ด่วน*เหรียญบุพโพ*

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย มันตรัย, 2 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    เหรียญบุพโพสุดยอดมากเลยครับ อนาคตต่อไปจะหายากนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับเพื่อนๆทุกๆท่านครับ.. *** thaiput007@hotmail.com

2. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    เมื่อวานนี้ไปที่วัดมารวิชัยมาครับ ได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับคุณเอก (มันตรัย) จากทางวัดมารวิชัย มา ก็ขออนุโมทนากับคุณมันตรัยด้วยครับ ที่ได้นำเหรียญบุพโพมาให้สมาชิกได้บูชาในราคาวัด และเงินก็ได้นำไปให้วัดเพื่อสร้างเสนาสนะในสิ่งต่าง ๆ ขออนุโมทนาครับ ขอให้กุศลส่งให้คุณเอกและครอบครัว ประสบพบพานแต่สิ่งที่ดี ๆ และขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะครับ ลืมไป ก็ขอขอบคุณที่ได้บอกเส้นทางไปวัดให้ด้วยครับ ไม่ได้ไปนานแล้ว ตั้ง ๆ แต่หลวงพ่อมรณะภาพในปี 43 ก็ 8 ปีมาแล้วครับ คนแก่ก็ลืมบ้างเป็นธรรมดาของสังขารครับ

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณครับ และขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ ตอนนี้ขอปิดกระทู้"เหรียญบุพโพ" เพื่อจะได้นำเหรียญกลับไปคืนวัดครับ และเพื่อจะได้เริ่มงานบุญอื่นๆในกาลต่อไปครับ ส่วนเรื่องรายละเอียดการหล่อพระต่างๆจะนำมาให้ทราบกันในโอกาศต่อไปครับ ขออนุโมทนาแด่ผู้ร่วมบุญทุกๆท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้