ดูดวงฟรีกับสิริเทวี 7 วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เกล็ดดาว, 20 เมษายน 2015.

1. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    คนที่ ๓๐ คุณหนุ่ม ค่ะ

คุณหนุ่มเกิดมาในครอบครัวที่ดี มีความสุข ลูกหลานก็พลอยมีความสุขตามไปด้วยค่ะ
    ดูแล้วก็มีชีวิตสบายๆ ในภาพรวม ไม่ค่อยลำบากเท่าไรค่ะ
    ถ้ามีคู่ ก็พาคู่ไปตรวจสุขภาพประจำปีด้วยค่ะ ดูเหมือนจะไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไรค่ะ
    การงานคุณอาจจะลำบากบ้างค่ะ ประมาณว่าถ้าเป็นคนอื่นทำอาจจะสบาย
    แต่สำหรับคุณต้องทำเป็นพิเศษ เลยทำงานลำบากมากว่าคนอื่นค่ะ
    แล้วงานที่ทำก็มีรายได้พอประมาณ เรื่องญาติ เพื่อน ก็ดีค่ะ
    คุณก็สบายๆ ใจ ดี ไม่ค่อยมีเรื่องมาทำให้เดือดร้อนค่ะ
    เรื่องที่น่าสนใจ มีประเด็นเดียว คือ เรื่องความสุขทางด้านจิตใจของคุณค่ะ
    หงัยเด๋วสุข เด๋วทุกข์ จนปรับใจไม่ทันก็ไม่รู้
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณจะสุขหรือทุกข์ใจ อยู่ที่ตัวคุณเองค่ะ
    คิดมากก็ทุกข์ ปล่อยวางบ้างก็สุขค่ะ
    ช่วงระยะสามสี่ปีนี้ ก็สบายๆ ค่ะ อยู่แบบพอเพียงก็จะมีความสุขค่ะ...(f)

2. เกล็ดดาว

ดูดวงได้แล้ว ๓๐ คน อิอิ..
    ยังเหลืออีก ๒๐ คน ก็จะพยายามดูดวงให้ได้วันละ ๕ คน ค่ะ
    ก็จะเหลือเวลาอยู่ในกระทู้นี้ ๔ วัน :cool:
    สำหรับคืนนี้ ขอตัวก่อนนะคะ
    ขอให้ทุกทุกท่านมีความสุขกาย สบายใจ นอนหลับฝันดีค่ะ..(f)

3. สวรรค์ในใจ

สวรรค์ในใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง pm ไปแล้วค่ะ

4. เกล็ดดาว

คนที่ ๓๑ คุณ ninninja ค่ะ
    คุณเกิดมาวาสนาดี แล้วก็เหมือนมาตั้งหลักปักฐานด้วยตัวของคุณเองค่ะ
    ญาติก็ดี แต่ก็ไม่ได้มายุ่งเกี่ยวกับเราเท่าไร เช่นเดียวกับเพื่อนค่ะ
    ไม่ค่อยมีเพื่อนเท่าไร การงานที่ทำก็สบายๆๆ พอควรค่ะ
    ปีที่ผ่านมาคุณอาจจะลำบากนิดนึง แต่ตอนนี้ดวงชะตาคุณดีขึ้นแล้วค่ะ
    จะดีประมาณสองปี ปีนี้กับปีหน้าก็เสี่ยงดวงทางโชคลาภบ้างนะคะ
    เพราะดวงคุณมีเกณฑ์โชคดีในเรื่องการเสี่ยงดวง ค่อนข้างดีค่ะ
    เรื่องที่น่าสนใจของคุณมีสองเรื่องค่ะ
    เรื่องที่หนึ่ง เรื่องคู่ครอง(ถ้ามี) ถ้าคุณคิดมากเรื่องคู่ครอง
    คุณก็จะไม่มีความสุขเท่าไรค่ะ พาลจะปวดหัวปวดท้องไม่สบายสะงั้น
    คิดมากๆ คงจะเครียดนั่นเอง ก็ให้ห่วงสุขภาพตัวเองบ้างนะคะ
    เรื่องที่สอง เรื่องบริวาร เป็นลูก(ถ้ามี)หรือลูกน้อง
    บริวารของคุณ เค้ามีลักษณะดีก็ดีใจหาย
    ถ้าร้ายขึ้นมาก็ปวดหัวสุดๆ ค่ะ คุณต้องพิจารณาทบทวนแล้วค่ะ
    ว่าเราควรทำสิ่งใด ไม่ทำสิ่งใด ในเรื่องที่เกี่ยวกับบริวารของเรา
    อยู่ที่คุณเลือกแล้วก็สร้างเองค่ะ ว่าจะให้เค้าร้ายหรือดีกับคุณ...(f)

5. เกล็ดดาว

คนที่ ๓๒ คุณสา ค่ะ

ในภาพรวมคุณมีวาสนาค่อนข้างดี เดือดร้อนก็พึ่งครอบครัวได้
    การงานที่ทำก็ไม่ลำบากเท่าไร
    โชคลาภก็มีบ้าง ตามปีที่ดวงดีค่ะ
    บริวารก็ดี ไม่นำพาเรื่องเดือดร้อนมาให้เรา
    สิ่งที่คุณต้องระวัง คือ เรื่องเพื่อนค่ะ เพราะเพื่อนจะทำให้คุณเดือดร้อน
    จะช่วยเหลือเพื่อน หรือทำสิ่งใดร่วมกับเพื่อน ต้องคิดให้มากๆ ค่ะ
    แล้วจะไปสัมพันธ์กับเรื่องศัตรูของคุณได้ค่ะ
    เพราะลักษณะศัตรูตามดวงของคุณนั้น บางครั้งก็เป็นมิตรที่ดี
    บางครั้งก็ตรงกันข้าม จากมิตรกลายมาเป็นศัตรูสะงั้น
    ถ้าคุณอยากได้มิตรมากกว่าศัตรู ก็ต้องพิจารณาแล้วแก้ไขตัวเองค่ะ
    ทำแล้วรอบตัวคุณก็จะมีแต่กัลยาณมิตรที่ดีค่ะ
    ปีที่ผ่านมาชีวิตคุณอยู่ในเกณฑ์ลำบากถึงลำบากมากค่ะ
    พอมาปีนี้ดวงคุณดีขึ้น ปัญหาต่างๆ ก็จะได้รับการแก้ไขค่ะ
    ก็ขอให้คุณปรึกษากับครอบครัว
    ปรับปรุงตัวเองให้มีแต่กัลยาณมิตรไม่ใช่สร้างศัตรู
    เสี่ยงดวงซื้อหวยไว้บ้างค่ะ ปีนี้กับปีหน้า คุณมีโอกาสได้เฮหล่ะ
    แล้วตั้งสติดีดี อย่าใช้อารมณ์ ภายในสองปีนี้ปัญหาของคุณจะได้รับการแก้ไขค่ะ
    ขอให้คุณโชคดี มีความสุขกายสุขใจ ค่ะ...(f)

6. เกล็ดดาว

คนที่ ๓๓ คุณทองก้อน
    คุณยังไม่ได้บอกปีเกิด กับ เดือนเกิดมาค่ะ
    เช่น ปีชวด เดือนมกราคม

7. เกล็ดดาว

คนที่ ๓๔ คุณกิ๊ฟ ค่ะ

คุณกิ๊ฟวาสนาดีเกิดมาในครอบครัวที่มีความพร้อม
    สุขภาพร่างกายแข็งแรง เรื่องโชค ลาภ มีน้อยมากค่ะ
    การงานลำบากค่ะ ต้องทำใจไว้เลย ไม่ลำบากกาย ก็ลำบากใจ
    ต้องอดทน แล้วทำใจให้มีความสุขกับการทำงานค่ะ จึงจะไม่เดือดร้อน
    สิ่งที่ควรระวังคือ เรื่องญาติค่ะ ถ้าจะทำเรื่องอะไรที่เกี่ยวข้องกับญาติ
    ขอให้พิจารณาให้มากๆ หน่อย เพราะญาติอาจจะทำให้คุณเดือดร้อนได้ค่ะ
    คุณเป็นคนมีเงินค่ะ แล้วใช้เงินเก่งด้วยค่ะ มีเท่าไรใช้หมด เลยเก็บเงินไม่อยู่
    ดวงคุณถ้ามีเงิน คุณไม่ใช้เอง คนอื่นก็จะช่วยใช้ค่ะ ดวงเป็นอย่างนั้นมีเงินไม่ได้ค่ะ
    ต้องเก็บเป็นอย่างอื่นที่ใช้จ่ายยากๆ หน่อยค่ะ
    ดวงคู่ของคุณก็มีค่ะ ถ้าตอนนี้ยังไม่เจอ อีกประมาณสามสี่ปีก็จะเจอค่ะ
    มีคู่แล้ว ก็คงลำบากหน่อยในระยะแรกค่ะ
    ดวงคุณในปีที่ผ่านมา ค่อนข้างลำบากมากค่ะ มาปีนี้เริ่มจะดีขึ้นแล้วค่ะ
    ต้องใจเย็นๆ ทำใจสบายๆ สองสามปีค่ะ ชีิวิตคุณเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
    แต่อาจจะช้าหน่อยค่ะ..ขอให้คุณโชคดีสมหวังค่ะ..(f)

8. เกล็ดดาว

คนที่ 36 คุณ poonaa ค่ะ
    การงานคุณลำบากนิดนึงค่ะ เลยเกี่ยวพันไปถึงการเงินด้วย
    งานน้อยเงินก็น้อยตามค่ะ โชค ลาภ ก็น้อยเช่นเดียวกัน
    ต้องปีที่ดวงดีจริงๆ ก็อาจจะพอมีโชคบ้างให้ชื่นใจค่ะ
    คุณเป็นคนมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงค่ะ
    คู่ดี ญาติ ก็ดี แต่เหมือนเค้าไม่ค่อยมายุ่งเกี่ยวกับเราเท่าไร
    คู่ของคุณคล้ายว่า ต่างคนต่างอยู่ค่ะ ถ้ายังไม่มีคู่
    ก็จะได้เจอภายในปีสองปีนี้ สำหรับเรื่องที่ควรระวัง
    ก็เรื่องเพื่อนค่ะ การงานหรือเรื่องอะไรที่ต้องทำ
    แล้วมีเพื่อนมาเกี่ยวข้องด้วย ก็ขอให้ระวังนิดนึงค่ะ
    เพราะอาจจะเป็นเรื่องทำให้เราเดือดร้อนภายหลังได้ค่ะ
    ส่วนความสุขในชีวิตของคุณ ก็แปลกนิดนึงค่ะ ความสุขของคุณ
    จะได้รับจากครอบครัว ซึ่งก็มีสถานะไม่แน่นอนไม่มั่นคงเท่าไรค่ะ
    เหมือนกับว่า เด๋วก็สุข เด๋วก็ทุกข์ สุขมาก ทุกข์มาก
    สลับเปลี่ยนกันไปค่ะ เรื่องนี้คงต้องอยู่ที่จิตใจของเราค่ะ
    ปล่อยวางทำใจเป็นกลางๆ หนักแน่น ทำแต่เรื่องที่เป็นประโยชน์
    ต่อคนในครอบครัว คุณก็จะพบความสุขได้อย่างถาวรค่ะ
    สำหรับปีนี้ ดวงคุณอยู่ในเกณฑ์ดี จะเป็นอย่างนี้ประมาณ
    สองสามปีค่ะ คิดทำสิ่งใดก็ให้รีบเร่งทำค่ะ ฟ้าเปิดแล้ว
    ขอให้คุณโชคดีและมีความสุขค่ะ...(f)

9. เกล็ดดาว

คนที่ 37 คุณ Headlightpj ค่ะ

ดวงคุณในภาพรวมก็ธรรมดา สบายๆ ค่ะ
    การงานลำบากบ้าง ต้องทำใจค่ะ
    ถ้าเป็นเรื่องโชค ลาภ เงินทอง คุณจะได้รับจากครอบครัวค่ะ
    ส่วนเรื่องคู่ครอง ถ้าคุณไม่พบคนที่ถูกใจในปีสองปีที่ผ่านมา
    คุณก็จะมีโอกาสได้พบในปีนี้ค่ะ เป็นคู่ที่ดี มีความจริงใจต่อกัน
    ถ้าไม่คิดมาก จนหวาดระแวง ก็จะมีชีวิตคู่ที่มีความสุขค่ะ..ขอให้สมหวังนะคะ :cool:
    อ้อ..ปีหน้าให้ทำใจนิดนึงค่ะ การงานอาจจะลำบาก คิดทำการสิ่งใด อาจจะติดขัดบ้าง
    ก็ขอให้อดทนค่ะ เพราะดวงเป็นเช่นนั้น แล้วก็จะผ่านไปได้ด้วยดี เพราะมีคนช่วยเหลือค่ะ..

10. เกล็ดดาว

ขออภัยจริงๆ นะคะ สำหรับผู้ที่ไว้วางใจ
    แล้วส่งข้อมูลให้ทางข้อความส่วนตัวค่ะ
    ดิฉันมีงานประจำมากอยู่แล้ว เลยไม่มีเวลาเท่าไรค่ะ
    สำหรับเรื่องการทำนายดวง แต่ด้วยเหตุผิดพลาดทางเทคติก
    ดิฉันเลยต้องทำตามคำพูดที่ประกาศไว้ คือ ดูดวงให้ จำนวน 50 คนค่ะ
    ซึ่งตอนนี้ก็มีรายชื่อครบแล้วค่ะ..ขออภัยๆๆๆๆ (f)

11. เกล็ดดาว

นู๋เหมือนคนใจร้ายย คนใจแข็ง คนใจดำ...แง๊ๆๆ

pig_cryy2

12. เกล็ดดาว

คนที่ 38 คุณกำไรข้อมือ ค่ะ

คุณเกิดมาในครอบครัวที่ลำบากค่ะ แล้วส่งผลไปถึงลูกหลานของคุณด้วย
    ทรัพย์ก็พอมีบ้าง แต่เก็บไม่อยู่ค่ะ มีเงินทีไรก็มีเรื่องให้ใช้ทุกที
    ส่วนใหญ่คุณจะซื้อเพื่อความสบายใจค่ะ แต่ถ้าคุณไม่ใช้เอง
    ก็จะมีเหตุให้คนอื่นมาช่วยใช้เงินที่คุณมีค่ะ เก็บเป็นอย่างอื่น
    ที่ใช้ยากๆ ก็จะดีค่ะ เรื่องการทำงานก็ธรรมดา ไม่ลำบากค่ะ
    เรื่องที่ควรระวังก็เรื่องญาติพี่น้องค่ะ เพราะส่วนใหญ่
    คุณจะมีเรื่องเดือดร้อนไม่ทางกายก็ทางใจ ที่มีต้นเหตุมาจากญาติค่ะ
    คู่ครองคุณก็ดี ช่วยเหลือเกื้อกูลคุณได้ (ถ้ามี)
    ปีที่ผ่านมา คุณจะลำบากมากหน่อยสำหรับเรื่องภายในครอบครัวทางบ้านคุณค่ะ
    อาจจะรวมไปถึงเรื่องของบริวารด้วยซ้ำ แต่ปีนี้ดวงคุณเริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ
    สิ่งที่ติดขัด เป็นอุปสรรคในปีที่ผ่านมา ก็จะเริ่มได้รับการแก้ไขให้ดีขึ้นแล้วค่ะ
    ปีหน้ากับปีโน้น(อิอิ..อย่างง ภาษาเรานะ) ลองซื้อหวยรัฐบาลไว้บ้างนะคะ
    เผื่อจะได้เฮ..บ้างค่ะ ขอให้คุณโชคดีมีความสุขค่ะ...(f)

13. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ใกล้แล้วพี่ ใกล้ (ถึง) ฝั่งแระ..เดี่ยวก็เป็นไทแล้วเน้อ คิคิ

14. เกล็ดดาว

คนที่ 39 คุณ angela ค่ะ

ถามเรื่องคู่ครอง คุณจะได้เจอคนถูกใจในปีหน้าหรือปีโน้นค่ะ
    ซึ่งเค้าจะเป็นคู่ครองที่ดี ช่วยเหลือเกื้อกูลคุณได้เป็นอย่างดีค่ะ
    คุณเป็นคนที่มีทรัพย์พอควรค่ะ
    ส่วนเรื่องงาน..เป็นดวงแปลกดีค่ะ คล้ายกับว่าคุณเกิดมาในครอบครัว
    ที่มีความพร้อม แล้วคุณไม่ต้องการพึ่งครอบครัว ต้องการยืนด้วยลำแข้ง
    ตัวเองหรือป่าวว เลยอาจจะทำให้คุณลำบากในเรื่องการทำงานค่ะ
    แต่ถ้าคุณเชื่อฟังหรือทำตามที่คนในครอบครัวของคุณแนะนำ
    คุณก็จะได้งานทำที่สบายๆๆๆ อย่างมากเลยค่ะ
    คุณเป็นคนที่ทำใจสบายๆๆ มีความสุขดีค่ะ
    ไม่คิดมาก ไม่กังวลมาก เลยหาความสุขในชีวิตได้ไม่ยาก
    มาอีกประเด็นนึง เราก็ งงๆ เหมือนกัน ไม่เคยเจอดวงแบบนี้มาก่อนค่ะ
    (ถ้าคุณจะตรวจสอบวันเดือนปีเกิด ที่แจ้งมา อีกครั้ง ก็คงจะดีค่ะ)
    ดวงที่ว่าแปลก ก็คือว่า ญาติคุณ มีส่วนที่จะทำให้ คุณมีโชค มีลาภค่ะ
    ถ้าแค่นี้ก็เป็นเรื่องธรรมดา แต่หงัยไปเกี่ยวพันกับโรคภัยไข้เจ็บของคุณด้วยสิ
    หรือว่าญาติแนะนำ ให้ขอโชคขอลาภ ในสิ่งที่มองไม่เห็น ถ้าเป็นเช่นนั้น
    คุณควรระวังด้วยนะคะ เพราะอาจจะทำให้คุณไม่สบายเจ็บไข้ได้ป่วยค่ะ
    แล้วโชค ลาภ ที่ได้ ก็เล็กน้อยมากๆ ค่ะ....ปีนี้คุณดวงดีค่ะ คิดทำสิ่งใดก็สมหวัง
    ขอให้อยู่บนพื้นฐานการคิดดี ทำดีค่ะ..แล้วคุณก็จะมีสิ่งดีดีที่คุณรอคอยเข้ามาในชีวิตค่ะ
    พอถึงปีหน้าก็ให้ทำใจนิดนึงค่ะ เพราะคุณอาจจะขัดสนเรื่องเงินทองบ้างค่ะ..(f)

15. เกล็ดดาว

พี่ก็มองไปโน่นนนนน...ริมฝั่ง อิอิ :cool:
    มองให้มีกำลังใจ...หลังจากทำภารกิจนี้จบแล้ว
    แม่สิริเทวี คงหายสาบสูญไปสักพักหล่ะ..
    คนอะไรชื่อยังก๊ะลิเก..แถมตอนนี้ยังทำตัวเป็นลิเกหลงโรง ซะงั๊น..:boo:

16. เกล็ดดาว

ขอพัก บ่น อุ้ย พักเบรค ค่ะ..
    ถ้าขยันแบบนี้ พรุ่งนี้คงเสร็จสิ้นภาระ..กิจ แระ..

chearr

17. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณค่าาา คุณสิริเทวี เดี๋ยวหนูจะแจ้งวันเดือนปีเกิดไปให้อีกรอบนะคะ
    หนูมีคำถามต่ออีกนิดได้ไหมคะ?
    คือตอนนี้หนูคบกับหนุ่มคนหนึ่งอยู่คะ ไม่ทราบว่าคนนี้เป็นคู่ไหมคะ? ต่อไปจะเป็นอย่างไรเอ่ย

ตอนนี้หนูกำลังสมัครงานที่ใหม่อยุ่คะ แต่ไม่ได้รับการติดต่ออะไรกลับมาเลย ไม่ทราบว่าจะได้งานนี้ไหมคะ? เป็นงานเกี่ยวกับการเงินคะ

ขอบคุณมากๆคะ

18. เกล็ดดาว

ดวงชะตาของคน ส่วนใหญ่ก็คล้ายๆ กันค่ะ
    มีสุข มีทุกข์ มีชอบ มีไม่ชอบ
    เราจะเลือกให้มี ให้เป็น คงไม่ได้
    ทุกอย่างได้ถูกกำหนดไว้แล้ว
    แต่ทว่า กำหนดแค่ 30 ลิขิตฟ้า 70 ต้องฝ่าฟัน ค่ะ
    เมื่อยังมีชีวิตอยู่ ก็ขออย่าให้สิ้นหวังค่ะ..สู้ๆๆๆ
    รางวัลแด่คนช่างฝัน..ค่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=haNGEf4t3PE

19. เกล็ดดาว

วัน เดือน ปีเกิด ถูกต้องแล้วค่ะ
    ดวงของน้องก็เป็นไปตามที่ทำนาย
    สำหรับหนุ่มที่เข้ามาในชีวิตปีนี้
    ก็ต้องใช้เวลา เรียนรู้กันต่อไปค่ะ
    ถ้าเค้ายังถูกใจ ยังใช่อยู่ สำหรับน้อง
    ก็คงใช่ค่ะ
    ส่วนเรื่องงาน ก็ตามที่บอกค่ะ
    ถ้าอยากได้งานทำที่สบายๆ ต้องเชื่อครอบครัวค่ะ
    ปีนี้มีโอกาสได้งานที่ครอบครัวแนะนำค่ะ สบายๆ ดีด้วย

20. saki369

saki369 เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ ผมทองก้อนส่งไปเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ 22/4/58 ครับ รบกวนช่วยเช็คใน inbox ของคุณสิริเทวีด้วยครับ
    ขอบคุณมาก