ดูดวงให้ฟรี...เพื่อเป็นธรรมทานสำหรับคนที่มีความทุกข์และหาทางออกของชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aek9549, 8 มีนาคม 2012.

1. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับคุณเอกสบายดีไหมครับแวะมาเยี่ยมเยียนเป็นกำลังใจให้คุณเอก
    ขอให้เจริญธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ :cool:

2. Goi

Goi Active Member

31 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณมากครับพี่เอกที่แนะนำขอให้เจริญในธรรมนะครับ:VO

3. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    คุณเวซซ์ก็เช่นกันนะครับ...ขอให้บารมีธรรมสูงยิ่งๆขึ้นไปนะครับ....

4. Aek9549

อนุโมทนา สาธุ...ธรรมรักษาครับ...

5. kookai1

kookai1 สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีค่ะ ขอรบกวนช่วยดูดวงให้ด้วย ทำอย่างไรเราถึงจะลืมเขาได้และตอนนี้เขาคิดอย่างไรกับเราอยู่ค่ะ

6. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    หลวงพ่อเงิน

สวัสดีค่ะคุณเอก ต้นพุทธค่ะ วัยก่อน(พฤที่4ตค)คุณเอกแนะนำให้ฝากตัวเป็นศิษย์กับหลวงพ่อเงินเพราะที่บ้านต้นพุทธมีองค์ท่านไว้บูชาอยู่ก่อนแล้ว จากนั้นเช้ามา(ศุกที่5ตค)ก็หาบทสวดท่านในเน็ต และค้นหารูปท่้าน เนื่องจากอาศัยเน็ตบ้านน้องข้างๆบ้านซึ่งเปิดเป็นร้านขายเสื้อผ้า ขณะกำลังจดบทสวดของหลวงพ่อ(เนื่องจากตั้งแต่มีท่านมาประดิษฐานที่บ้านก็ไม่เคยสวดมนต์บทของท่านเลยเพราะไม่มี ก็วางท่านไว้ที่โต๊ะหมู่บูชา สวดมนต์ไหว้พระแบบเหมารวม)น้องเจ้าของร้านก็เอาเงิน200บ.มาให้แล้วบอกให้ใส่ลงไปในเก๊ะก่อนเนื่องจากลูกค้าคนที่กำลังชมสินค้าอยู่เป็นรายที่ซื้อยากและไม่เคยซื้อเลย ต้นพุทธก็เลยถือเงินสองร้อยบาทเอาไว้แล้วอธิฐานตามบทสวดของหลวงพ่อเงิน(ครั้งแรกในชีวิตที่สวดบทของท่าน)แล้วขอกับท้่านว่า หากน้องเจ้าของร้านขายได้2000บ.ภายในวันนี้ พรุ่งนี้ลูกจะไปทำบุญค่าน้ำค่าไฟที่วัด และขอถวายอานิสงค์ของการชะระหนี้สงฆ์ในครั้งนี้ให้กับหลวงพ่อโดยไม่แบ่งปันให้กับผู้ใด สาธุๆๆ
    ตกค่ำของวันเดียวกัน น้องเจ้าของร้านเดินมาบอกว่า ยอดขายวันนี้ ไม่น่าเชื่อว่าจะมากระเตื้องหลังบ่าย 3 โมงเย็น จนปิดร้าน เกือน3ทุ่ม ได้เงินมาประมาณ2200
    และแล้ว10โมงเช้าของวันนี้ (เสาร์ที่6ตค) เรา2คนก็ไปทำบุญค่าน้ำค่าไฟที่วัดและถวายบุญให้กับหลวงพ่อเงินตามที่ได้พูดไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
    ขอบคุณ่คุณเอกมากนะค่ะ ที่แนะนำ แล้วอานิสงค์ยังส่งไปถึงน้องข้างบ้าน ตัวต้นพุทธเอง และวัดใกล้บ้าน ขอยกอานิสงค์จากธรรมทานครั้งนี้ให้คุณเอกล้วนๆด้วยเช่นกัน บุญรักษาค่ะ ................................พี่ต้นพุทธ

7. Aek9549

เรื่องความรัก...ถ้าจะตอบ..คำตอบก็ง่าย...บางคำตอบก็ยากทำใจ...กลับไปอ่านได้ที่หน้า 4 ครับ...แล้วก็เว็บของดังตฤณ..จะตอบเรื่องความรักกระจ่างได้ดีทีเดียวครับ....หรือตามลิงค์นี้ครับ...ผมหาไว้ให้แล้วครับ...
    <table id="post6476408" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">
    </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #77 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> Altis1850
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 7 Times in 7 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 743
    ได้รับอนุโมทนา 1,966 ครั้ง ใน 462 โพส
    พลังการให้คะแนน: 188 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_6476408" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> เกี่ยวกับเรื่องของชีวิตคู่ความรัก....ให้เข้าไปอ่านได้ที่เว็บดังตฤณ..ตามลิงค์นี้ครับ.

dungtrin.com - ดังตฤณ

จะตอบเกี่ยวกับเรื่องความรักได้ดีครับ....ผมจะทยอยเล่าประสบการณ์ให้ฟังไป เรื่อยๆครับ....ตราบที่พอมีเวลา....ผมเองพิมพ์ไม่ค่อยถนัดนัก..เพราะสมองมัน คิดไวไปหน่อย...มือเลยตามไม่ค่อยทัน....ไม่ว่ากันนะครับ....เพราะถ้าจะเล่า กันจริงๆคงเป็นหนังสือได้หนึ่งเล่มแน่ๆครับ.....ผมไม่มีส่วนได้เสียเกี่ยว กับเรื่องเงิน..หรือไม่ได้เชียร์อะไรนะครับ...เพียงแต่ของเขาดีจริงเลยต้อง การให้ไปหาอ่านกันเพิ่มเติมครัับ.....

รายชื่อหนังสือ

วิธีอ่านหนังสือ :

1. นำเม้าท์ไปวางบนหน้าปกหนังสือครับ

2. ชื่อหนังสือแต่ละเล่มจะปรากฏขึ้นมา ให้กดที่ชื่อหนังสือได้เลยครับ

ถ้าพบปัญหาในการเลือกหนังสือจากรูปปก กรุณากดที่นี่ครับ

* รายชื่อหนังสือรวมทั้งของคุณดังตฤณ และของสำนักพิมพ์ฮาวฟาร์ครับ

[​IMG]รักแท้มีจริง

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน ชนะกรรม

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]การ์ตูนกรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]7เดือนบรรลุธรรม

[​IMG]ทางนฤพาน

[​IMG]วิปัสสนานุบาล

[​IMG]มีชีวิตที่คิดไม่ถึง

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 1

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 2

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 3

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 4

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 5

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 6

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 7

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 8

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 9

</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  8. Aek9549

<table id="post6476408" class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" align="center" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_6476408" style="border-right: 1px solid #FFFFFF">
    [​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 1

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 2

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 3

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 4

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร (ฉบับปรับปรุงใหม่ 2550)

[​IMG]ดังตฤณสอนน้อง

[​IMG]ดังตฤณ วิสัชนา : ฉบับ

[​IMG]ข่าวน่ากลุ้ม

[​IMG]รู้เฉพาะตน

[​IMG]วาทะดังตฤณ ฉบับ

[​IMG]ณ มรณา

[​IMG]ผิดที่ไม่รู้

[​IMG]คู่มือกรรมพยากรณ์

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัวฉบับคัดสรร

[​IMG]ดูจิตปีแรก

[​IMG]เสียดาย...คนตาย ไม่ได้อ่าน ฉบับปฏิรูป

[​IMG]มาเฟียพลังจิต

[​IMG]ลายเซ็นจักรพรรดิ

[​IMG]โลกาวินาศ

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว ฉบับอยู่สบายไปสบาย

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Altis1850 : 30-07-2012 เมื่อ 09:13 PM
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px; border-top: 0px" align="right"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> </tr> </tbody></table>

9. justpor

justpor สมาชิก

คุณเอกค่ะ

พอดีกำลังกลุ้มใจ เรื่องร้านขายของของสามีที่เช่าเค้าอยู่ค่ะ ทางเจ้าของเค้าขอเปลี่ยนแปลงสัญญาเช่า แลเวรู้สึกว่าเค้าเอาเปรียบมากเกิน ไม่เช่าต่อก็ไม่ได้ลงทุนไปเยอะมาก ไม่รู้จะทำยังงัยดี วันนี้ขอโทรไปปรึกษาได้ไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

10. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอกคะ อ้อจะรบกวนสอบถามเรื่องทะเบียนรถได้ไหมคะ

11. Aek9549

ยินดีครับ....แต่ต้องหลังสามทุ่มไปแล้วนะครับ....ธรรมรักษาครับ

12. Aek9549

ว่ามาได้เลยครับ...จัดไป....

13. Vezz

ขอบคุณ คุณเอกมากครับ ผมมาคิดย้อนดูแล้วผมประมาทเอง
    จะจำไว้เป็นบทเรียนครับ ครั้งที่สามแล้วในชีวิตทั้งๆที่มันเป็นของเล็กน้อย
    ผมฝากรูปมาให้ดูด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  14. Aek9549

เป็นรูปเกี่ยวกับอะไรหรือครับ....ผมไม่ทราบจริงๆครับ....

15. Vezz

ขออนุญาตนำลายยันต์ออกนะครับหากคนไม่ดีเห็นข้อความนี้แล้วเกรง
    จะเอาไปใช้ในทางที่ไม่ผมขอตอบทาง pm ดีกว่า
    ขอให้คุณเอกเจริญธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ :d

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012
  16. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณค่ะ ยังไม่มีโอกาสโทรหาเลยค่ะ เพราะบางทีก็คิดว่าไม่มีปัญหา แต่บางทีก็ยังสงสัย กำลังหาหนทางช่วยให้การสวดมนต์ภาวนาของตัวป้าเอง ได้รับอานิสงฆ์สูงสุดทั้งต่อตัวเองและก็ภพภูมิ ทั้งหมดอะค่ะ โดยเฉพาะให้ถึงเจ้ากรรมนายเวร มีอะไรแนะนำป้าด้วยนะคะคุณเอก ขอบคุณค่ะ

17. delkung

delkung Active Member

5 มิถุนายน 2008
    อยากโทรไปปรึกษาบ้างจะได้ไหมค่ะ
    แล้วคุยทาง pm จะดูได้ไหมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2012
  18. Aek9549

โทรฯมาได้ครับ..แต่ต้องหลังสามทุ่มไปแล้วน่ะครับ...บางทีผมอาจจะเหนื่อยจากการทำงาน...หรือไม่มีสมาธิ..ก็จะบอกให้ทราบครับ...เพราะเวลาที่มีให้ก็จะน้อยลงไปทุกทีหรือไม่ได้เข้ามาพูดคุยอะไรกัน...อาจจะได้ไปทำงานต่างประเทศเสียก่อนน่ะครับ..

19. Aek9549

อนุโมทนา สาธุครับ....ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน...คนอื่นหมื่นแสนหรือจะสู้มานะตนครับ...

20. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอกคะ อ้อจะโดนผ่าพุง ต้นเดือนหน้าแล้วค่ีะ
    ปวดท้อง ปวดบิด มาเป็นปี ปวดอยู่เรื่อยๆตรวจยังไงก็ไม่เจออะไร

วันอาทิตย์ที่แล้วไปร่วมทำบุญไถ่ชีวิต โคกระบือมา
    พอถึงวันพุธ ปวดท้องอีกครั้ง คราวนี้ไปตรวจซ้ำอีกครั้ง หมอบอกเจอนิ่วในถุงน้ำีดีเฉยเลย T_T

เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ