ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    (b-glass) [b-hi] [b-hi]
    ขอรายละเอียด ดังนี้ครับ
    1.วันที่-เดือน-ปีพ.ศ.เกิด (ไม่ต้องบอกว่าปีนักษัตรอะไร)
    2.เวลาตกฟาก
    3.จังหวัดที่เกิด

ดูตามโหราศาสตร์ไทย

ขอความกรุณาแจ้งในกระทู้เท่านั้นครับ ถ้าแจ้งทางข้อความส่วนตัวจะไม่ทราบว่าใครมาก่อนมาหลัง
    และขอสงวนสิทธิไม่ตอบทางemail เพราะจะยุ่งยากในการเปิดการส่งemailครับ เป็นการไม่สดวกด้วยประการทั้งปวง
    แต่ถ้าเป็นรายการคุณขอมาและดูแล้วมีเหตุผลจำเป็นจริงก็จะตอบทางข้อความส่วนตัวให้ครับ (smile)
    ท่านที่เคยถามแล้วต้องการถามซ้ำกรุณาแจ้งวันเดือนปีเกิดเวลาเกิดจังหวัดที่เกิดอีกครั้งมาในคำถามด้วยครับ เพราะผมจะได้ไม่ต้องไปไล่หาวันเวลาเกิด จะเสียเวลามากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2007
  2. กิดากร

กิดากร เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ผมเกิดที่จ.ลำพูน ต.ป่าชาง เกิดวันที่(ตามสูจิบัตร) 2 มิถุนายน 2522 เวลา 06.30 ขึ้น 8 ค่ำ เดือน 7 ปีมะแม รูปร่าง สูง 171 ซม. หนัก 53 กก.
    ผิวขาว-เหลือง
    -----------------------------------------------------------------------
    ผมรักผู้หญิงคนหนึ่ง ผมรอคอยผู้หญิงคนนี้อยู่ รูปร่างของเธอตัวเล็ก ผิวคล้ำ เธอเกิดวันที่ 3 มีนาคม 2526 ผมเคยไปบนกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่นับถือไว้ว่าถ้าผมได้มีบุญวาสนาครองคู่กับเธอผมจะบวชให้สิ้งศักดิ์สิทธิ์ก่อนจะได้แต่งกับเธอ เคยไปเซียมซีที่วัดที่ผมนับถือหลายครั้ง ผลก็ออกมาค่อนข้างดีว่าผมจะสมหวังในปีนี้ (แต่ยังมีอุปสรรคบางอย่างที่ไม่อาจจะบอกได้)
    -----------------------------------------------------------------------
    สิ่งที่ผมอยากถามคือ ตามดวงชะตาของผมนั้น ความรักของผมในปีนี้จะสมหวังดังที่ได้อธิฐานไว้จริงหรือไม่ ผมต้องรออีกนานไหม (ไม่ทราบว่าพอจะบอกได้ไหมครับว่าเดือนไหน)
    ขอรบกวนถามเพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณที่กรุณาดูดวงให้ผม ^ ^

3. ลายสิงห์

เนื่องจากว่าดวงผู้หญิงไม่มีเวลาเกิดเลยไม่ทราบลัคนา ผมขอดูจากดวงของคุณละกันนะ
    ตั้งแต่ 10 ส.ค.50 จนตอนนี้คุณจะพบว่ามีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับการเจรจาติดต่อ การพูดจาสื่อสารการคบหาสมาคมมีปัญหาค่อนข้างเครียด ความเจริญก้าวหน้าก็ไม่ค่อยดีนัก คุณควรระวังเรื่องสุขภาพเจ็บป่วยและ การเดินทางด้วยนะ
    เรื่องความรัก ไม่ค่อยดีตั้งแต่ ต.ค.49 และหลังวันเกิดปีนี้ก็ยังเน้นว่ามีอุปสรรคอยู่ โดยเฉพาะในช่วงก่อนเดือน พย.ปีนี้จะหนักหน่อย
    แต่พอหลัง 25 พ.ย.50 ไปแล้ว ความรักค่อนข้างสดใสมาก 15 ม.ค.51 ก็สดใสอยู่ครับ หลังจากนั้น แม้จะยังมีปัญหาอยู่บ้าง แต่ก็แก้ไขได้และอาจไปถึงขั้นแต่งงานได้ครับ

4. Pnat

Pnat Active Member

27 สิงหาคม 2007
    รบกวนดูดวงให้ด้วยคะ

เกิดวันที่ 7 มิย 22 วันพฤหัสบดี เวลา 16.10 น. ที่เชียงใหม่
    แฟนเกิดวันที่ 14 มค 23 วันจันทร์ ที่อุตรดิตถ์

อยากทราบว่าใช่เนื้อคูกันหรือไม่ ถ้าไม่ใช่ ดวงมีโอกาสจะได้พบเนื้อคู่อีกหรือไม่คะ รบกวนตอบในเมล์ให้หน่อยนะคะ Bomb_nat@hotmail.com
    ขอบคุณมาก ๆ คะ

5. Tianshi

Tianshi Active Member

19 สิงหาคม 2007
    รบกวนด้วยคนครับ วันที 13 พฤศจิกายน 2528 สงขลา 16.05
    ถามเรื่องความรักในปีนี้ และอาชีพที่ถูกโฉลกครับ ขอบคุณครับ

6. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ขอดูด้วยคน

ป้าแก่แล้วแต่ก็อยากดูดวงเหมือนกัน ขอแจมด้วยคนนะคะ
    เกิด 9 ดุลาคม 2498 เวลา16.30 น. จังหวัด ฉะเชิงเทรา
    คำถาม 1. การงานเป็นอย่างไรคะ จะก้าวหน้าหรือเดี้ยงลง
    2.บริวารเป็นอย่างไร คนไหนพอจะพึ่งได้บ้าง

ขอบคุณมากนะคะ

7. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด7กพ2513เวลา11.03 วันเสาร์พัทลุงคับ
    อยากจะเปลี่ยนงานช่วงนี้พอมีโอกาสป่าว
    มีดวงคู่ป่าว

8. ตรีพักตร์

ตรีพักตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2514 วันศุกร์ 17.59น. นครปฐม ครับ
    การงาน เป็นอย่างไรบ้างครับ
    หากเปลี่ยนแนวมาปฏิบัติธรรมจะรุ่งไหมครับ

9. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    นายศุภเศรษฐ์ ศิริเสนา วัน 8 มีนาคม 2526 เวลา ตี 3.00 จังหวัด ลพบุรีครับ

10. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

วันพุธ เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2516 ปีฉลู
    เวลาเกิด 12.00 น.
    สถานที่ ร.พ.อนันทมหิดล จ.ลพบุรี

คำถาม
    1.ถามเรื่องการเงิน
    2.ความรัก

11. นางสาวณิชาภัทร

นางสาวณิชาภัทร สมาชิก

29 สิงหาคม 2007
    ช่วยดูด้วยนะ

เกิดวันที่ 14 สิงหาคม 2526 เวลา12.43 ค่ะและแฟนเกิดวันที่ 9 สิงหาคม 2524 เวลา 00.09 ค่ะ เกิดวันอาทิตย์เหมือนกันช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าเป็นค่กันหรือเปล่าและจะได้เลิกกันตอนไหน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  12. นางสาวณิชาภัทร

นางสาวณิชาภัทร สมาชิก

29 สิงหาคม 2007
    เกิดกรุงเทพทั้งค่ค่ะ

13. ลายสิงห์

คุณpnat ต้องขอเวลาเกิดของแฟนด้วยครับ และขอตอบทางข้อความส่วนตัวนะครับ ทางเมล์ผมไม่สดวก คือต้องไปเปิดเมล์เข้าใหม่อะครับ ขอโทษด้วยนะครับ

14. ลายสิงห์

ความรักปีนี้ค่อนข้างไม่ดีนัก เครียดและวิตกกังวล เริ่มขึ้นตั้งแต่ต้นเดือนนี้จะเครียดไป และดีสลับเสีย จะหนักใจอีกช่วง 20 ก.ย.ถึง25 พ.ย.สรุปปีนี้จนถึง
    16 พ.ย.จะไม่ค่อยมีความสุขนัก
    อาชีพ-เนื่องจากคุณมีดาวจำนวนมากๆเทไปอยู่ในเรือนมรณะ ถ้าคุณทำงานที่เกียวข้องกับการแพทย์พยาบาล ประกัน หรืออาชีพที่เกี่ยวข้องกับความตายความสูญเสียต่างๆ ก็จะเป็นการแก้เคล็ดได้ นอกนั้นก็อาชีพด้านวิชาการหรือครูอจ.และงานการเงิน งานธนาคาร งานบัญชี ส่วนงานราชการหรือรัฐวิสาหกิจก็พอได้แต่ต้องฝ่าฟันมาก อย่างไรก็ดี ต้องระวังพื้นดวงมักใจร้อนหน่อยและมักมีปัญหาเรื่องงานกับคนใกล้ชิดหรือลูกน้องบริวาร รวมทั้งผู้ใหญ่เจ้านาย จนแตกหักกัน ต้องเปลี่ยนงานย้ายแผนกบ่อย ควรระวังการพูดจาทำให้คนอื่นไม่พอใจโดยไม่รู้ตัว
    คุณจึงควรลดความใจร้อนให้มากและงานที่ต้องมีdead lineก็ไม่เหมาะกับคุณนะครับ

15. ลายสิงห์

ไม่แก่หรอกครับ ผมเรียกคุณพี่แล้วกันนะ ห่างกันไม่มากอะครับ(555)
    1.การงานยังพอได้ ถ้ารับราชการหรือเป็นพนักงานเอกชนก็ดี แต่ถ้าทำกิจการเองหรือมีหุ้นส่วนหรือทำร่วมกับครอบครัวจะหนักใจเป็นพิเศษ โดยเฉพาะตอนนี้หนักใจมากระวังโรคประจำตัวด้วยจนผ่านวันเกิดไปแล้วสถานการณ์จะดีขึ้นจะมีผู้ใหญ่ช่วยก็จะสบายใจขึ้นมาก แต่หลัง 16 พ.ย.ไปแล้ว ช่วง3 พ.ย.50จนถึง ต้นเดือนธ.ค.ระวังสุขภาพให้มาก กลางเดือนธ.ค.ถ้าหวังปราถนาสิ่งใดจะไม่สำเร็จ ให้ระวังการเงินติดขัดหรือมีเรื่องให้เสียเงินมากๆ
    2.บริวารจะยังดีอยู่จนกระทั่ง

16. puynoon

puynoon สมาชิก

ขอแจมมั่งค่ะดูดวงฟรีช้อบบชอบ รบกวนถามคุณลุงลายสิงห์เรื่องดวงหน่อยนะคะ หนูเกิด7ก.ค.2529 เชียงใหม่ เวลา16.59ค่ะ ถามดวงช่วงนี้นะคะเน้นการเรียน โอกาสต่างๆละกัน ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

17. ลายสิงห์

ยังไม่แก่ครับพี่ ผมขออนุญาตเรียกพี่นะครับ (555)
    1.การงานจะยังดีอยู่ถ้าเป็นงานพนักงานเอกชนหรือราชการ แต่ถ้าเป็นงานในครอบครัวมีหุ้นส่วน หุ้นส่วนจะเริ่มมีปัญหา ตั้งแต่เดือนนี้ไปจนถึง ผ่านวันเกิดไปแล้วสถานการณ์ด้านหุ้นส่วนครอบครัวจะดีขึ้น ปัญหาจะได้รับการแก้ไขหรือมีคนมาช่วย
    คุณพี่ต้องระวังตั้งแต่ช่วงกลางพ.ย.50นี้ไปเพราะการงานจะมีปัญหาหรือรับภาระบางอย่าง อาจต้องเสียเงินก้อน ระวังให้มากในช่วง 17 ธ.ค.50จนถึง 15 ม.ค.51 จะเบาลงครับ
    2.บริวารจะยังดีช่วยงานดีอยู่ ลูกๆถ้ามีหลังวันเกิดจะมาอยู่ใกล้ตัว (โดยรวมลูกๆถ้ามีจะห่างไป) ส่วนว่าคนไหนพึ่งได้ ผมว่าคนที่มีอายุมากที่สุดในขณะนี้หรือคนโตสุดพึ่งได้ครับ จะหนักใจเรื่องลูกตั้งแต่ 15 ก.ยจนถึง 28 เม.ย.51 โดยเฉพาะ 17 ธ.ค.50 มากที่สุด ก็คงเรื่องเงินๆทองๆครับ

18. ลายสิงห์

เรียกพี่ก็พอแล้วมั้งงงง เราห่างกันไม่มากหรอกน้าาา....

เรียน ทุกท่าน...รอหน่อยนะจะไปทำธุระก่อน เสร็จแล้วจะรีบมาตอบ

19. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ส่วนผมรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
    27 พค.2511 เกิด 20.30 น. ลำพูน
    ตอนนี้เรื่องงานแย่มาก มีโอกาศได้เปลี่ยนหรือเปล่า
    เรื่องเงินเหนื่อยมา 3-4 ปีแล้ว ปีนี้ก็แย่ จะสว่างสดใสเมื่อใดนัก โชคลาภมีโอกาศได้ถามถึงกับเขาไหมเนี่ย

20. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ลุงเกิดที่นครสวรรค์ วันพุธที่3(เวลาประมาณ1ทุ่มเศษ)มิถุนายน 2502
    1.กิจการที่กำลังจะเร่มทำใหม่จะสำเร็จหรือไม่
    2.ชีวิตทำไมมีผู้หญิงเข้ามาหามากจังจนวุ่นวายเงินทองในกระเป๋า(โดนหลอกมาหลายคนแล้ว)