ด่วน*เหรียญบุพโพ*

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 2 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

โอนเงินทำบุญให้แล้วนะครับพี่มันตรัยจำนวน 1050 บาท
    รบกวนส่งมาตามที่อยู่ข้างล่างนะครับ
    ส่งมาที่...
    คุณธานุวัฒน์ พรมจันทร์<O:p</O:p
    บริษัท ไดอิจิ คิคากุ จำกัด เลขที่1010
    อาคารชินวัตรทาวเวอร์ 3 ชั้น 6
    ถนนวิภาวดีรังสิต เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2008
  2. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    คุณมันตรัยครับพี่ขอร่วมทำบุญหล่อรูปเหมือนโดยขอจองเหรียญบุพโพ 1 เหรียญขอแบบเหรียญที่นำมาแสดงให้ดูนะครับ เมื่อโอนเงินจะแจ้งให้ทราบครับ จากนครศรีธรรมราช

3. ชัยพร เถาว์อั้น

ชัยพร เถาว์อั้น เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้(2/12/51)เวลา17:51 น.ผมได้โอนเงินสถานที่A00902จากบ/ชKTBA1770139 เข้าบ/ช TMBA 0582229233 (คุณเอก)จำนวนเงิน 1,050 บาท แล้วนะครับ ส่งไปที่
    58 ถนนประตูชัยใต้ ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000

4. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โอนเงินแล้ว 1050 บาท
    จากตู้ไทยพาณิชย์เลขบัญชี 333-2-12707-1 เวลา 15.49 ที่อยู่แจ้งใน pm ครับ

5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ จะจัดส่งให้เร็วที่สุด พอดีตรงกับวันหยุดยาวด้วย รอนิดนึงนะครับ

6. ชัยพร เถาว์อั้น

ผมได้รับเหรียญบุพโพพร้อมภาพถ่ายอัดกระจกแล้ว แต่เสียดายที่กระจกแตกทั้งสองด้านเลยครับ

7. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *** เหรียญบุพโพตอนนี้ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก เหรียญบุพโพนี้ตjอนาคตต่อไปจะหายาก เพราะสังขารหลวงพ่อแห้งสนิทดีแล้ว จะหาบุพโพที่ไหนมาเคลือบเหรียญอย่างนี้อีกคงมิได้ ดีใจกับเพื่อนๆที่ได้รับเหรียญบุพโพแถมได้กุศลอันเกิดจากการสร้างวิหารทานอีกด้วย ขออนุโมทนากับเพื่อนๆทุกท่านครับ *** thaiput007@hotmail.com

8. มันตรัย

เดี๋ยวจะส่งอันใหม่ไปให้ครับ คุณชัยพร รอรับได้เลย ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ส่วนของคุณ พิชญ์พล ส่งให้วันนี้แล้วนะครับ(จันทร์8ธค.51)

9. seata

แจ้งได้รับเหรียญและภาพอัดกระจกแล้วครับและขอขอบคุณในส่วนที่พี่มันตรัยเพิ่มเติ่มมาให้ด้วยครับ ได้รับตั้งแต่วันที่ 4 แล้วครับขอโทษที่แจ้งช้าไปนิดครับ

10. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณครับสำหรับรายการที่พี่เอกเพิ่มเติมมาให้
    อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ สาธุ

11. tanakrit1977

tanakrit1977 Active Member

13 พฤศจิกายน 2008
    พี่มันตรัยครับไม่ทราบว่าเหรียญบุพโพยังเหลืออีกไหมครับ จะขอร่วมบุญ 1 เหรียญ

12. มันตรัย

13. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

14. มันตรัย

ขอบคุณครับ

15. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    โอนปัจจัยไปแล้วเมื่อวานตอนเย็นๆครับ เข้าบัญชี
    ธนาคารทหารไทย ครับ ตามที่จองไว้ 2 เหรียญครับ
    ที่อยู่ส่งให้ตามPM ครับ ขอบคุณมากๆครับ

16. ต้อย&ปรีชา

ต้อย&ปรีชา เป็นที่รู้จักกันดี

มาอีกแล้วครับท่านผู้ชม ของแปลกไม่มีที่มาที่ไป อ้าง
    ทำบุญกับวัด เอาของที่ดีๆจริงๆมาบ้างซิครับ นี่มาแบบแหวกแนวเสื้อกันฝนด้วย ไม่ไหวละมั้ง แก๊งค์ลูกแก้วพญานาค ออกอาละวาดอีกแล้ว เอาอะไรที่เชื่อถือได้หน่อยซิครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________
    "ขอเชิญร่มทำบุญ หล่อรูปเหมือน ๔ บูรพคณาจารย์" http://palungjit.org/showthread.php?t=151809
    นี่แหล่ะค่ะของดี มันไม่ไช่เสื้อกันฝน มันเป็นเสื้อยันต์ใส่รักษาโรค ที่รักษาไม่หาย
    (เกี่ยวกับภูตผี วิญญาณ) หรือใส่ขณะนั่งสมาธิ จะทำให้จิตเข้าสมาธิดี ในตัวเสื้อที่พิมพ์
    จะเป็นอักขระของหลวงปู่มั่น หลวงปู่เสาร์ ที่พระอาจารย์ชยางกูร แห่งวัดป่าโนนจ่าหอม
    จ.อุบลฯ ท่านได้ธุดง ไปพบในถ้ำแห่งหนึ่ง จึงขออนุญาติเทวดาที่รักษาผ้ายันต์ผืนนั้น
    มาเพื่อแกะตัวอักขระ ลงมาทำเป็นเสื้อยันต์รักษาโรค เพื่อช่วยเหลือมนุษย์
    ถ้าคุณมีข้อสงสัย โทรไปหาดิฉันได้(ต้อย081-5632083)เพราะดิฉันเป็นลูกศิษย์คนหนึ่ง ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ การไปรักษาทุกครั้ง หลวงพ่อไม่เคยคิดเงินคิดทอง
    จนบรรดาลูกศิษย์หลายๆคน รบเร้าให้ท่านทำเสื้อยันต์ขึ้นมา เพราะหลายๆคนไม่สะดวกที่จะเดินทางไปที่ จ.อุบลฯได้ เหตุนี้จึงมีเสื้อยันต์เกิดขึ้น ไว้เพื่อผู้ที่ศรัธทา บูชาเสื้อยันต์ไปใว้ที่บ้าน จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไกลไปถึงจ.อุบลฯ
    หรือถ้าคุณอยากได้ความกระจ่าง เกี่ยวกับเสื้อยันต์ และลูกแก้วพญานาค ก็โทรติดต่อ
    หลวงพี่จ่อย(พระผู้ช่วย)080-1675445
    คุณควรจะรู้ให้จริงก่อน ดีกว่าที่คุณจะพูดโดยขาดสติ เพราะสิ่งที่น้องนาคีญาทำ ทำเพราะช่วยประชาสัมพันธ์ให้กับวัด เธอมิได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรเลย เหมือนกับที่คุณเชิญชวนบูชาเหรียญนั่นแหล่ะ ซึ่งมันก็เป็นสิ่งที่ดี ที่ต่างฝ่ายต่างช่วยเหลือพระพุทธศาสนา

17. seata

นานาจิตตังครับ ต่างคนต่างความคิด ความเชื่อของแต่ละบุคคลไม่เหมือนกันถ้าคิดว่าทำบุญเงินเข้าวัดก็อย่าคิดมาก ตอนนี้แต่ละท่านที่เข้ามาอ่านหาข้อมูลหรืออยากทำบุญกับวัดต่างๆเขาก็มีความคิดครับถ้าเป็นของจริงก็คือของจริง ถ้าไม่จริงเขาก็ต้องรับในสิ่งที่ทำอยู่ แต่ผมไปท่าพระจันทร์ผมก็เห็นเยอะนะครับคล้ายเหล็กไหลสีดำๆก้อนรีๆก้อนละ5บาทเป็นแม่เหล็กดูดติดกันได้ แต่สะพานหน้าเมเจอร์รังสิตขายเม็ดละ20บาทยังเจ็บใจอยู่เลยว่าซื้อมาแพงเกิน เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปมาให้ดูซื้อไว้ให้ลูกเล่นอยู่ครับ
    เอามาให้ดูกันครับแม่เหล็ก....ตามแผงข้างถนนแถวรังสิตเม็ดละ20บาท ถ้าข้างถนนท่าพระจันทร์เม็ดละ 5 บาท ลูกแก้วก็มีทุกสี ถ้าได้ไปท่าพระจันทร์เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ
    หรือตลาดอินโดจีนก้อนหินลูกละ 10 บาท(เจียรไนแล้ว) ถ้ายังเป็นก้อนหินสีที่ยังไม่ผ่านการเจียรไนขายปี๊บเท่าไหร่ผมจำไม่ค่อยได้ครับ.....มีเยอะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.3 KB
      เปิดดู:
      112
      ขนาดไฟล์:
      106.4 KB
      เปิดดู:
      98
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2008
  18. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ขอบคุณครับ

19. ชัยพร เถาว์อั้น

พีได้รับภาพหลวงปู่บุญมีอัดกระจกใหม่แล้วครับ ขอบคุณคุณมันตรัยอีกครั้ง

20. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ได้รับเหรียญ ภาพอัดกระจกและของที่ระลึก(แถมมา) ขอบคุณมากๆครับ
    ไม่มีเสียหายครับ ทุกรายการอยู่ในสภาพที่เรียบร้อยครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้