ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    ตอบครับ
    1. ถ้าเป็นงานที่มาจากทางไกลหรือต่างประเทศ หรือมีคนต่างชาติต่างภาษาเข้ามาเกี่ยวข้อง มีโอกาสได้ครับ แต่ก็จะลุ้นเหนื่อยหน่อย ถ้าเข้าหาผู้ใหญ่ให้ช่วยได้ก็จะสำเร็จได้งานครับ
    2. หลัง 14 เมษายนของปีนี้ไปดาวพฤหัสจรมาอยู่เรือนการเงินมีเกณฑ์ได้บ้านได้รถครับ ช่วงที่พฤหัสจรอยู่ตั้งแต่กันยา 60 ถึงกันยา 63 ดาวพฤหัสให้คุณครับ ทำอะไรโอกาสประสบความสำเร็จสูง แต่ที่แน่ๆ หลังวันเกิดปีนี้ถึงวันเกิดปีหน้าคุณได้ย้ายที่อยู่แน่นอนครับ
    3. ดาวการเงินและดาวการงานของคุณเกี่ยวข้องกับต่างประเทศครับ ถ้าได้ทำระยะแรกจะต้องฟันฝ่าอุปสรรคมาก แต่มีผลสำเร็จรออยู่ครับ

2. Era

ตอบครับ
    หาพระประจำวันพุธมาบูชาหรือพกติดตัวไว้ครับให้คุณได้การเงิน ผู้ใหญ่อุปถัมป์ แล้วก็อย่าลืมพระประจำวันเกิดด้วยครับ ให้คุณด้านลาภลอย

3. Era

ตอบครับ
    1. ได้อย่างที่ปราถนาแน่นอนครับ
    3. คุณเจอเนื้อคู่แล้วครับ ตั้งแต่ปีที่แล้ว ถ้าพยายามสานต่อ มีโอกาสสำเร็จครับ เพียงแต่ช่วงของปีนี้เธอจะเหมือนม้าพยศหน่อยครับ แต่ถ้าไม่ใช่ปีนี้ทั้งปีคุณมีโอกาสเจอในหน้าที่การงานครับ ตามดูดาวแล้วน่าจะเป็นต่างชาตินะครับ อาชีพเดียวกัน

4. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณมากครับที่มาตอบเพิ่มเติมให้ครับ สนใจดูละเอียดแบบส่วนตัว ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ติดต่อได้ทางไหนครับ

5. tong208

tong208 สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณครับผม

6. Era

ต้องขออภัยด้วยครับ เนื่องจากเวลาอันจำกัดจากงานประจำ และวันหยุดผมก็มีกิจกรรมที่ต้องทำ มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านครับที่ดูดวงกับผมทางไลน์ แต่ผมก็ไม่สะดวกที่จะตอบได้ตามเวลาที่เพื่อนสมาชิกถามคำถามมา ทำให้ผมรู้สึกเกรงใจเพื่อนสมาชิก การดูละเอียดแบบส่วนตัวจึงไม่สะดวก ขออภัยด้วยครับ

7. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ไม่เป็นไรครับ ที่ดูให้เท่านี้ก็ถือว่าเยอะแล้วครับ พอดีผมคิดว่าท่านรับดูเป็นอาชีพด้วยครับ เข้าใจผิดไป ต้องขออภัยด้วยครับ ไม่อยากรบกวนเวลาครับ ยังไงก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ได้สละเวลามาดูให้เป็นธรรมทานครับ ขอให้คุณมีความสุขสวัสดี สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการครับ ทีได้ดูไว้แล้ว ผลเป็นอย่างไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบไว้ในนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

8. QB.

QB. สมาชิกใหม่

เพศ หญิง
    เกิดวัด พุธ ที่ 16 มกราคม 2534
    ปีมะเมีย เวลาประมาณ 8 โมง 46 นาที

อยากรบกวนสอบถาม
    1. เหตุใดพอเจอแต่คนเอารัด เอาเปรียบเห็นแก่ตัว
    มีทางใดให้หลุดพ้นจากบุคคลจำพวกนี้บ้างมี คะ
    2. เหตุใดจึกลำบากใจอยู่บ่อยๆ ทั้งๆที่ความเป็นอยู่โดยรวมก็ไม่ได้ถือว่าลำบากอะไร
    3. ตอนนี้มีบุตรชาย 2 คน อยากทราบว่าจะมีบุตรทั้งหมดกี่คน แล้วบุตรแต่ละคนจะเลี้ยงยากไหม หรือควรชี้นำทางเขาอย่างไรดีค่ะ (ตอนนี้รู้สึกว่าลูกค่อนข้างดื้อและไม่เชื่อฟัง อาจจะด้วยวัยที่ยังเด็กของเขา บวกกับทางบ้านสามีค่อนข้างตามใจ กังวลใจว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ลูกจะไม่เชื่อฟังเรา หรือเป็นเด็กเกเรในอนาคตคะ)

9. ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ

ขอบคุณถ้าฟ้าฝนจะเป็นใจ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2013
    ดูส่วนตัวส่งข้อมูลให้ในกล่องข้อความนะคะ

ขอบคุณค่ะ

10. Era

ตอบครับ
    1. ดาวที่ปรากฎในดวงเปรียบเสมือนแผนที่กรรมเก่าของเราครับ ดาวประจำตัวคุณโดนดาวอริกุมแต่เป็นอริที่ไม่มีกำลัง อย่างมากก็ทำให้คุณรู้สึกเบื่อหน่าย อึดอัด อย่างที่คุณกำลังประสบปัญหาอยู่นี้ ไม่มีทางหลุดพ้นจากบุคคลเหล่านี้ได้ครับ เราแก้กรรมเก่าไม่ได้ แต่เราสามารถสร้างกรรมใหม่ที่เป็นกรรมดีเพื่อให้ความทุกข์ใจที่เรากำลังได้รับอยู่นี้ลดลงได้ คุณต้องหันหน้าเข้าหาธรรมะเพื่อฝึกจิตและใจให้ยอมรับกับสิ่งทำกำลังประสบอยู่ ฝึกจนจิตใจของเรารู้สึกว่าสิ่งที่เกิดกลายเป็นเรื่องธรรมดา หาอ่านข้อมูลหรือปรึกษาผู้รู้ในเว็บนี้ คนเก่งๆ มีเยอะครับ
    2. มองจากมุมโหราศาสตร์ ตนุลัคน์คุณคือราหูมาอยู่เรือนวินาสน์กุมกับเกตุเจ้าแห่งความวิตก กังวล คิดมาก ฟุ้งซ่าน แล้วเจ้าเรือนแห่งความสุขของคุณก็มาเป็นวินาสน์อีก ยังดีนะครับที่มีดาวพฤหัสแม่ทัพแห่งความดีงาม และได้ตำแหน่งมาตรฐานเป็นมหาอุจน์มาเล็งอยู่ ดาวที่อยู่ในมุมไม่ดีแก่ดวงชะตาจึงแสดงพลังไม่ได้เต็มที่ ที่กล่าวมาเป็นสาเหตุที่คุณกำลังประสบอยู่ครับ และจะเป็นเช่นนี้ไปตลอดชีวิตคุณ จังหวะไหนดาวให้คุณมาทำมุมดีกับตัวคุณก็จะรู้สึกเบาบางลงไป ตรงกันข้ามช่วงเวลาไหนดาวที่จรมาทำมุมไม่ดีให้โทษ คุณก็จะประสบกับภาวะเดิมอีก เป็นไปตามแผนที่ชีวิตกำหนดครับ วิธีแก้ก็ตามข้อ 1 ครับ
    3. ตามดวงคุณจะมีบุตร 4 คนครับ เลี้ยงยากทุกคน วิธีแก้ พอโตหน่อยก็ให้ส่งไปอยู่โรงเรียนประจำครับ

11. QB.

QB. สมาชิกใหม่

มีใครแย่กว่านี้ไหมค่ะเนี่ย 5555
    ยังไงก็ขอขอบคุณมากนะค่ะ

12. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูดวงให้ด้วยครับ
    เพศชาย เกิดวันเสาร์ที่ 23 พฤษภาคม 2513 เวลา 13.57น. เกิดที่กทม.
    1 งานที่ทำอยู่ จะมีโอกาศ เปลี่ยน หรือย้ายใหม่ ดีขึ้น ไหม คับ
    2 จะมีโอกาศไปทำงาน ในสิ่งที่รัก ที่ ชอบ ในอนาคตไหม คับ
    3 ผู้หญิงที่จีบ ตอนนี้ มี โอกาศได้ไหม คับ

13. Era

ตอบครับ
    1. ระหว่างอายุย่าง 49 ปีจนถึงอายุ 50 ปี งานคุณจะมีการเปลี่ยนแปลง หรือย้าย ไปสู่สิ่งที่ดีกว่าเดิม และมั่นคงกว่าเดิมครับ
    2. คุณไม่ได้ให้ข้อมูลไว้ครับว่ารักหรือชอบที่จะทำงานเกี่ยวกับอะไร ข้อนี้ต้องขออภัยครับ ผมตอบไม่ได้
    3. มีโอกาสครับ แต่คุณต้องทุ่มเทให้มาก ยอมเหนื่อยและให้เวลาหน่อยครับ

14. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัย ผม อยากไปทำงานศิลปะคับ

15. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

นางสาวเขมปัณฑา จันทร์จร เกิด 4 มิ.ย 2532 เวลา 11.19 น. ปีมะเส็ง วันอาทิตย์นครศรีธรรมราช ขึ่น1 ค่ำเดือน7
    1.จะหย่าขาดจากสามีได้มั้ยค่ะ
    2.หย่าต้องมาใช้นามสกุลเดิม ศิริสาขา ควรใช้ชื่อจริง ไหน ให้ดี เก่า อทิตยา กับ อรชพร
    3.พอตัดสินใจจะหย่า ตรวจเจอท้อง ชีวิตภายหน้าจะลำบากมั้ยค่ะ
    4.ทำยังงัยให้มีลาพลอยบ้าง จะได้มีเงินเก็บเลี้ยงลูกเอง

16. lamp002

lamp002 สมาชิกใหม่

เพศชายครับ เกิดวันที่ 15 ธันวาคม 2536
    ที่ อำเภอ บ้านดุง จังหวัด อุดรธานีครับ เป็นเช้าวันพุธ ตอนประมาณ ตี 04:04

1. เป็นโสดมานาน อยากทราบว่าจะนานอีกไหม
    2. การงานผม มีสิทธิ์ที่จะได้เป็นทหารไหมครับ หรือช่วยดูว่าการงานอะไรเหมาะสมที่สุดครับ

17. Era

ตอบครับ
    คุณจะได้ทำงานศิลปะแน่นอนครับ แล้วงานศิลปะจะนำชื่อเสียงและเงินทองมาสู่คุณ

18. Era

ตอบครับ
    1. ถ้าคุณตัดสินใจจะหย่าขาดก็ได้ครับ แต่เหมือนผมเคยบอกคุณไปแล้วว่า ถ้าคุณประคองให้พ้นช่วงราหูย้ายช่วงกุมภาพันธ์ปี 62 ชีวิตคู่ของคุณก็จะกลับมาเหมือนเดิม แต่ด้วยดวงชะตาคุณมีราหูอยู่เรือนคู่ครองเล็งตัวคุณอยู่เป็นดวงภินทุบาท หมายถึง ดวงแตกในเรือนคู่ เพราะฉนั้นชีวิตคู่ของคุณจะไม่ปกติเหมือนทั่วไป ตามดวงแล้วจะไม่หย่าก็ได้ครับ ยังไม่ถึงขั้นแตกหัก อาจยังคุยกันได้ แต่เหนื่อยหน่อย ต้องใช้ความอดทน
    2. ผมไม่ได้ศึกษาการตั้งชื่อหรือเปลี่ยนชื่อครับ พอมีความรู้นิดหน่อย แต่ตรวจสอบในทักษาพื้นดวงแล้ว ทั้งสองชื่อไม่มีอักษรที่เป็นกาลี แต่ทั้งสองชื่อก็ไม่มีอักษรที่เป็นศรี หมายถึง ความสุข ความสำเร็จ การเงิน ลาภผล อยู่ในทั้ง 2 ชื่อเช่นกัน อรชพร มีอักษรที่เกี่ยวกับความเหน็ดเหนื่อยเกี่ยวกับคู่ครองรวมอยู่ด้วย ยังไงก็ตามผมไม่ใช่ผู้ชำนาญด้านนี้ครับ วิเคราะห์ให้ตามที่ปรากฎในดวง ควรปรึกษาผู้ที่มีความรู้ด้านนี้จริงๆ ครับ
    3. ดาวการเงินของคุณเป็นเกษตรแลกเรือน ต่อไปภายหน้าจะมีความมั่นคงในการเงินครับ จะมีผู้ใหญ่คอยให้ความช่วยเหลือด้วย
    4. ให้หาพระประจำวันพุธมาบูชาหรือพกติดตัวครับ จะเสริมดวง ด้านโชคลาภ

19. Era

ตอบครับ
    1. ปีนี้มีโอกาสเจอครับ ประมาณเดือนพฤษภาคม
    2. คุณได้เป็นทหารแน่นอนครับ ถ้าอยากเป็น แต่ความก้าวหน้าคุณอาจจะช้ากว่าคนอื่นหน่อย

20. lamp002

lamp002 สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ แต่ผมเป็นทหารที่ประเทศไทยไม่ได้แน่นอนแล้วครับ ได้ใบดำไปเรียบร้อย อยากทราบว่าที่อเมริกาผมมีสิทธิ์ที่จะได้เป็นไหมครับ