ดูดวงฟรีกับสิริเทวี 7 วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เกล็ดดาว, 20 เมษายน 2015.

1. gordberk

gordberk สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008
    (smile)

2. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    ตอนดูดวงคุณรู้สึกว่าเป็นผู้ชายสะงั้น
    แง่กกกก....:'(

3. เกล็ดดาว

แน่ะ...ทำมาเยาะ...
    เล่าเรื่องแปลกให้มิกกี้ฟังเลยนิ
    รายนั้นชอบๆ:cool:

4. เกล็ดดาว

คนที่ 24 ค่ะ
    การงานดี การเงินดีไม่ลำบาก ครอบครัวช่วยเหลือได้เยอะค่ะ
    มีความเป็นอยู่สบายๆ เป็นคนมีดวงทางโชคลาภพอควร ญาติจะนำพาโชคลาภมาให้
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เมื่ออายุ 29 ปี
    เรื่องคู่ต้องปล่อยวางบ้างค่ะเค้าก็ดูแลอยู่เป็นเพื่อนเราได้
    แต่ถ้าเราคิดมากไม่ปล่อยวางบ้างเผลอๆคุณจะกลายเป็นคนมีโรคประจำตัว
    เพราะคิดมากเรื่องคู่ค่ะ แล้วทำให้คุณไม่มีความสุขในชีวิตด้วยค่ะ
    ทางที่ดีต้องอยู่แบบเป็นเพื่อนกัน เชื่อใจ
    ไว้วางใจกัน ไม่หวาดระแวง คิดมาก
    คุณก็จะมีความสุขในความรักค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2015
  5. lotus2557

lotus2557 Active Member

12 ธันวาคม 2014
    pmนะคะ

6. เกล็ดดาว

คนที่ ๒๕ คุณสุข ค่ะ

ภาพรวมของดวงชะตานะคะ
    ถ้าคุณมีเรื่องเดือดร้อน ก็จะมีต้นเหตุมาจากบริวารค่ะ
    การงานก็สบายๆ ไม่ลำบากอะไร..
    เป็นคนมีเงินมีทองพอได้เชียวแหล่ะ
    แล้วก็เป็นคนที่โชคทางการเสี่ยงดวงค่ะ
    ถูกหวยบ่อยๆ คนอื่นไม่ถูก คุณซื้อดะดะก็อาจจะถูกได้..:cool:

ช่วง ๑-๒ ปี ที่ผ่านมา คุณอาจจะลำบากหน่อย ดวงชะตาเป็นอย่างนั้นค่ะ
    พอมาในช่วงปีนี้ คุณต้องปล่อยวางบ้าง ถ้าไม่งั๊นคุณอาจจะมีโรคประจำตัว
    มาให้แก้เหงาทันทีค่ะ
    ถ้าคุณมีคู่อยู่แล้ว ก็เหมือนคุณเอาความสุขของคุณไปผูกติดไว้ที่คู่ของคุณหมดเลย
    ประมาณว่า ถ้าทำอะไรแล้วคู่ของคุณมีความสุข คุณก็พร้อมจะทำให้
    ก็เป็นเรื่องที่ดีนะคะ แต่ขอให้หมั่นตรวจสุขภาพร่างกายประจำปีด้วยค่ะ

ถ้าคุณยังไม่มีคู่ คุณก็คงเหงาหล่ะ แล้วก็พลอยทำให้โรคภัยถามหาเช่นเดียวกัน
    ก็หมั่นตรวจสุขภาพร่างกายประจำปีนะคะ แล้วขอแนะนำว่า ถ้าคุณเหงา
    ก็ให้คุณพูดคุยสนทนากับเพื่อนของคุณค่ะ เพราะตามดวง คุณมีเพื่อนที่ดี
    เป็นกัลยาณมิตรค่ะ ถ้าคุณผ่านช่วงเวลาปีนี้ที่เหงาๆ ไปได้ ต่อไปคุณก็จะสบายค่ะ
    ชีิวิตไม่ค่อยลำบากแระ อยู่สบายๆๆ ไปตลอด
    ดูอีกที ถ้าตอนนี้คุณโสด แล้วไม่เป็นไปตามสองข้อด้านบน
    คุณก็อาจจะเจอหญิงที่ถูกใจค่ะ ในช่วง หนึ่งปีที่ผ่านมาหรือปีหน้าค่ะ....(f)

7. เกล็ดดาว

ขออภัยค่ะ..รับดูดวงให้ฟรี ๕๐ คน ตามที่ประกาศรายชื่อค่ะ
    ตอนนี้เหมือนคนใจดำ มีหลายคนที่ส่งข้อมูลมาให้ส่วนตัว
    ต้องขออภัยจริงๆ ค่ะ ...เรามีงานประจำที่มากอยู่แล้ว
    และก็ไม่เคยคิดว่าจะดูดวงเป็นรายได้เสริม หรืองานอดิเรกค่ะ
    ที่เข้ามาดูดวงในห้องนี้ ทางเวปได้ย้ายเรามาจากจักรวาลคู่ขนานค่ะ
    ถ้ารู้ว่าต้องโดนย้ายมาห้องนี้ เราคงไม่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาค่ะ
    แต่เมื่อประกาศแล้ว ก็ต้องทำตามคำพูดที่ให้ไว้ค่ะ
    ดูดวงฟรี ๕๐ คน ตามรายชื่อที่ประกาศครบแล้ว
    เมื่อดูดวงเสร็จแล้ว ก็จะไม่เข้ามากระทู้นี้อีกค่ะ
    ขออภัยๆๆๆ อย่าได้ขุ่นเคืองใจต่อกันเลยนะคะ
    เพราะตอนนี้มีคนส่งข้อมูลมาให้มากเหลือเกิน
    แล้วเราก็เหมือนคนใจแข็ง ใจดำ ทำวางเฉย..ขออภัยด้วยใจจริงค่ะ..(f)

8. เกล็ดดาว

คนที่ ๒๖ น้องมาร์ค ค่ะ

ปีที่ผ่านมา ชีวิตคุณดวงตกช่วงลำบากค่ะ
    เลยอาจจะทำให้คุณท้อแท้ และเหนื่อยล้าไปบ้าง
    แต่ปีนี้ดวงคุณเริ่มจะดีขึ้นแล้วค่ะ ดีขึ้นเรื่อยๆ สามสี่ปีค่ะ
    อะไรที่ติดขัดในช่วงปีที่ผ่านมา พอมาปีนี้ก็จะดีขึ้นค่ะ

ดวงคุณต้องดูแลเกื้อหนุนบริวารมากเป็นพิเศษค่ะ
    ถ้ามีลูกก็ต้องดูแลลูกคล้ายเขาจะไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรค่ะ
    เรื่องทรัพย์สินเงินทอง คุณก็พอมีบ้าง แต่ส่วนใหญ่เมื่อมีเงิน
    ก็มักจะมีเรื่องให้ต้องใช้จ่ายค่ะ เลยเก็บเงินไม่ค่อยได้ค่ะ
    เรื่องโชคลาภ ดวงของคุณพอมีค่ะ แล้วโชค ลาภของคุณ
    เพื่อนคุณจะเป็นผู้นำพาโชค ลาภ มาให้ค่ะ
    ถ้าคิดจะเสี่ยงดวงซื้อหวย ต้องซื้อตามเพื่อน หรือให้เพื่อนซื้อให้
    โอกาสจะถูกหวยก็พอมีบ้างค่ะ

เรื่องสุดท้ายเรื่องคู่ครอง ตามดวงชะตาของคุณ
    คู่ครองคุณนั้นเค้ามีสองด้านในตัวเขาค่ะ
    หมายความว่า เป็นเทพบุตรก็ได้ หรือเป็นตรงข้ามก็ได้
    คุณต้องช่วยเหลือตัวเองแล้วค่ะ ต้องวิเคราะห์ตัวเอง
    ว่าที่ผ่านมา เราทำอะไร ทำสิ่งใด ที่ขัดใจคู่คุณหรือปล่าว
    เรื่องนี้คุณสามารถปรึกษา ขอความช่วยเหลือจากญาติได้ค่ะ
    เพราะดวงคุณมีญาติดีค่ะ คุณสามารถแก้ไขปัญหาครอบครัว
    ได้ด้วยตัวคุณเองค่ะ ดูแลญาติทางฝ่ายแฟน ให้เท่าเทียม
    กับญาติทางฝ่ายเรา แล้วขอคำปรึกษาจากทางญาติ
    ที่คุณต้องใจเย็นๆ พิจารณาว่า ใครพอจะให้คำปรึกษาเราได้
    ลองพิจารณาทบทวนว่า เราทำอะไร สิ่งใด ที่ทำให้เกิดปัญหา
    ในชีวิตคู่หรือไม่ แล้วแก้ไขปรับปรุงค่ะ
    ตามดวงชะตาของคุณ คู่คุณมีสองด้านในตัว
    ที่คุณสามารถทำให้เค้าเป็นเทพบุตรหรือ...ได้ด้วยตัวคุณเองค่ะ
    ใจเย็นๆ นะคะ ใช้สติแก้ปัญหาทุกอย่างที่เข้ามา
    ตามหลักของพระพุทธองค์ พึ่งคุณพระรัตนตรัย
    อย่าไปพึ่งสิ่งที่มองไม่เห็น เพราะเราไม่รู้ว่าขอเขาแล้ว
    เขาจะคิดดอกเบี้ยเราเท่าไร..ใช้สติ เพราะดวงขึ้นเข้าสู่เกณฑ์ดีแล้วค่ะ
    สู้ๆๆๆ ขอให้โชคดีสมหวังนะคะ...(f)

9. เกล็ดดาว

คนที่ ๒๗ พระจันทร์ ค่ะ

ถามเรื่องการขายที่ดิน ช่วงนี้ก่อนถึงเดือนธันวาคม คือครบรอบปีเกิด
    มีโอกาสขายที่ดินได้ค่ะ ให้ลองปรึกษาญาติ หรือบอกญาติค่ะ
    เค้าพอช่วยได้..พออายุถึงครบรอบวันเกิด ก็ระวังนิดนึงนะคะ
    เพราะบางทีคุณอาจจะมีเรื่องเดือดร้อนเพราะบริวารค่ะ (ลูก ลูกน้อง)
    การงานสำหรับคุณ ก็สบายๆๆ ไม่ลำบากอะไร ความเป็นอยู่ก็สบายๆๆ
    เรื่องที่น่าสนใจสำหรับคุณคือ เรื่องทรัพย์ที่ได้มาจากโชค ลาภ ค่ะ
    มันพลิกผัน มันผันแปรได้รวดเร็วชอบกล ประมาณว่า เป็นเศรษฐีก็ได้
    เป็นยาจกก็ได้ ดวงของคุณประมาณนั้นค่ะ ดังนั้นอย่าทุ่มเท หรืออย่าหวังมาก
    ประมาณว่า รวยมาทุกครั้งเลย ครั้งนี้ลองทุ่มหมดตัว ก็จะหมดตัวจริงๆ ค่ะ
    จากเศรษฐีกลายเป็นยาจกทันที จะทำอย่างไรให้เรื่องโชค ลาภ ดีจริง
    ตามพื้นดวงไม่ได้บอกว่าต้องพึ่งใคร ดังนั้นคุณต้องพึ่งตัวเองค่ะ
    สร้างความดีไว้ ไม่เสียหลาย คิดดี พูดดี ทำดี สร้างบุญกุศล
    เมื่อฟ้าเปิด คุณก็มีโชค มีลาภ ก้อนใหญ่ค่ะ ทำในปีนี้เลยนะคะ
    ก่อนถึงครบรอบวันเกิด เพราะไม่แน่คุณอาจจะได้ทรัพย์จากการขายที่ดินค่ะ
    เรื่องคู่ครองบ้าง สองปีข้างหน้าคุณมีโอกาสพบคนที่ถูกใจค่ะ แล้วก็จะได้รับ
    สองสถานการณ์ คือ หนึ่งมีความสุข สองปวดหัว เครียดเรื่องคู่จนทำให้มีโรคประจำตัวค่ะ
    ตอนนี้ก็ปล่อยวางเรื่องคู่ก่อนค่ะ ถ้าสองปีข้างหน้ามีคนถูกใจเข้ามาในชีวิตค่อยคิด..อิอิ (f)

10. เกล็ดดาว

มิกกี้ๆๆๆ เห็นป่ะ พี่ขยันทำงานที่ไม่ใช่หน้าที่มากเลยอ่ะ...
    ดูดวงได้ ๒๗ คนแว๊วววว....

pig_ballet

11. amreborn

amreborn เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณมากครับที่ช่วยดูดวงให้ผม

12. ปิย่า1

ปิย่า1 สมาชิกใหม่

PM ไปแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

13. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยทั่นพี่จะชอบ "งานนอกหน้าที่" และ "งานที่ไม่ใช่หน้าที่" ซะแระ
    แบบนี้ต้องจัดหนักๆ หน่อย งวดต่อไป ก๊ากกกกกกกกกก :cool:

14. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    PM ไปแล้วนะคะ

15. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

งวดต่อไป !!!! ?
    มีอะไรดีๆ บอกกันมั่งนะ

16. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

จริงๆ เป็น คน ขี้น้อยใจ คิดมาก จะพยายามปล่อยวางตามที่บอกนะคะ:cool:
    ขอบคุณมากค่ะ แต่แอบห่วงเรื่องการเงินนิดนึง~~~~

17. คุณบรรเจิด

คุณบรรเจิด เป็นที่รู้จักกันดี

PM ไปแล้วครับ ขอบคุณครับ

18. เกล็ดดาว

อุ้ต้ะ...มีรัยดีดีอีกอ่ะ:boo:

19. เกล็ดดาว

คนที่ ๒๘ คุณ y

ดวงชะตาในภาพรวมของคุณอยู่ในเกณฑ์ดี ค่ะ
    ดวงมีโชค มีลาภ ดีดี ส่วนใหญ่ญาติจะเป็นผู้นำพาให้มีโชคมีลาภค่ะ
    เป็นคนมีวาสนาดี ทำงานสบายๆๆๆ
    ถ้ามีคู่ครอง คู่ครองก็ดีช่วยเหลือเกื้อหนุนเราได้ค่ะ
    ชีวิตในภาพรวมของคุณก็มีความสุขดี

ประเด็นที่น่าสนใจ คือ ให้หมั่นตรวจสุขภาพร่างกายประจำปีบ้างนะคะ
    ตามดวงเรื่องทรัพย์ของคุณ ก็ดูแปลกๆ คือ จะว่ามีมากเข้าขั้นเศรษฐีก็ว่าได้
    แต่หงัยไม่แน่นอน อาจจะกลายเป็นยาจกก็ได้สะงั้น
    ดังนั้น คุณควรวางแผนเรื่องการเก็บเงิน ใช้เงิน บ้างนะคะ
    แล้วเรื่องที่ต้องพิจารณาอีกเรื่อง คือ เรื่องความเดือดร้อนไม่สบายใจของคุณ
    คุณเป็นคนที่วิตกกังวล ไม่ค่อยสบายใจแบบไม่รู้สาเหตุ หรือเอาเหตุเรื่องเล็กๆ
    มาทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ประมาณว่าเป็นคนคิดมากหล่ะ ต้องคิดให้น้อยลงนะคะ
    ไม่เช่นนั้น โรคประจำตัวจะถามหาค่ะ
    ดวงในปีนี้ของคุณ อยู่ในเกณฑ์ดีค่ะ โดยเฉพาะเรื่องโชค ลาภ
    อย่าลืมซื้อหวยตามญาติ หรือให้ญาติซื้อหวยให้บ้างนะคะ...มีเฮ
    หลังจากเฮฮาในปีนี้แล้ว ปีต่อไปก็หมั่นสร้างบุญกุศล และก็ปฏิบัติธรรมบ้าง
    ก็จะดีค่ะ เพราะจะเป็นปีที่คุณไม่ค่อยสบายใจเท่าไร คงต้องพึ่งพระธรรมค่ะ
    ขอให้คุณโชคดีและมีความสุข ทำใจสบายๆๆ คิดให้น้อยลง...(f)

20. เกล็ดดาว

คนที่ ๒๙ คุณปลาทอง ค่ะ

คุณปลาทองเกิดมาในครอบครัวไม่ค่อยพร้อมเท่าไร
    เลยลำบากนิดนึง แล้วก็พลอยทำให้การงานลำบากตามไปด้วยค่ะ
    คุณเป็นคนที่ใจสบายๆๆ มีความสุขดีค่ะ มีทุกข์ก็สามารถผ่านมันไปได้ด้วยดี
    รู้วิธีจัดการความทุกข์ได้ค่ะ ประเด็นที่น่าสนใจ มีสองเรื่องค่ะ
    เรื่องแรก คือ เรื่องเพื่อน เพื่อนของคุณพร้อมที่จะเป็นกัลยาณมิตรที่ดี
    และในขณะเดียวกันก็สามารถเป็นศัตรูได้ทันที เช่นเดียวกันค่ะ
    เรื่องนี้อยู่ที่ตัวคุณหล่ะ ถ้าคุณอยากมีเพื่อนเป็นกัลยาณมิตร
    ก็ถนอมน้ำใจเพื่อนบ้างค่ะ คุณก็จะมีแต่เพื่อนดีดีรอบตัว
    เรื่องที่สองคือ เรื่องคู่ของคุณค่ะ ก็ประมาณว่า งัยหล่ะ
    คู่ของคุณคล้ายเป็นญาติกัน ประมาณนี้ค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวข้อง
    เป็นญาติกันทางฝ่ายไหน และดวงคุณก็มีโชค มีลาภค่ะ
    จะได้จากคู่ครองของคุณนี่แหล่ะ แล้วอยากให้คุณตรวจสอบนิดนึงนะคะ
    ว่าคู่ของคุณ(ถ้ามี) ใช่เกี่ยวดองเป็นญาติกันหรือป่าวว เพราะมันจะส่งผลไปถึง
    โรคภัยไข้เจ็บที่คุณอาจจะเป็นได้ค่ะ
    ถามเรื่องการขายที่ดิน ต้องรอไปอีกประมาณปีสองปีค่ะ คุณอาจจะสมหวัง
    พอปีที่สามก็ให้ระวัง รอบคอบ เรื่องการทำงานนิดนึงนะคะ เพราะการงาน
    อาจจะลำบากติดขัดนิดนึง..(f)