ด้วยแรงแห่งรัก(สาว สาว สาว)by urai ay

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 22 มกราคม 2013.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2467832/[/MUSIC]

อะแฮ่ม!ฤกษ์งามยามเลิกงานกันรึยังน๊อออ
    เห็นเค้ามาเจิมเพลงก็เลยอยากเจิมมั่ง อิอิอิ
    เพลงนี้เข้าไปฟังมี๊ด(เจ้าของค่ายmeadredcord)ร้อง
    พอดีเค้าแจกดนตรี แต่ข้าน้อยก็มิกซ์เองไม่เป็นอยู่ดี
    มี๊ดเลยบอก"ร้องแล้วส่งมาผมมิกซ์ให้ก็ได้"
    จากวันนั้นจนบัดนี้ น่าจะปีกว่าแล้ว หุหุหุ
    เจ้าของค่าย meadredcord น่าจะลืมไปแล้ว เพราะนานเกิน
    แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นอยากขอบคุณในน้ำใจไมตรี ที่ไม่รู้จักกันเลย
    แต่มี๊ดก็มีน้ำใจทำให้ ซึ้งในน้ำใจจินๆ ....ขอบใจจริงๆ

[​IMG]เพลง ด้วยแรงแห่งรัก [​IMG]
    ศิลปิน สาว สาว สาว

สายลมเฉื่อยฉิวแผ่วพลิ้วพัดพา ความรักมาให้
    แนบกลางฤทัยเราทั้งสอง หมายปองรักมั่น
    รักเป็นพลัง แห่งดวงชีวิต คิดสู้ฝ่าฟัน
    ได้อยู่ร่วมกัน จวบจนถึงวัน บั้นปลายชีวี
    จะอยู่แห่งไหนไกลกันสุดหล้า สุดฟ้าธานี
    แม้ขุนคีรี จะมีขวางกั้น รักดั้นไปถึง
    ด้วยแรงแห่งรัก ชักพาใจให้ ใฝ่ฝันคนึง
    แม้ใครฉุดดึง มิอาจหยุดยั้ง รั้งใจฉันได้
    เธอ คือดวงใจฉัน คือความฝัน อันแสนพิไล
    แม้ เธอ จะอยู่ห่างไกลฉันจะตามไป ด้วยแรงรักเอย

......จะอยู่แห่งไหนไกลกันสุดหล้า สุดฟ้าธานี
    แม้ขุนคีรี จะมีขวางกั้น รักดั้นไปถึง
    ด้วยแรงแห่งรัก ชักพาใจให้ ใฝ่ฝันคนึง
    แม้ใครฉุดดึง มิอาจหยุดยั้ง รั้งใจฉันได้
    เธอ คือดวงใจฉัน คือความฝัน อันแสนพิไล
    แม้ เธอ จะอยู่ห่างไกลฉันจะตามไป ด้วยแรงรักเอย...

ขอบคุณmeadredcordอีกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2013
  2. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะจ๊ากกกกก....พี่ไรมาแว้ววววววววววววว
    ได้เวลาเปิดงาน อ่ะโช๊ะ โช๊ะ ชับ ชับ ชับ
    ในที่สุด ในที่สุด ก็ได้รำคาญหูซะที อิอิ อ่ะเค้าล้อเล่นน้าาาาาาา 555
    เพราะมากเลยค๊า...เสียงหวาน มาแต่ไกลเชียว
    แอบมีลูกอ้อนด้วยแหนะ แรงแห่งรักนี้...คงส่งไปได้ไกลถึงสามโลกเล้ยยย
    มีแต่สาว สาว สาว แล้วหนุ่ม ๆ ไปไหนจ๊ะ อิอิ

Green Apple ...เราจะสู้ ๆ ต่อไปเพื่อรักแท้ ...

3. urai ay

ก่อ พี่เตือนเปิ้ลไว้แล้วว่าจะรำคาญ 555
    แม่นๆๆ พี่กะส่งไปถึงคนบนโลกที่...ที่...นั่นแหละ แฮ่ม!
    หนุ่มๆ(เหลือน้อย)น่าจะพอมีนะ...
    ขอบคุณประธานเปิ้ลจร้าาา

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ฮาาาาา ชอบ ชอบ เอาอีกน้องไร อิอิ

5. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพลงนี้ไม่ได้ฟังมานานเลย ขอบคุณค่ะที่เอามารื้อฟื้นความหลังกัน สมันก่อนโด่งดังใช้ได้เลยเพลงนี้อ่ะ

6. urai ay

หูยยย ถ้ามาอีก พี่รัตน์จะไม่ชอบอ่ะดิ นานๆสักเพลงเน๊าะ
    เราเก็บแรงไว้ชิงตัดริบบิ้นกะพี่รัตน์ดีก่าหนุกดี อิอิอิ
    ขอบคุณพี่รัตน์จร้าาา

7. urai ay

เง้อออ คุณเอ๋นักร้องเสียงหวานมาแต่วันเลย ปลื้มค่ะปลื้ม
    ขอบคุณ คุณเอ๋จร้าาา

8. kolopsky

kolopsky เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2007
    อารายกานเจ๊ เมื่อเช้ายังบ่นไม่ซาบายอยู่เลย
    ตกเย็นร้องเพลงปร๋อได้ยาดีอาราย......

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เห็นโก(กี้)ร้อง รักนี้เหมือนฝัน นึกว่าพี่ไรจะลง รักคือฝันไป ซะอีก
    กลายเป็น ด้วยแรงแห่งรัก สาว สาว แล้วก็ สาว
    เพลงนี้เคยฟังก็จากนักร้องสมัครเล่นของพลังจิตเนี๊ยะล่ะค่ะ

ก็..แวะมาเป็นหน้าม้าและกำลังใจให้ค่ะพี่ไร อิอิ
    เห็นคุณกี้บอก ไม่สบายเหรอ ..คร่ำเคร่งไปรึเปล่าเอ่ย..!?
    พักผ่อนบ้างนะคะ ฮ่าๆ ฟาร์มนั่น ทางที่ดีไม่ต้องมีหิมะตกลงมาหรอกค่ะ
    ขาวโพลน ปวดตาเปล่าๆ หุหุ เห็นพี่ไรบ่นปวดตา (ฮั่น! มีคุยเรื่องเกมส์กันอีกล่ะ)

10. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    โห..มิกซ์เสียงปีกว่ามิน่าเสียงออกมาได้สมบูรณ์จริงๆเพราะมากครับน้องจันทรา ขอมอบดอกไม้เป็นกำลังใจด้วยครับ

11. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    อ้าวเปลี่ยนใจซะงั้นแหล่ะน้องเรา เมื่อบ่ายยังส่ายหน้าอยู่เลย อิอิ
    รู้สึกว่าเสียงหวานขึ้นนะเนี่ย...

12. urai ay

บอกไม่ได้หรอกโก...มันมีน้อย หายากด้วย
    ยาของ"คนรักโลก"เค้าให้มา อิ อิ อิ
    ขอบคุณเน้อโก(กี้)

13. urai ay

มันบังเอิญพี่มีเพลงนี้อยู่อ่ะตา
    พี่ก็รู้จักเพลงนี้เพราะฟังเพื่อนในนี้ร้องแระ

เอ๊า น่าจะบอกไวกว่านี้ พี่จะได้ไม่ซื้อแพะเปลืองตังค์
    เบื่อหิมะสีขาวด้วย พี่ตันแล้วด้วย ขยายฟาร์มไม่ได้อีกแล้ว
    นั่นๆคุยเรื่องเกมส์ไม่ได้เลยติดจะยาว5555
    ขอบคุณเน้อตา....

14. urai ay

มิกซ์เสร็จแต่ปีที่แล้วจร้าาา
    เราเพิ่งจับมาปัดฝุ่นอัพอ่ะ
    ขอบคุณพี่จา...เด็ดสำหรับกำลังใจและดอกไม้จร้าาา

15. urai ay

555 สงสัยจะส่าย(หน้า)แรงไปหน่อย
    เลยมึนกลับมาอัพเพลงซะงั้น
    งี้แระจ้ะ พอเวลาอยากทำต้องรีบ
    ไม่งั้นดองอีกยาวเราอ่ะ อิอิอิ ปลื้มๆๆพี่เกตุชม
    ขอบคุณพี่เกตุจร้าาาาา(kiss)

16. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่ไร...

ได้ฟังเพลงนี้แล้วทำให้คิดถึงพี่ม้าสจ้า เคยฟังเวอร์ชั่นพี่ม้าสจ้า...
    ร้องไว้เพราะมากเช่นกันจ้า เสียดายที่พี่ม้าสไม่ออกผลงานชุดใหม่
    มาอีกจ้า อิอิ

17. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    โห

เป็นนักร้องหญิงที่ปลื้มที่สุดเลยคร๊าบบเจ๊

ไม่ใช่เจ๊นะหมายถึงสาว สาว สาว ฮ่า

ล้อเล่นนนนนนน

เพราะมากเลยครับคนสวย ^^

( คุณมิ๊ด ทำเสียงออกมาพอดี ๆ เลย )

18. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบค่ะเพลงนี้ น้องไรร้องได้เพราะมาก
    ร้องบ่อย ๆ นะคะ เป็นเพื่อนกาน
    สาว สาว สาว พวกเรารุ่นเดอะค่ะ

19. urai ay

พี่ก็รู้จักเพลงนี้ก็ตอนไปฟังใบบุญจัดรายการนั่นแระ
    แล้วเลยได้รู้จักmazbleที่นั่น
    ได้รับคำแนะนำดีๆจากมาสเยอะเลย
    ขอบคุณใบบุญจร้าาาา

20. urai ay

[​IMG] เย๊ยยย แมวเราแปะรูปผิด55 55

อ่านบรรทัดแรกหน้าออกจะบาน
    แต่หุบแทบไม่ทันเมื่อเจอบรรทัด2 ฮุ๊ยยยย!!!
    อย่างไม่เพราะก็มีนะแมว ฟังป่ะ อิอิอิ
    ขอบคุณเน้ออแมว....