ด่วน แจกพระปทุมเจ็ดสระ 50 องค์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 11 มีนาคม 2007.

1. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    แตกหักแล้ว ซ่อม แล้วนำมาบูชาได้ครับ ซ่อมพระได้กุศลด้วยนะ(verygood)

2. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับผม งามมากครับไม่แตกหักเลย
    ขออนุโมทนาคุณเอกณัฐยศด้วยนะครับ

3. ภูวดล ชะบางบอน

ภูวดล ชะบางบอน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2007
    ส่งซองไปแล้วนะครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ส่งช้าหน่อย ไปต่างจังหวัดมาครับส่งไปเมื่อวานครับ

4. ภูวดล ชะบางบอน

ภูวดล ชะบางบอน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ เพราะผมเพิ่งส่งซองไป ไม่รู้ว่าจะหักรึป่าว

5. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ได้รับพระพิมพ์แล้วครับสภาพสวยสมบูรณ์ครับ
    ขอบคุณ และโมทนาสาธุ กับคุณเอกณัฐยศ ครับ
    nongnooo.

6. ภูวดล ชะบางบอน

อนุโมทนาครับ
    ได้รับพระแล้วนะครับ สมบูรณ์ดีครับ คุณเอกณัฐยศห่อกันกระแทกอีกชั้นมาอย่างดีครับ ต้องขอขอบพระคุณมากครับ แต่แปลกอย่างนึงครับผมแกะพระออกมาแล้วพอดีหลุดมือครับตกลงพื้นก้อไม่แตกนะครับ ตกแรงมากนึกว่าเอาแล้วแต่เอาขึ้นมาดูก้อไม่เป็นรัย ก้อเลยงงว่าของพี่ๆ เพื่อนๆแตกหักได้อย่างไร
    ก้อต้องหาคำตอบต่อไปครับ ผมจาไปทำบุญให้แก่เทวดาที่รักษาพระและตัวผมต่อไปครับเพื่อความสุขความเจริญความก้าวหน้าจะหยิบจับทำอะไรก้อประสบผลสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ ขออนุโมทนาบุญนี้แก่คุณเอกณัฐยศด้วยครับ

7. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะร้องไห้คร้าบบบบบ ที่ผมบอกไปว่าพระที่ได้รับมาจากคุณเอกณัฐยศ สภาพสมบูรณ์ทุกอย่าง แต่....ตอนนี้พระแทบละเอียดเลยครับ เพราะผมให้แม่บ้านช่วยไปเลี่ยมพลาสติกให้ เนื่องจากช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่าง เมื่อกี้แม่บ้านเดินมาเอาพระให้ดู พระหักตรงคอเลย แล้วก็ยังแหลกเป็นผงอีกตังหาก เขาบอกว่าเอาใส่กระเป๋าไว้เฉยๆ ไม่มีอะไรกระแทก เหอะๆๆ ผมไม่เชื่อหรอก ต้องเอาไปวางไม่ดีแน่ๆเลย .... สงสัยผมไม่มีบุญที่จะได้เก็บไว้บูชาแน่ๆเลย ฮือ ฮือ ฮือ

8. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ สภาพสมบูรณ์มาก และขอขอบคุณคุณเอกณัฐยศที่ช่วยห่อกันกระแทกอย่างดีมาให้อีกชั้น ขอบคุณด้วยใจจริงครับ

สำหรับคนที่ได้รับพระแตกหักนั้น ผมเข้าใจว่าอาจเป็นเพราะเจ้าหน้าที่ไปรษณีย์ปั๊มแสตมป์ที่ซองจดหมายแรงไปหน่อย ซึ่งบังเอิญพระที่อยู่ในซองเลื่อนไปอยู่ที่ตำแหน่งนั้นพอดี เลยโดนแรงอัดของตรายางปั๊มเข้าไปเต็มๆ ทำให้พระแตกได้ครับ เป็นข้อสันนิษฐานอย่างนึงนะ

9. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    รอยู่ครับยังไม่ได้รับพระเลย ผมส่งซองไปนานแล้วเหมือนกันครับ

10. tia123

tia123 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ได้รับพระแล้วค่ะ สมบูรณ์มาก และได้ร่วมทำบุญใส่ซองทอดผ้าป่ากับวัดคำบอน อ.กันทรารมย์ จ.ศรีสะเกษ เพื่อสมทบทุนบูรณะรั้วกำแพงวัดให้แล้วเสร็จ ขอถวายบุญกุศลที่ทำในครั้งนี้ แด่องค์เทวดาที่รักษาพระ องค์พ่อจตุคามรามเทพ องค์เทวดาและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่รักษาข้าพเจ้าและครอบครัว ภพภูมิทั้ง 3 ภพ อันได้แก่ ภพภูมิเทวดา โลกภูมิ และนรกภูมิ รวมทั้งเจ้ากรรมนายเวร และสัมภเวสีทั้งหลาย ขอจงได้โปรดรับบุญกุศลในครั้งนี้โดยทั่วถึงกันเทอญ...สาธุ

11. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระแล้วครับ
    สภาพสวยเยี่ยมไม่ชำรุด
    ขอบพระคุณมากครับผม

12. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระแล้วครับ วันนี้เอง แต่หักครึ่งเลยครับ

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้รับวันนี้เหมือนกันครับ สภาพดีเยี่ยมครับ

14. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองไปแล้วค่ะขอรับพระ

ส่งซองกันกระแทกและกล่องใส่พระไปแล้วเมื่อวันที่ 3 เม.ย.50 (กระทู้ 58) ถ้าช้าไปพระหมด ก็ไม่เป็นไรค่ะ

15. วสินทร์

วสินทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ลำดับ 20
    วสินทร์ นาวานุเคราะห์
    ขอบคุณครับ...

16. copywon

copywon Active Member

27 กันยายน 2007
    อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    ลำดับที่ 22 ขอ 1 องค์ครับ
    จากคุณ Copywon
    <!-- / message -->

17. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 23 ขอ 1 องค์ครับ
    จากคุณ paravatee

18. นายคมสันสลักจอง

นายคมสันสลักจอง เป็นที่รู้จักกันดี

คมสัน ส.

ลำดับที่ 24 ขอ 1 องค์ครับ
    คมสัน สลักจอง
    99/1 ม.3 ต.บึง
    อ.ศรีราชา
    จ.ชลบุรี 20280

19. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไม่ทราบปิดหรือยัง หรือเปิดแจกอีกคะ ถ้ามีขอรับด้วยค่ะ
    ลำดับที่25 หน้า6
    ธัญรัศม์ กาวิโล
    อนุโมทนาค่ะ
    แต่ถ้าปิดไปแล้ว ก็ไม่เป็นไรค่ะ

20. eveja_cm

eveja_cm เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 31 ค่ะ

ขอรับด้วย 1 องค์นะคะ eveja_cm