ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    @ bebenz_p

ตามเกณฑ์ชะตาในปีนี้ เรื่องงาน คุณจะได้งานดี เงินดี ดีไปอีกหลายปี

ปี 58 ถึงปี 59 จะมีผู้หญิงผ่านเข้ามาในชีวิต ดูกันไปเรื่อยๆ อย่ารีบร้อนเดี๋ยวจะเสียการอื่น

เมื่อมีบุญวาสนาสุขสบาย ก็อย่าลืมที่จะสร้างบุญกุศล เป็นกิจวัตร ไม่ต้องรอให้ชีวิตพบเจอกับอุปสรรคเสียก่อน...ขอให้โชคดี

2. ฟาเยีย

คนที่ส่งชื่อมาทาง pm แล้วรอก่อนนะคะ พยายามจะเข้ามาตอบให้ทุกวัน

3. ฟาเยีย

ยินดีค่ะ...ที่คุณได้กล่าวอนุโมทนาในกุศลที่ อ.ได้ทำด้วยกัน คุณก็ได้ด้วย เพราะเมื่อได้ตรวจดวงชะตาคุณแล้วคุณจะได้ไม่มีกรรมติดค้างต่ออาจารย์ค่ะ

ก็อยากให้ท่านอื่นๆได้รับทราบด้วยค่ะ จะได้ไม่มีเวรกรรมต่อกัน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2014
  4. ฟาเยีย

@ ป้าเมาท์

ช่วงปีกว่าที่ผ่านมาการเงินมีปัญหาหนักมาก ขยับไม่ได้ คนรอบๆตัวก็ช่วยเหลือไม่ได้มาก รอสักนิดให้หลังจาก 15 มิถุนายน 57 ไปจะเริ่มดีขึ้น แต่ไม่มาก จนกว่าจะพ้นปี 57ไปแล้ว จะค่อยเริ่มขยับตัวได้..
    การพนัน ไม่ว่าไพ่หรือหวยใต้ดิน ก็อย่าเสี่ยงเพราะพื้นดวงเดิมจะเป็นหนี้สินเพราะการพนันประเภทนี้ ตลอดชีวิต

ระมัดระวังเรื่องการเงินตลอดชีวิต ที่จะให้การช่วยเหลือ เพื่อนฝูงหรือคนรอบๆตัว เพราะจะเป็นปัญหาเรื้อรัง ไม่จบ บริหารจัดการให้ดี

อย่าเครียดนะคะ ปัญหามีมาให้แก้ ค่อยๆแก้ไป เดี๋ยวจะค่อยๆดี่ขึ้นแต่ช้าหน่อยค่ะ ไหว้พระสวดมนต์ ทำใจให้สงบ ร่มเย็น จะได้มีหนทางในการแก้ปัญหา ใช้เวลาสักระยะหนึ่ง ก็จะค่อยๆคลี่คลายไปเอง ตามกฎไตรลักษณ์...

เป็นกำลังใจให้นะคะ

5. ฟาเยีย

@momay

คุณถามว่างานที่สมัครไว้ และจะสอบวันจันทร์หน้ามีโอกาศจะได้หรือไม่ ขอตอบว่า50-50ค่ะ เพราะดูแล้วยังไม่มีอะไรเด่นเลยค่ะ แถมมีอุปสรรคหลายอย่าง ไม่อยากให้เครียดนะคะ ทำให้เต็มที่ รอให้พ้นเดือนเดือนเกิดไปก่อนค่ะ..ค่อยสอบถามมาใหม่

ขอให้โชคดีค่ะ

6. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์ คงต้องอดทนและรอเวลาเท่านั้น
    อนุโมทนาค่ะ

7. bebenz_p

bebenz_p สมาชิก

ขอบพระคุณมากครับอ.ฟาเยียร์
    จะสร้างบุญกุศลอย่างสม่ำเสมอ เพื่ออนาคตวันข้างหน้า
    อนุโมทนาสาธุ ครับ

8. ฟาเยีย

@ nueng (สรวิชญ์)

ถามเรื่องการเงิน หลังเดือนมิถุนายน จะเริ่มดีขึ้น แต่จะดีจริงๆก็เป็นปี 58

ให้ระมัดระวังเรื่องคำพูด พูดตรงไปแรงไป ก็มีผลสะท้อนกลับมาที่เรา ถึงจะเป็นเรื่องจริงแต่บางทีเราเก็บไว้ในใจจะดีกว่านะคะ

ขอให้โชคดีค่ะ

9. ฟาเยีย

@mekfa ค่ำๆมาตอบนะคะ

10. ฟาเยีย

@ mena

ตามชะตากำเหนิดของคุณ คู่ครองต้องเป็นคนที่อายุมากกว่าสัก5ปีขึ้นไป หรือไม่ถ้าอายุใกล้เคียง ต้องมีลักษณะท่าทางเป็นผู้ใหญ่ เรียกว่า ดูเป็นผู้ใหญ่กว่าอายุจริงมากๆ...

แต่ตัวคุณเองต้องลดการทำตัวเป็นเด็ก เอาแต่ใจ ทิฐิ ในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง ควรพูดกันด้วยเหตุผล และฟังเหตุฟังผลด้วย มิฉะนั้น จะอยู่กันไม่รอดค่ะ...

่ขอให้โชคดี

11. ฟาเยีย

@ mekfa

ตามชะตากำเหนิด คุณมักจะรู้สึกได้ว่า จะทำอะไรก็ตาม ครั้งแรกเลยมักจะไม่ประสพความสำเร็จ ต้องมีครั้งที่ 2

มักจะต้องมีโรคประจำตัว ถ้าไม่มีก็ให้ระมัดระวัง จะป่วยมากกระทันหัน

ช่วงนี้เป็นช่วงมีความกังวลกับความรัก หรืออาจจะต้องมีปากเสียงกัน ให้ระมัดระวัง ใช้สติ ใช้ความอดทนให้มากๆ เดือนมิถุนายนจะดีขึ้นนิดหน่อย รอจนกว่าจะหมดปี 57 ปัญหาค่อยๆคลี่คลายค่ะ

หลังจากเดือนมิถุนายน ให้ระวังมือที่สาม จะเข้ามาแทรกกลางระหว่างคุณและคนรัก หรือไม่คุณเองอาจจะไปแทรกกลางระหว่างคู่อื่นโดยคุณไม่ได้เจตนา

ความรักของคุณคงไม่ได้ดังคุณต้องการ คงต้องยอมรับทำใจเป็นกลางๆ และประคับประคองไปค่ะ

ถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ทางโทรศัพย์ หรือทางไลน์นะคะ ขอให้โชคดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  12. ฟาเยีย

ท่านที่ต้องการตรวจดวงชะตา ฝากชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด เวลาเกิด ไว้ใน pm ถ้าต้องการให้ตอบทางหน้าเพจนี้ ตามคิวก่อนหลังใน pm ค่ะ หรือทาง ไอดีไลน์ fayear 98 หรือฝากข้อความไว้ใน เบอร์โทร 093-5313603 เพื่อนัดเวลาตอบ ตามคิว เช่นกันค่ะ

เมื่อได้ตรวจดวงชะตาคุณแล้ว ขอให้ได้กล่าวอนุโมทนาบุญ ในกุศลที่ อ.ได้ทำนี้ด้วย เพื่อไม่เป็นการติดค้างกรรมซึ่งกันและกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  13. ฟาเยีย

@ pink

ขอเวลาเกิด ส่งเข้า ไลน์นะคะ เดี๋ยวเย็นๆมาตอบให้ค่ะ

14. ฟาเยีย

@ มิ่งศิษฐ์

ถามว่าปีนี้จะได้ตำแหน่งหรือไม่? .....

ขอตอบว่า...ถ้าไม่เกิน 17 มิถุนายน 57 มีโอกาศได้แต่ต้องวิ่งเต้น ต้องเสียก่อนจึงได้

ไม่ง่ายนัก..

แต่ถ้าหลัง 17 มิถุนายน 57 ไปแล้ว ไม่ได้ ต้องรอโอกาสดีๆอีกครั้ง หลังจาก มิถุนายน 58 เป็นต้นไป...

ขอให้โชคดีนะคะ..

15. ฟาเยีย

@ pink

หนูมีโอกาสได้ไปเรียนต่อต่างประเทศค่ะ แต่เป็นปีหน้า ไม่ใช่ปีนี้ ปีนี้มีอุปสรรคไม่ราบรื่น ทำให้หนูยังไปได้ เพราะไม่พร้อม

่ขอให้โชคดีค่ะ

16. ฟาเยีย

@ holybleam

=ชื่อนามสกุล ปีเกิดด้วยค่ะ

17. ฟาเยีย

@ aorsuay

คุณเป็นคนอดทน มีทิฐิ จดจำทุกเรื่อง ทำให้เป็นคนวิตกกังวล ไม่สบายใจอยู่เรื่อยๆ ถ้าปล่อยวางลงได้บ้าง คุณจะมีความสุขกว่านี้

ใช้เงินเก่ง ตั้งแต่เดือนกรกฎาคมปี 57 ให้ระวังเรื่องการเงิน จะมีรายจ่ายมากขึ้น

หลังจากปี 57 เป็นต้นไปมีเกณฑ์ต้องย้ายที่อยู่ที่ทำงาน

การงานไปได้เรื่อยๆ มีอุปสรรคบ้าง ไม่ได้แย่จนเกินไป สามารถทำอาชีพเสริมอื่นร่วมได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2014
  18. ฟาเยีย

เมื่อได้ตรวจดวงชะตาทุกท่านแล้ว ขอให้ได้กล่าวอนุโมทนาบุญ ในกุศลที่ อ.ได้ทำนี้ด้วยกัน เพื่อไม่เป็นการติดค้างกรรมซึ่งกันและกันค่ะ
    [/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2014
  19. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณอาจารย์ และขออนุโมทนาบุญที่อาจารย์ได้สละเวลามาช่วยเหลือผู้อื่นด้วยนะคะ

ว่าแต่อาจารย์คะ ที่ว่ามีเกณฑ์ย้าย จะต้องข้ามจังหวัดเลยไหมคะ

20. holybleam

holybleam เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2013
    ส่งเข้า PM ไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้