ดูดวง-เบิกกรรมฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ไม่มีค่าครู อ.ตันติปาละ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ตันติปาละ, 23 มิถุนายน 2012.

1. ตันติปาละ

ตันติปาละ เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เช้า 12.30 น.
    ดึก 22.30 น.
    ดูดวง-เบิกกรรม สดถามหน้าแชท ตอบหน้าไมค์ คนละ 1 คำถาม ที่กายสิทธิ์เรดิโอ www.kayasit.com ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ไม่มีค่าครูด้วย แต่ขอให้ทำตามกติกา

ห้องแชทเว็บกายสิทธิ์ http://www.kayasit.com/bbs/plugin.ph...ng007_shoutbox
    รับฟังผ่าน http://radio2.serverradio.net:8330/listen.pls
    ฟังผ่านหน้าเว็บกายสิทธิ์ดอทคอม เว็บบอร์ด กายสิทธิ์ดอทคอม - Powered by Discuz!
    กติกาการถาม
    1.เรื่องดวงบุคคล แจ้งเลขท้าย 3 ตัวของบัตรประชาชน หรือ วันเดือนปีเกิด
    2.ดวงบุตร แจ้งเลขท้าย 3 ตัวของบัตรประชาชน หรือ วันเดือนปีเกิด

2.เรื่องสถานที่
    2.1 แจ้งเลขท้ายโฉนดที่ดิน หรือบ้านเลขที่
    2.2 ถามคำถามที่ต้องการ 1 ข้อ

*อาจารย์จะตอบคำถามที่ผ่านหน้าแชท อาจจะล่าช้าในการตอบ ต้องดูจำนวนคำถามด้วย ข้อมูลที่ให้เป็นไปเพื่อการตัดสินใจบางส่วนเท่านั้น ให้อาศัยข้อมูลอื่นด้วย

**ให้ถามได้ 1 ข้อเกินกว่านั้นจะไม่ตอบ

***ผู้ถามต้องเป็นสมาชิกเว็บกายสิทธิ์เท่านั้น

****งดให้คำตอบที่จะกระทบกับบุคคลที่ 3 คู่ครอง เนื้อคู่ และเป็นไปเพื่อความอาฆาต ขัดแย้งหรือปองร้าย

การเบิกกรรม
    1.โพสรูป ถ่ายไม่เกิน 7 วัน พร้อมชื่อ ตั้งกระทู้ที่บอร์ด ห้อง อาจารย์ตันติปาละ บ้านกายสิทธิ์
    2.ถามคำถามมา 1 คำถาม
    3.กรณีเบิกแล้วไม่ทำตามที่บอก จะได้รับผลที่หนักมาก ภายใน 7-15 วัน

งดรับทาง SMS และโทรมานอกคิวที่นัดไว้นะครับ

เวลาจัดรายการ (ไม่ทุกวันนะ) เช้า 12.00 น.เป็นต้นไป จนเหนื่อย และ 22.30 น

เวรและกรรมหนีห่างได้ด้วนศิล ปัญญา สมาธิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2012
  2. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประเดิมได้มั้ยค่ะ อยากดูดวงค่ะ เลขท้ายบ้ตรประจำตัว 475 ค่ะ
    ปีหน้าจะมีโอกาสได้กิจการเป็นของตัวเองมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. lissent

สมัครสมาชิกเวปกายสิทธิ์ไม่ได้เลยค่ะ

4. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เบิกไปก็เท่านั้น สำคัญอยู่ที่ตัวคน

ถ้าใครหลงวาจาด้วยคำพูดก็เสร็จหมดทุกรายไอ้เรื่องเบิกกรรมนี่ดูแล้วจะเป็นยังงั้นเยอะซะด้วย

อย่างเช่นมีพี่โคโยตีคนนึงมาถามถึงอยากให้ชีวิตดีขึ้น พอคนอื่นบอกไปให้เปลี่ยนงาน จบ ลิเกเลิก สรุปว่าไม่เปลี่ยนเพราะความจำเป็นและเสพติมันเข้าด้วยไม่มากก็น้อย

ไงก็ขอให้ทุกท่าพ้นเคราะห์นี้เร็วๆนะครับ

5. ตันติปาละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2012
  6. ตันติปาละ

ส่งรายละเอียด ยูสเชอร์ / พาส /อีเมล์ เพื่อทำการสมัครที่ nonga2008@gmail.com

เพราะถ้าตอบตรงนี้ มี 1 ก็ต้องมี 2 ครับ

7. ป้าป้า

ป้าป้า Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    สมัครไม่เป็นค่ะ อาศัยของเพื่อนข้างบ้านค่ะ
    556 เป็นเลขท้ายบัตรประชาชน พฤ 5กันยา 17 ปีขาล
    ถามถึงกรรมของแม่ที่ป่วยเป็นอัมพฤกษ์มา3ปีคะ มีวิธีบรรเทากรรมยังไงได้บ้างค่ะ ขอบคุณอ.ตันติปาละล่วงหน้าค่ะ(หากอ.จะตอบแต่หากตอบไม่ได้เนื่องเพราะผิดกติกาก็เข้าใจอ.เพียงแต่สมัครไม่เป็นจริงๆค่ะ)

8. ตันติปาละ

ถ้าถามเรื่องกรรมต้องโพสรูปครับ งั้นไม่สามารถตอบได้(ว/ด/ป อย่างเดียวไม่ได้เพราะคนเกิดวันนี้มีหลายคน)

ปล.ถ้าเปิดแล้วต้องทำ ถ้าไม่ทำ จะต้องมีอันเป็นไปนะครับ

9. ิbannawat

ิbannawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ

เลขท้ายผม 961 ช่วยดูด้วยว่าจะเลี้ยงครอบครัวได้หรือไม่ครับ กำลังมีลูก 10 เดือน

10. ตันติปาละ

ธรรมแห่งการครองเรือน(ฆราวาสธรรม4)

1.สัจจะ ความซื่อสัตย์ จริงใจต่อกัน เป็นหลักสำคัญที่จะให้เกิดความไว้วางใจและไมตรีจิตสนิทต่อกันขาดสัจจะเมื่อใดย่อมเป็นเหตุให้เกิดความหวาดระแวงแคลงใจกันเป็นจุดเริ่มต้นแห่งความร้าวฉาน ซึ่งยากนักที่จะประสานให้คืนดีได้ดังเดิม

2.ทมะ การรู้จักบังคับควบคุมอารมณ์ ข่มใจระงับความรู้สึกต่อเหตุบกพร่องของกันและกัน รู้จักฝึกฝนปรับปรุงตน แก้ไขข้อบกพร่อง ปรับนิสัยและอัธยาศัยให้กลมกลืนประสานเข้าหากันได้ ไม่เป็นคนดื้อด้านเอาแต่ใจและอารมณ์ของตน คนที่ขาดธรรมข้อนี้ ย่อมปล่อยให้ข้อแตกต่างปลีกย่อยทางอุปนิสัยและการอบรม กลายเป็นเหตุแตกแยกสามัคคีใหญ่โต และถ้าไม่สามารถปรับตนเข้าหากันได้ ก็เป็นอันต้องทำลายชีวิตคู่ครองแยกทางขาดจากกัน

3.ขันติ ความอดทน อดกลั้น ต่อความหนักและความร้ายแรงทั้งหลาย ชีวิตของผู้อยู่ร่วมกัน นอกจากมีข้อแตกต่างขัดแย้งทางอุปนิสัย การอบรม และความต้องการบางอย่าง ซึ่งจะต้องหาทางปรับปรุงเข้าหากันแล้วบางรายอาจจะมีเหตุล่วงเกินรุนแรง แสดงออกจากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ซึ่งอาจะเป็นถ้อยคำหรือกิริยาอาการ จะโดยตั้งใจหรือไม่ก็ตาม เมื่อเกิดเหตุเช่นนี้ อีกฝ่ายหนึ่งจะต้องรู้จักอดกลั้นระงับใจ ไม่ก่อเหตุให้เรื่องลุกลามกว้างขยายต่อไปความร้ายจึงจะระงับลงไป นอกจากนี้ ยังจะต้องมีความอดทนต่อความลำบากตรากตรำ และเรื่องหนักใจต่างๆ ในการประกอบการงานอาชีพเป็นต้น โดยเฉพาะเมื่อเกิดภัยพิบัติ ความตกต่ำคับขัน ไม่ตีโพยตีพาย แต่มีสติอดกลั้นคิดอุบายใช้ปัญญาหาทางแก้ไขเหตุการณ์ให้ลุล่วงไปด้วยดี ชีวิตของคู่ครองที่ขาดความอดทน ย่อมไม่อาจประคับประคองพากันให้รอดพ้นเหตุร้ายต่างๆ อันเป็นประดุจมรสุมแห่งชีวิตไปได้

4.จาคะ ความเสียสละ ความเผื่อแผ่ แบ่งปันตลอดถึงความมีน้ำใจเอื้อเฟื้อต่อกัน ชีวิตบุคคลที่จะมีความสุข จะต้องรู้จักความเป็นผู้ให้ด้วย มิใช่คอยจ้องแต่จะเป็นผู้รับเอาฝ่ายเดียว การให้ในที่นี้ มิใช่หมายแต่เพียงการเผื่อแผ่แบ่งปันสิ่งของอันเป็นเรื่องที่มองเห็นและเข้าใจได้ง่ายๆ เท่านั้น แต่ยังหมายถึงการให้น้ำใจแก่กัน การแสดงน้ำใจเอื้อเฟื้อต่อกัน ตลอดจนการเสียสละความพอใจและความสุขส่วนตนได้ เช่น ในคราวที่คู่ครองประสบความทุกข์ ความเจ็บไข้ หรือมีธุระกิจใหญ่เป็นต้น ก็เสียสละความสุขความพอใจของตน ขวนขวายช่วยเหลือ เอาใจใส่ดูแล เป็นที่พึ่งอาศัย เป็นกำลังส่งเสริม หรือช่วยให้กำลังใจได้โดยประการใดประการหนึ่ง ตามความเหมาะสมรวมความว่า เป็นผู้จิตใจกว้างขวาง เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่เสียสละ ไม่คับแคบเห็นแก่ตัว ชีวิตครอบครัวที่ขาดจาคะ ก็คล้ายการลงทุนที่ปราศจากผลกำไรมาเพิ่มเติม ส่วนที่มีมาแต่เดิมก็คงที่หรือค่อยร่อยหรอพร่องไป หรือเหมือนต้นไม้ที่มิได้รับการบำรุง ก็มีแต่อับเฉา ร่วงโรย ไม่มีความสดชื่นงอกงาม

ธรรม 4 ประการ คือ สัจจะ ทมะ ขันติ และจาคะดังกล่าวมานี้ มิใช่ประสงค์เป็นข้อปฏิบัติจำกัดเฉพาะในระหว่างคู่ครองเพียง 2 คนเท่านั้น แต่มุ่งหมายให้ใช้ทั่วไปในชีวิตการครองเรือนทั้งหมด โดยยึดถือเป็นคุณธรรมพื้นฐานของจิตใจ ในการที่จะสร้างความสัมพันธ์อันดีงามกับคนทั้งหลายที่จะอยู่ร่วมหรือติดต่อเกี่ยวข้องกันให้เหมาะสมตามฐานะนั้นๆ เพื่อประโยชน์สุขทั้งแก่ชีวิตของตนเอง และแก่ชีวิตของคนอื่นๆ ในสังคม

การไม่คบคนพาล การไม่หลงไหลในสุราเมรัย ไม่แสวงหาลาภลอย การสงเคราะห์บุตร มารดา บิดา ภรรยา การเจริญอยู่ในศิล สิ่งเหล่านี้จะเป็นที่รักของเทพเทดาทั้งหลาย แม้มีเหตุจนตรอก ก็ไม่สิ้นทางออก ขอให้เชื่อมั่นในศิล ในธรรมของตนเอง ย่อมนำพาชีวิตผ่านปัญหาทุกอย่างได้ แม้ดวงชะตาจะดีเลิศแต่ไม่ประกอบคุณงามความดีก็ย่อมไม่มีทางดีได้ จงเลิกสิ่งทั้งหมดแล้วเอาสติปัญญาธรรมตั้ง กรรมที่เข้ามาย่อมผ่านไปได้ด้วยดี

ถ้าบอกว่าเลี้ยงได้เราก็จะไม่กระตือรือร้น ถ้าบอกว่าไม่ได้จิตจะอับเฉา จงเอาธรรมอันเป็นที่ตั้งของการครองเรื่อนไปยึดปฏิบัติ นั่นแหละเป็นสิ่งที่ดีที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2012
  11. lissent

ส่งไปแล้วนะคะขอบคุณมากค่ะ เห็นคลิปในเวปแล้วทึ่งจังเลยค่ะ

12. ตันติปาละ

ยังไม่เห็นการยืนยัยอีเมล์ ยังไงก็ยืนยันก่อนนะครับ สมช.ก็สมัครได้แล้ว ส่วนที่ถามไปผมตอบทาง PM เว็บกายสิทธิ์ไปแล้วครับ

13. lissent

ส่งไปแล้วนะคะ ทางเมล์ที่คุณ nong ส่งให้ค่ะ

14. ตันติปาละ

ได้รับแล้วครับ ตอบกลับไปแล้ว แต่ยังไม่มีการตรวจสอบเมล์เลยครับ รบกวนตรวจสอบเมล์ อาจจะไปอยู่ในเมล์ขยะก็ได

15. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    กราบสวัสดีคะอาจารย์หนูเข้าไปถามอาจารย์ที่เว็บแล้วคะ

16. ตันติปาละ

ครับผม เดี๋ยวจะตอบตามคิวนะครับ ประมาณ 22.30 น. ทางกายสิทธิ์เรดิโอ

17. poopae191

อาจารย์คะหนูขอสอบถามเกี่ยวกับกสิณไดไหมคะ

18. poopae191

ขอบพระคุณคะอาจารย์ ตัน อาจารย์ใจดีจริงๆคะตอนแรกนึกว่าจะดุซะอีก แต่ใจดีมาก ตอบตรงทุกคำถาม ไม่หยิ่งด้วยคะ ธรรมจริงๆๆคะ

ตอนนี้เป้ติดตามตลอดhttp://www.kayasit.com/bbs/plugin.ph...ng007_shoutbox

เจอกันได้ที่ห้องแชทนะคะ4ทุ่มครึ่ง อาจารย์จะพูดผ่านวิทยุเราถามอาจารย์ผ่านทางแชท

เพื่อนๆอบอุ่นทุกท่านเลยคะ ขอบคุณคะอาจารย์

19. poopae191

หนูไปสวดเมตตาใหญ่ต่อแล้วคะอิอิ

20. ตันติปาละ

เช้า 12.30 น.
    ดึก 22.30 น.
    ดูดวง-เบิกกรรม สดถามหน้าแชท ตอบหน้าไมค์ คนละ 1 คำถาม ที่กายสิทธิ์เรดิโอ www.kayasit.com ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ไม่มีค่าครูด้วย แต่ขอให้ทำตามกติกา

ห้องแชทเว็บกายสิทธิ์ http://www.kayasit.com/bbs/plugin.ph...ng007_shoutbox
    รับฟังผ่าน http://radio2.serverradio.net:8330/listen.pls
    ฟังผ่านหน้าเว็บกายสิทธิ์ดอทคอม เว็บบอร์ด กายสิทธิ์ดอทคอม - Powered by Discuz!