ตรวจที่พักอาศัยอาศัยครั้งที่ ๒ ฟรี ๑๔ ท่าน ด้วยการสื่อจิตกับท่านวิทยาธรโสภัทร โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 7 กรกฎาคม 2009.

1. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    Any onr more extra chance for people in London

Flat 7
    6 Lambeth Road
    Praying - Morning & Evening plus meditation
    Vegan(strictly Vegetarian - for one week)
    Thank you for your kind assistance if you could.
    [FONT=&quot]ไ[/FONT][FONT=&quot]ช[/FONT][FONT=&quot]ย[/FONT][FONT=&quot]ย[/FONT][FONT=&quot]ศ[/FONT] [FONT=&quot]วั[/FONT][FONT=&quot]ธ[/FONT][FONT=&quot]น[/FONT][FONT=&quot]เ[/FONT][FONT=&quot]ว[/FONT][FONT=&quot]คิ[/FONT][FONT=&quot]น[/FONT]

2. nongpuy

nongpuy สมาชิก

12 กรกฎาคม 2008
    nongpuy

จรรยา บุญภูมิ
    บ้านเลขที่ 502/87
    ตั้งใจจะถวายสังฆทาน

3. เกศ

เกศ Active Member

18 พฤศจิกายน 2005
    มาไม่ทันค่ะ อย่างไรฝากไว้ด้วยละกันนะคะถ้าไม่ตอบก็ไม่เป็นไรค่ะ
    วรนิตย์ ชิ้นจิ้น
    บ้านเลขที่ 84/52
    ทำบุญให้มากเท่าที่จะทำได้ค่ะ

4. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ คุณสุมาลี

ผมขออนุโมทนาบุญในความดีที่คุณตั้งใจกระทำไว้ทุกอย่างด้วยครับ

นิมิตที่ปรากฏนั้น คุณสุมาลีอุปนิสัยเดิมจะเป็นคนที่ชอบวิเคราะห์ เรียนรู้ และแสวงหาอะไรใหม่ๆ เสมอ ไม่หยุดนิ่งอย่างเดียว ชะตานี้เป็นคนทำงานที่ต้องรับผิดชอบภาระหลายอย่าง จัดว่าเหนื่อยหน่อยนะครับ การงานเหมาะในงานที่ใช้ความรอบคอบละเอียด เคยมีบุญเกี่ยวพันกับงานแผ่นดินในสมัยก่อน บุญเก่าจะเกื้อหนุนได้ทำงานในหน่วยเกี่ยวพันติดต่อราชการบ่อย หรือรับราชการได้ในชีวิตนี้ บุญเกี่ยวเกี่ยวพันงานด้านการเงิน เศรษฐศาสตร์ งานวิชาการ ฝ่ายบุคคล จะถูกโฉลกตามบุญเดิมครับ

ที่พักอาศัย จัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีปานกลางทั่วไป ไม่มีกระแสพลังให้โทษอะไรครับ ที่พักส่งเสริมในงานด้านการทำบัญชี การจัดการเรื่องบิล เอกสารทางธุรกิจการเงินการค้าครับ ถ้าทำด้านนี้ถือว่า บ้านส่งเสริมครับ พลังงานจะมีในเรื่องของการเดินทางบ้าง ส่งผลให้อาจต้องเดินทางบ่อยเท่านั้นเองครับ

สุขภาพให้ระวังโรคระบบสมอง ปวดหัว การใช้สมองหนัก เครียด จะทำให้เส้นประสาทปลายประสาทอักเสบ ทำให้นอนไม่หลับ ตึงเครียดต้นคอและชาปลายมือ ตามแขนได้ง่ายครับ

ขอให้โชคดีครับ

อาจารย์วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

5. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณนภษร

ก่อนอื่นผมขออนุโมทนาบุญในที่คุณตั้งใจกระทำดีด้วยครับ

คุณนภษรนั้น อุปนิสัยเดิมจากอดีชาติ เป็นคนเชื่อมั่นในตนเอง เป็นตัวของตัวเอง เอกเทศ รักอิสระ มีพื้นที่ส่วนตัว ไม่ได้โอนเอนไปตามคนอื่นแต่อย่างใด ชอบทำอะไรเองด้วยความสามารถและที่ตนเองปรารถนา ภายนอกอาจจะดูเคร่งขรึมสำหรับคนภายนอก แต่จริงๆ เป็นคนมีอัธยาศัย ร่าเริง ยิ้มง่าย และชอบความบันเทิงอยู่ในตัว

สำหรับนิมิตที่เห็น บุญในด้านการเรียน การงาน การเงิน ค้ำชูอุปถัมภ์ดวง ในด้านความเป็นอยู่จัดว่าอยู่ในฐานะดี มีบุญเก่าส่งผล ชาติปัจจุบันจะเป็นคนขี้หงุดหงิดง่าย เจ้าอารมณ์ไปบ้าง แต่ก็ไม่นานก็หาย แต่ต้องบอกว่า ส่วนมากไปในเรื่องของชีวิตทางโลก ซึ่งไม่ผิดครับ แต่หากจะเสริมก็คงเป็นเรื่องของการสวดมนต์ ไหว้พระ การนั่งสมาธิ บ่อยๆ จะทำให้มีสติ มีสมาธิในการดำเนินชีวิตต่อไปดีขึ้นครับ

สำหรับบ้านพักอาศัยนั้น กระแสพลังฝ่ายลบส่งผลทางฝ่ายหญิง สุขภาพและปัญหาวิบากกรรมจะส่งผลทางฝ่ายคุณแม่ได้ง่าย จัดว่าไม่ค่อยดีนักหรือของตัวคุณเองการงานจะมีอุปสรรค ติดขัด ล่าช้าและไม่ก้าวหน้านัก ทรงตัว ในด้านเจ้าที่ ควรทำบุญบ้านถ้าทำได้ครับ

สุขภาพ การทำงานของตับก็ไม่ค่อยดีนัก ดีแล้วที่งดของมึนเมาครับ เพราะว่าในระยะยาวจะมีปัญหาด้านตับ จะส่งผลระบบท้อง กระเพาะ การจุกแน่น การย่อยอาหารไม่ดีครับ ควรตรวจการทำงานของตับ และฉีดวัคซีนป้องกันไวรัสตับอักเสบไว้ครับ สุขภาพให้ระวังระบบหัวใจ และเหน็บชา เลือดไปเลี้ยงไม่พอครับ

ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

6. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณปัณฑารีย์

ผมขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจสวดมนต์ของคุณด้วยครับ

จากนิมิตที่ทราบนั้น มีกรรมวิบากตามให้ผลครับ จะมีปัญหาชีวิตเรื่องทุกข์ใจในชีวิตครับ ต้องระวังปัญหาเรื่องสุขภาพมากหน่อยนะครับ ระวังเรื่องระบบกระเพาะ ลำไส้ มดลูก เพราะบริเวณท้องมีสีดำจะไม่ค่อยดีนัก กับบริเวณศรีษะนะครับ ควรได้รับการตรวจสุขภาพประจำปีทุกปีครับ หากมีอาการผิดปกติก็ควรติดตามอาการนะครับ

คุณปัณฑารีย์มีเศษกรรมเก่าในเรื่องกรรมศีลข้อ ๒ จะส่งผลเรื่องการเดินทาง อยู่ไม่ติดที่ เหรือจะมีเรื่องกังวลใจเรื่องครอบครัวที่พักอาศัยได้ง่าย การร่วมหมั่นสร้างวิหารทานและสร้างถาวรวัตถุ จะดีแก่ชีวิตครับ เช่น ร่วมสร้างพระอุโบสถ สร้างโรงพยาบาล โรงเรียน หรือร่วมสร้างพระพุทธรูป สถานปฏิบัติ เป็นต้นครับ จะทำให้การดำเนินชีวิตดีราบรื่นต่อเนื่องนานๆ ครับ จะให้ผลดีก็คือทำงานด้านเดินทาง ขนส่ง ติดต่อต่างชาติครับ

ตัวบ้าน กระแสพลังจัดว่าปานกลาง พลังงานด้านการเงินอ่อนไป อาจจะไม่เด่นด้านรายได้การเงินเท่าไหร่นักครับ และมักมีเรื่องอุปสรรคขัดขวางเป็นทุกขลาภเสมอๆ ครับ ในด้านเจ้าที่ บารมีของเทวดา พรหมมีดูแลอยู่ครับ การสวดมนต์ไหว้พระจะยิ่งเสริมให้ดียิ่งขึ้นครับ เพราะว่า จะมีของวัตถุมงคลอยู่ในบ้านที่ท่านดูแลอยู่แล้วแต่เดิมครับ

7. puk20

puk20 สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2009
    มาไม่ทันยังไงรบกวนด้วยนะค่ะ

1.ชื่อ ปิยะพร เผ่าพัฒน์
    2. (เก่า) 107/77 (ตามทะเบียนบ้านใหม่) 16/77 เป็นคอนโดค่ะ
    3. ทำบุญด้วยการล้างห้องน้ำที่วัด บริจาคเลือด เพราะเป็นการช่วยต่อชีวิตของคนอีกได้อีกหลายคนค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

8. ladyz

ladyz Active Member

14 มิถุนายน 2009
    ขอบคุนอาจาร์ยมากเลยค่ะ

ขอบคุนอาจารย์มากเลยนะค่ะ ;aa34

9. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณเขมณัฏฐ์

ผมขออนุโมทนาบุญในการไปปฏิบัติธรรมถือศีล ๘ ด้วยครับ

จากที่ทราบนั้น ท่านบอกว่าจริตคุณจัดอยู่ในหมวดพุทธจริต คิดอะไรมีเหตุมีผล มองโลกตามความเป็นจริง แต่อาจจะมีความมั่นใจสูงหรือใจร้อนได้ง่ายนะครับ
    ในด้านการปฏิบัติจึงเหมาะในเรื่องการเจริญมหาสติปัฐฐาน พิจารณาเรื่องความไม่เที่ยง นึกถึงความตายเป็นอารมณ์ นอกจากนี้วิบากบางอย่างมักดึงรั้งเข้ามา
    ทำให้ออกนอกศีลได้ง่าย จึงควรจับหลักของศีลเป็นบาทฐานไว้เสมอไม่ว่าจะเป็นเรื่องการดำเนินชีวิต การงาน การติดต่อต่างๆ ครับ จะได้ไม่ผิดพลาดในกรรมครับ

สำหรับบ้านพักอาศัย กระแสพลังงานจัดว่าไม่ดีครับ ส่งผลเสียความสัมพันธ์ในครอบหรือในชีวิตกับบุคคลจะมีปัญหาเสมอ โดยเฉพาะกับผู้ใหญ่ และคนรักนะครับ ความหนักใจจากแรงกดดันจากตำแหน่งผู้ใหญ่จะมีมากครับ ในด้านเจ้าที่นิมิตส่งเสริมดีครับ แต่ตัวฮวงจุ๊ยที่พักไม่ดีครับ

ด้านสุขภาพ ควรระวังเรื่องอาการปวดหัว ปวด ต้นคอ และต่อมทอมซิลอักเสบครับ

www.vitayatorn.com

10. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณธนิต

ผมขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจจะไปปฏิบัติธรรม สวดมนต์ทุกคืนด้วยครับ

จากที่ทราบนั้น อุปนิสัยเดิมของคุณธนิตนั้น เป็นคนกล้าเสนอความเห็น กล้าพิสูจน์ความจริง ไม่ใช่คนหนีปัญหา ยึดหลักคุณธรรมความจริง ปัจจุบันเฉพาะหน้า อย่างเรื่องกาลามาสูตร ที่พระพุทธเจ้าตรัสเรื่อง การอย่าเชื่ออะไรง่ายๆ เป็นต้น ผมเองก็ชื่นชมพระสารีบุตรเถระ อย่างมากเช่นกันที่หลังจากฟังธรรมะที่พระพุทธเจ้าทรงเทศน์จบ พระพุทธองค์ถามว่า เธอเชื่อไหม พระสารีบุตรตอบว่า ยังไม่เชื่อพระเจ้าข้า ขอกลับไปลองทำดูก่อน ตรงนี้เป็นการแสดงให้เห็นถึงการใช้หลักเหตุผล แต่ไม่คัดข้าน แต่ลองพิสูจน์ดู จุดสำคัญคือ เราจะวางใจอุเบกขา ไม่คิดปรุงต่อ โดยไม่ให้เกิดในด้านความเห็น โดยไม่มีอัตตาตัวเราเป็นเกณฑ์ไปเจือปนหรือไม่อย่างไร

ในด้านที่พักอาศัยนั้น ตามหลักการที่เรียนรู้มา พลังงานหรือฮวงจุ๊ยแบบนี้ ถือว่าไม่ใช่บ้านเหมาะแก่การอยู่อาศัยพักผ่อน เพราะว่าพลังงานเป็นพลังด้านการเคลื่อนไหวตลอดเวลา เหมาะแก่สถานที่ไว้ทำด้านการงาน การทำโรงงานขนาดย่อม งานช่าง งานติดต่อ โกดัง สถานที่เก็บของหรือไว้ทำการค้ากิจการงานมากกว่า ไม่เหมาะแก่การอยู่อาศัยพักผ่อนนานๆ จะส่งผลให้ไม่สุขสบายนัก

ในด้านสุขภาพของคุณต่อไปต้องระวังเรื่องการทำงานของตับและฮอรโมน ควรตรวจสอบเรื่องไวรัสตับอักเสบหรือควรได้รับวัคซีนด้านนี้ไว้หากไม่เป็นพาหะ ถัดมาระวังเกี่ยวกับระบบโรคเส้นประสาท กระดูกสันหลังกดทับเส้นประสาท หรือปลายประสาทอักเสบเหล่านี้ หากมีการผิดปกติ ควรหมั่นปรึกษาแพทย์เฉพาะทางแต่ระยะต้นๆ ครับ

11. chama

chama เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ rabbit_heart

12. louis_bun

louis_bun Active Member

ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

13. ใจสวรรค์

ใจสวรรค์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    ขอขอบพระคุณอ.วัชระ มากนะคะ โอกาสหน้าคาดหวังว่าคงจะได้ตรวจดวงแบบละเอียดกับอาจารย์ค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ที่สละเวลามาช่วยตรวจดวง บ้านเลขที่ ที่อาศัย ให้กับบรรดาชาวสมาชิกในเวบนี้ค่ะ สาธุ

14. แหวนหมั้น

แหวนหมั้น Active Member

19 ธันวาคม 2008
    อยากดูเรื่องที่พักอาศัยปัจจุบันนี้อยู่พอดีเลยค่ะ

กัญญานัฐ ไทยวานิช

บ้านเลขที่ 3/90

สวดมนต์ก่อนนอนและให้ทานเป็นประจำเหมือนที่เคยทำมาตลอด และอุทิศผลบุญกุศลให้กับวิญญาณเจ้าของที่ ที่ดิฉันอาศัยอยู่ตอนนี้ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ เดือดร้อนจริงๆเพราะที่นี่มีอะไรแปลกๆ

15. panu_832

panu_832 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    มาไม่ทันอะครับ แต่ว่าอยากทราบจริงๆ
    ชื่อศุภเศรษฐ์ ศิริเสนา
    บ้านเลขที่ 39/5
    จะทำความดี ทำบุญใส่บาท เยอะ ๆ เลี้ยงดูแม่อย่างดี

16. tukta0619

tukta0619 สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2009
    อีกสักคนน่ะค่ะ

๑. สรรทิพย์ รุ่งโรจน์ธนทวี
    ๒. 222/210
    ๓. งดกินสัตว์ใหญ่ทุกชนิดค่ะ , ทำบุญถวายสังฆทาน,เลี้ยงดูบิดามารดาค่ะ

17. wathoa

wathoa Active Member

26 ธันวาคม 2008
    ไม่ทำนายต่อแล้วหรือครับ รออยู่

18. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณชนิดา

ผมขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจรักษาศีล ๕ ครับ

จากที่ทราบมานั้น คุณชนิดา เป็นคนมีความสามารถดี ขยัน ตั้งใจในการสร้างฐานะความเป็นอยู่ที่ดี มีเหตุผล ชะตาชีวิตมีกรรมวิบากให้ผล ต้องพรัดถิ่นฐานบ้านเกิด อยู่ห่างจากครอบครัวนะครับ บุญกรรมในด้านการเดินทางไกลต่างประเทศมี แต่วิบากตัดรอนด้านนี้ยังมีอยู่ครับ ทำให้เปลี่ยนแปลงหักเหในหลายๆ ครั้ง ของเก่าติดตัวในด้านฤทธิ์มีมานะครับ การรักษาศีลให้ทรงตัวและเจริญสติ มีสมาธิบ่อยๆ ก็จะทำให้มีความคล่องตัวในความเป็นอยู่ครับ ถ้าห่างเรื่องบุญ ทาน ศีล ภาวนา อุปสรรคหักเหในชีวิตจะเยอะครับ

ตัวที่พักจัดว่าดีส่งเสริมพลังงานด้านการงาน หน้าที่การงาน ความเป็นอยู่ จัดว่าดีครับ ไม่มีอะไรเสียหรือต้องแก้ไขครับ หน้าที่การงานจะดี งานด้านใช้ทักษะทางไอที งานหมวดศิลป์ หรืองานใช้ภาษาจะส่งผลดีครับ ดวงนี้ต่อไปจะได้ทำกิจการงานส่วนตัวครับ บุญเก่าส่งผลในด้านหน้าที่การงานความสามารถมากกว่าในเรื่องความรักครับ

ขอให้ตั้งมั่นต่อความดีและเจริญก้าวหน้าครับ

วัชระ

19. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณณปภัช

ผมขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจรักษาศีล สวดมนต์และเจริญภาวนานะครับ

อุปนิสัยเดิมจริงๆ นั้นท่านบอกว่าจัดอยู่ในหมวดวิตกจริตมาก่อนนะครับ จะเป็นคนช่างคิด ช่างวิเคราะห์ ขี้สงสัย มีโครงการเยอะ ข้อดีก็นำมาใช้เป็นข้อมูลให้กับตนเองและคนใกล้ตัวได้ดีครับ จัดว่าเป็นคนอัธาศัยดี ร่าเริง มีไมตรีจิตดี ข้อเสียก็อาจจะเบื่อง่ายเปลี่ยนเร็วไปบ้างครับ ในด้านการเจริญสมาธิก็เน้นด้านการกำจัดนิวรณ์ในตัวฟุ้งซ่านหรือลังเลสงสัย โดยเน้นการเจริญสมถะก่อน เช่น อานาปานุสติกรรมฐาน หรือมีบริกรรมภาวนา เป็นต้นครับ

สำหรับที่บ้านพักอาศัยนั้น ที่นี่พลังงานในบ้านจัดว่าไม่ดีนะครับ ถ้าโดยหลักการทายแล้วที่นี่ มีพลังงานฝ่ายลบ จะเสียเรื่องความสัมพันธ์ในครอบครัวนะครับ ไม่ดีในเชิงชู้สาว จัดว่าไม่เหมาะอยู่กรณีที่อยู่แบบเป็นครอบครัวสามีภรรยา จะมีปัญหาได้ง่ายในเรื่องเพศตรงข้าม มือที่สามครับ ด้านสุขภาพจะแปรปรวนง่ายครับ

ในด้านสุขภาพท่านให้ระวังโรคลำไส้ มดลูก ระบบปัสสาวะ สืบพันธ์พวกนี้ครับ กับโรคเส้นประสาท กระดูกสันหลังครับ

ขออนุญาตตรวจดูจิตในด้านการเจริญภาวนานะครับ ท่านบอกว่า สภาพความเป็นทิพย์จะเริ่มเกิดมีในระยะนี้ เป็นผลจากฌานโลกีย์ ขอให้ประครองรักษากำลังใจต่อไปครับเพราะจะมีอุปกิเลสฝ่ายกุศลมาทำให้ติดหลงไปได้ง่าย ให้เพิ่มพิจารณาคุณและโทษโดยใช้ศีลควบคุม ดูพิจารณาร่างกายความตายและการเจริญวิปัสสนาต่อท้ายก่อนการถอนอารมณ์จากสมาธิครับ

ขออนุโมทนาบุญและขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2009
  20. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนา สาธุๆๆๆ เป็นพระคุณยิ่งค่ะ

rabbit_ขอบคุณมากๆค่ะที่เมตตาเข้ามาสอบจิตให้ ลินกำลังมีปัญหาเกิดหลงติดในปิติอยู่ค่ะ กำลังหาทางเลื่อนขั้นอยู่ค่ะ ต้องขอหลังไมค์กับท่านผู้รู้ดว้ยค่ะ