณ poonaaอ่านอีกครั้งค่ะ [BIGVDO][BIGVDO][/BIGVDO][/BIGVDO]

16. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๗ คุณ porch ค่ะ

คุณเกิดมาในครอบครัวที่ค่อนข้างลำบากนิดนึงค่ะ
    ซึ่งความเป็นอยู่ของครอบครัวก็ส่งผลไปถึงลูกหลานของคุณด้วย
    คุณมีญาติพี่น้องดีค่ะ แต่อาจจะไม่ค่อยได้มาเกี่ยวข้องกันเท่าไร
    เพื่อนของคุณก็ดีค่ะ แต่ก็คงเหมือนญาติคือไม่ค่อยเกี่ยวข้องกัน
    คุณอาจจะเป็นคนที่มีความสุขในชีวิตน้อยไปนิดนึง
    ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นคนคิดมากหรือป่าว ถ้าคิดมาก
    ก็ต้องฝึกคิดให้น้อยลงค่ะ เพราะการคิดมากจะส่งผลต่อสุขภาพของคุณค่ะ
    เรื่องทรัพย์สินเงินทองของคุณก็ได้มาจากการทำงานล้วนๆ ค่ะ
    ประมาณว่ามีงานก็มีเงินค่ะ แบบว่าต้องพึ่งตัวเอง
    เรื่องโชคลาภของคุณก็มีค่ะ แต่ไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไร
    ประมาณว่าต้องเป็นปีที่ดวงชะตาดี ก็จะมีลาภลอยแบบฟลุ้คๆ บ้างค่ะ
    สองปีที่ผ่านมา คุณอาจจะลำบากบ้าง แต่ก็เริ่มดีขึ้นตั้งแต่ปีที่แล้ว
    มาปีนี้ มันเหมือนดวงคุณจะว่าดีก็ได้ จะว่าไม่ค่อยดีก็ว่าได้ค่ะ
    มันมีเรื่องให้เห็นอยู่ ๓ เรื่องค่ะ
    - เรื่องโชคลาภ อาจจะดีมากแบบน่าใจหาย หรือไม่มีดวงทางนี้เลย
    - เรื่องคู่(ถ้ามี) ก็ให้เค้าตรวจสุขภาพร่างกายบ้างค่ะ
    - เรื่องตัวคุณเอง อย่าคิดมาก แล้วก็ไปตรวจสุขภาพร่างกายบ้าง เช่นกันค่ะ
    ขอให้คุณโชคดี มีโชค มีลาภ ค่ะ (f)

17. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๘ คุณ ลัคน์พิจิก ค่ะ

คุณเกิดมาในครอบครัว แบบสบายๆ ค่ะ มีแต่คนตามใจ
    ดูแลคุณเต็มที่ แบบดีที่สุดของเค้า
    คุณอาจจะฝืดเคืองเรื่องการเงิน การใช้จ่ายบ้างค่ะ
    แล้วดวงคุณทำอย่างไรก็เก็บเงินไม่อยู่ค่ะ
    เพราะมีเงินก็จะมีรายการให้ใช้จ่ายทันทีค่ะ
    คุณคงต้องระมัดระวังเรื่องการใช้เงินเป็นพิเศษมากกว่าคนอื่นๆ ค่ะ
    เรื่องเงินฝืดเคือง เลยทำให้คุณเป็นคนไม่ค่อยมีความสุขเท่าไรค่ะ
    เรื่องที่ต้องระวัง รอบคอบ อีกเรื่องนึง ก็คือเรื่องญาติของคุณค่ะ
    เพราะเค้าอาจจะนำความเดือดร้อนมาให้คุณได้ อายุ ๓๖ ต้องระวังเป็นพิเศษค่ะ
    คุณเป็นคนมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงดีค่ะ ไม่ต้องพึ่งยา ป่วยเล็กน้อยก็หายเอง
    เรื่องคู่ครอง ถ้าคุณมีคนถูกใจเข้ามาในชีวิตเมื่อสองปีที่ผ่านมา เค้าคือคู่ของคุณค่ะ
    แต่ถ้ายังไม่มี ก็ต้องรอไปก่อนค่ะ รอไปสองสามปี แล้วอาจจะมีคนเข้ามาให้พิจารณาค่ะ
    เรื่องโชคลาภ คุณมีดวงโชค ลาภ แบบ ลอยๆ ฟลุ้คๆ ค่ะ หาเหตุไม่ได้ มันมาเอง
    ก่อนถึงครบรอบวันเกิดปีนี้ คุณดวงดีค่ะ ดีมากๆ คุณน่าจะซื้อหวยรัฐบาลไว้สักใบสองใบ
    เอ...วันนี้หวยออกด้วย น่าสนใจน๊าาาา...:cool: พออายุครบรอบวันเกิด
    คุณต้องใช้สติในการดำรงชีวิตเป็นพิเศษค่ะ เพราะดวงคุณไม่ค่อยดีเท่าไร
    แต่ก็ไม่ต้องวิตกกังวลมากค่ะ เพราะดวงคุณมีคนช่วยเหลืออุปถัมภ์เมื่อเวลาลำบากค่ะ (f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2015
  18. เกล็ดดาว

เหลืออีก ๒ คน...อิอิ :cool:
    ก็จะหมดภาระ กิจที่ประกาศไว้
    ขอทำนายช่วงค่ำๆ ของวันนี้ค่ะ (kiss)

19. เกล็ดดาว

เมื่อวานนึกว่าเป็นวันหวยออก..แห่ะ แห่ะ :boo:

คนที่ ๔๙ คุณ thueson ค่ะ

คุณเกิดมาในครอบครัวที่ดี มีความเป็นอยู่ค่อนข้างสบาย มีความสุขดีค่ะ
    แบบนี้ยามเหนื่อยล้ากับชีวิตรอบข้าง ก็กลับเข้าไปพักในอ้อมกอดพ่อแม่
    ครอบครัวของคุณ ก็จะหายเหนื่อยล้าได้เลยค่ะ
    คุณโชคดีอีกอย่าง คือ การงานที่ทำก็สบายๆ ค่ะ ไม่ลำบากอะไร ง่ายๆ ชิวๆ
    เป็นงานดี งานสบาย (อยากเจอมั่งจัง อิอิ)
    แต่สิ่งหนึ่งที่คุณไม่มีเลย คือ โชค ลาภ รวมไปถึง ยศ ตำแหน่ง ด้วยหรือป่าวไม่แน่ใจค่ะ
    แปลกดีเน๊อะ ทำงานสบายๆ มีความสุขดี คงเป็นงานด้านธุรกิจสะมั้ง
    สรุปว่า เรื่องโชค ลาภ ของคุณน่ะ หวยไม่ต้องซื้อค่ะ โอกาสที่จะถูกหวยน้อยมากๆ
    อย่าเสี่ยงดวง เพราะไม่มีโอกาสเฮงเลย หรือมีก็น้อยมาก งัยๆ ก็ขาดทุน ไม่เจ๊า ก็เจ๊งค่ะ
    เรื่องคู่ครองไม่ค่อยชัดเท่าไร ถ้ามีก็ประมาณว่าต่างคนต่างอยู่ค่ะ แต่เค้าก็เป็นคนดี
    เรื่องที่ควรระวังคือเรื่องเพื่อนค่ะ ในรอบปีที่ผ่านมาคุณน่าจะเดือดร้อนไม่เรื่องทรัพย์
    ก็เรื่องต้องช่วยเหลือเพื่อนค่ะ เพราะดวงคุณเดือดร้อนเพราะเพื่อนเป็นต้นเหตุ ค่อนข้างมากด้วยค่ะ
    เรื่องทรัพย์สินเงินทองของคุณก็แปลกดีค่ะ เป็นเศรษฐีหรือยาจกก็ได้
    เพราะดวงเรื่องทรัพย์ของคุณไม่แน่นอนค่ะ เวลามีก็มีมากมาย เวลาไม่มีก็ไม่มีเอาสะเลย
    เรื่องทรัพย์คุณคงต้องระมัดระวัง ต้องรอบคอบเป็นพิเศษค่ะ วางแผนการใช้เงินให้ดี
    เพราะดูแล้ว เรื่องที่ทำให้คุณต้องเสียทรัพย์ก็จะมีเรื่องเพื่อน บริวารบ้างแต่เล็กน้อย ไม่เด่นชัด
    อีกเรื่องคือ การเสี่ยงดวงโชค ลาภค่ะ เพราะคุณไม่มีดวงเรื่องนี้เลย ตอนแรกอาจจะได้มาบ้าง
    แต่ตอนจบคุณก็หมดตัว ถ้าดวงแบบนี้ คุณต้องเก็บเงินไว้บ้างค่ะ คุณมีงานสบายระ มีความสุขดีด้วย
    คุณก็จะเป็นเศรษฐีมีเงินใช้สบายๆ อย่าไปทุ่มเทกับเรื่องโชคลาภเป็นอันขาด เงินคุณจะได้มาจากการทำงานค่ะ
    ปีที่แล้วคุณอาจจะเดือดร้อนบ้าง มาปีนี้ก็เริ่มดวงดีขึ้นมานิดนึง
    ปีหน้าก็อาจจะลำบากบ้างค่ะ เพราะดวงชะตาของคุณตกลงมาค่ะ ก็ให้ระมัดระวัง รอบคอบ เรื่อง บริวาร ลูก ลูกน้อง (ถ้ามี)
    พ้นจากปีนี้ไปคุณก็จะสบายๆๆ ไปอีกหลายปีค่ะ....(f)

20. เกล็ดดาว

คนที่ ๕๐ คุณ linlinjang ค่ะ (คนสุดท้ายแระ..อิอิ)

คุณเกิดมาค่อนข้างสบาย และมีความสุขดีค่ะ
    เป็นคนมีเงินมีทอง เก็บอย่างเดียว ช่องทางใช้จ่ายไม่ค่อยมีค่ะ
    การงานที่ทำก็สบายๆ ไม่ลำบากอะไร เรื่องโชคลาภคุณก็ดีค่ะ โดยเฉพาะในปีที่คุณดวงขึ้น
    เรื่องคู่ครองไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไรค่ะ คือถ้ามีก็ไม่ค่อยเกี่ยวข้องกันเท่าไร ต่างคนต่างอยู่ค่ะ
    เรื่องบริวารของคุณ คือ ลูก ลูก น้อง ถ้าคุณมี ก็สบายดี มีบริวารดีค่ะ พึ่งพาอาศัยได้
    ส่วนญาติของคุณ เค้าอาจจะมีชีวิตที่ลำบากหน่อย เลยพึ่งญาติไม่ได้ค่ะ
    คุณอาจจะมีคนไม่ชอบคุณบ้าง แบบไม่มีสาเหตุ ไม่มีเหตุผล ประมาณว่าเราไม่รู้ตัว
    ก็ให้ทำใจค่ะ เพราะดวงคุณอาจจะมีศัตรูแบบจรมาจรไป ได้ง่ายๆ ค่ะ
    ดวงของคุณต้องระวังให้มากๆ เรื่องการคบเพื่อนค่ะ ต้องพิจารณาให้รอบคอบ
    ใช้เหตุใช้ผลในการทำอะไรหรือต้องเกี่ยวข้องอะไรกับเพื่อนค่ะ
    เพราะดวงคุณประมาณว่าอาจจะยิ้มหรือร้องไห้ เพราะเพื่อนค่ะ
    มันพลิกผัน ไม่แน่นอน ดี ร้าย หงัยอยู่ที่เดียวกันสะงั๊น
    ปีนี้ก็ระวังเรื่องเพื่อนหน่อยนะคะ ทำสิ่งที่ดีต่อกัน ก็จะได้มิตรแท้
    เลือกคบเพื่อน เลือกทำสิ่งที่เกี่ยวกับเพื่อน แล้วคุณก็จะมีแต่กัลยาณมิตร
    ประมาณว่า เพื่อนชวนกันทำความดี เข้าวัดปฏิบัติธรรม คุณก็จะมีแต่สิ่งดีดีเข้ามาในชีวิตค่ะ
    ถ้าเพื่อนชวนไปเรื่องอื่น ก็ต้องพิจารณาค่ะ
    ดวงคุณปีนี้ ถ้าระวังเรื่องเพื่อนเป็นพิเศษแล้ว คุณดวงดีค่ะ มีโชค มีลาภ
    งานการก็ไม่มีปัญหา ศัตรูที่ไม่รู้ที่มาที่ไป ก็เบาๆ ลง..ขอให้คุณโชคดีมีความสุขค่ะ (f)