ดูดวงฟรี

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Era, 11 กุมภาพันธ์ 2018.

1. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เป้นจริง ผมอยากทำมาก เป้นงานสุดท้ายในชีวิต ขอบคุณ

2. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผม คงทำเป้นงานสุดท้าย ในชีวิต หวังว่า จะสำเร็จ ขอบคุณมาก

3. Era

Era Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    ตอบครับ
    มีโอกาส 70% ครับ ถ้าเลือกได้อย่าเลือกทัพเรือนะครับ

4. ZA_ZA

ZA_ZA สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2007
    เพศ หญิง ค่ะ
    เกิดวัน พฤหัส ที่ 18 มีนาคม 2536
    ปีระกา เวลาประมาณ 11โมง 5 นาที กรุงเทพฯ

อยากรบกวนสอบถาม
    1. กำลังรอสัมภาษณ์งานอยู่ค่ะ อยากทราบว่าที่นี่มีโอกาสมากแต่ไหนคะ กำลังชั่งใจว่าควรสมัครที่อื่นด้วยหรือไม่
    2. ควรทำงานเลยหรือเรียนต่อเลยดีคะ
    3. ยังไม่เคยมีแฟนเลยค่ะ อยากทราบว่าคนที่คุยอยู่ตอนนี้เค้าดีและจริงจังกับเราไหมคะ เนื้อคู่จะได้เจอไหมคะ กลัวเหลือเกินค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะอาจารย์

5. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    สวัสดีครับ ขอรบกวนถามท่านเพิ่มเติมครับว่า ผมจะได้ทราบผลตอบรับเข้านายทหารสัญญาบัตรกองทัพเรือเมื่อไหร่ และจะได้ไปฝึกโรงเรียนนายทหารเดือนไหนครับ หน้าที่การงานของผมในกองทัพเรือสหรัฐจะก้าวหน้าดีไหมครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2018
  6. Era

ตอบครับ
    1. มีโอกาสได้งานครับ แต่ผลตอบแทนอาจยังไม่ถูกใจคุณ และอาจต้องเปลี่ยนงานอีก ดวงคุณต้องทำงานกับบริษัทต่างชาติ ข้ามชาติ หรือมีเพื่อนร่วมงานเป็นคนต่างชาติครับถึงจะดี ลองสมัครไว้หลายๆ ที่ ครับ ช่วงนี้ดาวการงานยังจรอยู่ในเรือนที่ไม่ให้คุณนัก แต่ก็ไม่เสีย กลางๆ ต้องเลยเดือนกุมภาพันธ์ปี 62 ไปแล้วดาวการงานคุณจะจรในเรือนที่ดี ตอนนั้นคุณจะได้งานที่ทำแล้วมีความสุขและรายได้ดีด้วยครับ และมีโอกาสได้ไปต่างประเทศเพราะงานด้วยครับ
    2. ดาวการงานของคุณให้คุณสูงส่ง หมายถึง หน้าที่การงานจะดี มีเกียรติ ส่วนดาวการศึกษาของคุณให้คุณทางด้านความมั่นคง แต่ ณ ช่วงเวลานี้ดาวทั้งสองต่างจรอยู่ในเรือนที่ไม่ให้คุณกับดวงชะตามากนัก แต่ชั่งน้ำหนักแล้วปีนี้ดาวการงานจะเด่นกว่า แต่ถ้าคุณจะเรียนต่อก็สามารถทำได้ หาที่เรียนไกลบ้านหน่อย หรือต่างประเทศไปเลย แต่ดูตามดาวเจ้าวัยแล้วเหมือนคุณจะไปทางทำงานมากกว่า
    3. ศึกษากันไปก่อนครับ ปีนี้ลัคนาจรคุณเล็งปัตนิ มีโอกาสเจอคนที่ใช่ครับ เนื้อคู่ของคุณจริงๆ จะมีอาชีพในเครื่องแบบ หรือวิศวกร หรือศัลยแพทย์ และเป็นชาวต่างชาติ หรือทำงานอยู่กับคนต่างชาติครับ ประมาณเดือนตุลาคมเรื่องความรักของคุณจะชัดเจนมากขึ้นครับ

7. ZA_ZA

ZA_ZA สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2007
    ขอบพระคุณมากๆค่ะอาจารย์

8. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

รบกวนดูให้น้องชายหน่อยค่ะ
    นายจิรพันธุ์ ศิริสาขา เกิด อาทิตย์ 27 ต.ค.2539 เวลา 08.39 น. แรม 1 ค่ำ เดือน 11 ปีชวด จ.นครศรีธรรมราช
    1.จะสมัครทหาร จะลง 3 จังหวัดชายแดน ลงหน่วยไหนดี
    2.เขาจะไปด้านทหารดีมากมั้ย

9. Era

ตอบครับ
    ทั้งสองกระบวนการน่าจะอยู่ระหว่างวันที่ 26 เมษายน ถึงวันที่ 5 พฤศจิกายน ของปีนี้ครับ คุณไม่ต้องกังวลเรื่องความก้าวหน้าครับ เพราะดาวอาชีพคุณเป็นศรีในทักษา หมายถึง ตราบเท่าที่คุณอยู่ในเครื่องแบบเจริญก้าวหน้าแน่นอน หน้าที่ใหม่การเงินจะเพิ่มมากขึ้น และความรับผิดชอบจะมากขึ้น คุณจะเหนื่อยกว่าเดิมมาก มีสองมุมที่เป็นไปได้ ถ้าคุณไม่ได้ผู้บังคับบัญชาที่เป็นผู้หญิงคอยสนับสนุน คุณก็จะเจอเนื้อคู่ในที่ทำงานใหม่ครับ

10. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ช่วยตอบให้อีกครั้งนึงครับ ขอให้คุณเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ ทราบผลยังไงแล้ว ผมจะมาแจ้งให้ทราบในนี้ครับ

11. Era

ตอบครับ
    1. ดูเหมือนจิตใจของน้องชายคุณจะไปทางน้ำ และไม่ชอบทัพบก แต่พิจารณาแล้วทัพบกจะให้คุณค่าทางความมั่นคง เป็นเป็นปึกแผ่น ตัดทัพเรือไปได้เลยครับ เพราะเป็นดาวเสื่อม ทัพอากาศเป็นดาวไม่เสียก็จริง แต่โดนทัพเรือซึ่งเป็นดาวเสื่อมกุมอยู่ ย่อมให้ผลความเสื่อมถึงกัน ไม่อาจหลีกเลี่ยงได้
    2. อาชีพทหารจะทำให้เขาก้าวหน้าเป็นคนมียศศักดิ์ มีตำแหน่ง มีชื่อเสียง แต่กว่าจะได้ยศศักดิ์ต้องต่อสู้ ฝ่าฟัน เหน็ดเหนื่อย แต่ประสบความสำเร็จได้ ให้เขาพยายามหลีกเลี่ยงแม่บ้านของผู้บังคับบัญชา อย่าพยายามขัดแย้ง และถ้ามีผู้บังคับบัญชาเป็นผู้หญิง ก็จะเป็นอุปสรรคต่อความก้าวหน้าของเขา ถามว่าจะไปได้ดีมากไหม ขอตอบว่า ไปได้ดีในระดับหนึ่งครับ ไม่ถึงกับดีมาก

12. khempantha

khempantha สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ
    เขาจะไปอากาศ จะแย่มากมั้ยค่ะ

13. Era

ตอบครับ
    ก็ไม่เรียกว่าแย่ครับ แต่ความก้าวหน้าความสำเร็จจะเป็นไปอย่างช้าๆ และอาจต้องไปทำงานไกลบ้านมากๆด้วย ข้อดีเลือกทัพอากาศดาวดวงนี้เป็นมนตรีในทักษา ก็จะมีผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน แต่ก็ต้องดูพื้นดวงที่ดูไว้ตอนแรกด้วยว่า ให้หลีกเลี่ยงการขัดแย้งกับแม่บ้านของผู้บังคับบัญชา และจะเจริญก้าวหน้าได้ช้ามากถ้ามีผู้บังคับบัญชาเป็นผู้หญิง ที่เลือกอากาศเพราะครอบครัวน่าจะมีส่วนสนับสนุนด้วยถ้าดูตามดาว

14. มิราอิ

มิราอิ สมาชิกใหม่

เกิด 29 มกราคม 2535 เวลา 10:00 (เช้า) กทม.
    สิ่งที่อยากทราบ คือ
    1. เรื่องการเงิน หลังจากนี้จะเป็นอย่างไรบ้าง โดยเฉพาะเรื่องการลงทุน เก็งกำไร จะเป็นช่องทางรายได้ที่ดี และดูแลครอบครัวได้มั้ย
    2. เรื่องคู่ชีวิต ในอนาคต ลักษณะเป็นอย่างไร อายุมากกว่าหรือน้อยกว่า แล้วจะพบเจอกันช่วงไหน และพบเจอกันได้อย่างไร
    ขอบคุณครับ

15. Looktann_mini

Looktann_mini สมาชิกใหม่

ขอดูส่วนตัวค่ะ

16. Piyanan

Piyanan สมาชิกใหม่

เพศหญิง
    เกิดวันพุธ 19 กมภาพันธ์ 2541 (ขาล) เวลา 08.50
    1. การงาน จะได้ทำงานเกี่ยวกับสายไหนคะ
    2. เรื่องคู่ครองค่ะ ปีนี้มีโอกาสที่จะมีคนเข้ามาไหมคะ แล้วจะเจอคนแบบไหน
    3.ครอบครัวจะอยู่กันพร้อมหน้า มีความสุขไมคะ

17. Era

ตอบครับ
    1. วาสนาคุณต้องเป็นไปแบบนั้นครับ ต้องต่อสู้ แข่งขัน ถึงจะได้มาซึ่งความสำเร็จ การเงินคุณจะโลดโผน พลิกแพลงครับ ไม่ปกติ บทจะได้มากก็มาก บทจะไม่ได้เลยก็มี แต่ได้มาก็ไม่เหลือครับ เป็นเงินหมุนเสียมากกว่า ระวังด้วยนะครับอย่าลงทีละมากๆ
    2. คุณจะพบคู่ที่มีหลักฐานมั่นคงครับ มีบุคลิกช่างพูด ช่างเจรจา เป็นคนมองการณ์ไกล รู้หลักนักปราชญ์ มีปฏิภานไหวพริบดี ปรับตัวเข้าได้กับทุกสถานการณ์ คุณจะเจอเธอคนนั้นประมาณปี 63 ครับ

18. Era

ตอบให้แล้วนะครับในข้อความส่วนตัว

19. Era

ตอบครับ
    1. อาชีพตามดาวของคุณ คือ ครู อาจารย์ เกี่ยวกับศาสนา นักกฎหมาย หรือแพทย์ถ้าเรียนมาทางสายนี้ จะเป็นอาชีพที่ต้องใช้หลักเกณฑ์ แต่ถ้าจะมาทางตัวแทน ค้าขาย นายหน้าก็มีโอกาส แต่ควรทำอยู่เบื้องหลัง เช่น ประกอบอาชีพค้าขายทางอินเตอร์เน็ต ค้าขายกับต่างชาติ ต่างภาษาจะดี
    2. ปีนี้ไม่มีครับ ถึงมีก็คบกันไม่ยาว ปีหน้ามีแน่นอนครับ ค่อนข้างจะเป็นคนพูดเก่งครับ
    3. เรื่องครอบครัว คุณต้องทำใจยอมรับครับ ว่าสิ่งที่เป็นอยู่เป็นกรรมเก่าของเรา

20. Tip002

Tip002 สมาชิกใหม่

ขอรบกวนด้วยค่ะ
    เกิด วันศุกร์ ที่3 ธันวาคม 2536 เวลา 13:44 เชียงใหม่
    มีโอกาส รับราชการทหารไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2018