ตกใจมาก ชีคขอแอดเป็นเพื่อนทางเฟสบุ๊ค

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 26 กรกฎาคม 2018.

1. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากรี๊ดดด....รอฟังข่าวค่ะ
    น่าจะไม่ยากเกินความสามารถของท่านจขกท. ในการสืบค้นหาความจริง

2. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2018
  3. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    นี่แหละ
    เราเล่นสนุกแบบนี้แหละค่ะ
    ดีไม่เจอ ฟันคอขาด
    โชคดีนะคะที่เขาไม่โกรธ
    ว่าแต่ สาวแขกคนนี้ สวยนะเออ

4. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ตอนนี้ เฟสบุ๊คเริ่มไม่ปกติ
    โพสต์แล้วขึ้นซ้ำกัน
    งง มาก
    ต้องรายงานทีมเฟส
    หากไม่หาย
    คงต้องย้ายเฟสบุ๊คอีกรอบแล้วค่ะ

5. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    อืมมมม เคยมี ญาญ่า ป่าว ที่มีเจ้าชายมาติดตามหรือมาแอดเพื่อนนี่แหละ จำไม่ได้

6. Nagamanee

1
    เคยฝันถึงพระอินทร์...ว่าท่านร่ายรำอย่างงดงาม ผู้ชายอาไร้หล่อจัง จนตั้งตนเป๋นแฟนคลับ..

แล้ววันต่อมา มีพระอินทร์ มาขอเป็นเพื่อนเฟสบุค

คือ งง ?? มาไง
    เพราะรูปโปรไฟล์ แบบชุดพระอินทร์นาฏศิลป์

อ่า เป๋น มาสเตอร์ ชั้นครูนาฏศิลป์มาขอแอดเป็นเพื่อน แล้วอยู่ๆมา แอดหลังจากเราฝันเห็นพระอินทร์นี้อะนะ

ก็บังเอิญ ดี..

พอเข้าไปสนทนา เขาก็งง ว่าไปแอด เราได้ไง
    แต่ พอดี ชอบที่เขาแสดงในงานพระบรมศพ ร.9
    จึงดีต่อใจมาก...

7. Nagamanee

1
    เคยฝันถึงพระอินทร์...ว่าท่านร่ายรำอย่างงดงาม ผู้ชายอาไร้หล่อจัง จนตั้งตนเป๋นแฟนคลับ..

แล้ววันต่อมา มีพระอินทร์ มาขอเป็นเพื่อนเฟสบุค

คือ งง ?? มาไง
    เพราะรูปโปรไฟล์ แบบชุดพระอินทร์นาฏศิลป์

อ่า เป๋น มาสเตอร์ ชั้นครูนาฏศิลป์มาขอแอดเป็นเพื่อน แล้วอยู่ๆมา แอดหลังจากเราฝันเห็นพระอินทร์นี้อะนะ

ก็บังเอิญ ดี..

พอเข้าไปสนทนา เขาก็งง ว่าไปแอด เราได้ไง
    แต่ พอดี ชอบที่เขาแสดงในงานพระบรมศพ ร.9
    จึงดีต่อใจมาก...
    เปิดดูไฟล์ 4635885

8. Suryar

พระอินทร์ท่านคงหา สื่อ มาสนทนาด้วยค่ะ
    เพราะท่าน ลงมา สนทนามิได้
    สุดยอดเลยค่ะ
    นี่เรียกว่า ไม่มีเหตุบังเอิญ บนโลกใบนี้นะคะ

9. Nagamanee

1
    บางที เราก็อยากให้บังเอิญ...ค่ะ

เราอยากให้ ที่เรารู้และเห็น เป็น แค่เรื่องจินตนาการ
    และเรื่องโกหก นิทาน แบบนั้น 55555

แหม คนอื่นเค้ามีตาทิพย์ หูทิพย์ :D
    เราไม่มีหรอก

แต่ แหม เราดัน เป็นคนที่ลางสังหรณ์แรง
    จนบางครั้งอยากเรียนเป็นผู้สืบสวนคดีอาชญากรรม
    เสียเอง ... :D
    คือ มันเป็น พรสวรรค์ หรือ กรรมเวร -“-
    คือ ถ้าอยากจะรู้เรื่องของใคร
    ไม่ต้องพึ่งอินเตอร์เนต มันจะ “บังเอิญ” ปรากฏ
    ข้อมูล กรรม ส่วนตัว เขา ออกมาเลย แบบลระเอียด
    และส่วนมาก จะต้องมาเกี่ยวข้องกับเราในปัจจุบันไม่ทางตรง ก็ทางอ้อม...

และก็ ทำให้บุคลิกภาพ เรา กลายเป็นคนจับผิดคนอื่น
    แต่จริงๆไม่ใช่ คือ แสกน เฟค Fake แต่ถ้าคนไหน
    แท้ทรู ก็จะรู้ ลึกๆ คือ เหตุการณ์หลายครั้ง มักจะมีสัญชาตญาณ ว่า คนคนนี้ ต้องมีอะไรทำอะไรมา
    หนีอะไรอยู่ แต่ด้วยปฏิบัติธรรม ก็เลย เออ ช่างเขาเถอะ พอทีนี้ อ้าว ข้อมูลของเขา มันโหลดเข้ามาเป็นภาพ ว่า เคยทำไม่ดีอะไร และสิ่งไม่ดี กำลังรอเอาคืนอยู่ตามกฏแห่งกรรม

ไปรับเอามากๆ ก็ไม่ดีเนาะ มันทำให้ จิตเราหมอง
    จึงเป็น คนสันโดษ เลือกคุย
    คนที่ คุย กะเราไม่ได้ ที่เห็น เขา กะลัง ปิดบัง
    กรรมหนัก เอาไว้ พอเราไปแค่ทัก สวัสดี
    เขาจะ ร้อนรน ด่ากลับมา ก็มีหนีเราก็เยอะ 5555 คนในเวบนี้ล่ะ

คุยกับคุณ Surya ก็มีความสุขค่ะ รัศมี ความใจเย็นเมตตา มีมาก เราเหมือนดั่งว่า ทำบุญเท่าไรจะได้กลับคืนเท่านั้น และเราเคยโกงเขาน่ะ กลายเป็นเสียสองเท่า ไม่สามารถ ทำบาปได้ แม้แต่ ตบยุง ตบเสร็จ ผื่นเหมือนยุงกัดจะเท่าทวี ทั้งที่ ยังไม่ได้กัด...

ปล... เคยคิดว่าตัวเอง //เฝือ// มีอาการทางจิต
    ก็ไปบำบัด สุดท้าย :( หมอสั่งยารักษาโรคซึมเศร้า)
    หมอเลี้ยงยา รักษาที่ รพ เอกชนที่แพงที่สุดในไทยแลนด์ ไปเข้าคริสต์ จนเป็นผู้นำหญิง ก็ว่างเปล่าจนญาติพี่น้องเค้า คว่ำบาตร เพราะเรื่องนี้
    ทีนี้ ไม่ยอมกินยา ดัน เก็บสะสม จน ว่ามันกลายเป็น
    โศกนาฏกรรม .. แล้วก็ไม่ตายค่ะ

พอฟื้นมา ดันหนักกว่าเดิม .. ไอ้ที่ไม่อยากเจอดันเห็น
    เลยใช้ พุทธโอสถ รักษา สมาธิ รักษา
    ไอ้ที่คิดว่า วิปลาส และคนอื่นว่า วิปลาส
    สรุปคนที่คิดว่าตนเอง ภูมิธรรม ฌาน สูงกว่า
    แต่ไปติดอภิญญา ตอนนี้ บ้าแบบไม่รู้ตัว
    :D เพราะดันเอาสิ่งที่มี ไปวุ่นวายคนอื่น
    ที่นี้ก็บันเทิงกันใหญ่ ......

ที่เขียนให้เป็น อุทาหรณ์ ค่ะ ว่าไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม

และไม่มีอะไร บังเอิญ

ขอบคุณสำหรับการสนทนาค่ะ :) บุญรักษา

10. Suryar

นี่ขนาดไม่มีหูทิพย์ ตาทิพย์ แต่แยบยลในการยกอุทาหรณ์มาอธิบายธรรมจังนะคะ

จากที่อ่าน ท่านคงมีสัมผัสพิเศษ และคงมีคนอยากปิดกั้นพรสวรรค์นั้น เลยชักชวนให้ใช้ยาจิตเวชรักษาความพิเศษ ที่เหนือกว่าคนปกติเหล่านั้น

คนหมดบุญวาสนามักจะถูกกักขังและป้อนยาจิตเวชค่ะ คล้ายในหนังเก่าๆ เจ้ากรรมนายเวรมาป้อนเองในร่างของคนในครอบครัว

กระนั้น อย่าได้ไปยุ่งเกี่ยวกับยาต้านเศร้าเลย พรสวรรค์มากมาย รอให้ถูกค้นพบ

ขออนุโมทนาในกุศลจิตที่มีต่อกันนะคะ คาดว่า คงเป็นมิตรกันแต่ปางก่อนค่ะ ชาตินี้เลยมีเหตุให้มาสานมิตรต่อกันอีก

ว่าแต่วันนี้ ไม่ไปเล่นซนตามแอพถ่ายภาพหรือคะ จะได้เอามาอวดกันบ้างค่ะ

11. Nagamanee

1
    ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2018
  12. Suryar

เกิดด้านมืดเข้าครอบงำได้อย่างง่ายดาย
    เกิดอะไรขึ้นหนอ
    พอจะเล่าสู่กันฟังได้มั้ย
    เผื่อว่า ประสบการณ์ที่ผ่านมาเรื่อง หน้าตัวเมีย ทั้งหลาย
    จะสามารถเยียวยารักษาอาการที่ด้านมืดเข้ามายื่นมือครอบงำดวงจิต
    ตัวเรานี้เคยถูก หน้าตัวเมีย ทำร้ายจิตใจ ถึงขั้น จบชีวิตลงอย่างเศร้าสลด
    มิวายรอดตายมาได้หวุดหวิด เพราะเคยสั่งสมความดีมามากมาย
    หากไม่เป็นการละลาบละล้วง มีอะไรพอให้ช่วยได้ รีบบอกเสียแต่เนิ่นๆ
    นึกเสียว่า แชร์ ประสบการณ์ หน้าตัวเมีย ผ่านตัวหนังสือ เป็นอุทาหรณ์ สอนใจ ชาวหญิงด้วยกันค่ะ

13. Nagamanee

1
    :::::

:(

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2018
  14. Nagamanee

1
    .....

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Suryar

รู้ตอนนี้ ดีกว่า รู้ตอนสาย
    รู้สาย ดีกว่า ไม่รู้เลย
    ทำใจ จ้า ทำใจ

ใครจะมีลูกมาแล้ว หรือ virgin อยู่ จำไว้เป็นบทเรียนสอนใจนะว่า
    ท้ายสุด เราต้องอยู่ให้ได้คนเดียว
    ต้องไม่รักใครมากเท่าตนเอง
    ต้องเรียนรู้ที่จะรักตนเองจนหมดหัวใจ
    อย่าไปหลงรักคนอื่น
    เรื่องชายหญิงนั้น พออายุมากขึ้น ก็หมดสิ้นกันทั้งนั้น
    จงอยู่โดยปราศจาคชายหญิง แต่ให้ชายหญิงเป็นบทเรียนสอนใจ
    เพราะหากเราไม่มีบทเรียน เราจะไม่แข็งแกร่งและไม่เติบโต
    คำสัญญาที่ข้ามภพข้ามชาติเห็นมามากมาย
    จงอย่าไปยึดติดกับมัน
    อยู่ให้ได้ ท่องให้ขึ้นใจ
    และ จงหลงรักตัวเอง อย่างหมดหัวใจ

16. Suryar

คิดเสียว่า ฟาดเคราะห์ นะคะ
    คนอื่น โดนรถชน โดนโจรปล้น
    แต่คุณโดน โจรปล้นใจ
    ไม่หมดตัว
    ดีเท่าไรแล้วคะ

17. ทามะโยริฮิเมะ ยูกิ

ทามะโยริฮิเมะ ยูกิ 雪 (ひめみこ)

1 มิถุนายน 2018
    I miss you ท่านพี่หญิง Suryar :)

และ น้องแป้งร่ำ :D

สบายดีนะคะ

18. อสุนีบาต

อสุนีบาต เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอโทษนะคะ เรายืนยัน 1000% ว่าอิตานี่วันนาบีค่ะ ชีคฮัมดานมีเฟสจริง แต่ท่านไม่ได้เล่นเองค่ะ เราคิดว่าทางราชสำนักหรือตัวเเทนจะเป็นคนโพส ซึ่งส่วนใหญ่จะเกี่ยวข้องกับกิจการบ้านเมืองนะคะ ไม่สุ่มแอดคนมั่วแบบนี้แน่นอน

แล้วเฟสจริงของท่านมาเครื่องหมาย blue check สีน้ำเงินอยู่ต่อท้ายชื่อด้วยค่ะ

เจ้าชายตัวจริงเล่นแต่ไอจีค่ะ เราตามอยู่ IMG_20180902_090631.png IMG_20180902_090631.png