ดูดวงให้ฟรี...เพื่อเป็นธรรมทานสำหรับคนที่มีความทุกข์และหาทางออกของชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aek9549, 8 มีนาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาด้วยนะครับ...ผมว่าคุณอย่าได้คิดมากไปเลยครับ...ถึงคุณจะหมดศรัทธาไปแล้ว..ผมเองก็วางเฉยครับ..ผมไม่นิยมทั้งสรรเสริญหรืออะไรก็ตามครับ...ผมได้มันมาหมดแล้วครับ...ท่านอื่นที่ดูกับผมโดนมากกว่าคุณอีกครับ..ไม่ว่าผู้หญิงหรือชาย...คุณลองไปสุ่มตัวอย่างได้ครับ...หรือเพื่อนๆท่านใด...แนะนำมาโพสต์ให้คุณธนเสฎฐ์รับทราบบ้างก็จะดีครับ...คุณวางตัวเป็นกลางซิครับ..อย่าได้มายึดติดคำพูดอะไรของผมหรอกไม่มีประโยชน์...ถ้าคุณไม่พอใจก็วางเฉยซะครับ...อย่าคิดมาก...ผมก็เป็นของผมแบบนี้ครับ..คงเปลี่ยนเพื่อใครไม่ได้หรอกครับ...ผมรู้ตัวดีว่าทำอะไรหรือไม่ทำอะไร....และก็ต้องขออภัยถ้าผมได้ล่วงเกินท่านครับ...ด้วยความเคารพจริงๆ....วันข้างหน้าถ้าคุณมีอะไรก็คุยกันได้เช่นเคยครับ...

2. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    วันนี้ขอโทรไปปรึกษา พี่เอกหน่อยได้ไหมค่ะ พอดีว่าจะปรึษาเรื่องงานหน่อยค่ะ พี่เอกสะดวกกี่โมงได้ค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ ^^

3. Aek9549

รบกวนเพื่อนๆท่านใดที่จะให้ผมทำนายทายทัก...เรื่องดวง..ขอเป็นโทรฯมาคุยกันปรึกษากัน..ผมจะสะดวกกว่าตอบทาง..PM..หรือทางเมล..น่ะครับ..ต้องบอกตามตรงน่ะครับ...ไม่ค่อยว่างเข้ามาจริงๆ...และบางท่านผมก็ไม่ได้ตอบ...และยังติดขัดเรื่องการพิมพ์ด้วยครับ...หวังเป็นอย่างยิ่งว่า...เพื่อนๆคงพอเข้าใจกันนะครับ...เพราะต้องตอบเรื่องลายมือ..เลขที่บ้าน...เลขรถ...และเรื่องอื่นอีกพอสมควร...จึงจัดเวลาที่ให้ได้เท่าที่พอมีครับ...อนุโมทนา สาธุครับ...

4. thanaphat rattana

thanaphat rattana สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2012
    เรียน ทุกท่านที่เป็นแฟนคลับหรือไม่อยากเป็นของพี่เอกนะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันล้วนแล้วแต่โดนกำหนดมาแล้วนะครับ การที่ผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบแล้วเขานำเอาสิ่งที่ท่านได้เหนือคนอื่นเขามีเหล่านั้นมาเผยแพร่นั้นเป็นสิ่งที่ดี อย่ายึดมั่นถือมั่นในตัวเองนะครับปล่อยว่างแล้วมองกว้างๆๆผมจะไม่โทษใครนะครับทุกสิ่งทุกอย่างมันมีที่มาที่ไปและมีสาเหตุนะครับ ขอให้ทุกท่านรู้จักตัวเอง ดูตัวเอง ก็จะเข้าใจธรรมนะครับ
    เข้าใจตัวเองให้มากนะครับ

5. noawarat pakdee

noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    วันเสาร์ อาทิตย์ ทำงานหรือเปล่าค่ะ ไม่อยากโทรไปรบกวนช่วงกลางดึกค่ะ
    มีเรื่อง ไม่สบายใจเยอะมาก อยากปรึกษาค่ะ

6. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    โทรฯมาแแล้วจ๊ะ

คุณเอกเป็นคนตรงค่ะ ตรงมากๆ จนบางครั้งอาจจะกระทบใจของเพื่อนๆบางคนที่คาดหวังกับตัวคุณเอกในลักษณะพ่อพระใจดีมีเมตตา กรุณา ฯลฯอีกมากมาย แต่ต้นพุทธอยากบอกว่าคุณเอกก็คือคนธรรมดาที่เหนื่อยเป็น เครียดได้และไม่ต่างอะไรมากมายกับเราๆ หรือหากจะต่างก็อีตรง ความอดทนหละค่ะ เพราะวันๆนึงแกคงรับโทรศัพท์ซะจนปวดหูใช้ญาณเพ่งช่วยพวกเราซะจนเหนื่อยและอาจจะเหนื่อยมากมายกับเพื่อนนักลอง(กรณีมาลองของไม่ใช่มาปรับทุกข์)เพราะฉะนั้นในเมื่อคุณเอกเองก็ไม่เคยเรียกร้องอะไรเป็นการตอบแทนแถมยังพยายามช่วยประหยัดค่าโทรศัพทฺ์ของเพือ่นๆโดยการสรรหาโปรโมชั่นต่างๆมาเอื้อเฟื้อในการโทรกลับอีกต่างหาก ก็อยากจะให้เพื่อนๆที่อ่านหรือกำลังจะโทรฯหาคุณเอกทำความเข้าใจด้วยนะค่ะ เพราะหมอดูบางรายนอกจากจ่ายค่าดูแล้วยังด่าว่าให้อีกมันยิ่งกว่าไหม๊ค่ะ เสียตังค์ไปให้เค้าด่าเนี่ย เอาเป็นว่าลองพิจารณาดูตามเหตุตามผลกันด้วยวิจารณญาณที่ทุกคนมีจะดีกว่าค่ะ ปัจจัตตังคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  7. ไปสู่ดิน

ไปสู่ดิน สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2012
    ขออนุญาตโทรไปดูดวงด้วยคนค่ะ

วันนี้จะขออนุญาตโทรไปดูดวงด้วยคนค่ะ ถ้าไม่ติดก็ขอโทรต่อไปด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ สาธุกับบุญกุศลที่สร้างนะคะ

8. Aek9549

ธรรมรักษาครับ....ยินดีครับ...มาสนทนาได้ครับ...สาธุครับ..

9. Aek9549

ผมทำงานไม่มีวันหยุดครับ...ไม่เป็นการรบกวนเลยครับ...ผมยินดีเสมอครับ...ถ้าผมไม่เหนื่อยจากงานที่ทำจริงๆ...ผมจะแบ่งเวลาเป็นดังนี้ครับ....
    1.จะเป็นการทำงานตามปกติของผมครับ...ตั้งแต่วันจันทร์ถึงอาทิตย์ ครบเต็มเจ็ดวันครับ....
    2.หลังเลิกงานแล้วประมาณหกโมงเย็น..ขับรถกลับที่พัก...ทำธุระส่วนตัว..อาบน้ำ กินข้าว..จัดตารางงานของวันทำงานต่อไปและตอบกระทู้กลับของเพื่อนๆ..กระทู้ใหญ่ๆก็จะมีเรื่องเลขที่บ้าน..ลายมือ...เลขรถ..เป็นต้นครับ...หลังสามทุ่มไปแล้วจึงรับดูดวงให้กับเพื่อนๆครับ...จนถึงเที่ยงคืน...หลังจากนั้นผมก็ต้องปฏิบัติธรรมเช่นกัน..เพื่อจะได้เติมเต็มบารมีของเรา...และได้นำมาช่วยเหลือผู้อื่นต่อไปครับ...และบางครั้งอาจจะยาวเลยไปถึงตีสองสามสี่ก็เคยมีมาแล้วครับ...สำหรับเพื่อนไทยในต่างแดนครับ...เพราะด้วยเวลาต่างกันครับ..
    3.การดูดวงของผม..ไม่จำกัดเวลา พูดคุยกันจนกว่าจะเคลียร์หรือเข้าใจแจ่มแจ้งหรือหายกังวลข้อสงสัยของแต่ละบุคคลครับ...และยังมีเพื่อนไทยในต่างแดนด้วยครับ....ครบทุกทวีปแล้วครับ....ผมเป็นคนตรงไปตรงมาไม่อ้อมค้อม...และบางครั้งคำพูดของผมอาจจะได้ล่วงเกินท่าน..ขอให้เข้าใจในเหตุและผลของกันและกันครับ...เพราะผมจะพูดคุยกับทุกคนเหมือนเป็นเพื่อนพี่น้องกันครับ...ไม่มีเจ้ายศเจ้าอย่างครับ...เพราะผมก็คนธรรมดาแค่นั้นเองครับ...ไม่ได้เป็นผู้วิเศษมาจากไหน...แค่พอมีความรู้นำมาช่วยเหลือกัน..เป็นธรรมทานครับ..ไม่เสียเงิน..และไม่มีเรื่องเสื่อมเสียและเสียหาย...ไม่ว่าท่านนั้นจะเป็นหญิงหรือชายครับ...
    4.หลังจากผมทำนายทายทักให้แล้ว...ทุกท่านต้องใช้ปัญญาของทุกคนในการไตร่ตรองในเหตุและผล...และสามารถนำไปเปรียบเทียบดวงของแต่ละท่านที่เคยดูดวงมาแล้วก่อนหน้าที่จะมาดูกับผมครับ...ผมให้พิสูจน์ครับ....เพราะสิ่งที่ผมแนะนำ..ต้องมีธรรมะของพระพุทธองค์มาประกอบด้วยเสมอ...ขอเราอย่าทิ้งธรรมครับ...
    5.หากท่านมีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติมก็สามารถโทร.ฯมาคุยเพิ่มเติมได้ครับ..ไม่ต้องเกรงใจครับ...ผมตั้งใจที่จะช่วยเหลือเท่าที่ความรู้ของผมพอมีครับ....
    6.ผมตอบให้ได้ทุกคำถามของแต่ละคน...และจะสงวนไว้บางคำถามว่าไม่ตอบให้ครับ...และจะมีเหตุผลอธิบายให้เข้าใจเสมอครับว่าเพราะอะไรครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2012
  10. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานเลยนะคะคุณเอก

11. kotak50

kotak50 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องทุกข์ใจ มีปัญหาในชีวิต คงต้องขอรวบกวนคุณเอก
    ดูดวง และแนะวิธีแก้ไข ให้นะครับ ขออนุญาตโทรไปรบกวนด้วย
    ขอบคุณครับ และอนุโมทนา.....สาธุๆๆๆกับผลบุญของคุณเอกครับ

12. Aek9549

อนุโมทนา..สาธุนะครับคุณอ้อ...เพื่อนที่อยู่สุโขทัยที่เปิดร้านขายกาแฟ...ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ...แล้วเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างหรือเปล่า..ฟังดูแล้วเหมือนเพื่อนคุณอ้อ...เค้าคงสบายดีนะครับ...เห็นเชิญชวน..ถ้าผ่านไปแถวนั้นให้แวะชิมกาแฟที่ร้านได้..ไม่รู้ว่าน้ำท่วมหรือเปล่า...ฝากบอกเพื่อนธรรมด้วยนะครับ...ธรรมรักษาครับ...

13. Aek9549

ผมยินดีเสมอครับ...เผื่อพอมีอะไรที่ผมช่วยเหลือได้ครับ...อย่าได้เกรงใจครับ...เวลาของคนเราเหลือน้อยลงทุกที...รีบทำความดีไว้เสียแต่วันนี้..วันข้างหน้าจะได้ไม่เดือดเนื้อร้อนใจอย่างที่เป็นมาครับ....สาธุครับ..

14. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ดูเหมือนว่าคุยกับคุณเอกแล้วเค้าสบายใจขึ้นมาก
    ตอนนี้เริ่มขายเครื่องสำอางค์ สั่งมาจากเกาหลี กับอเมริกา
    แต่เค้าไม่ได้เล่านะคะ ว่าคุยอะไรบ้าง
    แค่มาบอกในเฟสบุกสั้นๆ ตามรูปนี่ละคะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      24.9 KB
      เปิดดู:
      66
  15. Aek9549

อนุโมทนา สาธุ..ธรรมรักษาครับ...ขอให้กิจการเจริญก้าวหน้านะครับ...ได้เงินมาแล้ว..อย่าลืมแบ่งเงินไปทำบุญด้วยนะครับ...จะได้ไม่ติดขัด..มีกิน มีใช้ มีเก็บครับ...

16. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะเอกค่ะ ต่ายเอง เพิ่งเห็นกระทู้ พอดีต่ายอ่านชื่อ (เห็นคนเรียกว่าคุณเอก) เลย อ่านอายุ แล้วก็เข้าไปในรูป

ไม่ได้เข้ามาเป็น หน้าม้านะค่ะ แต่คุณเอกคนนี้ ที่เคยดูให้เรานานมากแล้ว (จำ usernamewไม่ได้จริง เพราะตอนนั้นไม่เชื่อ) คิดว่าโทรไปเล่นๆดีกว่า

มีคนอีกหลายคนที่เราเล่าให้ฟัง แล้วอยากได้เบอร์คุณเอก เราก็ไม่ให้เขานะ เพราะกลัวประเภทของฟรี (อย่างที่เคยให้)

ขอบคุณคุณเอกมากนะค่ะ ที่เคยแนะนำไว้

ส่วนเรื่องการนั่งสมาธิที่เคยสัญญาไว้ตั้งแต่หลายปีก่อนโน้นนนนนนน ตอนนี้ ทำจริงจังแล้วนะค่ะ ตั้งแต่รับปากตอนเรื่องพ่อ

พอดีเพิ่งอ่านหน้าแรกนะค่ะ ไม่ได้เข้ามาเชียร์คุณเอก แต่ว่า คนที่ คุณเอกว่านั้น คุณเองพูดอะไรไม่ดี หรือทำอะไรผิดหรือเปล่า

คุณเอก ก็เป็นคนธรรมดาคนนึง คนปฎิบัติธรรม ไม่ใช่พระอิฐพระปูน นิสัยเขาเป็นคนพูดตรง (เพราะเราโดนด่ามาแล้ว )

ส่วนเพื่อนเราที่โทรไปลองของฟรีก็โดนด่า (จนโทรมาด่าเราอีกที ) 55555

หมายเหตุ เมื่อไหรจะดูให้ลูกต่ายเนี่ย สงสัยไม่ว่างแล้วมั้ง รับจนสายร้อนแล้วเนี่ย

เราเองโทรไปหลายทีอยู่ ร้องไห้โทรไปก็เคย (เข้าใจว่า ตอนนี้คุณเอกคงไม่ว่างรับสายแล้วล่ะค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  17. yoyokitty

yoyokitty สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2012
    สวัสดีค่ะ...หนูกำลังทุกข์ใจมาก..ขอดูดวงด้วยได้มั้ยค่ะ..ขอบคุณค่ะ

18. Aek9549

ได้ครับ..แต่ต้องหลังสามทุ่มไปแล้วน่ะครับ....

19. Aek9549

ตอนนี้ก็ว่างเหมือนเดิมครับ....แต่ต้องหลังสามทุ่มไปแล้วครับ....จนถึงเที่ยงคืนครับ...แล้วต่ายตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง...เห็นเงียบไปนานเลยนะเรา...

20. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ต่ายเกรงใจนะค่ะ ไม่กล้าโทรไปรบกวน (ไม่ใช่ไม่มีเรื่องทุกข์แล้วลืมคุณเอกนะคะ ) อยากจะโทรทักทายก็เกรงใจ (เอาเป็นว่า ต่ายโทรไปทักทายได้ละกันนะค่ะ ) แต่ช่วงนี้งานเยอะนะค่ะ ขนาดว่าจะนั่งสมาธิทุกวันตอนนี้ยังไม่สะดวกเลยค่ะ(นอกจากบางวันโชคดีหน่อย ตื่นมาตี 3 ถึงได้นั่ง) เจริญสติระหว่างวัน ก็ลืมด้วย (เพราะยุ่งมากนะค่ะ) เดือนนี้ ปฎิบัติธรรมถอยลงนะค่ะ