ดูฟรี มาดูดวงไพ่ยิปซี Tarot คนละ 1 ข้อกันค่ะ ครั้งที่ 1 By Buchecktien

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Buchecktien, 8 กุมภาพันธ์ 2015.

1. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

1/ ชื่อเอ๋ค่ะ

2/ ดูเกี่ยวกับรัก คนรักจะกลับมาไหม จะได้กลับมาอยู่ด้วยกันไหม
    3/ ไม่ทราบว่าจะมีโอกาสกลับมาอยู่ด้วยกันสามี-ภรรยา อีกไหม

ขอบคุณค่ะ

2. usanoi

usanoi สมาชิกใหม่

ที่ผ่านมา อกหัก รักเค้าข้างเดียว และเสียใจมากๆ ถูกต้องค่ะ แล้วก็เป็นกับคนที่มีเชื้อจีน แต่เค้าก็ทิ้งเราไปมีแฟนแล้วอ่ะค่ะ T_T

เดือน กพ. เท่านี่ผ่านมาครึ่งเดือนนี้ ยังไม่เจอใครเลยค่ะ ที่ว่าอายุมาก ก็มี 1 คน เหมือนจะทำท่ามาชอบเรานานแล้ว แต่เราไม่ชอบเค้ามากๆเลยค่ะ และเค้าก็มีเมีย มีลูกแล้วด้วยอ่ะค่ะ ไม่อยากได้มาเป็นเนื้อคู่เลย หวังว่าจะไม่ใช่คนนี้นะคะ T_T
    ขอบพระคุณมากนะคะ ที่ดูให้ ขอให้ได้เจอคนดีๆในเร็วนี้ด้วยเถอะเพี้ยง แล้วยังไงจะกลับมา feedback ค่า
    ขอบคุณค่ะ

3. Buchecktien

Buchecktien Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2015
  4. FRiderx

FRiderx สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2015
    รออยู่นะคะ

5. Buchecktien

อีกสักพักมาดูให้ค่ะ วันนี้ไมเกรนกินตอนเย็น เพิ่งดีขึ้นนะ หายดีก่อนมาดูจ้า

6. Buchecktien

เพิ่งเห็นคอมเม้นท์นี้ อิอิ

เขียนดวงรายสัปดาห์แล้วนะคะ เดี๋ยวจะพยายามเปิดไพ่สัปดาห์หน้าแล้วรีบๆ ทายก่อนวันจันทร์ แต่ส่วนใหญ่งานยุ่ง ไปเขียนวันจันทร์ทุกที ช่วงนี้ทำสินค้าส่งลูกค้าทุกวันเลยค่ะ เพลียและนอนดึกหาเวลาเขียนยากมากๆ

เอาดวงรายสัปดาห์มาแปะด้วยแล้วนะคะ ลองหาอ่านดูค่ะ

ห้องกระดานชนวนไม่ค่อยมีคนคุยเลย เงียบมากๆๆ ไม่มีคนคุยต้องมาหาอ่านเอาที่อื่น อิอิ ฝึกดูดวงไปเรื่อยๆ ดูฟรีฝึกวิชาด้วยค่า

7. Buchecktien

อันนี้ถามให้เร็วๆ นี้ไม่เกิน เมษายน58 นะคะ คือคุณเองคิดว่ายังไม่เก่งเรื่องนี้แต่ก็พยายามที่จะดันทุรังทำให้ได้ แล้วก็มาเครียด คิดมาก ทุกข์มากว่ามันไม่ประสบผลสำเร็จ

ที่ผ่านมาก็ขายไม่ได้ไม่สำเร็จแถมยังมีปัยหากับกลุ่มนายหน้าด้วยกันอีกด้วย หรือมีปัญหาตกลงกันไม่ได้กับลูกค้า

คนอื่นคิดและมองว่าคุณทำไม่ได้หรอก แต่ว่าใจคุณคิดจริงจังจะทำให้ได้

ปัจจุบันนี้คุณกำลังเดินที่ของลูกค้าคนหนึ่งอยู่ซึ่งอนาคตเมษา 58 ก็แค่จะสมหวัง แปลว่า ยังไม่สมหวัง เหมือนเกือบๆ ค่ะ

ถ้าตอนนี้จริงๆ ยังไม่ได้เดินที่ลูกค้าผู้ชายอายุมากคนหนึ่งนะ เร็วนี้ประมาณปลายก.พ. - ต้นมีนาคมจะได้เดินที่ตัวนี้ค่ะ แต่อย่างที่บอก ผลของมันยังไม่ประสบสำเร็จกับระยะเวลาที่บอกไว้

ไพ่หลายๆ ตัว ไม่สนับสนุนการงานคุณเลยค่ะ เท่ากับว่า ถ้าทำงานนี้จะไม่เหมาะกับคุณ

ที่ผ่านมาเกือบจะได้ แต่มีปัญหาซะก่อน

8. Buchecktien

ไม่ทราบว่า คุณหรือ ญ ที่แอบชอบมีลูกติดคะ แต่ดูน่าจะเป็นคุณเองมากกว่าที่ครอบครัวที่ผ่านมามีปัญหาเลิกรา มีลูกด้วย

สาวที่คุณแอบชอบเอง ก็มีปัญหารักมาและไม่ยอมคืนดีกับแฟน เคยอกหัก
    ถึงแม้ว่าที่ผ่านมาจะมีความรู้สึกดีด้วยกับคุณนะ แต่ว่าเธอยังไม่คิดสานสัมพันธ์ ยังไม่ลืมปัญหารักเก่า ยังไม่อยากเริ่มต้นใหม่กับใคร ดูเหมือนยังคาราคาซังกับรักเก่า และถ้าเพิ่มคุณไปอีกจะมีปัญหา
    ประมาณถ้ายังไม่ลืมรักเก่า ก็ไม่อยากมีใครใหม่ ใจไม่พร้อมค่ะ

พ.ค.58 คุณยังไม่ได้เริ่มคบหรือเริ่ม
    สร้างสัมพันธ์แบบจริงจังได้หรอกค่ะ

9. sirichol01

sirichol01 สมาชิกใหม่

ขอถามอีกนิดนะคะ มีโอกาสจะได้ใช้ชีวิตคู่ร่วมกันไหมคะ ขอบคุณอาจารย์มากเลยคะสำหรับคำแนะนำ

10. Gobshite

Gobshite เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2011
    โจ ครับ
    จะเเอดมิดชั่นติดคณะวิศวะมหาลัยที่หวังไว้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ประกาศผลแอดมิดตอน มิย ครับยื่นเเอดราวๆ เมษาพฤษภา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2015
  11. Buchecktien

เพิ่งเดินทางไปสมัครงานมาหรือเปล่าคะ
    แต่ว่าไม่ Happy กับงานนั้นๆ ก็ไม่เอา แบบไม่ได้เสียดายเพราะว่าก็เลือกเยอะอยู่เหมือนกัน ตอนนี้คิดอยากมีกิจการเองละจะได้ไม่ต้องไปกดดันกับงานและมีปัญหากับใคร ทะเลาะกับใครอีก

ซึ่งถ้าถามว่าจะได้งานใหม่ไหม มีโอกาส
    แต่หนักไปทางจะทำเองมากกว่า คิดทำอะไรเองมากกว่า เหมือนที่เคยคิดสมัยนู้นจำได้ที่เคยเปิดไพ่ให้ ที่คุณบลูอยากมีกิจการเองนะคะ

ถ้าถามเอาเร็วๆ นี้เมื่อไม่ได้กำหนดระยะเวลา เดือนนี้ยังไม่ได้ แต่น่าจะได้ต้นเดือนมีนาคมถึงกลางเดือน ซึ่งจะมีความกังวลกับงานกับคนอยู่บ้าง

แต่ผลของไพ่อาจจะไกลสักหน่อยถ้าตามดวงจริงๆ แล้วไม่ได้ในมีนา เมษามีโอกาสอีกหน และน่าจะเป็นการคิดริเริ่มทำเองมากกว่าที่จะเป็นลูกน้องเขาค่า

12. Buchecktien

ถามไพ่ไกลมากเลยค่ะ ฮ่าๆ ไพ่เหมาะกับการถามสั้น และไกลไม่เกิน 1 ปี
    ถ้าไกลกว่านั้นถามว่าได้ไหม ก็พอได้ แต่กินพลังงานคนดูสุดๆ ค่ะ

แต่อยากจะบอกว่า ไพ่จะพลิกแพลงเปลี่ยนแปลงได้ โดยเฉพาะการทำนายไกลๆ เพราะผลขึ้นอยู่กับการกระทำค่ะ

กินข้าว ผลคือได้ข้าว อ่านหนังสือตั้งใจ ผลคือสอบได้ไม่สอบตก

ถ้าอยากจบให้ได้ตามกำหนดมีแต่ต้องตั้งใจและพยายามเต็มกำลัง ส่วนใหญ่ก็จะทำอะไรได้อย่างนั้นอยู่แล้ว

ยกเว้นคนที่ดวงมีการขัดไม่ให้สำเร็จ มีดวงขัดขวางมากๆ ดวงไม่ได้จบถ้าปีนั้นๆ หรือช่วงเวลาที่มันไม่ได้ มันก็ไม่ได้

ดูแบบวันเดือนปีเกิด ปกติถนัดกราฟชีวิตค่ะ จะเห็นชัดกว่า ง่ายที่ไม่ต้องใช้พลังสมาธิในการสื่อด้วยไพ่ เหนื่อยน้อยกว่า แต่ก็ไม่ง่ายเพราะต้องตั้งดวงเช็คย้อนไปมา ใช้เวลามากกว่า โดยเฉพาะถ้าไม่ได้เช็คพื้นดวงให้แม่นแต่แรกจะทายอนาคตไม่ได้เพราะถ้าดวงไม่ใช่ก็ทายไปเสียเวลาเปล่า

อธิบายมาเสียยืดยาวให้รับทราบทั่วกันด้วยนะคะ ว่าถ้าถามดวงยาวเกิน 1 ปี
    ขออนุญาตจะไม่ดูให้ค่ะ

เพราะว่ากินพลังงานอย่างมาก จะทำให้เหนื่อยมากและดูได้น้อยคน และดวงมันเปลี่ยนได้ เพราะเรื่องบางเรื่องมันเปลี่ยนอนาคตกันเองได้อยู่แล้ว

ดวงก็แค่ส่วนหนึ่ง แต่ตัวเราคือผู้ที่จะกำหนดชะตาให้กับตัวเองส่วนหนึ่งค่ะ

13. Buchecktien

วันนี้พอแค่นี้ก่อนค่ะ ไม่ไหวละค่ะ เพลียจากไม่สบาย ไมเกรน พลังหมดแล้วด้วย

14. Buchecktien

ค่ำๆ มาตอบให้ต่อนะคะ กลางวันยุ่งมากค่ะ

15. kuncy1555

kuncy1555 สมาชิก

ชื่อ เรกะ ค่ะ
    ถามเรื่อง ความรักค่ะ เนื้อคู่มีลักษณะอย่างไรคะ? จะได้เจอเมื่อไหร่ค่ะ?

16. ธัญญาญา

ธัญญาญา สมาชิกใหม่

ชื่อบัวค่ะ
    1.แฟนที่เลิกกันไปมีโอกาสมามั้ย
    2.ภายในเดือนพฤศภาคม 2558 จะกลับมามั้ย หรือจะกลับมาตอนไหน
    3. ถ้าคนเก่าไม่กลับมา จะเจอคนใหม่ตอนไหน

17. chalala83

chalala83 สมาชิก

ยังรออยู่นะค่ะ^^

18. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเข้ามาส่งข่าวครับ
    งานที่ไปสัมภาษณ์มานั้น เค้าประกาศผลออกมาแล้วครับ
    แต่ว่าผมไม่ผ่านการสอบสัมภาษณ์ เศร้านิดหน่อยครับแต่ก็จะพยายามต่อไปครับ เพราะเชื่อว่าสักวันมันต้องเป็นของเรา

ขอบคุณ คุณBuchecktienด้วยนะครับ ที่เมตตาช่วยทำนายให้ ที่ขอโทษอีกครั้งนะครับที่เข้ามารบกวนหลายครั้ง

19. Buchecktien

ตอนเปิดหนแรกจำได้ค่ะ ได้ไพ่ดี เลข 10 วงล้อโชคชะตาในเดือนก.พ. และอีกประมาณ พ.ค. หรือ มิ.ย. (อย่างเร็วก็มีนา 58 ) นี่ไพ่ 21 คือ เดอะเวิร์ล ซึ่งตอนนั้นก็คิดว่า เหมือนว่าได้แล้ว แต่จะมีปัญหา แล้วถึงจะได้อีกที ซึ่งตอนนั้นไม่ได้กำหนดไพ่เป็นเวลาชัดมาก

ทีนี้มาเปิดอีกที มันเปลี่ยนละค่ะ

การเปิดไพ่ซ้ำ บางครั้งเป็นการกำหนดไพ่ให้ขึ้นในสิ่งที่เราอยากได้ด้วยนะคะ

เขาถึงไม่ให้เปิดไพ่ซ้ำๆ กันค่ะ เปิดซ้ำได้ไพ่ดีก็ดีใจ เปิดเจอไพ่ร้ายมีจิตตกไปอีก เวลาเราเจอปัญหาแย่ๆ ทุกข์มากๆ ทดสอบเปิดตามเว็บยังขึ้นไพ่แย่ๆ ให้เราจิตตกบ่อย ๆค่ะ

ถ้าได้ไพ่ดีแล้วแย่นี่งงเลยนะคะ ^__^

ได้ไพ่ 10 กงล้อโชคชะตา ก็น่าจะได้งานเดือนนี้ ถ้าไม่ได้ก็งงเป็นไก่ตาแตกเหมือนกันค่า มันเกิดอะไรๆๆๆ

20. Buchecktien

อีกสักพักมาดูให้นะคะ พักเหนื่อยก่อน กินข้าวแล้วรอย่อยก่อนค่า