ดูดวงเรื่องการเรียนให้หน่อยคะ ถือว่าทำบุญทำทาน ตอนนี้เครียดมาก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย smetwarun, 23 กุมภาพันธ์ 2012.

1. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ

กรุณาดูดวงเรื่องการเรียนให้หน่อยนะคะ
    ตอนนี้เรียนเตรียมแพทย์อยู่ที่อเมริกา ตอนนี้เรียนอยู่ ปี3 แล้วคะ
    หนูจะจบ ป.ตรี ตอนประมาณ ปี 2014 และจะสมัครเข้าเรียนโรงเรียนแพทย์

ตอนนี้เกรดหนูก็ย่ำแย่พอสมควร อ่านหนังสือมากขนาดไหน ก็ยังเหมือนเดิม
    วันๆนึงหนูอยู่ห้องสมุดอ่านหนังสือมากกว่าเวลานอนซะอีก
    แต่ผลสอบที่ได้กลับมานั้น มันชั่งไม่คุ้มกับการอดหลับอดนอน หรือความพยายามเลย

ตอนนี้เครียดมาก เพราะการรับนักเรียนเข้าโรงเรียนแพทย์ที่มหาลัยคัดยากมาก ต้องเกรดถึง.. ทำข้อสอบเฉพาะ.. เป็นอาสาสมัคร.. สอบสัมภาษณ์ และอื่นๆอีก

กรุณาช่วยดูดวงให้หน่อยได้ไหมคะ ว่าหนูจะเป็นแพทย์ได้อย่างตั้งใจหรือเปล่า
    หนูจะได้เข้ามหาลัยที่หนูอยากเข้าหรือเปล่าคะ (ปี 2014-2015)?
    จะมีอุปสรรคหรือไม่ อะไรบ้าง?
    มีคำแนะนำอะไรหรือเปล่าคะ?

ขอบคุณจริงๆคะ

2. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เอาคาถานี้ไปใช้ของพระอินทร์ ผมลองใช้ดูความจําดีขึ้น

สหัสสเนตโต ตาโต ๆ พันดวง
    เทวินโท คือ เทวดาผู้เป็นใหญ่
    ทิพจักขุง ก็คือ ตาทิพย์ ความรู้สึกเหมือนมีตาทิพย์
    วิโสทายิ แค่นั้น ใช่บ่อย ๆ ความจำจะดี ขณะเดียวกันถ้าหากว่าใครจะสอบอะไรก็ใช้ได้มันจะคล่องตัวเหมือนยังกับลอกข้อสอบเลย

เอาแค่ สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจังขุง วิโสทายิ แค่นี้นะครับ อันที่เหลือ เป็นความหมายครับ เครดิต

3. smetwarun

ขอบคุณคะ จะลองทำดูนะคะ

4. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ใช้ได้จริงๆนะครับมายืนยันอีกรอบผมอยู่เดนมาร์ค แล้วเพิ่งมารู้คาถานี้เอามาใช้แล้วความจําดีขึ้น จําศัพท์ได้มาก

5. smetwarun

แสดงว่าดีจริง ขอบคุณมากๆคะ จะสวดคืนนี้เลยคะ^^