ดูดวงฟรีสองข้อเชิญครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vezz, 30 ตุลาคม 2012.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ มีเรื่องให้ช่วยอ่ะค่ะ ช่วยดูให้ทีนะค่ะ

ปาริฉัตร กรีพัตน์ 5/5/2539 วัน อาทิตย์ ปีชวด

1. อยากทราบเรื่องการเงินอ่ะค่ะ

2. คือ ว่า ถ้า มี ญ คนนึง นามสมมุติ ว่า ไก่ นะค่ะ อายุ 14 ปี แล้ว ช คนนึง นามสมมุติว่า อ้น นะค่ะ อายุ 33 คือว่า ไก่ กับอ้น คุยกันทางโทรศัพท์ มานาน พอสมควร แต่ในใจไก่ก็ไม่ได้คิดจริงจังกับอ้นอยู่แล้วด้วยความที่อ้นอายุเยอะเกินไปสำหรับไก่ จนวันนึงอ้นได้โทรหาเพื่อนไก่ เพราะว่าจะถามเบอกิ๊กของไก่ เเละเพื่อนของไก่ก็ให้ไป เพราะ อ้นหลอกว่าจะให้เงิน 1,000 บาท เเละอ้นก็โทไปหากิ๊กของไก่ทุกๆคน จนทุกคนเลิกกับไก่หมด และไก่ก็มาจับได้ว่า อ้นเป็นคนโทรไปบอกกิ๊กของไก่ทุกๆคนว่าไก่มีคนอื่นอยู่แล้ว และไก่ก็ต่อว่าอ้นต่างๆนาๆ และก็ตัดความสัมพันธ์กับอ้น แต่อ้นไม่ยอมจน อ้นได้โทไปหาเพื่อนที่ลำพูน ให้ช่วยทำของอะไรสักอย่าง

มันเป็นเหมือนตุ๊กตา ผู้หญิง กับ ผู้ชาย หันหน้าเข้ากัน คือกอดกันอ่ะค่ะ และมีสายสินพันไว้รอบๆหนาเอาการอยู่ ตุ๊กตามันขนาดเล็กอ่ะค่ะแบบพกพาอ่ะค่ะ เเละอ้น ก็เอามาห้อยไว้ที่เอวอ่ะค่ะ ห้อยตลอดเวลา ไม่เคยถอดออกเลย และอ้นพูดกับไก่ว่า จะเอาไปลอยทะเล จะได้อยู่ด้วยกันไปตลอด

แบบนี้ มันคืออะไรค่ะ เขาเรียกว่าอะไรค่ะ รู้แค่ว่ามันเป็นคุณไสยอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าคุณไสยอันนี้มันเรียกว่าอะไร อันตรายไหม ค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    กลับมาแล้วครับเดี๋ยวสักพักจะเริ่มทยอยขึ้นให้ครับ

3. Paswita

Paswita สมาชิกใหม่

ของผมด้วยคับ
    เอ็ม 12 มีนาคม 2532

1.เรื่องความรัก
    2.เรื่องการงานคับ

ขอบคุณคับ

4. Vezz

ไม่เกินสิ้นเดือนนี้มีโอกาสจะได้ครับอย่าลืมนะครับว่า(โอกาส)เพราะชะตาไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยทั้งปีนี้และปีหน้าให้ัไปทำบุญกับผู้สูงอายุทำบุญในการไถ่ชีวืตสัตว์ใหญ่และเกี่ยวกับการก่อสร้างเรื่องงานให้ไปขอพรกับ ร.5 ครับ เรื่องเงินนี้ก็โดนเขาหักหลังตลอดเพราะเป็นคนที่เสียสละและเชื่อคนง่ายเลยโดนตลอด
    แต่ช่วงนี้มีโชคเรื่องเงินมาเป็นช่วงๆ

ทางด้านอสังหาริมทรัพย์เป็นห้างหุ้นส่วนครับ

หลังวันเกิดปีหน้าจงอย่าได้ประมาททั้งเรื่องงานและเรื่องความรักให้มีสติและไม่ประมาทในชีวืตนะครับ ส่วนเบอร์เดี๋ยวค่อยเอานะครับผมยังเคลียร์อะไรยังไม่ลงตัวเพราะแค่นี้ผมแทบไม่ได้พักแล้วครับขอเวลาอีกแปปนึงยังไงก็เปิดบ้านแน่นอนครับ ว่าแต่คุณเองก็มีอาจารย์และคนแนะนำที่ดีอยู่แล้วนี่ครับ

5. Vezz

ตั้งแต่วันเกิดปีนี้ถึงปีหน้าจะเหนื่อยหน่อยมีอุปสรรคเข้ามาแต่ไม่ต้องห่วงพ้นทุกข์มาบ้างแล้วในช่วงระยะเวลาหนึ่งก็ไม่แบบสุดๆเหมือนที่ผ่านมาหรอกครับ เรื่องการเงินปีนี้ต้องวื่งสักหน่อยเหงื่อจะกลายเป็นทองคำมีโอกาสตั้งตัวได้เลยแต่จะมีอุปสรรคให้สู้นะครับ ให้ไปปล่อยเต่า ปล่อยปลาไหล งดทานเนื้อวัว ควาย นำสับปะรดไปถวายพระไปขอพรกับศาลพ่อปู่หลักเมือง(เจ้าพ่อหลักเมือง) ที่คุณเคยไปกราบไหว้ท่านมาก่อนนึกให้ดีที่นั้นแหละ ระมัดระวังอุบัติเหตุช่วงต้นปีทีใกล้จะถึงด้วย หากว่างมาหาผมจะได้จัดการที่เหลือออกให้หมด เรื่องการปฎิบัติคุณได้มาดีในระดับนึงแล้วขอให้เพียรพยายามต่อไปเพราะจากนี้ไปอีกสองปีสิ่งที่คุณคอนเพียรทำมาจะส่งผลให้แก่คุณ โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  6. Vezz

ขอตัวก่อนนะครับพรุ่งนี้ผมมีนัดเช้าสายๆจะมาตอบให้ครับ

7. Vezz

1. ชะตาช่วงนี้ยังไม่ค่อยดีครับจนกว่าจะถึงวันเกิดปีหน้าจึงจะพ้นครับ ปีนี้มีเท่าไหร่ก็หมดไม่เหลือเก็บหากจะลงทุนิะไรขอให้ชะลอก่อนตอนนี้จะให้เต็มที่อย่างไรก็ทำได้แค่้สมอตัวไม่เหลือเก็บครับปีนี้จะมีญาติพี่น้องล้มหายตายจากไปแต่นั่นก็ถึงเวลาของเขาแล้วครับ

อีกสองปีจะมีคนเข้ามาให้เราได้ฝากตัวฝากใจและตัดสินใจอีกครั้งในชีวิตครับส่วนแบบไหนอย่างไรรอดูดีกว่าครับ^^

8. Vezz

ปีนี้ก็มีเข้ามาแล้วนี่ครับแต่คุณอาจจะมองข้ามไปเพราะเขาเป็นคนที่มีอำนาจครับ

ยังไม่ค่อยดีเลยครับอดทนไปก่อนมีสามปีบวกครับ

9. Vezz

มาครับบุญสัมพันธ์กันขอวันเดือนปีเกิดจะดูและเช็คให้แบบละเอียดส่งมาทางpmได้เลยครับ

10. Vezz

ไม่ใช่ครับปีหน้าจะมีคนเข้ามาหาคุณครับแต่ปีหน้าคุณจะได้ที่ดินพวกอสังหาเข้ามาคุณไปตัดสินใจเอาเองแล้วกันครับว่าอยากจะทำอะไร

11. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนถามทางPmนะคะ ไม่อยากลงหน้าบอร์ดค่ะ

12. Vezz

เพิ่งเลิกกันไปไม่นานนี้เองคุณอย่าไปคิดอะไรมากครับเพราะที่ผ่านมาคุณเองรู้แก่ใจอยู่ว่าเขาเป็นคนอย่างไรคุณเองก็ลำบากเพราะเขามามากพอแล้วอีกสองปีจะมีพ่อม้ายเข้ามาอุปถัมป์คุณจนทำให้คุณลืมคนนี้ไปได้เลยครับที่ว่ายังไงก็ไม่ขาด้ป็นเพราะใจคุณเองมากกว่าครับคำแนะนำสำหรับผมขอให้คุณทบทวนกับสิ่งที่ผ่านมาให้ดีสำหรับคนๆนี้ว่าเป็นอย่างไรชั่งน้ำหนักชั่งใจดูเหตุผลและยึดหลักธรรมเป็นหลีกในการดำเนินชีวิตผมเข้าใจครับปัญหาเรื่องนี้มันเป็นทุกข์แค่ไหนปัญหาโลกแตกเลยก็ว่าได้เพราะแต่ละคนที่เข้ามา้รื่ิงความรักนี่เป็นอะไรที่อมทุกข์สุดๆมากกว่าเรื่ิงอื่นผมิยากให้คุณวางหันมาปฏิบัติธรรมให้มากๆแต่อย่างว่ามันไม่มีสมาธิและจิตใจที่ทำอะไรผมแนะนำให้ไปสถานปฏิบัติธรรมเพราะคุณจะได้ไม่เหงาได้เพื่อนใหม่ซึ่งเป็นเพื่อนธรรมและมีอาจารย์คอยอบรมดูจิตใก้ผมเองไม่ค่อยอยากจะรับทำในเรื่องนี้เท่าไหร่ผมนั้นบากใจในเรื่องนี้มากๆครับที่ผมเองต้องออกศีลก่อนพรรษาก็เรื่องนี้แหลัครับมีคุณป้าคนนึงมาขอร้องไหว้วานกราบกรานจนผมใจอ่อนจริงอยู่แม้ว่ามันไม่ใช่เรื่องยากเลยสำหรับผม แต่ตอนนี้ผมมีแต่ให้ไปปฏิบัติธรรมผมไม่อยากยุ่งแล้วละครับ
    ปล.
    ผมไม่ได้ว่าคุณนะครับแต่พูดไปในทางรวมๆใครที่มาขิให้ผมช่วยเรื่ิิิองนี้
    โชคดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  13. Vezz

คืนนี้ขอตัวก่อนครับขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมครับ :cool:

14. NONGLLL

NONGLLL เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับผม
    วันศุกร์ที่ 1 เมษายน 2537
    1.ผมรู็สึกปวดหลังแล้วก็ปวดหัวเข้าเดียวเป็นๆหายๆมานหลายครั้งแล้วครับผมไม่ทราบว่าเป็นอะไรหรอครับ
    2.การเรียนของผมที่หวังไว้จะมีโอกาศสำเร็จไหมครับผม
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  15. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแล้ว
    1. blueflowerta
    2. sanyangnok
    3. มุกตาภา
    4. needless
    5. twanrat

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  16. teralo

teralo สมาชิก

ชื่อธีรโลจน์ น้อยคำศิริ
    เกิดวันเสาร์ที่ 14 มิถุนายน 2529 ครับ
    1.ความรักจะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ครับ ลักษณะเป็นอย่างไรบ้างครับ
    2.การงานจะได้เปลี่ยนงานหรือมีธุรกิจส่วนตัวในมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

17. chothip

chothip Active Member

รบกวนด้วยนะคะ
    เรื่องการงาน จะได้งานเมื่อไหร่คะ และเรื่องสุขภาพค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

18. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ อ.VEZZ มากค่ะเมื่อวานวันอาทิตย์ได้ไป ปล่อยเต่า 4 ตัว ปลาไหล 1.2 ก.ก. และหอยขม 6ก.ก.ค่ะ (ซื้อจากตลาดสด นำไปปล่อยแหล่งน้ำสาธารณะ)ขออานิสงส์ผลบุญนี้ถึง อ.VEZZ เจ้ากรรมนายเวรของอาจารย์และทุกท่านที่ได้อนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

19. Supalukst

Supalukst สมาชิกใหม่

12 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนถาม2ข้อค่ะ

ชื่อศุภลักษณ์ เกิด พฤหัสที่27 พ.ค 2525
    1. การงานการเงิน
    2. แต่งงาน

20. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแล้ว 13 พ.ย. 2555
    1. VitaminD
    2. นิพพาน
    3. มณชัย
    4. goople
    5. palungjai12
    6. เกรฟ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012