!!!ด่วน...เชิญรับพระหลวงพ่อฤาษีฯในงานบุญกฐินวัดลาดชิด จ.อยุธยา!!!

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย vichian, 18 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านแลขอขอบคุณทุกท่านที่แจ้งให้ทราบว่าได้รับพระแล้วครับ

2. EYPT

EYPT เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีอีกขอจองอีก 1 องค์ครับ

3. กุสสลจิตโต

กุสสลจิตโต เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    เรียน ท่านวิเชียร

ได้รับพระที่ระลึกแล้วครับ

ขอโมทนาในมหากุศลและกำลังใจของท่านวิเชียรและผู้ร่วมบุญทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ นิพพานัง สุขขัง

( แก้วมณีรัตนะ แบบคริสตัล องค์จริงสวยงามแพรวพราวมากครับ )

4. vichian

ยังมีครับ และรับทราบการจองครับ โอนแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วยครับ ไม่ทราบว่าที่ส่งไปได้รับแล้วหรือยังครับ

5. vichian

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ และยินดีด้วยครับที่ได้แก้วฯถูกใจ

6. EYPT

ได้รับแล้วครับ สวยงามมากครับ
    ใหญ่เหมือนกันนะครับ ผมนึกว่าขนาดประมาณหัวแหวนจักรพรรดิ์ ซะอีก

มีหลายขนาดหรือเปล่าครับ

7. vichian

ที่เคยเห็นมีขนาดเดียวครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับพระหลวงพ่อโสธร รุ่นเส้นเกศา

แล้วครับ...ขอบคุณครับ

.

9. vichian

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ

10. EYPT

. [​IMG]

ขออภัยครับ เกิดขัดข้องทางเทคนิค ขอยกเลิกรายการนี้ครับ
    ขออภัยที่ทำให้เสียเวลาเสียงานครับ

11. vichian

ไม่เป็นไรครับ

12. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

No.52 ชานหมากชาตรีหลวงพ่อฯ
    เป็นชานหมากที่หลวงพ่อเริ่มแจกที่บ้านคุณสมบูรณ์ เวสารัชชานนท์

จังหวัดจันทบุรี และวัดเขาไผ่ จังหวัดระยอง เมื่อเดือนมิถุนายน ๒๕๓๔
    หลังจากนั้นได้ปลุกเสกแจกที่บ้านสายลมเมื่อต้นเดือนกรกฏาคม ๒๕๓๔<O></O>
    และปลุกเสกที่วัดเมื่อวันอาสาฬหบูชาปีเดียวกัน<O></O>
    องค์นี้เลี่ยมพลาสติกพร้อมขึ้นคอบูชา<O></O>
    ห้ร่วมบุญบูชาองค์ละ 1,179 บาท มี 2 องค์<O></O>

[​IMG] [​IMG]

พี่ครับ มีมาอีก เรียกน้องบ้างนะครับ

13. vichian

ไค้ครับ ไม่มีปัญหาครับ ต้องคอยติดตามนะครับ

14. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญร่วมบุญสร้างมหาธาตเจดีย์ <O></O>

วัดพุทธนิมิต(ภูค่าว)จ.กาฬสินธุ์<O></O>

พร้อมรับพระของหลวงพ่อฤาษีฯ

<LINK href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CHuong%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml" rel=File-List><STYLE>@font-face { font-family: Angsana New;}@font-face { font-family: Tahoma;}@page Section1 {size: 612.0pt 792.0pt; margin: 72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin: 36.0pt; mso-footer-margin: 36.0pt; mso-paper-source: 0; }P.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"; mso-fareast-language: EN-US}LI.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"; mso-fareast-language: EN-US}DIV.MsoNormal { FONT-SIZE: 12pt; MARGIN: 0cm 0cm 0pt; FONT-FAMILY: "Times New Roman"; mso-style-parent: ""; mso-pagination: widow-orphan; mso-bidi-font-size: 14.0pt; mso-fareast-font-family: "Times New Roman"; mso-bidi-font-family: "Angsana New"; mso-fareast-language: EN-US}DIV.Section1 { page: Section1}</STYLE>สืบเนื่องจากงานบอกบุญวัดถ้ำเขาเขียวจ.สระบุรี และวัดลาดชิด จ.อยุธยา ในงานบุญกฐินที่เสร็จสิ้นไปแล้ว โดยนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(หลวงพ่อฤาษีฯ)มามอบให้กับผู้ร่วมบุญจำนวนหนึ่ง และเมื่อผมได้มีโอกาสพบคุณพ่อประเสิฐที่วัดถ้ำเขาเขียว จสระบุรี ก็ได้ทราบว่าขณะนี้ท่านกำลังช่วยสร้างมหาธาตุเจดีย์วัดพุทธนิมิต(ภูค่าว) มีพระอาจารย์ณรงค์ ชยมังคโล เป็นเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน โดยท่านได้นำพระสมเด็จพิมพ์ต่างๆของสมเด็จโตฯวัดระฆังและพระกรุอื่นๆที่ท่านมีมอบให้พระอาจารย์ณรงค์ เพื่อแจกจ่ายให้กับพุทธศาสนิกชนผู้ใจบุญที่สละทรัพย์ร่วมทำบุญร่วมสร้างมหาธาตุเจดีย์ ซึ่งงานก่อสร้างนี้สร้างมาหลายปียังไม่แล้วเสร็จ เพราะเป็นเจดีย์ขนาดใหญ่ต้องใช้เงินจำนวนมาก จึงทำให้งานก่อสร้างล่าช้า

ผมจึงอยากจะช่วยงานบุญนี้ ซึ่งเป็นงานบุญสร้างวิหารทานอันยิ่งใหญ่ จึงรับอาษาบอกบุญโดยวาจาชักชวนเพื่อนๆซึ่งได้ร่วมบุญไปแล้วจำนวนหนึ่ง และคิดว่าน่าจะช่วยงานบุญนี้ให้เป็นเรื่องเป็นราวเพราะขณะนี้ก็เริ่มว่างจากงานบุญอื่นซึ่งลุล่วงไปแล้ว จึงได้นำวัตถุมงคลสมบัติพ่อให้เท่าที่มีที่หาได้มาให้ร่วมบุญบูชาอีกวาระหนึ่ง ตามรายการต่างๆที่ได้แจ้งไว้ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำมาดีแล้ว...... <O></O>
    <O></O>
    อนึ่ง งานบุญนี้เป็นความสมัครใจของผมเองที่ได้แจ้งไว้กับคุณพ่อประเสริฐ เป็นการช่วยคุณพ่อประเสริฐอีกแรง เมื่อรวบรวมปัจจัยแล้วจะทยอยมอบให้คุณพ่อประเสริฐนำไปถวายวัดพุทธนิมิตอีกทีหนึ่ง เพื่อนำไปสร้างพระมหาเจดีย์ ผมมิได้เกี่ยวข้องโดยตรงกับทางวัดพุทธนิมิตครับ เพราะฉะนั้นท่านที่ร่วมบุญมาและต้องการใบอนุโมทนาบัตรจะยุ่งยากสักเล็กน้อย คือต้องรอคุณพ่อประเสริฐนำปัจจัยไปถวายวัดฯที่จ.กาฬสินเสียก่อน แล้วจึงจะแจ้งท่านเจ้าอาวาสออกใบอนุโมทนาบัตรให้และนำกลับมา แล้วผมจึงจะไปรับจากคุณพ่อประเสริฐที่จ.ฉะเชิงเทรามาส่งให้อีกทีครับ <O></O>

ตามลิงค์ใหม่ครับ
    http://palungjit.org/threads/เชิญร่วมบุญสร้างมหาธาตเจดีย์-พร้อมรับพระของหลวงพ่อฤาษีฯ.213820/

15. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    No.34 หลวงพ่อโสธร รุ่นสังฆาฏิ
    เป็นพระผงด้านหน้ารูปพระพุทธโสธร
    ด้านหลังเป็นรูปยันต์และติดผ้าสังฆาฏิของหลวงพ่อฯ
    หลวงพ่อฤาษีฯ อธิฐานจิต
    พันเอกอรรณนพ กอวัฒนาจัด(ลูกศิษย์)สร้าง ปี2533
    พิเศษให้ร่วมบุญที่ 1,179 มี 1 องค์
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

NO.35 เหรียญรูปถ่ายหลวงพ่อ-รัชกาลที่๕<O></O>
    เป็นล็อตเก็ตขนาดกลมเล็ก<O></O>
    ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อลงยาสี เขียนว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ใต้รูป<O></O>
    ด้านหลังเป็นรูปลงยาสีรัชกาลที่๕ กับพระนางสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี
    พิเศษให้ร่วมบุญเหรียญละ 289 บาท มี 2 เหรียญ(เหลือ 1 องค์)
    [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พี่ครับขอโทษครับ ผมเพิ่งมาเห็นกระทู้
    พี่มีงานบุญอื่นอีกมั๊ยครับ ผมอยากบูชา 2 องค์นี้อย่างละองค์ร่วมบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2009
  16. vichian

ร่วมบุญได้ตามกระทู้ เชิญร่วมบุญสร้างมหาธาตเจดีย์ พร้อมรับพระของหลวงพ่อฤาษีฯ

17. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ขออนุญาตปิดกระทู้ เพราะงานบุญจบแล้วครับ

กรณีต้องการติดต่อเจ้าของกระทู้ สามารถ PM หาได้โดยตรง

โมทนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้