ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

---------------------------------
    ขอบคุณมากค่ะ

2. phanares

phanares สมาชิก

30 สิงหาคม 2007
    ผมเกิด พุธ 9 กรกฎาคม 2501 เวลา 22.00 น. จังหวัดพิจิตร
    1.ดวงการเงิน จะร่ำรวยไหมครับ เมื่อใด
    2.สุขภาพครับ จะแย่ที่สุดเมื่อใด
    ขอบคุณครับ

3. humblyme

humblyme สมาชิกใหม่

29 สิงหาคม 2007
    ขอความกรุณาดูให้หน่อยนะคะ
    1. อยากทราบดวงเรื่องความรักและการ<WBR>แต่งงาน แต่งกับคนนี้จะดีมั้ย
    2. อยากทราบเรื่องงานค่ะ จะต้องมีการเปลี่ยนงานรึปล่าว การเงินจะดีขึ้นมั้ย

ดิฉันเกิดวัน ศุกร์ ที่ 14 พ.ค. 2519 เวลา 21.53 กทม.
    แฟนเกิด วันที่ 23 ก.ค. 2516 เวลา 12.55 กทม.

ขอบคุณมากมากนะคะ

4. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ปีนี้นับแต่เดือนนี้จนถึงวันเกิดปีหน้า จะต้องมีการคบค้าสมาคมเพื่อนฝูงค่อนข้างมาก กิจกรรมมาก และภาระการเรียนก็หนักขึ้นพร้อมภาระกิจกรรมการติดต่อต่างๆ ถ้ามีงานไซด์ไลน์จะหนักเหนื่อยขึ้น อย่างไรก็ตามให้ระวังการสมาคมคบค้าการเจรจาต่างๆจะนำมาซึ่งปัญหาและการแตกแยก สูญเสียได้

สุขภาพให้ระวังในช่วง 15 ก.ย.50 ถึง 28 เม.ย.51 ยาวเลย
    การเรียน-สภาวะตอนนี้การเรียนยังโอเชไปตลอด มีปัญหาบ้างแต่แก้ได้
    ความจริงยังเด็กไม่อยากพูดเรื่องความรักเลย แต่มีโอกาสเจอนะ ตั้งแต่ 16 พ.ย.50 ถึง 4 ธ.ค.51ขอให้คบเป็นเพื่อนไปก่อนดีไหม

โอกาสอื่นๆ- หนักใจเรื่องที่บ้านอาจเป็นเรื่องแม่ไปจนถึง เมษ 51
    ช่วงกลางเดือน พ.ย.50 ไม่เกิน 2 ธ.ค.50 หรือกับช่วง 21 ม.ค.51ไม่เกิน 14 ก.พ.51จะได้ลาภอย่างใดอย่างนึง ให้ได้ดีใจพอสมควร 26 ธ.ค.50ไปแล้วอาจพบรัก

5. ลายสิงห์

อดทนอีกนิดนึงนะครับ 25 พ.ย.50 ปัญหาจะได้รับการแก้ไข การงานมีช่องทางให้ได้สบายใจขึ้น บริวารคนใกล้ชิดยังต้องกล้ำกลืนฝืนทน การงานยังต้องระวังเรื่องของการเจรจา สภาวะนี้คุณต้องอดทนและสู้ ความเจริญก้าวหน้าจะมาถึงคุณแน่แต่แบบทุกขลาภคือต้องเหนื่อยหนัก
    โอกาสย้ายเปลี่ยนงาน ต้องหลัง 25 พ.ย.50 ไปแล้วจึงจะมีโอกาสครับ
    เรื่องเงินยังคงเหนื่อยต่อ เรื่องเงินจะมีดีขึ้นบ้างช่วงปลายธ.ค.50 แต่โดยรวมยังหนักอยู่ ช่วงที่การเงินจะดีมากมีโชคลาภคือหลัง 4 ธ.ค.51 ไปแล้ว ประมาณ 1 ปี จะมีการเงินดีมากขึ้นครับ
    สภาพโดยรวมของพื้นดวงมีดาววิบากกรรมหลายดวงมารวนไม่ให้คุณได้สบาย
    มีเรื่องดีก็จะมีเรื่องเสียสลับไป เรื่องที่เป็นปัญหามากคือลึกๆเป็นคนทำอะไรใจร้อน และการพูดจาคุณต้องระวังคำพูดมักพูดพาไปให้พังมากกว่าดีโดยไม่รู้ตัว อย่างที่สองคือต้องทำอะไรให้รวดเร็วขึ้นและขยันขึ้นอีก สุดท้ายคือต้องมีความอ่อนโยนมากขึ้นกว่านี้ครับ 3 ข้อนี้เป็นวิบากที่ต้องปรับปรุงก็จะแก้ไขชะตาให้ดีขึ้นได้บ้างครับ อีกอย่างการใช้พระเดชของคุณจะไม่คอ่ยดีกับบริวารนัก ไม่จำเป็นอย่าใช้พระเดชจะเสียมากกว่าได้นะครับ
    พื้นดวงมีโอกาสรวยครับแต่ต้องดิ้นรนมากเพื่อให้เกิดความมั่นคงและการเงินใช้เงินหมุนมาก มีโอกาสจับการค้าได้เงินมากๆในช่วงดวงขึ้น มากจากเพื่อนฝูงการคบค้าสมาคม เท่านี้ก่อนนะครับ

6. natthanon

natthanon เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    อ้างอิงจากครั้งก่อนที่โพส์คเข้ามาคือ
    เกิดวันพุธ 2 มิถุนายน 2519 เวลา 10.48 น.
    1.การงานอาชีพ
    2.ฐานะความมั่นคงของครอบครัว
    ซึ่งสามีของดิฉันเกิดวันจันทร์ 14 เมษายน 2518 เวลา 06.00 น. รบกวนดูดวงหัวข้อเดียวกันค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    *** ท่านยังไม่ดูดวงให้เลยครับ รอดูคำทำนายอย่างใจจดใจจ่อเลยนะครับ ถ้าว่างดูให้ด้วยนะครับหรือจะส่งข้อความตอบมาทาง natthanon@sankogosei.co.th ก้อได้สะดวกดีครับ ขอบพระคุณอย่างมากเลยครับ

7. jchutima

jchutima สมาชิก

25 สิงหาคม 2007
    เกิดที่ขอนแก่น วันที่ 3 กรกฎาคม 2513 เวลาเกิด 08.45น. แฟนเกิด กรุงเทพ วันที่ 14 พฤศจิกายน 2513 เวลาเกิด 03.00น.
    1.การเงิน
    2.ความรัก-ครอบครัว

ขอบคุณค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

8. pooka

pooka Active Member

เกิดวันพุธที่ 19 มิ.ย.2528 เวลา 14.20 ที่จังหวัดนครสวรรค์
    ขอถามเรื่อง
    1.การงาน
    2.ความรัก

9. pinkie

pinkie Active Member

ข้าพเจ้าตกฟาก ประมาณตีสามถึงตีห้า วันพฤหัสบดี (พุธกลางคืน) ที่ 10 มกราคม 2528 กรุงเทพฯ เพื่อนรักเกิด วันอาทิตย์ ที่11 ธันวาคม 2526 เวลาประมาณ 11โมงถึงเที่ยง สำโรง
    1.ข้าพเจ้าอยากทราบเรื่องการงาน ข้าพเจ้าเรียนจบเมื่อต้นปีนี้ แต่ตอนนี้ยังหางานไม่ได้ จึงอยากทราบว่าจะได้งานเมื่อไร แล้วงานดีไหม
    2. เรื่องความรักกับเพื่อนคนนี้ ดวงเหมาะสมกันไหมคะ เค้าเป็นคนเจ้าชู้รึเปล่า เคยมีคนทักว่าเค้าเป็นพวกเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ค่ะ
    ขอบพระคุณมากนะคะ ที่เสียสละเวลา
    ขออนุโมทนาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2007
  10. วังไม้แดง

วังไม้แดง สมาชิกใหม่

ผมเกิด จังหวัดกำแพงเพชรครับ วันที่ 6 มิ.ย. 2515 เวลา 11.05 น.
    1.อยากทราบเรื่องงานครับ
    2.เรื่องครอบครัวครับ
    ขอบคุณมากครับ

11. mlinrat

mlinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเกิด 2 สิงหาคม 2512 เวลา 10.45 น. ที่ชลบุรี ขอรบกวนถามดังนี้ค่ะ
    1.เรื่องการงาน
    2.เรื่องการเงิน (ตอนนี้กลุ้มใจเรื่องหนี้สินค่ะ)
    ขอขอบพระคุณมากค่ะ

12. ลายสิงห์

คุณลุงวาสนาดีจังครับ ดาวให้คุณแทบทุกตัวแล้วแรงด้วย ที่ว่ามีสาวๆเยอะนั้นท่าจะจริงเพราะในเรือนปัตนิมีดาวเยอะ แล้วดาวคู่ด้วยสิ ชะตามีดาวมฤตยูร่วมกับคู่มิตรจากเรือนปัตนิก็ต้องสูญเสียจากเรื่องนี้ แถมเจ้าเรือนปุตตะยังมากุมลัคนาเป็นคู่สมพลเข้าอีกทำให้ดาวมีกำลังมากขึ้น ย่อมส่งผลแรง
    เว้นแต่ว่าต้องหยุดเองอะคับ ตบมือข้างเดียวไม่ดัง

กิจการที่จะเริ่มใหม่ บอกไปอย่าโกรธกันนะ ไม่ค่อยดีนัก
    อนึ่ง ช่วงกลางเดือน พ.ย.50 ต้องระวังให้มากมีเหตุเสียเงิน และกิจการที่ลงทุนใหม่ก็ต้องระวังไปตลอดปีเพราะดาวกาลกิณีอยู่ในเรือนกดุมภะ มีโอกาสเสียเงินไปจนถึงวันเกิดปีหน้า ดังนั้น ถ้าจะให้แนะนำผมแนะนำว่าดูก่อนดีกว่ามังครับ หรือไม่ก็ลงทุนให้น้อยที่สุด คือดวงชะตามีแนวโน้มเสียเงินมากกว่าได้ ว่ากันตามที่ดาวแสดงอะครับ บางทีอาจจะเสียเงินเพราะสาวๆอีกก็ได้อยู่ในความหมายเดียวกันครับ

13. ลายสิงห์

1.การงาน ถ้าว่าความรุ่งเรืองจะสู้เมื่อปีสองปีที่แล้วไม่ได้ ตอนนี้มีเรื่องวิตกกังวลกับบริวารเพื่อนร่วมงานรวมทั้งผลตอบแทน ขณะนี้ก็ยังไม่มีปัญหามากนัก แต่จะเริ่มเครียดตั้งแต่กลางเดือนพ.ย.50เป็นต้นไป ให้ระวังสุขภาพด้วย โอกาสที่จะเปลี่ยนงานต้องหลังวันเกิดปีหน้า30 ม.ค.50 ไปแล้ว ปีนี้ยังหวังความก้าวหน้าไม่ค่อยได้นักครับ
    พื้นดวงการเงินคุณอีกหน่อยจะดีมากและมีรายได้หลายทางจัดว่ารวยคนนึงครับ
    2.ความรัก-ไม่ให้เวลาเกิดมาด้วย หาลัคนาไม่ได้ครับ แต่ถ้าดูจากดวงของคุณ
    ดูถ้าเพิ่งจะเจอกันระหว่างกันยา 48 ถึง ติลา 49หรือเปล่าครับ ระหว่างกันยา 50ถึงเมษา51 ก็มีวิวาทะกันบ้างแต่ไม่ร้ายแรงอะไรครับ
    ถ้าให้ดีต้องเอาเวลาตกฟากมาด้วยครับ

14. wayubut

wayubut Active Member

26 สิงหาคม 2007
    ของผมนะครับ เกิดวัน จันทร์ ที่ 1 เดือน กันยายน 2523 ปีวอก เวลา 23.30 กทม. ถ้าจะเปลี่ยนงานช่วงนี้จะดีไหมครับเพราะรู้สึกช่วง 2 ปีที่ผ่านมารู้สึกดวงแย่จนตลอดเลย
    อีกประมาณกี่ปีถึงจะมีโชคใหญ่ (จะมีโอกาศรวยกะเขาบ้างไหม)
    โปรดชี้แนะเพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการดำเนินชีวิต

15. ลายสิงห์

การงาน-จะเริ่มมีสิ่งใหม่ๆดีๆเกิดขึ้นในการงานของคุณ แต่จะเป็นไปอย่างช้าๆ มาในรูปของความวิตกกังวลไปด้วย เช่นอาจได้รับมอบหมายให้ทำบางสิ่งบางอย่างซึ่งจะดีในระยะยาว แต่ระหว่างนี้การงานยังไม่เจริญก้าวหน้า ตั้งแต่กลางเดือนนี้ไปให้ระวังการเจรจาติดต่อสื่อสารจะมีปัญหามีวิวาทะมากขึ้น กับเพื่อนร่วมงานบริวารใกล้ชิดก็เช่นกัน หลัง 16 พ.ย.50แล้วจึงมีความก้าวหน้าขึ้น
    การเงินลาภผลไม่ดีมีเหตุให้เสียเงินโดยไม่คาดหมาย การเงินจะสดวกขึ้นบ้างหลังกลางเดือนนี้ไปแล้ว แต่จะคาดหวังลาภผลรวยเบอร์ยังคงยากอยู่มาก
    โรคภัยประจำตัวมีเกณฑ์โรคที่มองไม่เห็น หมั่นตรวจสุขภาพด้วยครับ อุบัติเหตุผ่านไปแล้ว ระวังอีกที มิย.51 ครับ

16. ลายสิงห์

คุณคงเข้าใจผิดแล้ว ตามคิวนะครับ คนก่อนคุณเขามาตั้งแต่หน้า 1แล้วครับ เพียงแต่ข้อมูลไม่ครบเมื่อเขาให้มาแล้วผมก็ต้องให้เสร็จไปครับ ลองพลิกดูครับ อนึ่ง ผมจะตอบแต่ในกระทู้ครับ pm และอีเมล์ไม่สดวก

พอดีช่วงนี้ผมมีงานยุ่งภาระเยอะไม่ค่อยได้เข้ามาครับ พรุ่งนี้ก็ต้องตื่นแต่เช้าไปธุระอีกครับ แต่จะพยายามเข้าตอบทุกวัน ได้รายสองรายก็ยังดีครับ
    ใจเย็นนิดนึง ตอบแน่นอนครับ

17. หมีสนาม

หมีสนาม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    1.เกิดศุกร์ที่30/12/2531
    2.14.19
    3.กทม.

1.อยากถามเรื่องความรักค่ะ คนที่รออยู่จะสมหวังไหมคะ
    เขาเกิดพฤหัส27/4/2532 เวลาไม่ทราบค่ะ แต่ลักษณะขาว ตาโต สูง 165 นิสัย ใจร้อน คิดมาก มั่นใจในตัวเอง
    2.อยากทราบว่าเรียนทางด้านไหนถึงจะเหมาะกับตัวเองคะ??

ขอบคุณมากค่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  18. hugmomo

hugmomo สมาชิก

เกิดวันที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2521 เวลา 23.03 น กรุงเทพ
    ขอสอบถามเรื่อง 1.ความรัก 2.การงาน
    ขอบคุณค่ะ

19. pompom

pompom สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีค่ะ รบกวนช่วยดูดวงด้วยค่ะ เกิดวันจันทร์ที่ 31 มีนาคม 2523 ปีวอก เวลา 20.10น. ลพบุรีค่ะ อยากทราบว่า

1. มีโอกาสได้ทุนเรียนต่อ ป.เอกรึเปล่าคะ อีกนานไหม
    2. ความรักค่ะ คนที่ดูๆกันอยู่ จะมีทางลงเอยกันไหมคะ พี่เค้าเกิด วันอาทิตย์ 27 ธันวาคม 2507 ปีมะโรง ไม่ทราบเวลาจริงๆค่ะ

ขอบพระคุณมากนะคะที่ดูดวงให้ค่ะ

20. เล็กDD99

เล็กDD99 สมาชิก

รบกวนช่วยดูดวงให้ผมหน่อยครับ เกิดวันพฤหัสบดีที่ 11 พฤศจิกายน 2514 เวลา 07.05 น. จังหวัดขอนแก่น
    คำถามข้อที่ 1. การงานผมจะเป็นอย่างไรในอนาคตครับจะทำงานอยู่ที่เดิมหรือเปลี่ยนงานครับ 2. ผมจะพบเนื้อคู่ตอนไหนครับ รูปร่าง ลักษณะอย่างไรครับ ขอบคุณครับ