" ดูไปด่าไป"ไสต์ อ .ก๋ง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 6 กันยายน 2013.

1. dara1

dara1 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ก๋ง รบกวนอีกครั้งนะคะ พอดีเข้าเดือนเกิดตุลาคม นี้ อยากทราบว่าต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้างในเรื่องต่าง ๆ อาจารย์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ เกิดจริง 16 ตุลาคม 2511 ตามบัตร 23 ตุลาคม เวลา 23.20 น.ค่ะท่าน

2. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    ท่านพระอาจาย์แจ้งมาว่า หลังกรรมฐาน คือวันที่ 30 จะมาเคลียห้องนี้ให้ทุกคนครับ ช่วงนี้ พระอาจาย์ท่านติด สอนกรรมฐานครับ ผมเลยขออนุญาติมาชี้แจงให้เพื่อนๆ ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผม ต่อเวสสุวรรณ ทักทายได้ และหาก เชื่อใจมั่นใจ ทดสอบ การทำนายได้ครับ ตอนนี้ กำลังร้อนวิชาครับ ถ้าไม่ ติฉัน ขอเคลียงานสัก สี่ห้าคนครับ .......................

3. Ravipich

Ravipich Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    เชื่อฝีมือ ลูกศิษย์พระอาจารย์ค่ะ แต่ขอตินิดหนึ่ง รูปดูครึ้มๆไปหน่อย ถ้าเห็นฟันขาว จะโอ เลยค่ะ อิอิ สู้ๆ นะคะ

4. โลกทิพย์

โลกทิพย์ Active Member

22 กันยายน 2013
    หลังกรรมฐานวันที่ 27 ถึง 29แล้วในวันที่ 30 เป็นต้นไป อาจารย์จะกลับมาทำหน้าที่ตามเดิมครับ รับรองว่า ยิ่งกลับมาใหม่ๆ จากการเข้าสุญญตาแล้ว อาจารย์จะแทงทะลุ ทุกอย่างครับ ติดตามผลงานได้ ณ ห้องห้าดาวนี้ครับ ตอนนี้ขออนุญาติเตรียมงาน ข้าวของ ไปทริปกรรมฐานนี้ก่อน เพื่อนๆ ที่อยากไปขาดปัจจัย ขอทุนได้ เห็นว่าเหลือ สี่ทุนครับ เรียนเชิญได้ ครับโอกาสดีๆแบบนี้มีไม่มาก เรียนฟรีกับ กรรมฐานชั้นสูงส่ง ที่ ไม่ใช่ แค่สมถะ แต่เป็น วิปัสนาชั้นสูง หาที่เรียนยากในเมืองไทย เพื่อนๆต้อเดินทางรอบเมืองไทยกว่าจะพบ อาจารย์ดีๆ สอนครบทุกอย่างมาที่นี่ที่เดียว จบทุกสรรพสิ่งครับไม่ไปไม่รู้.........................

5. dara1

จัดมาเลยท่านเวส ของ dara1 ไม่ต้องรอท่านอ.ก๋ง ท่านมีภารกิจอะนะ ยินดีค่ะ

6. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแต่ท่านต่อจะกรุณาคะ
    ดูได้เลยคะ

7. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

การเรียน ไอที จะผ่านง่ายกว่า บริหารครับ ได้ไปแน่นอน ก่อนพฤษภาคมจะมีการตัดสินใจอีกครั้งได้ไปครับ ถ้าจะหางานก่อนไป งานอะไรก้ได้ไม่มีผลอยู่แล้ว เพราะผลของความสำเร็จอยู่ที่การกลับมาทำงานในเมืองไทยหลังจบครับ ความรัก ชายต่างชาติ ท้วมขาวแดง หัวเถิกๆนิดๆ ปล่อยปลาช่อนคู่นึง กวาดโบสถ์ ล้างห้องน้ำพระแค่นี้ ปีหน้า ตุลาเจอครับ

8. ก๋ง สุญญตา

ปี 58เจอ ขาวอวบ น่ารัก นิสัยดี ไม่เจ้าชุ้ ได้เจอ แต่ นิสัยตะหนี่เกินงาม และ คิดมากของท่าน ในเรื่องที่ ยังมาไม่ถึงต้องเลิก ไม่งั้นอยู่กันยากครับ

9. ก๋ง สุญญตา

ติตต่อเรื่องไรไว้ ได้เงิน ได้ข่าวดีช่วงตุลานี้แน่นอน มีการเงินอันไหลลื่นปื๊ดๆๆ หลัง ตุลา คม ได้งานใหม่ปีหน้า ความรักท่านว่า สูงสองสี่ คล้ำ ๆ นิดนึงแต่สวย จะได้ประสพพบพักตร์ แน่นอนครับ ดูแล้วดวงกำลังมาใสๆ แต่การเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ หาสังกะจายดีๆ สักองค์ ปีหน้า มีเกณ ได้เป็ฯเจ้าจองกิจการแน่นอนกครับ งานที่ 1 มีไฟฟ้าเป็นกำลัง 2 เชื่อเพลิง 3 อุปการคอมฯ สามอย่างนี้ทำแล้วรวยครับ บุญที่ควรสร้าง บริจาคค่าไฟ ให้สงฆ์ และชำระหนี้แทนสงฆ์ นั่งกรรมฐาน แล้ว สวดอิติปิโสทุกวันแค่นี้ ปีน้า ร่ำรวยเงินทองครับ.............

10. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 5 9 7 1
    อายุปัจจุบัน 22ปีค่ะ

เลขที่เลือกไว้ตอนอาจารย์ก๋งตอบให้อันแรกค่ะ

อาจารย์ก๋งคะ ที่อาจารย์ก๋งบอก ติดต่อเรื่องไรไว้กันยาได้รับข่าวดี นี่ปีนี้หรือปีหน้าคะอาจารย์ (นี่ก็ใกล้สิ้นเดือนกันยายนแล้ว)
    แล้วคู่จะมาเจอกันช่วงปีไหนคะ ลักษณะเขาเป็นยังไงหรือคะ (ใจหายเลยค่ะอาจารย์บอกได้คู่ต่างชาติเราชาตินี้สามีชาติหน้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2013
  11. ก๋ง สุญญตา

หวังลาภได้ลาภ หวังโชคได้โชค 513 06 มีลาภครับ และ ในดวงบอกเลยว่า จะได้บ้านหลังใหม่หรือ ติดต่อที่ดินได้ขาย ได้ซื้อ ได้มรดก ครับ ปีนี้ดวงอสังหามาแรงมาก ๆ รีบทำบุญถวายอิฐหินดินทรายให้วัด แค่นี้ ปีหน้ามีบ้านจ่ะ

หวังๆ รักๆ ใคร่ๆ ได้เจอ หนึ่ง เพศเดียวกัน สอง คนในเครื่องแบบมีเกณพัวพันยาวนานเจ้าค่ะ แต่ที่แน่ๆๆ คนรักจะมี หน้าที่การงานที่ดีมากๆ และมากด้วยครับ งานที่ทำแล้วรวย 1การเกษตร 2 ความบันเทิง 3 ความงามครับ นอกนั้น ทำแก้เซ็งครับ

มีชายสองสี อายุมามาชวนไปทำอาหารหรือ เกี่ยวกับอาหาร ทำได้มีรายได้ดีครับปีหน้า ทุกอย่างเข้าทืี่แล้ว เหลือแต่หัวใจ ที่ยังขาดปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบเร่งอีกนิดมีแต่ กรรมฐานเท่านั้นที่ทำให้ชีวิตดีขึ้นครับ ดู จากภพแล้ว การปฏิบัติ ถึงโสดาอย่างน้อย แต่อต้องหาเครือ่งมือ คือ ความสงบ เสียก่อนครับ เรียนสักทริป ดีไหมแล้วกลับมา อะไร จะดีขึ้นครับ บุญที่ควรทำ กรรมฐานวันละ 15 นาที..............

12. ก๋ง สุญญตา

ซื้อเต่าบก ปล่อยบนบก ซื่อเต่าน้ำ ปล่อยในน้ำ หรือ ถ้าหากยาก ทำบุญกับคนแก่ ที่ยากจน และ ปลุกต้นไม้ในวัด หนึ่งต้น ไถ่โคกะบือ สวดมนต์ ธรรมจักร นั่งกรรมฐานว่า เกิด แก่ เจ็บตาย เป้ฯเรื่องธรรมดา แบบนี้ แล้วพิจรณาถึงความไม่เที่ยงทุกวันจนถึงวันเกิด มีเงินก้อนโตๆ เข้ามาจร้า....

13. ก๋ง สุญญตา

จัดให้ครับ จะไปเอง หรือ นั่งรถตู้ครับ แจ้ง และยืนยันด้วยครับ

14. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคะ อาจารย์ ก๋ง อยากจะเรียนมากแต่ก็ติดขัดหลายๆอย่าง
    คิดว่าต้องมีสักครั้งที่จะต้องได้ไปแน่ๆคะ
    เป็นพระคุณอย่างสูงที่ อ.ตอบให้
    ปลื้ม:cool:

15. norawish

norawish Active Member

21 กันยายน 2013
    ดูให้ผมด้วยครับ อ.ก๋ง

อาจารย์ก๋ง ช่วยดูดวงให้หน่อยครับ ช่วงนี้ตกงาน จะได้งานอีกทีเมื่อไหร่ เกี่ยวกับอะไร บางที่ทำเหมือนจะได้ก้อไม่ได้ ว่างมาเดือนนึงละครับ
    ชื่อ นรวิชญ์ เกิด เสาร์ 10 มกราคม 2524 เวลา 16.55
    ขอบคุณครับ

16. ก๋ง สุญญตา

แค่เดือนเดียวเอง ตูเป็นปี เร่ร่อนกินกลางถนน อีกต่างหาก.......แค่ไอเจ็บคอ

17. norawish

norawish Active Member

21 กันยายน 2013
    อ่า ขอบคุนครับ แล้วมีโอกาสลุ้นจะได้ไหมอะครับ?

18. dara1

กราบขอบคุณงาม ๆ มายังอาจารย์ก๋ง ขอให้บารมีท่านสูงยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ จะทำตามข้อแนะนำทุกประการ สาธุ

19. สุโรจน์

สุโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาก๋งครับ ช่วยดูให้ผมด้วยนะครับ ผมเป็นลูกศิษย์เก่า เคยดูดวงกับอาก๋งที่คาร์ฟูร์ หรือบิ๊กซีพระราม 2 ในปัจจุบันแต่ก็นานมาแล้วสัก 3-4 ปี รบกวนอีกสักครั้งนะครับ

20. วิศัลยา

วิศัลยา สมาชิก

ขอบคุณคะ อยากสมหวังตามที่บอกจะปฏิบัติตามคะ อยากหาโอกาสปฏิบัติธรรมจังเลย ภาระยังเยอะไปไหนไม่ได้ หกล้มมาสองรอบแล้วตั้งแต่อาจารย์บอกเจ็บด้านขวาเป็นส่วนใหญ่ แต่แค่ขัดยอกถือเป็นเคล็ดได้ไหมหรือต้องเอามอไซด์ชนอีกที