ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    (เบอร์ติดต่อ 093-5475115) ไอดีไลน์ fayear9800 ( เป็นรูปดอกบัว) ท่านใดที่โพสรายละเอียดส่วนตัว ผ่านทางอินบ๊อค หรือส่งทางไลน์ ให้โพสเตือนหน้ากระทู้ด้วยค่ะ ดูตามคิวที่แจ้งไว้ก่อนหรือหลัง ตามคิวที่ปรากฎตามหน้ากระทู้ค่ะ ( ตอบในวันเสาร์-อาทิตย์ และ ตอบส่วนตัวได้ทุกวันหลังเวลา 18.00-20.00 น.)

ก่อนอื่นต้องเรียนให้ทราบว่า จากประสพการณ์การปฎิบัติธรรมมายาวนาน และเรียนรู้เรื่องดวงชะตา การสร้างกรรมดี หรือวิบากกรรมที่แต่ละคนสร้างสมมาเองหลายภพหลายชาติ เมื่อเกิดมาก็ถือติดตัวมาเป็นบุญวาสนาในชาตินี้ด้วย มีเหตุก็จึงบังเกิดผล เมื่อเข้าใจว่าทุกข์เพราะอะไร สุขเพราะอะไร ปัญหาแก้อย่างไร ทุกสิ่งก็จะคลี่คลายลง ทำให้รู้สึกว่าชีวิตนี้ยังมีความหวัง เวลาผ่านมา 17 ปี ก็ได้ใช้แก้ปัญหาชีวิต และ แบ่งเบาความทุกข์ ให้เฉพาะเพื่อนๆและคนใกล้ชิดเท่านั้น เพราะถืิอว่าเป็นการใช้พรสวรรค์ ที่พระเจ้าประทานมาให้เป็นประโยชน์ ได้สะสมบุญและสร้างกุศลต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ด้วยเหตุผลคือไม่ค่อยมีเวลา และมีงานประจำอยู่ แต่เมื่อชีวิตมาถึงจุดเปลี่ยน เราจะต้องสร้างกุศลให้มากกว่าเดิมอีกเพื่อสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรงเป็นปกติ ปราศจากโรคใดๆ และปราศจากภัยอันตราย ของอีกชีวิตหนึ่ง อานิสงค์ทั้งหมดทั้งมวลที่ได้ทำไปแล้วตลอดเวลาที่ผ่านมา และจะทำต่อไปอีกนั้นจงบังเกิดเป็นมหากุศลดังที่ข้าพเจ้า ตั้งจิตอธิษฐาน และตั้งใจทำการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

ถ้าคำทำนายของข้าพเจ้าทำให้เจ้าของดวงชะตา มีความสบายใจและเป็นประโยชน์ ข้าพเจ้าขอถวายกุศลนี้แด่ คุณครูบาอาจารย์เบื้องบนของข้าพเจ้า และกุศลนี้จงสำเร็จแด่ครอบครัวของข้าพเจ้า ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าของดวงชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมในการนี้ด้วยเทอญ สาธุ..

เมื่อทำนายท่านใดไปแล้ว ขอให้ท่านได้ เขียนกล่าว อนุโมทนาในกุศลนี้ด้วยกัน เพื่อไม่ให้เจ้าของดวงชะตาต้อง ติดค้างกรรม กับข้าพเจ้า ที่ได้ทำนายดวงชะตาของท่านโดยไม่ได้ คิดค่าครู แต่อย่างใด ถ้าท่านใดได้กล่าวแล้ว ....ก็ขอให้ท่านโชคดี ผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการ มีแต่ความสุขความเจริญตลอดไป

https://www.facebook.com/pages/ดูดวงฟรี-1คำถาม-โดยFayear-yarntippaya/227521454103135?ref=hl

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2016
  2. bulldogs

bulldogs สมาชิก

จองคิวพรุ้งนี้ได้ไหมค่ะ

3. ฟาเยีย

ส่ง วันเดือนปี เวลาเกิด ชื่อสกุล ตามเบอร์โทรที่แจ้ัง ค่ะ คิวเป็นบ่าย3โมงค่ะ

4. ฟาเยีย

คุณ kararama เป็นคิวบ่ายโมงพรุ่งนี้นะคะ

5. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดดูแล้วบ้างครับ

6. bulldogs

bulldogs สมาชิก

อยากบอกว่า แม่นมากค่ะ

7. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ได้ดูกับอาจารย์มาแล้ว ครับ
    ขอให้เป็นไปดังวาจาอาจารย์ด้วยครับ

8. เอี่ยมสนธิ

เอี่ยมสนธิ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อจ.แม่นมากๆขอบอก
    กราบขอบคุณในความเมตตาที่ช่วยเหลือผู้คนครับ

9. ฟาเยีย

คำแนะนำใดๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อท่านทั้งหลาย หรือทำให้ท่านคลายความทุกข์ ความวิตกกังวลลงได้บ้างในระดับหนึ่ง

ขอบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้วนั้น ข้าพเจ้าขออุทิศให้ บรรพบุรุษทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวร ทุกภพ ทุกชาติ ทุกคนของ

ข้าพเจ้า จงอโหสิกรรม และบุญกุศลนี้จงบันดาลให้ทุกๆท่านที่มีความทุกข์จากปัญหาชีวิตใดๆก็ตาม ที่ได้รับคำแนะนำจากข้าพเจ้าไปแล้วนั้น

ขอให้ท่านทั้งหลายพ้นความทุกข์ ปัญหาต่างๆได้รับการแก้ไขให้ลุล่วงไปด้วยดี ประสพความสำเร็จในสิ่งที่พึงปรารถนาโดยทั่วกันทุกท่าน

ด้วยเทอญ สาธุ..สาธุ..สาธุ อนุโมทามิ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2014
  10. viewdevilz

viewdevilz สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาและคำแนะนำนะคะ

11. ฟาเยีย

คุยได้ทุกวันค่ะ

12. ฟาเยีย

สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2014
  13. ฟาเยีย

ขอให้สมหวังดังปรารถนาค่ะ

14. ฟาเยีย

ขอให้คุณเข้มแข็ง และผ่านพ้นอุปสรรคไปได้ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

15. ฟาเยีย

คุณทำได้ค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะคะ..

16. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ก็ไม่รู้สินะ....ชีวิตนี้ดูดวงมาก็ 4-5 ครั้ง ดูกับอาจารย์ฟาเยีย รู้สึกดีมาก...ถึงมากๆ เหมือนได้คุยกับแม่(อาจารย์เรียกเราว่าลูกทุกคำ) ถามเรื่องเดียวก็จริงแต่อาจารย์บอกทุกเรื่อง...อิอิ วิธีแนะนำให้ปฎิบัติก็ไม่ใช่เรื่องยากเกินไป ที่สำคัญอาจารย์ดูได้แม่น!!!
    ปล.อาจารย์ไม่ได้บอกให้มาFeed backในกระทู้แต่อย่างใด แค่อยากมาบอกให้คนทุกข์ใจ+เดือดร้อน คนอื่นๆ ลองคุยกับอาจารย์ดู เผื่อจะมีอะไร ดีขึ้นบ้าง...โชคดีครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ กับบุญกุศลที่อาจารย์ได้ทำในครั้งนี้ด้วยครับ

17. Zinfandel

Zinfandel สมาชิก

ขอบคุณ อาจารย์มากครับ หลังจากคุยกับอาจารย์ ไม่เคยสบายใจเท่านี้มาก่อน
    ขอบคุณครับ

18. ฟาเยีย

สาธุค่ะ ถ้าคุณรู้สึกว่า คำแนะนำที่ได้รับไปนั้นเป็นประโยชน์ หรือจุดประกายให้คุณ มีความรู้สึกสบายใจ คลายทุกข์ เตรียมกายใจ ไว้รับปัญหาที่จะเกิดขึ้น ให้เป็นปัญหาเล็กๆ หรือปัญหาเล็กๆ ก็กลายเป็นหมดปัญหาไป มีความอดทนที่จะรอเวลา เพราะมีความหวังอยู่ไม่ไกลจนเกินไป เมื่อคุณได้มากล่าว ความรู้สึกดีๆมากเท่าไร แสดงว่าคุณได้ร่วมอนุโมทนา ในกุศลที่อาจารย์ได้พากเพียรทำแล้วด้วยกันค่ะ....สาธุ..สาธุ..สาธุ...อนุโมทามิ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2014
  19. ฟาเยีย

ยินดีและดีใจค่ะ..เมื่อคุณรู้สึกดี อาจารย์ก็จะได้รับอานิสงค์แห่งกุศลนั้นไปด้วย . สาธุค่ะ

20. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้คุยกับอาจารย์แล้ว ท่านทักได้แม่นว่าตอนที่คุยด้วยป่วยอยู่ ซึ่งก็เป็นลมพิษเห่อทั้งตัวอยู่(แอบแปลกใจ ท่านรู้ได้อย่างไร) ท่านได้ให้คำแนะนำในการใช้ชีวิตทางโลกด้วยสติ และให้ลองฝึกกำหนดอิริยาบถย่อยๆ บ่อยๆเพื่อจะให้จิดมีที่ยึดเกาะไม่ฟุ้งซ่าน แล้วชีวิตจะอยู่กับปัญหาได้อย่างน่าอัศจรรย์ ในช่วงเวลาที่ดวงชะตายังอยู่กับวิบากกรรมและมรสุมชีวิต

ขอบพระคุณมากนะคะที่ชี้แนะแนวทาง จะพยายามปฎิบัติตามคำแนะนำค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้