ตรวจที่พักอาศัยอาศัยครั้งที่ ๒ ฟรี ๑๔ ท่าน ด้วยการสื่อจิตกับท่านวิทยาธรโสภัทร โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 7 กรกฎาคม 2009.

1. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    วิธีเตรียมตัวก่อนไปตรวจดวงด้วยญาณ

สวัสดีครับ

วันนี้ถือโอกาสแวะเข้ามาเขียนรายละเอียดที่เป็นประโยชน์สำหรับทุกท่านนะครับ เนื่องจากปัจจุบันผู้มีญาณสามารถสื่อจิตมีหลากหลายท่านด้วยกัน และเพื่อให้ทุกท่านสามารถได้รับคำแนะนำจากท่านเหล่านั้นได้ผลดี ควรมีข้อปฏิบัติดังนี้ก่อนเริ่มดูนะครับ

๑. จุดธูปเทียนบูชาพระ ขอขมาพระรัตนตรัย และอาราธนาศีลครับ
    ๒. ตั้งจิตอธิษฐานระลึกถึงบุญที่กระทำมาและบุญจากการรักษาศีล ณ ตอนนี้ จากนั้นแผ่เมตตาไปทั่วสารทิศ และอุทิศบุญให้แก่ ผู้มีพระคุณ เทวดาประจำตัวเจ้ากรรมนายเวร และครูบาอาจารย์ของอาจารย์หรือหมอดูที่เราจะไปดูครับ
    ๓. อธิษฐานขออนุญาตจากเทวดาประจำตัว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ผู้ดูแลรักษาเรา และครูบาอาจารย์ที่เราจะไปดู ขอให้ทุกพระองค์ได้โปรดเปิดญาณเปิดทางให้สามารถได้รับคำทำนายที่เป็นประโยชน์ได้ถูกต้องแม่นยำและได้รับแนวทางแก้ไขที่ดีครับ
    ๔. ใช้สติพิจารณาด้วยเหตุผลประกอบปัญญาในการสนทนาในทุกเรื่องครับ

สำหรับสาเหตุที่ต้องทำเช่นนี้ เพื่อป้องกันอุปสรรค เครื่องกั้นขวาง ในกรณีที่มีการตรวจดวงชะตาด้วยญาณ ซึ่งมีสาเหตุดังนี้ครับ
    - ขึ้นอยู่กับบุญวาสนาต่อกัน หากบุคคลใดมีบุญต่อกันก็สามารถแนะนำได้สะดวกง่ายดาย
    - เทวดาประจำตัว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกปักษ์รักษา ยังไม่อนุญาตให้ดู
    - กำลังอยู่ในช่วงเวลาที่วิบากกรรมให้ผลและฐานบุญของบุคคลขาดช่วง (ละเมิดศีลต่อเนื่องและไม่สร้างสมบุญใหม่)

ดังนั้น คำแนะนำเบื้องต้นจะเป็นการสร้างเหตุปัจจัยที่ดี เพื่อเอื้อประโยชน์ให้ทุกท่านสามารถระงับเหตุที่จะมาขัดขวางให้หมดสิ้นไปหรือบรรเทาลงครับ

ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

2. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    มาดันกระทู้

3. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

ดันกระทู้ครับ

4. pomkiatisuk

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากให้เพื่อนดูสิ ผมเคยได้รับคำทำนายจากพี่เค้า คนที่ 14 นะ

เพื่อนไว่อย่างไรครับ

5. แม่หนู

แม่หนู สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 17
    จารุวรรณ เสียงไพเราะ
    80 หมู่ 3
    ทำบุญตักบาตร นั่งสมาธิ ดูแลบิดามารดา บุตร ให้ความรู้แก่นักเรียน

6. กี่

กี่ สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2010
    ขออีกคนได้ไหมค่ะ/อยากได้แนวทางแนะนำค่ะ
    1.ภัคจิรา มาสมบัติ
    2.61หมู่ 1
    3.เข้าวัดตักบาตร/ถือศีล

7. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจกันผิดหรือเปล่าค่ะ เห็นกระทู้ตั้งแต่ปีที่แล้ว เจ้าของกระทู้เอามาเปิดใหม่อีกครั้งหรือเปล่าค่ะ

8. ปูจ๋า

ปูจ๋า สมาชิกใหม่

17 อรอนงค์ งามทับ
    บ้านเลขที่ 121/10 ม.2
    ดวงชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตนะของเรา

ปล. นู๋อยากให้ท่านอาจารย์ช่วยรบกวนดูที่อยู่อาศัยให้นู๋หน่อยนะคะ ทำมาหากินไรก็ไม่ขี้น
    จนจะขายบ้านแล้วคะเนี้ย ทุกข์มากเลยคะ อาจารย์

9. tonmaiae

tonmaiae สมาชิก

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2011