ด่วน*เหรียญบุพโพ*

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 2 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

สืบเนื่องจากที่ได้ลงเรื่องราวเกี่ยวกับเหรียญบุพโพในเวปพลังจิต และเวปต่างๆ ก็มีผู้ที่สนใจอยากจะร่วมทำบุญ สร้างรูปหล่อ หลวงพ่อปาน,หลวงพ่อจง,หลวงพ่อเขียน,หลวงพ่อมี กันเป็นอย่างมาก จึงขอเปิดให้บูชาเหรียญบุพโพอย่างเป็นทางการ ตั้งแต่วันนี้ไป
    เหรียญทั้งหมด ที่ทางวัดอณุญาติให้นำออกมาให้ศาสนิกชนร่วมกันทำบุญ มีทั้งสิ้น 470เหรียญ ซึ่งตอนนี้เฉพาะในหน่วยงานหนึ่งนั้น ก็มีคนจองเข้าไปเกินครึ่งนึงแล้ว ผมเลยอยากถือโอกาสนี้เชิญชวนผู้ที่อยากร่วมบุญในการหล่อพระบูรพคณาจารเพื่อประดิษฐานเอาไว้ในหมู่ทรงไทย ณ วัดมารวิชัย อ.เสนา จ.อยุธยา โดยกำหนดให้บูชาเหรียญบุพโพเหรียญละ 1,000 บาท
    อนึ่งหลายคนอยากจะสงสัยว่าเหรียญบุพโพมีที่มาที่ไปอย่างไร จึงขอเรียนให้ทราบว่า เหรียญรุ่นบุพโพนั้น มาจากการที่ทางวัดนำเหรียญที่หลวงปู่มีท่าน ปลุกเสกเอาไว้เมื่อปี2539 ใส่ลงไปในโลงของท่านหลังจากท่านมรณภาพสองวัน เหรียญที่ใส่ลงไปก็วางกระจัดกระจายอยู่ทั่วไป และบุพโพ(น้ำเหลืองของหลวงปู่)ก็นองเนืองออกมาเคลือบเหรียญเอาไว้ และร่างของท่านก็แห้งลงไปจนกระทั้งบุพโพของท่านแห้งจนหมด และร่างของท่านก็เป็นดังที่เราเห็นกัน อยากจะบอกว่า เหรียญบุพโพของหลวงปู่มีนั้น น่าจะจัดได้ว่าเป็นเหรียญแรก และเหรียญเดียวที่ผ่านการปลุกเสกก่อนที่จะเกิดการเคลือบของบุพโพขึ้น โดยเหรียญรุ่นนี้ถือว่าเป็นเหรียญที่มีประสบการณ์ทางด้านแคล้วคลาดขจัดภัยอันตราย รุ่นนึงเลยทีเดียว ผนวกกับบุพโพของท่านเข้าไปด้วย เปรียบเสมือนหนึ่งว่าสรีระของหลวงปู่มี ดำรงขันธ์อยู่กับผู้ที่แขวนไปตลอด แม้ว่าสิ่งชั่วร้ายหรือสิ่งที่ไม่ดีจะเกิดขึ้น หลวงปู่มี ก็จะรับรู้และช่วยเหลือให้ผ่านไปด้วยดี และหลวงปู่มีท่านก็เป็นหนึ่งในผู้ซึ่งเรียกได้ว่า เป็นเอตทัคคะแห่งการขับไล่ผี เพราะว่าในสมัยที่ท่านอยู่นั้น หากใครโดนผีเข้าโดนคุณไสย ก็จะต้องพามาหาหลวงปู่มีให้ช่วยเสมอ และนั่นเป็นเพราะว่าไปมาหลายวัดหลายที่ แล้วก็ไม่มีที่ไหนช่วยได้ นอกจากหลวงปู่มี แห่งวัดมารวิชัย เพียงหลวงปู่ขยับไม้เท้าหวายของท่าน ร่างที่ถูกผีเข้าก็ถึงกับทรุดลงไปกองกับพื้น และบางรายพอได้ยินว่าจะพาไปหาหลวงปู่มี แห่งวัดมารวิชัยเท่านั้น ก็ยอมแต่โดยดี อยากจะบอกว่าครั้งนี้ถือว่าเป็นครั้งประวัติศาสตร์ ของวัด เพราะว่าได้นำเหรียญทั้ง470เหรียญ มาตอกโค๊ตเพิ่ม และทำลายโค๊ตนั้นทิ่งไปเรียบร้อยแล้ว และหลังจากนี้สืบต่อไปเบื้องหน้า จะมีเหรียญบุพโพของหลวงปู่มี ที่คนจะต้องร่ำรือถึงความศักดิ์สิทธิ์และพูดกันต่อไปอีกนานและเมื่อถึงเวลานั้นจะหามาคล้องคอสักเหรียญก็ดูจะเป็นเรื่องที่ไม่อาจจักเป็นได้
    เหรียญละ1,000 บาท รายได้ไม่มีหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น รายได้ทั้งหมดเพื่อการหล่อพระ"๔บูรพคณาจารย์" ๔เทพเจ้าของอ.เสนา แห่งจ.อยุธยา สืบต่อไปในกาล อันเป็นนิรันดร์
    ลงชื่อได้ที่นี่ครับ
    เมื่อได้รับพระแล้วจะจัดส่งให้ทันที ขอค่าส่ง50บาทเท่านั้น
    รายละเอียดอื่นๆจะลงให้ทราบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  2. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สาธุอนุโมทนาด้วยครับ กราบหลวงปู่มีพระอริยะเจ้าแห่งวัดมารวิชัยครับ กราบ กราบ กราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2008
  3. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    กราบหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ด้วยครับ...
    ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกสิ่งครับ...

4. worathepp

worathepp เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ขอ บูชา 1 เหรียญ ครับ แล้วให้โอนเงินยังไง

5. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 เหรียญ ครับ

6. jupiter1971

jupiter1971 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มันตรัยครับ

ขอร่วมทำบุญเพื่อการหล่อพระ สร้างรูปหล่อ หลวงพ่อปาน,หลวงพ่อจง,หลวงพ่อเขียน,หลวงพ่อมี จอง 1 เหรียญครับพี่ หากทราบข้อมูลหมายเลขบัญชี เพิ่มเติมจากพี่มันตรัย แล้วจะทำการโอนเงินให้น่ะครับ

ขออนุโมทนากับทุก ๆ ท่านที่คิดดีทำดีครับผม

7. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อจอง 1 เหรียญ ครับผม

8. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

*-* เหรียญบุพโพนี้ดีจริงๆครับ วันนี้ผมเดินทางไปกราบสังขารของหลวงพ่อขวัญ ปวโร วัดบ้านไร่ จ.พิจิตร เผอิญมีเคราะกรรมอย่างไรไม่ทราบ เผลอไปเหยียบหมาแม่ลูกอ่อนที่นอนอยู่ใต้ท้องรถ เจ้ากรรมหมามันเจ็บเลยประเคนเขี้ยวกัดงามๆให้เต็มน่องขา ตอนแรกไม่กล้ามองนึกว่ามันคงจุกแน่ๆ แต่คุณพระช่วยแค่เป็นรอยจ้ำแดงๆเท่านั้นครับ พอกลับมาถึงบ้านถึงกับทานยาพาราไป 2 เม็ด เพราะความปวด หมากัดคราวนี้ไม่เข้าแต่เจ็บครับ ฟาดเคราะซักทีพระคุณเจ้า. พอเดินทางไปบ้านคุณยายที่จังหวัดพิจิตร สนทนาตามประสายายกัับหลานไม่กี่คำ คุณยายบอกให้คุณตาไปยกกำปั่นพระโบราณซึ่งเก็บไว้นานนม แล้วควักกระตุดคู่ชีวิตสามกษัตริย์ของหลวงพ่อเตียง วัดเขารูปช้างมาส่งให้ พร้อมคำอวยพรอีกว่า กระตุดหลวงพ่อเตียงหายากแล้วนะลูกเก็บไว้่ให้ดี หมดเคราะห์ซักทีลูกเอ้ย แต่ความโลกไม่เคยปราณีใคร ตาเหลือบไปเห็นกระตุดหลวงพ่อพิธ วัดฆะมังอีกดอก แล้วหันมามองหน้ายายทำตาปริบๆ คราวนี้คุณตาบอกว่าหลานเอ้ย ใจเย็นๆค่อยๆเป็นค่อยๆไป 5555555+ *-* thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2008
  9. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญและจอง 1 เหรียญค่ะ

10. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1 เหรียญครับ

ขอบคุณมากครับ

11. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญ 2 เหรียญ นะครับ

12. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 1 เหรียญครับ

13. สิงหราข

สิงหราข เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    จอง2เหรียญครับ

14. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมทำบุญบูชา 2 เหรียญครับ

15. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับร่วมมือร่วมใจ เพื่อหล่อพระบูรพาจารย์ 4 องค์นะครับ บุญทั้งนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2008
  16. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    I would like to book "Hrien-Boop-Poo" 1 piece Krab.
    Sorry for typing in English, I am not staying in Thailand now.
    I will come back about 7th Oct Krab.

A-Nu-Mo-Tha-Na Krab

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2008
  17. มันตรัย

ตอนนี้เหรียญบุพโพพร้อมที่เปิดให้ร่วมทำบุญแล้วครับ
    โอนเงินมาที่
    เอก วัชราเกียรติ ธ.ทหารไทย
    สาขาบางนาตราด ออมทรัพย์
    058-2-22923-3

เหรียญละ1,050 รามค่าส่ง EMS แล้วครับ
    และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่เช่าเหรียญบุพโพจากมันตรัย ทุกท่านจะได้รับมอบ รูปถ่ายอัดกระจกหลวงปู่มี วัดมารวิชัย ด้านหลังมีสายสินจ์ของหลวงปู่ 1เส้น สวยงามมากครับ 1ใบ ต่อ1เหรียญครับ โอนเงินแล้ว ลงที่อยู่ด้วยนะครับ จะจัดส่งให้ทันที รายได้1,000 บาททั้งหมด เข้าสมทบทุนหล่อพระ"๔บูรพคณาจารย์" ที่จะประดิษฐานในทรงไทย ของวัดมารวิชัยครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

18. นิลศิลป์

นิลศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ครับร่วมมือร่วมใจ เพื่อกุฏิทรงไทยหลวงพ่อมีนะครับบุญทั้งนั้น :อดุลย์

พี่หน่องปัจจัยจะนำไปหล่อพระ 4 องค์ครับพี่

โมทนาทุกท่านด้วยครับ

19. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ
    ที่ร่วมทำบุญสร้างทรงไทยในครั้งนี้คับ

20. มันตรัย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้