ตรวจที่พักอาศัยอาศัยฟรี ๒๐ ท่าน โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 23 พฤษภาคม 2009.

1. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ

ท่านใดที่มีความสงสัยและอยากตรวจสอบพลังงานในที่พักอาศัย( ฮวงจุ๊ย) หรือวิญญาณ ว่าให้ผลดีหรือร้ายอย่างไร ขอท่านที่ยังมีความจำเป็นอยากทราบนะครับ ท่านใดที่กำลังใจทรงตัวในพระรัตนตรัยและในคำสอนของพระหรือครูบาอาจารย์แล้ว ก็ขอให้เป็นการเยี่ยมชมโดยทั่วไปนะครับ

จุดประสงค์ในครั้งนี้ เพื่อบูชาความดีของท่านจิตโต(ขออนุญาตใช้ชื่อนี้กับพระอาจารย์ครับ) และหลวงตาวัชระชัย ที่ผมนับถือและศรัทธาเป็นครูบาอาจารย์เสมอมา บุญในครั้งนี้ขอถวายแด่พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ ครูบาอาจารย์สืบๆ กันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโค และหลวงปู่ฤาษีลิงดำเป็นที่สุด เทวดาและพรหมทุกองค์ ญานพ่อปู่ฤาษีทั้งหลาย ท่านปู่ชีวกโกมารภัทร์ ท่านพญายายมราช และท่านวิทยาธรโสภัทรครับ

ท่านใดจะตั้งข้อความ เพื่อรับการตรวจ โปรดส่งรายละเอียดดังนี้

๑. เขียนชื่อจริงของท่านภายใต้กระทู้นี้ครับ (ไม่รับทางpmหรืออีเมล์นะครับ) พร้อมลำดับเลขที่ เช่น นายวัชระ ลำดับที่ ๑ เมื่อครบ ๒๐ ท่านจะได้ทราบครับ
    ๒. ให้ท่านบอกเลขที่บ้าน ไม่ต้องให้ที่อยู่นะครับ หากมีหลายที่ ให้เลือกเฉพาะที่ใดที่หนึ่งเท่านั้นครับ
    ๓. ให้ท่านนึกถึงความดีของตนเองที่มั่นใจจริงๆ ที่คุณภูมิใจเป็นคติประจำใจมาอย่างหนึ่ง และพิมพ์บอกออกมาให้ชัดเจนครับ
    ๔. ถ้ามีกำลังและมีโอกาส ขอให้ร่วมทำบุญตามศรัทธาในการร่วมสร้างพระอุโบสถ ที่วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์) ที่กำลังจะเสร็จได้ที่เว็ปไซต์
    วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์)

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ และขอขอบพระคุณคุณลูกพระ ที่แนะนำช่วยเหลือในด้านการปฏิบัติตลอดมาครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2009
  2. ธนาพล

ธนาพล เป็นที่รู้จักกันดี

นางหนูแก้ว ลำดับที่1
    บ้านเลขที่41
    ความดีที่เป็นคติประจำใจ คือ กรรมทั้งหลายเป็นสิ่งกำหนดชีวิติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2009
  3. pallop

pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    อยากทราบเรื่องที่พักอาศัยครับ

1 ชื่อ นายพัลลภ ตรุษมูล ลำดับที่ 2
    2 บ้านเลขที่ 64/124
    3 ความดีที่เป็นคติประจำใจคือ นึกถึงคุณของพระพุทธเจ้า ทุก ๆ วัน ตามที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำแนะนำครับ

4. Vitayatorn

รบกวนช่วยระบุความดีที่มั่นใจของบุคคลที่ถามครับ เพราะต้องการให้ระลึกถึงบุญความดีและต้องพิมพ์บอกออกมาก่อนครับ จึงจะครบตามกฏครับ

5. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    นายพรเทพ ลำดับที่3
    เลขที่บ้าน 228/12-13
    หมั่นสวดมนต์ ไหว้พระ ทำบุญ
    แล้วผมจะรวมทำบุญสร้างพระอุโบสถ วัดเขาวง อนุโมทนาด้วยครับ

6. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณพัลลภ

ผมขออนุโมทนาบุญในความดีในการเจริญพุทธานุสติกรรมฐานครับ เท่าที่ตรวจสอบดู ดวงชะตาคุณดวงบุญด้านทานบารมีส่งผลดี ด้านการเงิน การวางแผนชีวิต ฐานะการเงินดี เป็นดวงคนทำธุรกิจส่วนตัวได้ อุปนิสัยหลักเป็นพุทธจริตผสมกับศรัทธาจริตครับ คือจะเป็นคนมุ่งมั่น มั่นใจในการจะทำอะไร ด้วยเหตุผลครับ

ตัวบ้าน กระแสพลังส่งเสริมการเงินดี พลังกระแสลบจะกระทบเรื่องความสัมพันธ์ ครอบครัว ชีวิตรัก หรือคู่ครอง มีกระแสการห่างเหินหรือแตกแยกให้เห็น จะส่งผลเรื่องเพศตรงข้าม ระวังจะมีเข้ามาได้ง่ายหรือมีปัญหาเรื่องนี้ครับ วิบากกรรมด้านนี้จะส่งผลง่ายจากกระแสที่พักครับ เพราะว่า ที่ตรวจดู พื้นที่นั้นมีพลังงานในอดีตมาก่อนเกี่ยวกับคนผิดหวังด้านชีวิตรักมี การนอกใจผิดหวัง แนะนำว่า ให้ทำบุญบ้านหรือรดน้ำมนต์พรหมบ้าน เอาน้ำมนต์หลวงพ่อที่บ้านสายลมก็ได้ครับ

ขอให้ตั้งมั่นในความดี สามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยสติปัญญาโดยง่ายโดยเร็วพลันครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

7. Omjai_N

Omjai_N เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อมใจ ลำดับที่ 4 บ้านเลขที่ 9/81 คติประจำใจ ทำบุญใส่บาตร สวดมนต์ พยายามทำสมาธิ ให้ได้ทุกวัน

8. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณพรเทพ

ขออนุโมทนาบุญในความดีที่คุณได้กระทำมา ทั้งทาน ศีล และภาวนาครับ
    คุณพรเทพนั้น อุปนิสัยเดิมจัดเป็นคนวิตกจริต จะฟุ้งซ่านง่าย ใช้ความคิดเยอะ มีไอเดียหลากหลาย จิตจะหลงในอารมณ์ความคิดได้ง่าย แต่จะให้ผลดีในด้านการงาน งานออกแบบ งานศิลป์ งานโครงสร้างซับซ้อนจะดีครับ บุญเก่าเกี่ยวกับแผ่นดินมีมามากครับ ไปไหว้พระแก้วมรกตทุกปีจะดีครับ

วิบากกรรมเก่านั้นเท่าที่เห็นมักจะเป็นการละเมิดศีลข้อ ๔ ในข้อด้านมุสาวาท ข้อวาจา ขาดความมั่นคงไปบ้าง เคยโกหก ผิดสัจจะมาบ่อยในอดีตครับ จะส่งผลให้สุขภาพระบบช่องปาก ลำคอ เป็นปัญหาได้ง่ายครับ รองลงมาระบบหัวใจกับเลือดครับ วิบากตรงนี้จะส่งด้านจิตใจมากหน่อยครับ

ตอนนี้ ที่ตรวจดูตัวคุณ มีเทวดาดูแลคุ้มครองครับ ให้รักษาความดีต่อไปครับ นอกศีลไม่ได้นะครับ ดวงจะตกทันที อัตโนมัติครับ

สำหรับที่บ้าน กระแสพลังจัดว่าดีครับ เป็นบ้านที่ให้โชค จัดว่าเฮงครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรครับ ให้สวดมนต์ไหว้พระ ทำให้ต่อเนื่องเท่านั้นครับ ตอนนี้กระแสบุญส่งผลดีครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

9. gitti

gitti เป็นที่รู้จักกันดี

ปุญญาภา ลำดับที่ 5 บ้านเลขที่ 77/4 ความดีที่ทำแล้วรู้สึกภูมิใจคือการที่ได้ดูแลและตอบแทนพระคุณของแม่ค่ะ

10. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณอ้อมใจ

ขออนุโมทนาบุญในการทำบุญใส่บาตร สวดมนต์ และการพยายามทรงสติสัมปะชัญญะครับ

ดวงคุณอ้อมใจนัก ถ้าหลักการทายจัดว่าดวงแข็งนะครับ ข้อดีจะเป็นคนมีความเด็ดเดี่ยวอดทน ทำอะไรหนักแน่นจริงจัง โชคด้านทานบารมีจะสุขสมบูรณ์ได้ ไม่ขาดตกบกพร่องในด้านภายนอกในชาตินี้ครับ แต่จัดว่าดวงมีวิบากกรรมเรื่องภาระ ต้องจัดการเองเสมอ ดวงแข็งนี้จะส่งผลด้านชีวิตคู่ได้ง่าย มักจะไม่ราบรื่นได้ง่าย ในอดีตเท่าที่ทราบ เคยผิดศีลข้อ ๕ และข้อ ๓ จะส่งผลเรื่องทุกข์ใจ เครียด กดดัน สุขภาพจะเป็นระบบสมอง ศรีษะ สายตาได้ง่ายครับ

ด้านตัวบ้านมีนิมิตของทรัพย์สิน สมบัติ บ้านนี้จะขายตกทอดไม่ได้ครับ บ้านนี้ส่งเสริมในด้านการเงินดี แต่กระแสด้านสุขภาพจิตและความสัมพันธ์จะไม่ค่อยดีนักครับ อาจจะต้องหาข้อมูลเรื่องการจัดวางตำแหน่งเตียงนอนหรือการจัดตั้งบูชาศาลเจ้าที่ครับ

ในด้านการแนะนำ ต้องหมั่นพิจารณากาย ในเรื่องกายคตานุสติกรรมฐานกับมรณานุสติกรรมฐานครับ จะส่งผลดีครับ

สุดท้าย คุณอ้อมใจ มีนิมิตของวิญญาณติดตามครับ ให้ขอขมากรรมต่อทุกดวงจิตและขออุทิศบุญความดีทั้งหมด ให้เจ้ากรรมนายเวรที่ติดตามและให้ผลในตอนนี้ ได้มีส่วนในบุญที่คุณกระทำมาทั้งหมดจากนี้ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพานครับ ไม่เช่นนั้น จะส่งผลด้านจิตใจความทุกข์ร้อนบีบคั้น อึดอัด ตึงเครียดกายใจได้ง่ายครับ

ขอให้ตั้งมั่นต่อกุศล สามารถแก้ไขปัญหาได้ด้วยสติปัญญาโดยง่ายโดยเร็วพลันครับ

วัชระ

11. pap42

pap42 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    ลำดับที่7 เลขที่ 2/175
    ศรณรงค์ ศรีสุข
    ใส่บาตร ทำทาน สวดมนต์ไหว้พระอยู่ครับ
    ขอบคุณครับผม....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2009
  12. uraichu07

uraichu07 สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2008
    อุไรวรรณ
    ลำดับที่ 6 ค่ะ บ้านเลขที่ 464/316

ทำบุญ หมั่นสวดมนต์ เป็นคนดีในศีลในธรรมค่ะ และจะเดินทางไปร่วมงานเปิดพระอุโบสถวัดเขาวงในเดือนหน้านี้ด้วยค่ะ

13. Vitayatorn

คุณศรณรงค์ลืมใส่ลำดับครับ จะทำให้สับสนกับคนถัดไป รบกวนใส่อีกครั้ง จากคนล่าสุดครับ

14. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ
    1.สุขภาพตอนนี้เจ็บคอมาหลายปีกลายเป็นโรคประจำตัวแล้วครับ
    2.จิตใจเป็นคนชอบคิดมากห่อเหี่ยวใจตลอดอาศัยทางธรรมเป็นกำลังใจตลอด
    3.สังเกตตัวเองบ่อยครับถ้าหยุดสวดมนต์ ทำบุญ สมาธิ ติดต่อกันนานหน้าที่การงาน
    ส่วนตัวแย่เลยครับ
    4.ทำบุญแผ่เมตาให้เจ้าที่สม่ำเสมอดีครับถ้าหยุดช่วงนาน ผิดศีล รายได้ตกเลยครับ
    อุปสรรคตามมาอีกเพียบช่วงนี้พยายามไหว้พระสวดมนต์ ทำบุญ ทาน ศีลไม่ไห้ขาด
    ขอขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

15. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ลำดับที่ 8
    นายบุญชัย บ้านเลขที่ 1/10
    พึงรักษาจิต ชีวิตด้วยบุญกุศล รักษาศีล ทำบุญ ทำทาน สวดมนต์ มีเวลาก็นั่งสมาธิ

16. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณปุญญาภา

ขออนุโมทนาบุญในความดีที่คุณเป็นบุตรที่ดีของผู้มีพระคุณครับ ความกตัญญูเป็นสิ่งสำคัญมากของบุคคลที่เป็นคนดีครับ ขอชื่นชมและสนับสนุนครับ

คุณปุญญาภานั้น จัดว่าเป็นชะตาที่มีผู้ดูแลคุ้มครอง ท่านจะไม่ค่อยชอบให้ไปสนใจเรื่องการทำนายทายทักหรือคลุกคลีในด้านพิธีกรรมไสยศาสตร์
    และตัวคุณเองมักจะมีลางสังหรณ์ มีนิมิตบอกเหตุล่วงหน้าเองครับ ท่านแนะนำแบบนั้นมากกว่า ในด้านชีวิต ดวงนี้เป็นคนมีเมตตา ใจดี ชอบสงเคราะห์ช่วยเหลือคน
    แต่มักปิดทองหลังพระ ทำแล้วคนมักไม่เห็น แต่ความดีที่กระทำมาจะส่งผลช่วยเหลือชีวิตตลอดครับ วิบากกรรมเก่า มีกรรมในเรื่องเจ้าชู้ติดมากับข้อคลุกคลีอบายมุข
    วิบากกรรมที่ให้ผลชาตินี้จริงๆ แล้วมีดวงพรัดพราก ต้องเดินทางหรือห่างไกลครอบครัวได้ง่าย บุญเก่ามีเกี่ยวพันในด้านงานแผ่นดิน การดูแลการเงิน ส่งเสบียง
    ดังนั้น งานด้านติดต่อ งานขาย งานส่งสินค้า งานด้านบันเทิง ศิลป์ พวกนี้จะถูกโฉลกครับ ให้เป็นข้อมูลไว้เฉยๆ นะครับ ความรักมีดาวสันโดษ มักจะไม่เด่นด้านชีวิตรักครับ
    สุขภาพระวังโรคระบบช่องท้อง มดลูก ลำไส้ครับ

กระแสพลังงานของที่พัก มักส่งผลเรื่องเวลาของคนในบ้าน มักจะต้องมีเวลาหรือมีเหตุให้อยู่พร้อมหน้ากันลำบากหรือต้องไปๆ มาๆ ครับ ด้านอื่นๆ ถือว่าปานกลางครับ

ขอให้รักษาความดี เหมือนเกลือที่รักษาความเค็มครับ

วัชระ

17. นิยต

นิยต สมาชิกใหม่

นายวนิชย์ วัฒิธรรม ลำดับ 9
    ห้องพักเลขที่ 132
    ให้ทาน รักษาศีล เดินจงกรม ฝึกสติแนวสติปัฐฐานสี่ให้ได้มากที่สุด

18. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณอุไรวรรณ

ยินดีและดีใจที่ได้รู้จักครับ ขอโมทนาบุญในความดีในทาน ศีล ภาวนา และบุญที่จะได้ไปร่วมงานเปิดพระอุโบสถวัดเขาวงด้วยครับ

ชะตาคุณอุไรวรรณ บุญด้านราชการ งานแผ่นดิน เด่นมาก หากรับราชการก็ถือว่าจะก้าวหน้ามีตำแหน่งมั่นคง เจริญดีเพราะบุญเก่าด้านนี้ส่งผลครับ
    รองลงมาก็งานด้านติดต่อทำงานกับบริษัทต่างชาติจะดี แต่ว่า ดวงใหญ่ในงานแผ่นดินชัดเจนครับ ดวงนี้ ดวงแบบผู้ชายนะครับ ไม่ใช่ดวงแม่บ้าน
    เป็นคนมองโลกตามความเป็นจริง มีความเป็นเอกเทศ ไม่ใช่คนโอนเอนไปตามความคิดคนอื่น มีจุดยืนดีครับ ต่อไปจะได้เป็นครูคน ได้แนะนำ
    สอนคนอื่นครับ จัดอยู่ในหมวดพุทธจริตกับโทสะจริตครับ

ที่พักอาศัย มีนิมิตของพระ บารมีทางพระคุ้มครองดูแลครับ กระแสการเงินโชคการเงินจะหมุนเวียนดี เป็นเบี้ยต่อไส้ ไม่ขาด ยามติดขัดจะมีหนทางเข้ามาเองครับ
    แต่เรื่อยๆ ไม่ใช่รวยรุนแรงก้อนใหญ่อะไรครับ

ปัจจุบัน ตามหลักการทายถือว่า ดวงดี แต่มีนิมิตของอริ จะมีเรื่องหนักใจกลุ้มใจเรื่องบุคคลมากเป็นพิเศษในระยะเดือนสองเดือนนี้ครับ ขอให้อดทน ใจเย็นและรอบคอบครับ

กระแสวิบากเก่าๆ หรือกรรมที่มารับกวนไม่ค่อยเห็นครับ ขอให้รักษาความดีต่อเนื่องแบบนี้ต่อไปครับ จะได้เป็นกำลังให้แก่พระพุทธศาสนาครับ

หวังว่าคงมีโอกาสได้พบกันที่งานวัดเขาวงครับ

ขอให้มีความสุขสมหวังและมั่นคงในความดีสืบต่อไปครับ

วัชระ

19. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 10

ธิดารัตน์ สีอ่อน
    บ้านเลขที่29 ค่ะ

พยายามนึกถึงพระพุทธเจ้าหรือพระอริยสาวกให้ได้เมื่อมีสติค่ะ
    และตามรู้อารมณ์ของตนเอง ว่าเกิดก็รู้ว่าเกิด เมื่อดับก็รู้ว่าดับค่ะ

อนุโมทนาสาธุค่ะ

20. EUROPE

EUROPE Active Member

นายชูพงษ์
    ลำดับที่ 11
    บ้านเลขที่ 28
    เมตตา ให้อภัย

ขอบคุณครับ