ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอตอบข้อ 2 ก่อนว่าโอกาสจะเจออีก ตั้งแต่ 16 พ.ย.50 ถึง 3 ธ.ค.51 ครับ
    เวลาตกฟากของแฟนไม่มีเลยไม่ทราบลัคนา ข้อ 1 เลยตอบไม่ได้ครับ

2. ลายสิงห์

การค้าการทูตท่องเที่ยวหรือไกด์ก็ดีแต่เป็นแบบไซด์ไลน์ดีกว่าเพราะจะไม่มั่นคงนักเพราะทำไปแล้วจะไม่คอ่ยมีความสุขนัก ผมว่าน่าจะเป็นงานครุอาจารย์ ทนาย ผู้พิพากษา โหราจารย์ แพทย์ งานด้านวิชาการ
    แต่ดูท่าทางแนวโน้มจะทำการค้าจะมากกว่าเพราะเป็นไปตามชะตานี้ไหวพริบปฎิภาณด้านการค้าดีมาก เสียแต่ว่าทำการค้าจะมีปัญหาขัดแย้งถูกคดโกงถูก
    หลอกได้ ต้องระวังให้มาก
    ความรัก-ต้องประสบกับความผิดหวังอกหักบ้างนะ แต่คู่ครองมีแน่ลักษณะรูปร่างสุงใหญ่หน้าผากใหญ่ผมบางเนื้อดำแดงค่อนข้างขาว ค่อนข้างใจร้อนและ ดุ เรากลัวเขา อายุ 22 จะมีความรัก(b-2love)

3. ลายสิงห์

ถ้าตั้งใจและเรียนทางนี้จบทางนี้งานศิลปบันเทิงจะประสบความสำเร็จอย่างสูงและมีชื่อเสียงด้วย อย่างไรก็ตาม ในอนาคตจะมีปัญหาหุ้นส่วนจนต้องแตกแยกกันออกไป ชะตาชีวิตขณะนี้ นับแต่เดือนนี้ไปจนถึงวันเกิด การเงินจะดีมากแบบเป็นทุกขลาภคือหนักเหนื่อยแต่เงินดี โดยเฉพาะช่วงปลายปีครับ

4. ิbannawat

ิbannawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาด้วยครับจะอยู่รอดหรือไม่

ขอถามตรงแบบฟันธงครับพี่ช่วยหน่อยชีวิตผมจะอยู่รอดหรือไม่ครับ ผมเกิดวันจันทร์ที่ 22 มีนาคม 2514 เวลา 20.40 เมียเกิดเวลา 12.00 - 01.00รุ่งขึ้นเป็นวันเสาร์ที่ ไม่ทราบว่า 8-9 มิถุนายน 2516 ตั้งแต่แต่งงานกันมาสิบปี เรียกว่าจะหมดตูดหมดตัว มาหลายหน ควรจะเลิกกันดีไหมครับ ชีวิตเค้าดีขึ้นแต่ผมแย่มากๆ ออกจากงานมาก็เพราะเมีย แต่ดันล้มเหลวตลอด ไม่ทราบว่ามีทางออกหรือไม่ครับ ตอนนี้ขายอาหารอยู่ก็ขายดีเสาร์อาทิตย์แต่ไม่เคยมีเก็บ ทำให้คนอื่นใช้หมด ค่าเช่าร้าน ค่าลูกน้อง ค่าเมีย ตายไม่บาปตายไปแล้ว จบปริญญาตรีมาไม่รู้เรียนมาทำไม ไอ้มศว.ศึกษาศาสตร์เนี่ยอย่าไปเรียนเด็ดขาดโคตรห่วย ที่เรียนก็เพราะโคตรซวยอีกและครับเข้าไปมั่วเอ็นสะท้านดันเสือกติด จะไม่เรียนด้วยความโง่ของผมเชื่อพระคุณพ่อแม่ บอกว่าเอ็งเรียนๆไปเตอะเดี่ยวไม่จบถ้าเรียนที่อื่นเลย ซวยมาจนทุกวันนี้เห้อ แค่อยากระบายให้เป็นอุทาหรณ์กับน้องๆ ตัดสินใจไปจะทำอะไรด้วยตัวเองจะได้ไม่โทษคนอื่น เวลาตัวเองล้มเหลว แบบผม ทั้งๆที่รู้ว่าไม่ดีช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ

5. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    12 ต.ค. 2523
    11.51 น. (ก่อน) เที่ยง
    กทม

1. อยากจะสอบถามเรื่องการงาน
    2. เรื่องครอบครัว

ขอบคุณมากครับ...

6. tamazz

tamazz สมาชิกใหม่

6 กันยา 2527
    เวลา10.00am
    1 ความรักจะสมหวังไหมครับ
    2 การเรียน
    ขอบคุณมากครับ...

7. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ขอขอบคุณ ท่านลายสิงห์มากๆครับ
    อยากจะรบกวนช่วยตรวจสอบให้ชัดเจนได้ไหมครับ คือจะลงทุนหุ้นกับพี่สาวเช่าที่ ทำที่รับฝากรถยนต์และล้างรถยนต์(คาร์แคร์)โดยที่ดินที่จะเช่าเป็นของ คุณอาผมเองครับจอดรถยนต์ได้ประมาณ 25 คัน สถานที่อยู่ที่ นครสวรรค์ครับ ขอขอบคุณมากครับ

8. narancia

narancia สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2005
    narancia

วันพฤหัสบดี ที่ 9 มีนาคม 2521 เวลา 05.55 กทม ครับ

9. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ น้องเกิดวันศุกร์ ที่ 3 มีนาคม 2532 เวลา 13.25 น. กรุงเทพค่ะ

พี่ช่วยดูดวงหน่อยค่ะ
    1. ตอนนี้น้องเรียนอยู่ปี 1 เภสัชศาสตร์ จุฬาค่ะ จะซิ่วมาเรียนหมอ ตอนนี้ร้อนใจมากไม่รู้จะทำตัวอย่างไรดี คือ กลัวสอบหมอไม่ติด ถ้าจะเลือกหมอก็ต้องอ่านหนังสือเอ็นโดยทิ้งเภสัชไปเลย แต่ถ้าอ่านครึ่งๆกลางๆคะแนนเภสัชอาจจะไม่ดี เอ็นหมอก็อาจไม่ติด ขอถามว่า ถ้าจะซิ่วมาเรียนหมอจะติดหมอหรือไม่ หรือควรเรียนเภสัชต่อไปดีค่ะ

2. ถ้าตามดวงบอกว่า สอบหมอไม่ติด จะมีวิธีแก้ให้ติดไหมค่ะ

10. ลายสิงห์

ชะตาพื้นดวงจะเจริญเติบโตก้าวหน้าอย่างค่อยเป็นค่อยไป
    ปีนี้การงานจะค่อนข้างดีโดยเฉพาะงานแบบเสี่ยงๆ อาจจะมีโชคหลังกลางเดือนพ.ย.50ไปแล้ว แต่ถึงได้มาก็จะหมดไปอย่างรวดเร็ว ครอบครัวจะไม่ค่อยมีความสุขนัก จะมีเรื่องเครียดการเงินตั้งแต่ 15 ก.ย.50 ไปถึง กลางเดือนพ.ย.50ไปแล้วจะเบาลง แต่ก็ยังมีปัญหาอยู่จนถึงเมษา 51 ปัญหาการเงินจะเบาลง

คู่ครอง ถ้ามีมักจากไป เพราะมีความขัดแย้งเกิดปัญหาจูจี้หึงหวงหรือชู้สาวได้
    คู่เป็นคนอารมณ์ร้อน ใจร้อน บางทีเข้าตำราแม่ผ้วลูกสะใภ้
    อาจมีโอกาสชอบพอผู้หญิงอีกครั้งช่วง 4 ธ.ค.51 ถึง 14 ธ.ค.52 ครับ
    คู่ครองมักเป็คนต่างถิ่งแดนไกล พบกันเพราะการเดินทางเป็นเหตุหรือมาจากเพื่อน ส่วนจะได้อยู่ด้วยกันตลอดไปหรือไม่ต้องเอาดวงเขามาพิจารณาร่วมกันครับ

11. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

เอามั้งๆ

ผม เกิดวันที่ศุกร์ 16 ก.ย. 2526 เวลา 11.20 เชียงใหม่
    (ไม่รู้บอกอย่างงี้จะมีคนเอาไปทำคุณไสยหรือเปล่าเนี่ย)

อยากถามว่า
    1. ผมจะเป็นเศรษฐีกับเค้าหรือเปล่า
    2. ผมจะมีอำนาจวาสนากับเค้าหรือเปล่า

งั้ยก็ช่วยหน่อยล่ะกันครับ

12. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมไปขยายความก่อน...อำนาจวาสนา ...หมายความวา....จะมีโอกาสเป็นใหญ่เป็นโตหรือเปล่า

13. ลายสิงห์

ที่ชักหน้าไม่ถึงหลังก็เพราะหน้าใหญ่และกว้างมากเลยชักไม่ค่อยถึงหรือเปล่า
    อิ..อิ การเงินมีรูรั่ว ชอบสังคม เพื่อนมาก บริวารรักใคร่ดี
    จริงๆการเงินตั้งแต่ 29 ส.ค.49จนถึง11 ธ.ค.49 น่าจะมีโอกาสดีๆเข้ามาแต่เหมือนมีวิบากกรรมมาขัดเสียงั้น อาจจะได้แต่ไม่เต็มที่นักหรือเปล่า หลังจากนั้นการเงินก็จะไม่ค่อยสดใส
    1 การเงิน-ช่วงที่รุ่งเรืองที่สุดจะอยู่ระหว่าง 30 ก.ย.52 ถึง 7 ก.ย.55 ช่วงที่ว่านี่ทำให้เต็มที่
    2.ชีวิตมีโอกาสประสบความสำเร็จครับ แต่ต้องเหนื่อยมากหน่อย ตั้งแต่อายุ 35 เป็นต้นไป การเงินจะไม่สะบักสะบอมอย่างนี้ แต่ก็ยังไม่ถือว่าดีมากนัก จะไปดีเอา อายุ 44 ไปแล้วจะสบายขึ้น เรียกว่าดีตอนปลาย ระหว่างนี้ก็สู้เข้าไว้
    ทำบุญให้มาก คุณมีพระสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ช่วงที่มีปัญหาหนักๆให้นั่งสมาธิ ทุกวัน ใส่บาตรอาทิตย์ละ 3 วัน วันเว้นวัน กับข้าวตามสบาย เป็นขนมปังก็ได้ เน้นทำน้อยแต่บ่อย แล้วเอาพระหลวงพ่อมาอธิษฐานขออะไรขอไป รับรองปัญหามีทางออก ขอให้เชื่อผม ผมลองมาแล้ว ได้ผลจริง

14. ลายสิงห์

ดวงนี้ถ้ารับราชการจะมั่นคงและเจริญก้าวหน้าดีกว่าอาชีพอื่น แต่มีวิบากคือมักขัดแย้งกับผู้ใหญ่ ถ้าเป็นอาชีพบริการบันเทิงหรือการเงินนานไปจะไม่มั่นคงนักคือมีแนวโน้มเปลี่ยนแปลงได้ แต่มีความมุ่งมั่นและมุมานะดี สามารถเจริญก้าวขึ้นสูงได้ อาจโยกย้ายไปอยู่ในต่างถิ่นแดนไกลหรือต่างประเทศ มักวิตกเรื่องความมั่นคง ช่วงนี้จะเครียดเรื่องการงานไปจนถึง15 ก.ย.50 ก็จะเริ่มมีปัญหาขัดแย้งเรื่องบ้านหรือรถ และเครียดเรื่องงานได้ ซึ่งจะกินเวลานานข้ามปีไปจนถึง ปีหน้า 28 เม.ย.51 เรื่องดีคือตั้งแต่ 15 พ.ย.50ไปจะมีเครดิตดีมาก อาจได้รับโปรโมทเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง ถ้าขอสินเชื่อจะได้รับการอนุมัติ มีผู้สนับสนุนช่วยเหลือ
    ส่วนดวงสามีดีมาก เป็นคนดีมีคุณธรรม การงานค่อนข้างมั่นคงแม้มีอุปสรรคบ้างแต่ก็ไม่น่ามีปัญหา สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองจะเจริญก้าวหน้าไปตามลำดับ มักไม่ตกต่ำถึงตกบ้างก็ไม่นาน การเงินดีมีรายได้หลายทางแต่เก็บไม่อยู่มักมีเหตุต้องใช้เงินหมดไป แต่ก็มีรายได้เข้ามาก ช่วง 21 มิ.ย.51 ถึง 8 ส.ค.51 การงานจะเจริญรุ่งเรืองมากและมีรายได้ดี นับว่ามีบุญวาสนาสูงคนหนึ่ง

15. ลายสิงห์

ต้องถามก่อนว่าเรียนอะไร และกำหนดการจบช่วงไหนเดือนอะไรจึงจะตอบได้ครับ
    ทำทัวร์หรือค้าขาย ทำธุรกิจโดยเป็นเจ้าของไม่ใช่ซ่อมเองก็ไปได้ครับ เรื่องบวชเป็นเรื่องดีควรสนับสนุน ส่วนจะอยู่ได้ตลอดหรือไม่ผมว่าไม่ได้ครับ สึกแน่

16. ลายสิงห์

ช่วงนี้จะยังดวงดียังไม่สุงมากไปจนถึง 4 ธ.ค.51 จะดวงตกไปบ้างจนถึง14 ธ.ค.52 ในระยะอันใกล้นี้ช่วงที่ดีมากที่สุดคือ 18 ก.ค.51 ถึง 17 ส.ค.51
    ถ้าทำงานบริษัทหรือราชการจะได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง
    จะค่อยๆรวยขึ้นตั้งแต่อายุ 35 เป็นต้นไป

17. Qiao

Qiao Active Member

เง้อกว่าจะดีตั้ง 35 เชียว เพิ่งจะ 25 เองแย่แน่ ๆ เลย
    ปล. นั่งสมาธิประจำค่ะ แต่ยิ่งนั่งเงินยิ่งหด ไม่รู้ทำไม อิอิ สงสัยหลวงปู่ต้องการให้อยู่อย่างพอเพียงแต่แอบไม่เพียงพอ ^^
    ขอบคุณนะคะสำหรับคำทำนาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2007
  18. misterp

misterp เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ขอขอบคุณครับที่กรุณาดูดวงให้ ผมเรียนคณะรัฐศาสตร์ บริหารัฐกิจ ม.รามคำแหงครับ ผมกะว่าจะให้จบเมษาปี 2551 ครับ คือวางแผนไว้ว่า ปีหน้าก็โดนเกณฑ์ทหาร ถ้ามีวี่แววว่าจะเรียนจบก็จะสมัครเลยครับ ขอคาราวะคุณลุงลายสิงห์ คือผมกำลังจะถามว่าผมจะได้บวชตลอดไปหรือไม่พอดีเลย แม่นจริง ๆ
    (คงไม่เป็นการถามหลายข้อนะครับ ถ้าในวินิจฉัยของคุณลุงลายสิงห์ว่าเกินสองข้อจากคำถามที่แล้ว ไม่ตอบคำถามผมก็ได้ครับ)

19. ลายสิงห์

ของผมต้องทราบเวลาเกิดนะครับ ถ้าไม่ทราบแน่นอนก็ต้องประมาณเอานะครับ

20. ลายสิงห์

ถ้าว่าจะร่ำรวยก็คงไม่มากไปกว่านี้นักครับ ช่วงที่ขึ้นสูงมากๆน่าจะผ่านไปแล้วดวงนี้เกี่ยวข้องกับอสังหาริมทรัพย์หรือมีการงานที่เกี่ยวข้องกับด้านนี้ ช่วงที่ชะตาขาขึ้นอีกก็ช่วงเดือนพ.ย.50 ถึง ธ.ค.51 ครับ ทำการใดก็สำเร็จหรืออุปสรรคน้อย มีผู้สนับสนุนดี
    ช่วงที่ต้องระวังสุขภาพมากที่สุดคือช่วง 30 ก.ย. 52 ถึง 10 ก.ค.53 ครับ