ตรวจกรรมกับคนมีญาณ อ. "ประทีป" โฟกัสกรรม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 18 กันยายน 2009.

1. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ก็อ่านกระทู้ของพี่รักไร้พ่ายมาตลอดนะคะ แต่ก็ไม่คิดจะขวยขวายโทรไปหา แต่พออ่านของ อ . ประทีปแล้วคนนี้แหละที่เราจะโทรไปหาท่านคนแรก อ่านแล้วขนลุก555

2. Alakazampkma

Alakazampkma เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากโทรไปนะครับ แต่ผมไม่ค่อยมีปัจจัย

3. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อยาดูมั่งจัง....แต่อาจารย์อยู่ที่ไหนอะ...จาไปพบเลย น่าจะเคลียร์กว่า

4. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ลองโทรไปบอก อ.ประทีป ตรงๆเลยครับ
    อ ท่านช่วยแน่ๆครับ อาจดูให้ฟรี

5. รักไร้พ่าย

ใครเคยไปพบ อ.ประทีป ที่บ้าน มาช่วยแชร์ประสบการณ์บ้างนะครับ

6. puccajung

puccajung เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้คุยกับอ.ประทีปคะ เราเองก็มีปัญหาเรื่องการเงิน ซึ่งอ.ก็ใจดีมากๆ บอกว่าไม่คิดเงิน อย่างที่มีคนเคยโพสบอก แต่ด้วยความเกรงใจ จึงตกลงกันว่าเราจะทำบุญทอดกฐินให้อ.แทนแล้วกัน ซึ่งอ.ก็บอกว่าไม่ได้ซีเรียสเรื่องเงินนะ ถ้ามีไม่พอ และก็ให้ใส่ชื่อของเรากับแม่ไปด้วย ไม่ต้องใช่ใส่แต่ชื่ออ.คนเดียว

เท่าที่ดูก็ประมาณ 80% นะคะ เพราะอ.จะไม่ได้ให้เน้นกรรมเพียงอย่างเดียว แต่ควบคู่ไปกับการกระทำของเราในชาตินี้ด้วย

ขอบคุณคุณรักไร้พ่ายที่ตั้งกระทู้แนะนำอ.ประทีป และขอบคุณอ.ประทีปด้วยนะคะที่ดูให้โดยไม่สนใจเรื่องเงิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2009
  7. jutar

jutar สมาชิก

20 กันยายน 2009
    จิงคะอาจานใจดีมาก ครั้งก่อนให้จานดูให้จานบอกว่ามีไรโทถามเพิ่มได้ วันนี้โทไปใหม่จานก้อยินดีดูให้ฟรีคุยก้อแบบไม่เร่งเราหรือรวบรัดให้จบเลยให้คำปรึกษาอย่างใจเยนมาก แถมก่อนวางยังบอกอีกว่ามีไรก้อโทมาได้นะ สำหรับเราจานจะดูอนาคตแม่นมากมั้ยไม่รู้ แต่ทุกครั้งจานจะให้แง่คิด และอธิบายเรื่องต่างๆให้ฟังเข้าใจง่ายขึ้น เปนที่ปรึกษาที่ดีทีเดียวเลยคะ ต้องขอบคุณจานและคุณรักที่แนะนำอาจานมาด้วยค่ะ

8. รักไร้พ่าย

เอ๊า อ. ประทีป เรามาแบ่งบุญกัน โกยมาเต็มๆกระบุงเลย อิอิ

9. ninnie

ninnie Active Member

1 พฤศจิกายน 2009
    แง โทรไป แล้วจานไม่โทรกลับ

10. oui1980

oui1980 สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2009
    ได้ตรวจกรรมกับ อ.ประทีปแล้วค่ะ
    การสนทนากับอ.ได้แง่คิดอะไรมากมายเลยค่ะ
    รู้สึกได้เลยว่า อ.ใจดีมากๆ เราคุยช่วงค่ำก็คุยจนรู้สึกเกรงใจอ.
    รู้สึกได้เลยว่า อ.อยากช่วยเราจริงๆ เหมือนอย่างที่หลายคนบอก
    คุยจบ อ.ก็บอกว่า มีอะไรก็โทรมาปรึกษาได้ตลอดนะ
    แล้วก็ให้คำแนะนำในการสวดมนต์ให้กับเราด้วย
    ต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญให้กับ อ. และคุณ รักฯ ไว้นะที่นี้ด้วยค่ะ

ลืมบอกไป สำหรับความแม่นเราให้ 90++ ค่ะ เผื่อไว้สำหรับเรื่องอนาคตที่ทายไว้
    และยังไม่มาถึง อีก 2 ปี ถ้าตรงตามนั้น จะกลับมาบอกแน่ๆค่ะ

11. รักไร้พ่าย

อ อาจติดคิวดูกรรมให้คนก็ได้ครับ

ลองโทรไปใหม่นะครับ

12. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ได้ตรวจดวงกับอาจารย์แล้วค่ะ

ข้าพเจ้าเป็นคนนึงที่ชื่นชอบการดูดวงมาก ๆ ดูกับระดับอาจารย์ ๆ ทั้งนั้น แต่ช่วงหลัง ๆ มา เริ่มมาดู แบบตรวจกรรมน่ะค่ะ ความกระจ่าง ในการชี้ให้เห็นถึงปัญหาต่างกัน ลิบเลย

ดูดวงเพื่อให้รู้ความเป็นไปในอนาคตและเพื่อจะเตรียมมือตั้งรับ ก้อไม่รู้สึกว่างัย เพราะทุกท่านก้อทักมาโดยตลอด ว่าเราจะ รวย มาก แต่ ไม่มีใครเหลียวแล ดูความรู้สึกเรา ที่มันยังแก้ไม่ได้

ไม่มีอาจารย์ท่านใดบอกปมปัญหาในใจและชี้จุดบอดให้ข้าพเจ้าเห็นว่า เพราะอะไร การที่เราสวดมนต์ภาวนา แต่ไม่สามารถจะ รับพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่ท่านประทานพรมาให้เราได้ มีเพียงอาจารย์ท่านนี้เท่านั้น ที่เข้ามานั่งดูถึงในจิตใจข้าพเจ้า

ชี้ให้เห็นถึงจุดดำ ที่มันอยู่ในใจข้าพเจ้าให้ข้าพเจ้าได้พยายามแก้ไข และปัดฝุ่น เพื่อให้ดวงจิตสว่างขึ้นมา

สำหรับคนที่สนใจอยากโทรไปดูกับอาจารย์ คุณต้องหมั่นทำบุญ สวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ อุทิศส่วนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร ด้วย ไม่อย่างนั้น ถ้าคุณไม่ได้ ทำบุญ เลย เค้าก้อจะไม่อนุญาติให้อาจารย์ท่านชี้ถึงกรรมให้คุณเห็นได้ แต่ถ้าคุณเป็นคนดี และพร้อมที่จะปฏิบัติตัวเสียใหม่ อาจารย์ท่านจะสื่อกับเทวดาประจำตัวคุณ และสื่อกับเจ้ากรรมนายเวรให้ได้

ปลดทุกข์ในใจได้ เพราะเวลาที่อาจารย์ท่านตรวจกรรมให้คุณนั้น เราไม่ได้นั่งตรวจกรรมกันแค่ 2 คน ยังมี สิ่งศักดิ์เบื้องบน เทพเทวา รวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มาร่วมรับฟัง และพิจารณาด้วย

ตามที่ท่านอาจารย์แนะนำ ก้อเป็นไปตามหลักพระพุทธศาสนาค่ะ ถือศีล สวดมนต์ นั่งสมาธิ ไม่จำเป็นต้องไปรับขันธุ์ หรือทำพิธีอะไรค่ะ ให้แก้และปฏิบัติที่ตัวเราเอง ไม่งมงายและหลอกลวง

อีกอย่างนะ ใครที่ไม่เคยได้ทำบุญ ทำคุณงามความดีมาเลย ก้อดูยากหน่อยนะ หรืออาจจะดูไม่ได้เลยก้อได้ แต่ไม่ต้องกังวลนะ 1-2 อาทิตย์ก่อนโทรไปปรึกษาอาจารย์ ก้อตั้งใจสวดมนต์ รักษาศีล ภาวนา ก่อน :cool:

13. PEEBAM

PEEBAM สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2009
    เพิ่งจะเข้าศึกษา เกี่ยวกับเรื่องธรรม บทสวดมนต์ เพราะมีความทุกข์มากน่ะค่ะ
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายมากๆเลยนะคะ ตอนนี้ดิฉัน กำลัง ไล่อ่าน กระทู้ ของคุณ ทุกๆกระทู้เลยค่ะ
    (วันทั้งวัน ไม่ได้งานเลย อิอิ) ชอบมากๆ บางเรื่องราว ดีกว่าหนังสือ ที่ออกวางขายอีกค่ะ ทั้งเนื้อหา สาระ เพียบๆกว่าเยอะ รวมเล่มได้แล้วค่ะ อนุโมทนา ค่ะ

14. prair

prair เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ประธีป ดูแล้วคุ้มค่ะ หลังจากดูไปแล้วมีข้อสงสัยในการสวดมนต์หรือมีเหตุการ์อะไรแปลกๆเกิดขึ้น( เหมือนที่เราเคยเจอเจ้ากรรมนายเวรในฝัน หลังจากดูกับ อ.มา 3 วัน ก็โผล่มาในนิมิตเลย เลยต้องโทรกลับไปถาม อ. ใหม่ )สามารถโทรถามเรื่อยๆได้ตลอด ถ้า อ. ว่างจะรับสายตลอด ตอบทุกเรื่อง ยกเว้นบางเรื่องเบื้องบนก็มีกฎห้ามพูด เหมือนที่บนโลกมนุษย์ ก็มีกฎหมายระเบียบวางไว้ ถ้ามีเงินค่าดู 500 แต่ถ้าเดือดร้อนจริง ก็บอก อ.ว่า ขอ 300 แต่ถ้าเดือดร้อนสุด ขอดูฟรี 000 เลย ( อ.รู้นะ ใครมีใครไม่มี อย่าโกหก อ. นะ )
    ปล. แต่ต้องเห็นใจ อ. มั่งนะคะ อ.ก็เสียเวลา และมีปัจจัยสี่ ต้องใช้เหมือนเรานะคะ

15. วีระชัยมณี

อ.อยู่แถวไหนครับ ผมจะได้ไปดูมั่ง....ใครรู้ที่อยู่รบกวนช่วยบอกด้วยครับ ผมจะได้กะวัน เวลา ไปได้ถูก

16. รักไร้พ่าย

อยู่ซอย วัชรพล ครับ ถนน รามอินทรา

เข้าไปในซอย วัชรพล ผ่าน เสถียรธรรมสถาน แล้วตรงไป เข้าไปในหมู่บ้าน
    จำชื่อไม่ได้แล้ว ลองถามรายละเอียดกับ อ. หรือ คนที่เคยไปมาแล้วนะครับ

17. Ukie

Ukie เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ลืมบอกค่ะ

ของข้าพเจ้า อาจารย์กรุณาดูให้ฟรีค่ะ
    กราบขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

18. oddian

oddian Active Member

ผมได้ตรวจกรรมกับ อ.ประทีปแล้วครับ และต่อไปนี้คือสิ่งที่ผมขอยืนยันนะครับ

คุณ รักฯ "ผมก็รู้ทันทีว่า อ. ประทีปเป็นกันเองมากๆ
    พูดคุยแบบสบายๆ โดยไม่ต้องกังวลเรื่องเวลาเลย เพราะ อ.
    ประทีป ต่างจาก คนมีญาณอื่นๆ ตรงที่ อ.ไม่ได้รับลูกค้าแบบเชิงพาณิชย์
    คือ มาต่อคิวดูยาวเหยียด ดูให้คนแปปๆแล้วก็จบ
    เรียกคนต่อไปเข้ามา ไม่ใช่เลย "

ยืนยันครับ ผมโทรคุยกับอาจารย์ ไม่มีการเร่ง รีบ หรือตัดบทใดๆครับ และเป็นกันเอง

อ.ประทีป "ผมจะตอบคำถามในจิตที่คนนั้นต้องการ นี่คือหัวใจ
    ของการตรจกรรมกับผม เพราะหากจิตถูกเปิด เหมือนจิตมีแผนที่
    จิตเป็นตัวรู้ บอกว่าใช่ เพราะจิต ไม่ใช่เหตุผล ผมจึงบอกในสิ่งที่ใจ
    เขาต้องการ การมาแล้วได้คำตอบกลับไป เป็นการช่วยจริงๆ
    ส่วนจะไปปฎิบัติหรือไม่ ขึ้นกับเขาเอง"

ยืนยันครับ ผมสอบถามเรื่องงาน อ.ตอบเหมือนว่ามานั่งทำงานด้วยกัน พร้อมกันนี้ อ.ได้เมตตาแนะว่าควรจะพก พระนารายณ์ทรงครุฑติดตัว โดยไม่จำเป็นต้อง เลิกการแขวนพระของผม แต่ผมถามว่าเป็นแบบตั้งโต๊ะได้ไหม อ.ท่านบอกว่ากลัวคนอื่นจะว่าเล่นของนะซิ คำตอบนี้เป็นการยืนยันว่า อ.มีความละเอียดรอบคอบในการตอบให้คำแนะนำ และเข้าใจสังคมมนุษย์

อ.ประทีป "ผมไม่ใช่นักพูดนะ ถ้าคุณมานั่งไล่เรียงด้วยสติของคุณ
    คุณจะรู้ว่าสิ่งที่ผมแนะนำคุณต่างๆไม่ใช่ผมพูด คุณจะรู้เองว่าจิต
    จะเกิดความบันเทิงในจิต เวลาผมคุยกับคนที่มาหาผม ผมไม่ได้
    จำกัดเวลา คือ มาดูแล้วกลับไป ยังมีทุกข์อีก
    อย่างนี้เรียกว่าไม่ได้อะไร เป็นการดูหยาบๆ ผมจะคุยไปเรื่อยๆ
    สบายๆ เพราะผมถูกสั่งมาให้พูด"
    "ผมไปนั่งในจิตของเขา ไปนั่งในความรู้สึกของเขาหมอดูทีเก่ง
    ไม่ใช่ทำนายแม่น แต่ คือการชี้แนะให้เขาพ้นออกจากทุกข์ได้ด้วย
    คำพูดที่เป็นเหตุผล และมีสติ และเป็นไปได้"

ยืนยันครับ หลายๆท่านคงเป็นเหมือนผมว่าจะถามอะไรบ้าง แต่เชื่อหรือไม่ ผมเริ่มจากคำถามเดียวแต่จะมีเรื่องอื่นๆทยอยตามมาเอง โดยบ่อยครั้ง อ. จะเป็นผู้พูดขึ้นมาเอง และเป็นสิ่งที่โดนใจ แบบที่ไม่เคยเล่าให้ใครฟังมาก่อน เช่น เรื่องการนั่งสมาธิของผม ( อ.รู้ได้งัย งงงง ) หรือ อ. ได้อธิบายให้เข้าใจว่าทำไมที่หมอดู หรือ คนมีญาณท่านอื่นอาจจะไม่สามารถ ทำนาย อะไรเกี่ยวกับผมได้มากนัก

สรุป ผมได้รับคำตอบจาก อ. อย่างที่ไม่เคยได้มาก่อน และ ในหลายคำตอบก็ทำผมอึ้งไปเลยครับ

1 ชม.เต็ม แต่เหมือน 10 นาที!!

19. วัฒน์ฤทัย

วัฒน์ฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    ไปดูมาแล้วเหมือนกันค่ะ

ได้โทรไปดูดวงชะตากับอ.ประทีบแล้วเหมือนกันค่ะ ส่วนใหญ่ก็เป็นการถามเกี่ยวกับเรื่อง ๆ ทั้วไป เช่น ทำธุรกิจอะไรจะดี หรือทำแล้วถูกฉโลกกับตนเอง อาจารย์ก็ให้ข้อเสนอแนะที่ดี หรือควรจะไหว้เสริมดวงที่ใด เพราะอาจารย์จะบอกสิ่งที่เป็นแนวทางแก้ไขในการดำเนินชีวิตไปในทางที่ดีขึ้น เช่น เรามีปัญหาเรื่องการเงิน เราก็ควรจะไปไหว้ขอพรกับท่านท้าวมหาพรหม อันนี้แล้วแต่บุคคลนะค่ะ จะไม่เหมือนกัน สรุปแล้วไปดูกับอาจารย์ แล้วจะช่วยชี้แนะแนวทางที่เหมาะสมกับตัวเราให้ หรือว่าใครที่กำลังมีปัญหาอะไรอยู่ หรือกำลังจะตัดสินใจอะไรอยู่แล้วไม่รู้ว่าควรจะตัดสินใจอย่างไร แนะนำให้โทรไปปรึกษาอาจารย์ได้น่าจะเป็นผลดีคะ แต่จะเชื้อหรือไม่ก็ต้องแล้วแต่คะ แต่ถ้าทำแล้วไม่เสียหายอะไรก็ควรที่จะลงมือทำนะค่ะ :cool:
    ขอขอบคุณ คุณรักไร้พ่าย นะค่ะ ที่นำประสบการณ์ดี ๆ มาแบ่งปันกันค่ะ

20. วีระชัยมณี

อนุโมทนาครับ...ผมจะไปพบ อ. ที่บ้านครับ...ตอนนี้ ก็กำลัง ตรวจกรรม กับหลายๆ อ. ครับ เริ่มแรก จาก อ.ไก่ ครับ และต่อไป กัล อ. คนวัด ครับ และ อ. วาสนา ครับ..คิดว่าหลังจากนั้น จะไปพบ อ. ประทีป ครับ แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ