ด่วน.....ประกาศแล้ว เขตหลักสี่ แขวงทุ่งสองห้อง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย bebe9, 20 ตุลาคม 2011.

1. bebe9

bebe9 Active Member

13 กันยายน 2011
    21 new tweets

wilasruck RT @poomsit: RT @mor_maew: RT @Vorasuang: 20/10/11 20.15น. กทม ประกาศแล้ว เขตหลักสี่ แขวงทุ่งสองห้องให้ย้ายของขึ้นที่สูงด่วน #sripatum #thaiflood · reply · retweet · favorite

17 new tweets

2. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    บอกได้เลยนะครับว่า.....

ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะที่จัดไว้เป็นที่พักพิงช่วยคราว จะตกอยู่ในวงล้อมของน้ำ ล่ะครับ
    ทีนี้จะเอาผู้อพยพไปอยู่ที่ไหนต่อไป :'(

ปล. แล้วรถยนต์ที่จอดอยู่แถวนั้นเป็นพันๆคัน จะทำอย่างไร
    แนวโน้มมีให้เห็นว่า บ.ประกันภัย อาจจะต้องปิดตัวลงหลายเจ้า เพราะทนต่อความรับ
    ชดใช้สินไหมไม่ไหว นะครับ (ถ้าไม่มีรายการประกันภัยต่อ)

3. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สนามไทยญีปุ่นดินแดงยังรับได้เยอะ

4. ภูติอาคเนย์

ภูติอาคเนย์ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ทุกข์เกิดจากใจเรา จะอยู่ที่ไหนก็ตามถ้าใจทุกข์เราก็ทุกข์ ก็แค่ทำใจให้มันคลายลงครับ ใช้สติค่อยๆหาทางแก้ไปทีละเปลาะน่าจะพอแก้กันได้บ้างล่ะนะ