" ดูไปด่าไป"ไสต์ อ .ก๋ง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 6 กันยายน 2013.

1. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ทำครบหมดแล้วค่ะ ทำตั้งแต่ที่อาจารย์ได้แนะนำไว้เลยค่ะ ทั้งปิดปากพระ 9 วัด ทั้งถวายพระปากแดง อยู่กับปากที่พัง มันก็ทรมาน ไม่ใช่แค่รูปลักษณ์ แต่มันมีความทรมานมั่วซั่วติดอยู่ที่ปากด้วยอ่ะค่ะ เพราะที่บ้านทั้งพี่สาวและแม่ ก็สวย มันเลยกดดันเวลาที่ต้องไปออกงานทั้งครอบครัว แต่ก่อนเวลาไปไหนใครๆ ก็ชื่นชมว่าลูกสาวบ้านนี้สวย จากไม่เคยคิดอะไร แต่พอเป็นแบบนี้ อยู่จุดนี้ มันกดดันค่ะ และพี่ก็มีงานดี ได้ไปต่างประเทศ เป็นความภูมิใจให้ที่บ้าน แต่ดิฉันไม่เหลืออะไรสักอย่าง ต้องอยู่อย่างหดหู่ จากที่สามารถมีโอกาสที่ดีทางการงาน เพื่อแบ่งเบาที่บ้านได้มาก ใครๆ ก็พูด พอเป็นแบบนี้ก็แย่ค่ะ ต้องเลิกกับแฟนเพราะไำม่คู่ควร รุ้ว่ามันคงไม่เป๊ะเหมือนเดิม จากที่เคยโกรธหมอที่ทำพังมาก หลังๆ ก็เริ่มนิ่งและทำใจมากขึ้น แต่ใครๆ ก็อยากอยู่แบบปกติ อยากปากปกติแบบที่เคยค่ะ เพราะมันติดอยู่ที่หน้าค่ะ แต่เพียงหายขาดจากอาการที่เป็นอยู่ทั้งหมด เป็นปากที่ปกติไม่มีปัญหาอะไร หายขาดจากปัญหาที่มี ก็หมดทุกข์แล้วค่ะ

ขอบคุณอ.มากๆค่ะ ที่เมตตาชี้แนะ และ ช่วยดูให้ ขออนุโมทนา
    และขอให้อ.มีญาณที่เฉียบคมยิ่งๆ ขึ้นไป เจริญขึ้นทั้งทางโลก และทางธรรมค่ะ

2. ภูตจิ๋ว

ภูตจิ๋ว Active Member

ร่างกายภายนอกมีผลทำให้เรารู้สึกไม่มั่นใจก็จริง แต่เราเลือกได้ที่จะเอามันเป็นอุปสรรคต่อเรา หรือจะลองสู้กับมันดู

ความกดดันที่มีอยู่ก็มาจากใจเราทั้งสิ้น คำพูดของคนอื่นก็เหมือนกับ sticker ที่มีคำพูด แล้วเขาก็เอามาแปะเรา ส่วนเราหล่ะ จะให้เขาเอามาแปะเราอย่างนั้นหรอ ว่าเราต้องเป็นอย่างนั้น เป็นอย่างนี้ หรือเราจะเลือกเอามันออกและเป็นตัวเราเอง

ลองมองหาข้อดีที่มีอยู่ในตัวเอง เพราะคนที่สวยแค่ภายนอก แต่จิตใจหาได้สวยเช่นภายนอกก็มีเยอะ ส่วนคนที่ภายนอกไม่สวยแต่ภายในสวยนี่น่ายกย่องกว่า ซึ่งตรงจุดนี้มันก็เป็นข้อดีอันหนึ่งที่ทำให้เรารู้ว่าใครคบเราที่เปลือกนอกบ้าง และมันก็ยังทำให้เราได้พบและรู้จักกับคนที่เขาคบเราด้วยใจจริง โดยเฉพาะคนที่จะมาเป็นคู่ครอง

และก็อย่าคิดว่าตัวเองไม่คู่ควรเลยค่ะ เพราะถ้าเราคิดเช่นนั้นแล้ว เราเองที่เป็นคนเลือกผลักมันออกไป และอาจจะต้องเสียใจภายหลังที่สูญเสียมันไปแล้ว หากเขารักเราจริง เขาก็ย่อมยอมรับที่เราเป็นแบบนี้ได้ และอาจจะช่วยหาทางช่วยเหลือ

ส่วนเรื่องช่วยเหลือที่บ้าน ลองคิดเล่นๆก่อนนะคะ หรืออาจจะ list ลงในกระดาษก็ได้ค่ะว่าตอนนี้เราได้ทำประโยชน์อะไรให้ที่บ้านบ้าง อาจจะเป็นเรื่องเล็กๆน้อย เช่น ล้างจาน กวาดบ้าน ถูพื้น เพราะสิ่งเหล่านี้ ก็ถือว่าเป็นการช่วยที่บ้านเช่นกัน ไม่จำเป็นต้องช่วยในเรื่องเงินทอง แต่เราสามารถช่วยท่านในการดูแลเรื่องอื่นๆได้ หากสิ่งที่คิดว่าเราทำอยู่ตอนนี้มันเล็กน้อยเกินไป เราก็อาจจะหาสิ่งอื่นเราสามารถทำได้เพื่อพ่อ แม่ได้ เช่น ทำอาหารให้ที่บ้านทาน หรือเวลาคุณแม่ หรือคุณพ่อกลับบ้านเหนื่อยๆ ก็หาน้ำให้ท่านทาน หรือนวดผ่อนคลายท่าน เพียงเท่านี้ก็ถือว่าเราทำประโยชน์ให้ที่บ้านเราได้เยอะพอสมควรนะคะ

ปล.หวังว่าคงช่วยได้บ้างนะคะ

3. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    25042504
    อายุ 52 ปี
    รบกวนอาจารย์เรื่องงานและโชคลาภครับ

4. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    เขาเป็นเจ้ากรรม นายเวรหรอ ค่ะ หรือ ว่าใคร ? มาดี หรือ มาร้าย
    และหนูควรทำยังไงให้ฟ้าเปิด
    หนูทำบุญให้เค้าได้ไหมค่ะ

5. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้บริจาคทุน มา สองทุน ๆ ละ 1350 บาท สองทุน ท่านใด ที่อยากฝึกกรรมฐาน แต่กำลังปัจัยไม่เอื้ออำนวยติดต่อ ขอทุนได้เลยนะครับ ..................

6. ก๋ง สุญญตา

ผ่าดวง ยูส คนแก้กรรม "........... ผู้ร่วมโครงการ อาหารนักปฏิบ้ติ มา ..........
    รอสักครู่นะครับ ความดันขึ้น ..............

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2013
  7. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

มาดูคำตอบครับ

8. grilsfromrain

grilsfromrain Active Member

ชอบเลข 75980
    แบงค์พันค่ะ
    ชอบสี แดง เขียว ฟ้า โอรส เหลือง
    เพศหญิง
    พระที่ห้อยคอ พระะกริ่งสมปรารถนา พระปิดตา พระทุ่งเศรษฐี พระนาคปรก พระปัจพระพุทธเจ้า สมเด็จนางพระพญา อีกองค์จำชื่อท่านไม่ได้ค่ะและใส่ตะกรุดยันต์เกราะเพชรและยันต์พิชัยสงครามค่ะและอีกเส้นหนึ่งแขวนพระหางหมาก พระคำข้าว พระปิดตาค่ะ
    เพศหญิง อายุ ย่าง 39 ปี ค่ะ เกิดวันศุกร์ ขาล ค่ะ

9. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    1.ดวงเรื่องงานคับ เป็นไงบ้าง
    2.เรืองสาวๆๆ เมื่อไหร่ จะเจอคนที่ใช่ 55+
    3.ผมจะช่วยปลดหนี้ให้ที่บ้าน ได้บ้างไหมอะ
    ขอดูดวงโดยใช้พระที่ห้อยนะคับ(พระที่คล้องประจำ พระกริ่ง ตระกรุด จรเข้)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2013
  10. สุโรจน์

สุโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันอาทิตย์ 31 สิงหาคม 2518 เวลา 19.38 น. ชอบเลข 1,5,6,7,9 ครับ อยากทราบเรื่องที่จะเกิดในอีก 3 เดือนข้างหน้าครับ และตอนนี้ผมห้อยเหรียญโหงเฮ้งของเจ้าพระคุณเจืออยู่ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

11. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    อ.ก๋ง ทุนฝึกกรรมฐานยังมีเหลือไหมค่ะ

12. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
  13. ก๋ง สุญญตา

วันพระงดตอบ หนึ่งวัน...................

14. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงิน200บาทเวลา18.42
    1690109
    แขวนหลวงพ่อฤษีลิงดำคะ
    อยากทราบอาชีพที่เหมาะสม โชคลาภ โรคภัย
    ดูพรุ้งนี้ก็ได้คะ ขอบคุณ

15. ก๋ง สุญญตา

กราบเรียนเพื่อนสมาชิกทราบ ตามที่ท่านถามกันมามากว่า เสียเงินแล้วดูให้เลยใช่ไหมตอบ พูดกันจริงๆ คือ กะผมต้องการนำเสนอ ให้ฟรีๆ อยู่แล้ว แต่ถ้าใครบริจาค ก็คือ ถือว่าเขาช่วยสร้างบารมี ก็ตอบตามหน้างานนั้นๆๆ ถามว่า ทำไมไม่ฟรี หมดเลยหล่ะ ตอบดังนี้ 1 หมอดูที่ ดูด้วยการเลี้ยงชีพ จะไม่มีเงิน เลี้ยงครอบครัว เป็นเวรกรรมกันเปล่าๆ 2 คนจะดี หมอจะดี ไม่ใช่ดูที่คำว่าฟรี อย่างเดียว เค้าดูที่นิสัยใจคอคน 3. ไม่ได้ข้ามเพราะไม่ได้จ่ายเงิน แต่ ข้ามเพราะ 1 มองไม่เห็นท่านใช้หนังสือตัวเล็ก กับ มาลงที่หลังหน้าพลิกไปแล้ว 3 ฟ้าไม่เปิด 4 เชคแล้วว่า มีการดูในห้องอื่นมาหมาดๆ 5 เชคแล้วว่า มีอาชีพ หมอดูเหมือนกัน 6 ถามด้วยความคะนอง สนุก หากมีหกประการนี้ อาจตอบช้าหรือไม่ตอบ ขอสงวนสิทธิ์ไว้ เพราะนี่ ไม่ใช่การพยากรณ์ แต่เป็นการหยั่งรู้ถึงภาพเหตุการที่จะเกิดขึ้นใช้พลังอันมหาศาล การให้ทานเป็นการลดตะหนี่อย่างหนึ่ง .........มือของผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ ดังนั้น ก็ผมชี้แจงแล้ว อย่าเพียงแค่ว่าไม่ได้ดูแล้ว กล่าวหาว่าร้าย เลย มันไม่คุ้มกับจิตของท่านที่จะวิตกเลย เอามาวางหน้าล่าสุด และติดตามไปเรื่อยๆ จะตอบแน่นอน หรือ ถ้ากลัวว่าจะจำได้แล้วไม่ตอบ ก็เปลี่ยนยูส มาตอบ แต่ ย้ำตรงนี้ว่า .........ต่อให้เป็นคนที่ตามถล่มด่า ประจาร หรือ ป่วนมายเกริน ก็จะตอบแบบไม่เลือกที่รักมักที่ชัง ด้วยจรรยาบรรณ หมอดูทุกประการครับ ...............................

16. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    วันนี้ 20/09/56 เวลา 06.51 น. โอนเงินจำนวน 300 บาท ร่วมบุญค่าอาหารผู้เดินทางไปปฏิบัติธรรม อนุโมทนา สาธุครับ

17. ก๋ง สุญญตา

กรุณา ใช้ตัวหนังสือ เบอร์ 5 ครับ ขอบคุณมากๆ ครับ ผมมีปัญหาเรื่องสายตาครับ รบกวนด้วย ................การ หยีตาดูทำให้ไม่อยากอ่านแล้ว ก็ ข้ามไปครับ.......

18. ก๋ง สุญญตา

คาดหวังการใดไว้ จะได้ข่าวดี พจิกายนนี้แนนอน โดยเฉพาะการเปลี่ยนแปลงการโยกย้าย ในทางดี และ จะมีความเจริญความก้าวหน้าอย่างมาก จ่ะ ปีหน้า มีการเดินทางไกลจร้า พระชุดนี้ หมดทุรงคุณค่า แก่การ ดุแลรักษา คุ้มครองดีมากๆๆ และ หนุนหากินคล่อง

19. ก๋ง สุญญตา

การหาทรัยพ์เป็นไปได้ง่ายหลังธันว่า กล่าวคือจะมีโครงการติดต่อจากชายท้วมขาวเข้ามาแล้วได้ตัง มกราชัวร์ เตือนตนนิดนึงการวิวาท ในเหตุที่ข้องแวะ สุราไม่ควร ล้อมวง ในปีนี้ไม่เหมาะเลย ระดับการปลดหนึ้ ในปีนี้ธรรมดาแต่หลังปีหน้า กุมภา, แล้ว อะเมตวิ่ง ไทยแลน ไปไหว้หลวงปุ่โต๊ะ และบริจาคเงิน ชำระหนี่้แทนสงฆ์ แค่นี้ ปีหน้า มีเฮ หมดเวร เอ่ยหมดนี้หมดสินเจ้าครา.............................บารมีพระที่ก่อ หนุน เรื่องการหาทรัยพ์ แต่ตะเข้อาคมไม่ควรคล้องในพระ เพราะดีกรี ตะเข้ ยังเป็นเดริฉานถึงจะเสกพยนก็ตามที กริ่งดีแล้วเสริมสิวลีอีกองค์ รับรอง หากินคล่อง ปีที่รุ่ง 58 บุญที่ควรสร้าง 1 เก็บขยะหน้าหลวงพ่อโสธร 2 ถวายขาเทียม 3สวดธรรมจักร 4 นั่งกรรมฐานทุกวัน 5 ปล่ยนกเขาคู่นึง แค่นี้ ปีหน้า มีขาวท้วม อวบๆ อกโตๆๆเข้ามาในชิวิตจร้า......................ปีที่พลิก 60 กล่าวคือ มีตำแหน่งการงานที่ดีและ มีบ้านจร้า......................

20. loguttara

loguttara Active Member

25 สิงหาคม 2011
    กราบ อ.ก๋ง

21 กรกฎาคม 2516

สุดแต่จะเมตตา
    ขอบพระคุณครับ