ด่วน เอกสารลับเฉพาะแปลมาจากภาษายาวี นโยบายยึดครองประเทศไทย (ปูเนาะออกันซีแย ปูเนาะไทย

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย mahaasia, 20 มกราคม 2008.

1. Hubert

Hubert บุคคลทั่วไป

นี่คือความบ้าคลั้ง

2. Hubert

มีคนไทยคนไหนที่ลืมง่ายๆ แม้แต่มุกแป๊กๆอย่างนี้

3. Hubert

นี่คือความขี้ลืม

4. Hubert

5. Hubert

Depuis Monsiuer uppercut n'est pas ici, tu (เด็เมื่อวานซืน) ne plus doives pas etre ici aussi. Je ne parlerais pas des choses logiques. Si tu veux parler avec moi, parles! Mais je ne repondrais pas logiquement et j'utiliserais des choses stupidees. (Depuis c'est clair que tu ne veux pas n'importe quel logique au debut.)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2008
  6. Hubert

เว็บนี้ไม่มีอยู่จริง นี่คือสปาร์ต้า
    ขอเตือนไว้ก่อนว่าถือศีลห้าอยู่ ถ้าอยากจะได้รับกรรมไปละก็นะ ก็เข้ามาเลย

นี่ความบ้าคลั่ง

7. Hubert

นี่ไม่ใช่สปาร์ต้า ถ้าคุณจะเดานะ

นี่คือความบ้าคลั่ง

8. Hubert

ขอแนะนำให้เลิกเถียง เพราะเดี๋ยวเจอความบ้าคลั่งเข้าให้นะ

9. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

คนอิสลามคงภูมิใจกับเเผนการของมันมากเลยเนอะ

10. milestones

milestones Active Member

ขอถามหน่อย

หายไปหลายวัน โพสต์กันเต็มไปหมด ผมขอถามคุณhubertหน่อยครับคุณhubertมองว่าจะเป็นไรเล่าถ้าประเทศไทยกลายเป็นประเทศอิสลามแล้วทำให้เกิดสันติสุขขึ้นได้ใช่ไหมครับ.

11. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

ยี่สิบเอ็ดมิถุนา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ทุกจังหวัดของประเทศไทยมีคนมุสลิมอยู่เต็มไปหมดแล้วนะครับพี่น้องครับ
    ระวังจะเหมือนสามจังหวัดใต้ฮี่ๆ
    คนไทยพุทธไม่ใช่คนใจดีหรอกแต่เป็นพวกตัวใครตัวมันพวกใครพวกมันทะเลาะกันเอง
    ไม่นานมุสลิมจะครองประเทศแล้วมันก็จะตัดหัวคนไทยพุทธเล่นทุกวันฮี่ๆ
    คอคนเล็กกว่าคอวัวที่พวกมันฆ่าซะอีกตัดทีเดียวก็กระเด็นแล้ว

12. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

ยี่สิบเอ็ดมิถุนา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากให้คนไทยพุทธสามัคคีกันไว้ให้มากนะครับ
    เมื่อไหร่ที่เรากัดกันเอง
    ก็เข้าทางพวกมุสลิมหัวรุนแรง
    รับรองว่าพอเขายึดครองประเทศไทยได้แล้ว
    พวกเราคนไทยพุทธก็ไม่ได้อยู่อย่างสบายแบบนี้หรอกนะจะบอกให้
    เตรียมอพยพไปอยู่ดาวตุงก้าตุงก้ากันได้เลยครับ5555555555555

13. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

เมื่อก่อนผมจะกลัวมากถ้าเห็นภาพสยองๆ
    แต่ตอนนี้นั่งดูภาพคนหัวขาด คนโดนระเบิด คนโดนเผา ได้สบายๆๆกินข้าวก็อร่อยฮี่ๆๆ จนบางทีก็คิดอยากจะไปตัดหัวคอมาถือถ่ายรูปเก็บไว้ดูบ้างคงจะเท่ห์ชมัด

14. Hubert

นี่ไม่ใช่ความบ้าคลั่ง

ไม่ใช่หรอก แต่มีคนทำในห้องนี้ทำให้เขวเล่นนะ แนะนำคุยกันตัวต่อตัวในข้อความส่วนตัวดีกว่า โดยกดลิงค์ข้อความส่วนตัวด้านบน แล้วก็คลำไปคลำมาแล้วก็จะเจอที่ให้เขียนเอง

ไม่อยากคุยในที่นี้เดี๋ยวสปาร์ต้าจะเข้ามากวน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2008
  15. Nothingness11

Nothingness11 Active Member

19 พฤษภาคม 2007
    อ่านกระทู้นี้แล้วก็เศร้าใจมากค่ะ ที่เกิดเรื่องนี้ขึ้น และไม่ว่าข้อมูลที่โชว์อยู่นี้จะเป็นจริงหรือเท็จแค่ไหน ข่าวภาคใต้ที่เห็นกันอยู่ทุกวันนี้ก็พิสูจน์ให้เห็นเป็นอย่างดีแล้ว และการที่คุณๆทั้งหลายเข้ามาเสนอความเห็น และที่สำคัญด่ากันไปด่ากันมา ขอถามหน่อยค่ะว่ามันจะช่วยอะไรได้บ้าง เราเชื่อแน่ว่าพวกเราทุกคนล้วนอยากให้ภาคใต้สงบ แต่การที่เราจะมาแค่พูด หรือขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้เหตุการ์ณนั้นยุติ มันเป็นไปได้ยากค่ะ และการที่เราจะปล่อยไปตามเวรตามกรรม นั่นก็ใช่เรื่อง มันถึงเวลาแล้วที่ทุกคน ที่บอกว่าตัวเองเป็นพุทธ ยอมรับคำสอนของพระองค์อยู่เต็มหัวใจ จะออกโรงช่วยสังคม และประเทศชาติที่คุณบอกว่ารัก ให้เห็นเป็นรูปธรรมกันสักทีค่ะ มาช่วยกันคิดดีกว่าค่ะ ว่าพวกเราจะพอช่วยกันแก้ไขเรื่องนี้กันได้อย่างไร ไม่ใช่แค่ออกมาแสดงความคิดเห็น หนึ่งคนคงแก้ไขเรื่องนี้ไม่ได้ แต่ถ้าเราทุกคน โดยเฉพาะสมาชิกเว็บพลังจิต ที่ส่วนใหญ่ยึดมั่นในพระรัตนตรัย ร่วมมือกัน เราก็น่าจะพอบรรเทาปัญหากันได้ส่วนหนึ่ง

ป.ล. และสำหรับพวกคนเลวทั้งหลายที่หวังจะเข้ามาทำลายพระพุทธศาสนา และประเทศชาติ ก็อย่าหวังว่าจะทำได้สำเร็จ เพราะมันไม่ง่ายอย่างที่พวกคุณคิดหรอกนะ ขอเตือน!

16. Hubert

ก็พยายามคิดอยู่เนี่ยแหละ แต่โดนด่าอย่างแรง และก็ขอบคุณที่เป็นคนแรกที่รู้ว่ามีการด่าเกิดขึ้น

ถ้ามีอะไรมาก็ส่งจดหมายส่วนตัวมาดีกว่า เพราะว่าถ้าใช้กระทู้นะ โดนด่าอย่างแรงเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2008
  17. Hubert

ศาสนาอิสลามสอนให้คนเป็นคนเลวจริงหรือ

คำสอนที่แท้จริงของอิสลาม

จากคัมภีร์ Qu'ran
    http://en.wikipedia.org/wiki/Christianity_and_Islam
    แปลไทย: ทำตัวสุภาพถ้าคุณจะถกเถียงกับคนจากพระคัมภีร์ ยกเว้นกับคนที่ทำชั่วที่อยู่ในกลุ่มคนพวกนั้น บอกพวกเขาว่า "เราเชื่อในสิ่งที่เปิดเผยให้กับเราซึ่งได้ถูกเปิดเผยให้กับคุณ พระเจ้าของเรากับพระเจ้าของคุณเป็นหนึ่งเดียว พวกเรามอบชีวิตให้กับเขา"

แล้วใครคือ คนจากพระคัมภีร์ ละ

คนจากพระคัมภีร์คือ
    จาก http://www.pbs.org/empires/islam/faithpeople.html

แปลไทย: มุสลิมเชื่อว่าพระเจ้าทรงได้เปิดเผยตนเองให้กับผู้นำศาสนายิวและคริสต์เช่น อับบราฮัม โมเสส และ เยซู ในยุคก่อน คนมุสลิมยอมรับคำสั่งสอนทั้งจากโทระห์ของยิวและกอสเปลจากคริสต์ มุสลิมเชื่อว่าอิสลามเป็นการปรับปรุงของศาสนาซึ่งได้ถูกเปิดเผยให้กับอับบราฮัม ซึ่งถือว่าเป็นคนมุสลิมคนแรกและถูกเปิดเผยให้กับผู้นำศาสนาคนอื่นในภายหลัง มุสลิมเชื่อว่าคนยิวกับคริสต์นั้นไม่ได้อยู่ในความศรัทธาของพระเจ้าที่แท้จริงแต่ก็ยังถือว่าพวกเขานั้นยังสูงกว่าคนที่เชื่อพิธีกรรมพื้นบ้านและผู้ที่ไม่ศรัทธาคนอื่นๆ พวกเขาเรียกคนยิวและคริสต์ว่าเป็นคนจากหนังสือและปล่อยให้เขาศึกษาศาสนาของตัวเอง มุสลิมเชื่อว่าโมฮัมหมัดนั้นเป็นตราของการพณากรณ์ซึ่งหมายความว่าเขาเป็นนักศาสนาที่ส่งมาล่าสุดที่ส่งมาโดยพระเจ้า คนมุสลิมดูถูกคนที่นับถือคนที่เชื่อผู้นำศาสนาหลังโมฮัมหมัด ซึ่งสามารถบอกได้ถึงเหตูผลว่าทำไมคนมุสลิมถึงไม่ชอบ คนนับถือBahais ซึ่งตั้งมาในช่วงศรรตวรรษที่ 19 มุสลิมคิดว่า Bahais นั้นไม่จริง

18. Hubert

19. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006

อ้าว คุณHubert ธาตุไฟเข้าแทรกเสียแล้ว ผมหายไปสองวันนี่คุณไปฝึกเคล็ดวิชาอะไรมาครับเนี่ย ?

( 55 5 5 55 5 )

เดี๋ยวผมขอไปตาม เตียบ่อกี้ มารักษาให้คุณ Hubert ก่อนนะครับ

ก็เห็นคุณHubert บ่นเรื่องสถานศึกษาของคุณไม่ดีอย่างโง้น ไม่ดีอย่างงั้น ผมเลยแนะนำให้ไปแจ้งกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องโดยตรงครับ ผมไม่ได้บอกให้ไปหา สปาร์ตา นะครับ
    .. 55 5 5

ใจเย็น ๆ ครับ ผมรู้ครับ ว่าอยากจะตอบ แต่ก็ไม่ต้องรีบขนาดนั้น ผมรอได้ไงครับ

อีกอย่าง ไหนบอกว่า จะหนีผมไปไงครับ แหม ที่แท้ ใช้กลยุทธซุนจื่อ เสียด้วย แอบไปฝึกวิชามา จะใช้สุดยอดวิชาพิชิตผมใช่ไหมฮะ

บอกแล้วครับ อย่ารีบฝึก เดี๋ยวธาตุไฟเข้าแทรก เดี๋ยวก็เหมือนกับ เจ้าสำนึกเม้งก่ารุ่นก่อนถึงเตียบ่อกี้ หรอกครับ ที่รีบฝึกจนธาตุไฟเข้าแทรก แทนที่จะำสำเร็จเคล็ดวิชาเคลื่อนย้ายจักรวาล ดันจายก่อน

ระวังหน่อยครับ ด้วยความปรารถนาดีจาก CVD INTERNATIONAL ครับ ... 5 5 5 5

20. เด็กเมื่อวานซืน

เด็กเมื่อวานซืน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    อ้อ ผมผิดเองครับ เวปจริงมันต้อง lannaworld.com ครับ

ผมก็บอกแล้วนี่ครับ ผมมีนรกภูมิคติเป็นที่ไปในชาตินี้ คุณHubert จะมาลงนรกกับผมเหรอครับ ?

หรือว่า คุณHubert เป็นภาคอวตาร มาปราบคนเลว ๆ อย่างผมครับ ?

อีกอย่าง ตอนแรกคุยเรื่อง ปัตตานี ตอนนี้ไป สปาร์ตา เสียแล้ว ไหงมันกระโดดเป็นจิงโจ้ ข้ามยุคไำป ข้ามยุคมา ผมสับสนครับ
    ----------------------------------------------------------------