ดูดวงฟรีผ่านไพ่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ไขรหัสฟ้า, 7 สิงหาคม 2020.

1. ไขรหัสฟ้า

ไขรหัสฟ้า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2020
    ดูดวงฟรีเพื่อเป็นธรรมทาน เชิญลงคำถามไว้ได้ค่ะ
    ว่างๆ จะมาตอบให้ ขอบคุณค่ะ

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ขออนุญาตปิดกระทู้นะคะ สำหรับใครที่สนใจเข้าไปติดตามการพยากรณ์ต่อได้
    ที่ youtube นะคะ ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ

https://youtube.com/channel/UC4QqYHLlNeKhxhBSWX2RlYQ

Youtube channel ไขรหัสฟ้า

ขอบคุณทุกๆท่านนะคะ
    ปริม…

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2020
  2. ❤️ปราวตี

❤️ปราวตี สมาชิก

3 มิถุนายน 2020
    ทิ้งคำถามอย่างเดียวหรือครับ

3. ไขรหัสฟ้า

ใช่ค่ะ…และ ไม่เอาวันเดือนปีเกิด รูปถ่าย……ดูผ่านไพ่ ไม่ได้ดูผ่านจิต
    สัมผัสค่ะ แต่บอกเล่ารายละเอียดในเรื่องที่ถามนิดหน่อยก็น่าจะดีค่ะ

ขอบคุณจร้า

4. Picolo Fanta

Picolo Fanta ต้นคต ปลายตรง ไม่มี

15 สิงหาคม 2009
    น่าสนุก ขอลอง2คำถามนะครับ

ดูจากรูปและชื่อ ที่ผมใช้
    คนในรูปที่มีความหมายเหมือนชื่อ..
    ผมได้เจอหรือยังครับ
    ถ้าได้เจอแล้ว เมื่อไหร่เขาถึงจะแสดงตัว
    ถ้ายังไม่ได้เจอ เมื่อไหรุ่ถึงจะแสดงตัวครับ
    ขอบคุณครับ

5. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อไรจะได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ขอบใจล่วงหน้าจ๊ะ

6. ไขรหัสฟ้า

...

เปิดไพ่ดูเรื่องราวความสัมพันธ์ระหว่างคุณกับคนที่คุณถามถึง

พบว่าได้มีโอกาสเจอกันแล้วได้ทำความรู้จักกันและมีการติดต่อพูดคุยกันแล้ว

และไพ่ได้บอกเล่าเรื่องราวเพิ่มเติมว่า

ในความสัมพันธ์นี้พบว่า ต่างฝ่ายต่างพึงพอใจในกันและกันมีโอกาสได้อยู่ใกล้ชิดกัน และมีเวลาได้ไปไหนมาไหนทำกิจกรรมร่วมกัน

และในความสัมพันธ์นี้ จะมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่ชอบควบคุมอีกฝ่ายหนึ่งให้ต้องทำตามแต่ก็เป็นการควบคุมที่มีความปรารถนาดีอยู่ในนั้น

อีกเรื่องหนึ่งที่ต้องระวังคือในความสัมพันธ์นี้อาจจะมีความไม่จริงใจซ่อนอยู่ อาจคบเพื่อผลประโยชน์หรือเอาแต่ตัวเองเป็นหลักเป็นใหญ่โดยไม่คำนึงถึงอีกฝ่าย

หากในความสัมพันธ์นี้ได้มีการพูดคุยตกลงกันอย่างยุติธรรม โดยไม่มีใครรู้สึกว่าเสียเปรียบ ก็จะทำให้ความรู้สึกของอีกฝ่ายดีขึ้น และทำให้ความสัมพันธ์ดีขึ้น

โดยรวมแล้วในความสัมพันธ์นี้ ยัง สามารถพูดคุยตกลงกัน รวมไปถึงปรับความเข้าใจกันในเรื่องต่างๆ ได้ โดยให้เปลี่ยนจาก

1. มีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่ชอบควบคุมออกคำสั่ง

2. และมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่ไม่จริงใจคบเพื่อผลประโยชน์

มาเป็น...พูดคุยตกลงกันดี ๆ ปรับความเข้าใจกัน และสำคัญคือให้จริงใจต่อกัน ช่วยเหลือเห็นอกเห็นใจกัน ก็จะทำให้ความสัมพันธ์ครั้งนี้อบอุ่น อบอวลไม่น้อย

เป็นการเปิดไพ่เพื่อเสี่ยงทายเท่านั้น หากผิดพลาดทายไม่ตรงเลย

ยังไงขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำถามค่ะ

7. Picolo Fanta

Picolo Fanta ต้นคต ปลายตรง ไม่มี

15 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณสำหรับคำถามค่ะ...

ปิดจบ นึกว่านางงามมาเอง:)
    ขออีกคำถามได้มั๊ยน้อ
    แบบ บนฟ้าเขามีFacebook กับ LINE หรือเปล่าครับ

8. ไขรหัสฟ้า

ไม่มีค่ะ ทั้งเฟสทั้งไลน์เลย.. อยากได้ไอดีไลน์พระแม่กวนอิมเหมือนกันอ่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำถาม

9. นางละเวง555

นางละเวง555 สมาชิก

15 ธันวาคม 2018
    จะได้มีสิทธิ์ซื้อบ้านหลังใหม่ไหมจ๊ะ..และจะต้องขายบ้านหลังเก่าไหม..

10. ไขรหัสฟ้า

……

เปิดไพ่ทายภายในเดือนสิงหา กันยา ตุลาปี63 จะมีโอกาสได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งไหม

ตอบ ภายในสามเดือนนี้ จะมีความลังเลใจเกิดขึ้น ตัดสินใจไม่ได้ระหว่างตำแหน่งเดิมที่ก็ยังรักยังชอบอยู่ กับตำแหน่งใหม่ เพราะภายในสามเดือนนี้จะมีข่าวดีเกี่ยวกับงานเข้ามา จึงเกิดความลังเลดังที่กล่าวไว้ ...

เพิ่มเติมคือ บรรยากาศในที่ทำงานค่อนข้างสร้างความอึดอัดกดดันให้กับคุณ เพราะมีทั้งคนสนับสนุนช่วยเหลือ รวมถึงมีคนคอยขัดขวางด้วย

สรุป จะมีข่าวดีเรื่องงานเข้ามา แต่เจ้าตัวลังเล
    ..

เปิดไพ่ทายภายเหตุการณ์เดือนพฤศจิกา ธันวาปี63 และมกราปี 64

พบว่า ยังไม่เห็นถึงการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งใดๆ แต่ให้ระวังปัญหาที่จะเข้ามาแบบไม่ทันตั้งตัว จะทำให้งานที่ทำอยู่ต้องสะดุดและทำให้เครียด อึดอัด กดดันได้

สรุป ยังไม่เห็นถึงการเขื่อนขั้นเลื่อน
    ตำแหน่ง แต่ไพ่เตือนให้ระวังงานสะดุด

..

หากต้องการเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง
    ภายในปีนี้ควรทำอย่างไร

ตอบ...ควรจะพัฒนาศักยภาพความสามารถ แสดงออกมาให้ผู้อื่นได้เห็น และไม่ควรจะมีความลังเลใจ

เป็นคนที่มีความสามารถอยู่ค่อนข้างมาก มากกว่าภาพที่เห็น เป็นคนสู้ไม่ถอย มุ่งมั่นอดทน ทำเพื่อผู้อื่น

หากมีข้อเสนอดีๆ เข้ามา อาจต้องยอมเสียผลประโยชน์บางอย่าง เพื่อสิ่งหรือตำแหน่งที่ต้องการ

สรุป ต้องดึงเอาความสามารถที่มีอยู่ออกมา และพัฒนาตน เหมือนเป็นคนใหม่ให้คนภายนอกตะลึงไปเลย

เป็นการเปิดไพ่เพื่อเสี่ยงทายเท่านั้น หากผิดพลาดทายไม่ตรงเลย ยังไงขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำถาม

11. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากจ๊ะ

12. ไขรหัสฟ้า

เปิดไพ่ทายตั้งแต่วันนี้ถึงสิ้นปี 63 จะมี
    โอกาสได้บ้านหลังใหม่ไหม

ตอบ ภายในปีนี้จังหวะยังไม่ค่อยดี หาก
    จะซื้อให้ได้ คงต้องใช้ความสามารถของ
    ตัวเองและพยายามด้วยตนเอง (หนทาง
    อาจค่อนข้างลำบาก)คนใกล้ชิดไม่ค่อย
    สนับสนุนระวังการกระทบกระทั่งกันไว้
    ด้วยค่ะ

..

เปิดไพ่ทาย ภายในปีหน้าปี 64 จะมี
    โอกาสได้บ้านหลังใหม่ไหม

ตอบ ภายในปีหน้า ถึงแม้จะยังไม่เห็น
    ว่าจะได้บ้านใหม่ชัดเจน แต่จะมี
    โอกาสที่ดีกว่า เพราะคนใกล้ชิดจะ
    เห็นด้วยและให้การสนับสนุนช่วยเหลือ
    ถึงแม้จะอึดอัดอยู่นิดหน่อย แต่ก็ไม่
    ลำบากเท่าปี 63ที่ต้องพยายามด้วย
    ตนเองและมีเรื่องวุ่นๆให้ทะเลาะกัน
    ได้ไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยค่ะ

..

ปีหน้าอาจเป็นการทายที่ระยะเวลา
    ยาวนานไปอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้

..

เปิดไพ่ถาม ในอนาคตหากจะขายหรือ
    ไม่ขายบ้านหลังเก่าจะเป็นอย่างไร

ตอบ..เรื่องขายบ้านนี้ จากไพ่ พบว่า
    คุณอาจจะไม่ได้รับสิทธิ์ในการตัดสิน
    ใจ ซึ่งบางคนในครอบครัวก็เห็นด้วย
    และบางคนก็ไม่ได้เห็นด้วยยังไม่มีคำ
    ตอบที่ชัดเจนสำหรับคำถามนี้ค่ะ
    อาจต้องมีการพูดคุยกับคนที่มีอำนาจ
    และสิทธิ์ในการตัดสินใจก่อนจะดีกว่า

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2020
  13. wizardcat

wizardcat สมาชิกใหม่

25 กันยายน 2016
    งานที่สัมภาษณ์ไปเมื่อวันพฤหัสจะได้มั้ยค่ะ

14. Songpop123

Songpop123 สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2020
    1 เรื่องเนื้อคู่ครับ
    ผมเจอและรู้จักแล้วหรือยัง ถ้ายังจะเจอและรู้จักเมื่อไร เจอที่ไหนยังไง
    รูปร่างลักษณะนิสัย รายละเอียดต่างๆเป็นอย่างไร คนนั้นเรียนอะไร เป็นคนท้องถิ่นไหน ตอนนี้เธอกำลังโฟกัสเรื่องอยู่หรือไม่ อายุห่างกันไหม ตอนนี้ผมอายุกำลังจะ 24 (เดือนหน้า)ครับ
    ปล โสด ไม่เคยมีแฟนเลยครับ

2 เรื่องการเงิน โชคลาภครับ
    ตอนนี้ไม่มีงาน ไม่มีรายได้เข้ากระเป๋าเลย จะมีเงิน/โชคลาภ หรือเปล่า
    ถ้ามีจะมีในลักษณะไหน เมื่อไรครับ

ขอบคุณครับ

15. ไขรหัสฟ้า

...

หากว่างงานอยู่ และเพิ่งไปสัมภาษณ์มา

ตอบว่า จะได้งาน..เป็นงานที่ค่อนข้างหนักมาก ต้องรับผิดชอบหลายอย่าง ถูกจำกัดหลายๆอย่าง และให้ระวังดูในเรื่องเอกสารสัญญาในงานให้รอบคอบ ให้ถี่ถ้วนก่อน มีโอกาสถูกเอารัดเอาเปรียบ

...

หากมีงานทำอยู่แล้วและเพิ่งไปสัมภาษณ์มา เพราะอยากเปลี่ยนงานใหม่

ตอบว่า มีสิทธิ์ผ่านเกณฑ์ได้งานใหม่ แต่ปัญหาจะตกอยู่ที่งานเก่า ในเรื่องของสัญญาว่าจ้าง หรือเอกสารต่าง ๆ ซึ่งมีผลผูกมัดให้คุณยังไปไหนไม่ได้

..

ทายไว้สองแบบเนื่องจากไม่ได้แจ้งสถานะว่า " ว่างงาน หรือ มีงานทำอยู่แล้ว "

..

เปิดไพ่ถามเพิ่มเติม ตั้งแต่เดือนมกรา จนถึง มิถุนาปี 64 จะมีโอกาสที่ดีในเรื่องงานเข้ามาไหม

ตอบ ปีหน้าช่วงของเดือนดังกล่าวมีโอกาสที่ดีในเรื่องงานเข้ามา มีโอกาสได้เปลี่ยนแปลงโยกย้าย ภาพรวมปีหน้าดูดีกว่ามากค่ะ ..ไม่ต้องกังวลไป
    ( ค่อนข้างวิตกกังวลมาก ) หรืออาจจะได้ทำงานควบกันสองอย่างทั้งงานประจำและงานเสริมก็เป็นได้

อย่างไรจากวันนี้จนถึงปีหน้าและต่อไปยังไงพยายามสะสมบุญเยอะๆนะคะและสวดมนต์แผ่เมตตาให้มากๆ(แผ่ให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยค่ะ) งานที่จะเข้ามาค่อนข้างดีเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

16. ไขรหัสฟ้า

...

ตอบ จากวันนี้ถึงสิ้นปี 63 ยังไม่เห็นว่ามีเกณฑ์จะได้คบใครเป็นจริงเป็นจัง.. เจ้าตัวเป็นคนที่ค่อนข้าง ขี้เหงา ขาดความอบอุ่น และเป็นคนมีเซ้น ค่อนข้างมาก สามารถมองคนออกว่า คนที่เข้ามาจริงใจกับเรารึเปล่า พบว่าที่ผ่านมาคนที่เข้ามาหรือคนที่เจ้าตัวถูกใจ มีความคิดเห็นไม่ตรงกัน
    มีความต้องการต่างกัน หรือคือสัมผัสได้ว่าไม่จริงใจ เจ้าตัวเลย เดินหนีออกมาก่อน และเลือกที่จะอยู่คนเดียวแบบเหงาๆ และทำในสิ่งที่ตัวเองรักเพื่อความสบายใจ

..

เปิดไพ่ทายปีหน้าปี 64 ตั้งแต่มกราถึงกลางปี 64

พบว่า ได้มีการติดต่อพูดคุยกับใครซักคนเกิดขึ้น ผ่านโซเชียล ผ่านออนไลน์ เป็นคนที่อยู่ต่างถิ่นหรืออาจต่างแดนต่างประเทศเลยก็ได้

ความสัมพันธ์จะค่อยๆ พัฒนาขึ้นไปเป็นลำดับ ช่วงในเดือนดังกล่าวจะยังไม่มีโอกาสได้เจอกัน เพราะจะมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่อยาก หรือไม่พร้อมที่จะแสดงตัว

ตรงจุดนี้อาจทำให้คุณลังเลในความสัมพันธ์นี้ ว่าจะไปต่อหรือหยุดอยู่นิ่ง ๆ

..

จากการเปิดไพ่สองครั้ง ยังไม่เห็นถึงเนื้อคู่

ข้อ 2 เอาไว้จะมาตอบให้นะคะ ขออภัยด้วยหากบางคำถามไม่สามารถตอบให้ได้

ขอบคุณค่ะ

17. นางละเวง555

ขอบคุณ..คุณฟ้า คนของฟ้ามากๆค่ะ..ที่ให้คำตอบ..คำตอบคือต้องรอช่วงจังหวะก่อนใช่ไหมคะ..ทั้งขายบ้านหลังเก่าเพื่อซื้อหลังใหม่..

18. นางละเวง555

อ้อรบกวนถามคุณฟ้า คนของฟ้าหน่อยคะ..เกี่ยวกับไพ่พระค่ะ..เมื่อก่อนนี้(นานเป็นปี)แล้วสำหรับการดูดวงและหยิบได้ไพ่พระแต่เขาก็ไม่ได้บอกอะไรคืออยากความหมายของไพ่พระค่ะขอบคุณค่ะ..

19. ไขรหัสฟ้า

………

ไม่ทราบว่า จากที่ทายมา ตรงกับสถานการณ์ที่เป็นอยู่บ้างไหมคะ

- หากตรงอยู่บ้าง แปลว่าในส่วนของคนในครอบครัว ( ไม่ทราบว่าใคร แต่คุณทราบแน่นอน ) อาจจะยังไม่เห็นด้วยเท่าไหร่ ที่จะซื้อบ้านภายในปีนี้ คงมีการขัดๆ กันคิดเห็นไม่ตรงกัน ถกเถียงกันเป็นต้น … และหน้าไพ่ออกมาไม่ค่อยสวยจึงทายว่าปีนี้ยังไม่เหมาะ แต่…หากตัวคุณพร้อมและอดใจรอไม่ไหว ก็สามารถดำเนินการซื้อบ้านได้เลย ถ้าหากว่ายอมรับผลที่จะตามมาได้ นั่นคือ ตัวคุณอาจต้องออกหน้าดำเนินการด้วยตนเอง (คุณมีความสามารถอยู่แล้ว ) แต่เหนื่อยกายหน่อยนะ และเหนื่อยใจด้วยนะ เพราะต้องมาทะเลาะกะคนในบ้านอีกดูท่าเค้าไม่ค่อยสนับสนุนเลย คิดเห็นไปคนละทาง อะไรทำนองนั้นค่ะ

ก็เลยทายให้ว่า ปีนี้ไม่ค่อยสวยเลย ควรรอจังหวะ…

หาก ที่ทายมาไม่เข้าเค้าเลย และคุณมีกำลังทรัพย์ รวมถึงคนที่บ้านก็ต่างสนับสนุน คุณก็ตัดสินใจด้วยตัวเองได้เลยค่ะ เพราะเปิดไพ่เพื่อเสี่ยงทายเท่านั้น

……

ส่วนปีหน้า เมื่อดูจากหน้าไพ่ พบว่าหน้าไพ่สวยกว่าแม้จะยังขัดๆ กันอยู่……มีฝ่ายใดฝ่ายนึงห้ามไว้ ไม่เห็นด้วยในขณะที่อีกฝ่ายก็อยากทำตามใจ แต่ก็ต้องอยู่ร่วมกัน คั่นกลางด้วยไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์และปิดท้ายด้วยไพ่ที่ดี ก็เลยทายว่า ปีหน้าแม้จะยังขัดๆ กันอยู่ แต่เมื่อมีการพูดคุย
    กัน ด้วยความใจเย็น เอาน้ำเย็นเข้าลูบ ไม่พูดด้วยโทสะ( ไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ คือเตือนสติ ในการกระทำทั้งการแสดงออกทางกายและคำพูด ) ก็พบว่า จะตกลงกัน ปรองดองกัน บรรยากาศดี ไม่เสีย

เลยทายว่า หากจะซื้อบ้านปีหน้า น่าจะเป็นอะไรที่เหมาะกว่าจังหวะดีกว่า

……

จากการเปิดไพ่ เรื่องการซื้อบ้านปีนี้หรือปีหน้า สิ่งที่ต้องเตือนคือ จะมีการถกเถียงขัดใจกัน ตลอดภายในปีนี้ หากยุติการถกเถียงกัน ภายในปีนี้ได้ ปีหน้าก็ไม่ต้องมาถกเถียงกันอีกในเรื่องนี้ ให้ทำตัวทำใจแบบไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อปีหน้า จะได้มีแรงสนับสนุนแรงเชียร์จากคนในครอบครัว จากคนใกล้ชิด เพื่อการคิดเห็นที่ตรงกันช่วยเหลือ
    กันและเพื่อบรรยากาศที่ดี ภายในบ้านด้วยค่ะ

……

ส่วนการขายบ้าน อย่างที่แจ้งค่ะ จากหน้าไพ่พบว่า ตัวคุณไม่ได้มีสิทธิ์ในการตัดสินใจตรงนี้ ( ไม่ทราบว่าเป็นเช่นนั้นรึเปล่า ) หากเป็นดังนี้ อาจต้องฟังเสียงจากคนส่วนใหญ่ค่ะ หรือต้องดูว่าคนที่มีอำนาจตัดสินใจคิดเห็นอย่างไรน่ะค่ะ เพราะเปิดไพ่ถามให้ ถึงสองครั้ง ก็ขึ้นมาทำนองนี้ค่ะ

ส่วนความหมายของไพ่พระไพ่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ แปลจากหน้าไพ่ตรงๆเลย ก็หมายถึง พระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ผู้ใหญ่ที่เคารพ หรือเตือนให้คิดดีทำดี……ได้เลยค่ะ

แต่กรณีของคุณ เป็นการเปิดต่อเนื่องกันของคำถามก็หมายถึง เป็นมงคลดี,สิ่งดีๆ,ผู้หลักผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน( หมายถึงเรื่องขายบ้านนะ ) หรือเตือนว่า ให้พูดคุยตกลงกันด้วยสติ ไม่ใช้อารมณ์ใส่กัน ก็จะสามารถตกลงกันได้เพราะเปิดไพ่สองรอบ พบว่า มีการทะเลาะกัน ถกเถียงกันอยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2020
  20. ไขรหัสฟ้า

……

ตอบให้แล้วจร้า ^ ^ หากมีความตรงบ้าง พรุ่งนี้หรือวันไหนสะดวก รบกวนใส่บาตร หรือถวายสังฆทาน หรือสวดมนต์และอุทิศให้ถึงแก่

" บุคคลทั้งหลาย สัตว์ทั้งหลาย ข้าทาสบริวารทั้งหลายที่เคยล่วงเกินก็ดีไม่ได้ล่วงเกินดี ทั้งทางกาย วาจาใจ ทั้งที่ตั้งใจก็ดี ไม่ตั้งใจก็ดี ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน … เมื่อท่านทั้งหลายได้รับอานิสงส์ผลบุญแล้ว จงปลดปล่อยกรรม ปลดปล่อยกรรม
    ปลดปล่อยกรรม ด้วยกายกรรม วจีกรรมมโนกรรม
    ให้แก่ข้าพเจ้า และคนในครอบครัวของข้าพเจ้าด้วยเถิด… "

สาธุ…