ด่วน ๆ กับหนังสือ "ตามรอยธรรม ย้ำรอยครู" หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย หมูพรครูบา, 17 กุมภาพันธ์ 2009.

1. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 align=center border=0><TBODY><TR><TD style="PADDING-RIGHT: 5px; PADDING-LEFT: 5px; PADDING-BOTTOM: 5px; PADDING-TOP: 5px">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอแนะนำให้พี่น้องและสาธุชนได้ทราบเกี่ยวกับหนังสือธรรมะของหลวงปู่ดู่เล่มใหม่ครับ เพิ่งจะมีให้บูชาที่หอปฏิบัติธรรม ณ วัดสะแก ต.บ้านธนู อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา เมื่อช่วงกลางเดือนมกราคม 2552 ที่ผ่านมาครับ ตั้งแต่ศึกษาและเก็บสะสมหนังสือเกี่ยวกับหลวงปู่ท่านมา ผมว่าเล่มนี้ "คลาสสิค" มากครับ ทั้งเนื้อหาและรูปไปจนถึงการวางรูปเล่ม เพราะคณะผู้จัดทำมีความตั้งใจเป็นอย่างดี ผลงานที่ออกมาจึงงดงาม สมบูรณ์ดังที่เห็นครับ ขออนุโมทนาในกุศลจิตของคณะผู้จัดทำและผู้ที่เกี่ยวข้องทุกท่านด้วยครับ .. สาธุ สาธุ สาธุ

** พิมพ์ครั้งแรก จำนวน 5,000 เล่ม บูชาได้โดยตรงที่วัดเล่มละ 300 บาทครับ ช้าอด หมดแล้วจะเสียใจครับ **

ชมตัวอย่างหนังสือได้ที่ลิ้งค์นี้ครับ <!-- / message --><!-- sig -->

2. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG]อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ
    --------------------------------------------------------------------
    ศีลมีเจตนาเป็นพื้นฐาน
    ถ้าผู้ไม่มีเจตนาจะงดเว้นแล้ว
    ศีลทั้งหมดก็จะไม่มีในบุคคลผู้นั้นเลย
    เจตนาจะมีก็เพราะผู้นั้นเห็นโทษในข้อนั้นๆ เสียก่อนจึงงดเว้น
    พระพุทธเจ้าตรัสเทศนาว่า เจตนาตัวเดียวเป็นศีล

[หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี]