ตรวจที่พักอาศัยอาศัยฟรี ๒๐ ท่าน โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 23 พฤษภาคม 2009.

1. praow

praow สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2007
    ลำดับที่ 18
    พราวพิราศ บ้านเลขที่ 209/114
    คติ ปฎิบัติทางธรรม นั่งกรรมฐานวิปัสนา ทำบุญ ทำทาน สวดมนต์

2. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 19
    อรรถพล บ้านเลขที่ 68/1 ครับ
    ความดีที่นึกถึง..คือเวลาในขณะที่ีบวชที่ผ่านมาและการทำวัตรเย็น ณ ช่วงเวลานั้นๆ ครับ
    ^^
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2009
  3. mooo

mooo เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ กับท่านอาจารย์วัชระ ท่านวิทยาธรโสภัทร ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. k_rattanan

k_rattanan สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 20
    นายกิติพงศ์ 133/1
    ระลึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย และแผ่เมตตาอย่างไม่มีประมาณครับ

5. jojo0009

jojo0009 Active Member

ลำดับที่ 13
    เอกภพ บ้านเลขที่ 99/20
    สวดมนต์ ไหว้พระ ปฏิบัติธรรม ทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2009
  6. ธนาพล

ธนาพล เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนย้อนกลับพิจารณาลำดับที่ 1 ด้วย แก้ไขแล้ว

7. อะริโย

อะริโย สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2009
    ลำดับ 14
    ศิริทร
    บ้านเลขที่ 282/19
    ซื่อสัตย์ & ระมัดระวังการกระทำที่จะก่อให้เกิดการเบียดเบียนผู้อื่น<O:p</O:p<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2009
  8. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากตรวจกรรมบ้างค่ะ

9. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ

ตอนนี้ปิดรับแล้วนะครับ สำหรับท่านที่ให้ข้อมูลตามกฏและมีการตรวจสอบถูกต้อง ที่จะได้รับการตรวจที่เหลือมีดังนี้ครับ

ลำดับที่1 นางหนูแก้ว
    ลำดับที่ 11 นายชูพงษ์
    ลำดับที่ 12 นายยศกร วัฒนคณิต
    ลำดับที่ 13 คุณเอกภพ
    ลำดับที่ 14 คุณเรณุกา พรหมพยัคฆ์
    ลำดับที่ 15 คุณแม่ลีฮวง แซ่ลิ้ม
    ลำดับที่ 16 นางวีณา
    ลำดับที่ 17 คุณชาญติพงษ์
    ลำดับที่ 18 คุณพราวพิราศ
    ลำดับที่ 19 คุณอรรถพล
    ลำดับที่ 20 นายกิติพงศ์

ต้องขอโมทนากับทุกท่านนะครับ ท่านใดที่พลาดโอกาส ให้ติดตามในครั้งต่อๆ ไปนะครับ

อ.วัชระ
    www.vitayatorn.com

10. พุทธกุลธิดา

พุทธกุลธิดา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ว๊า ! ช้าไปนิ๊ด อดเลย
    แต่ขออนุโมทนาบุญกับคุณวัชระค่ะ
    คุณพระคุ้มครอง สุขกายสุขใจค่ะ

11. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณหนูแก้ว

ขอโมทนาในความดีที่คุณได้กระทำด้วยครับ สำหรับคติประจำใจนั้น ขออนุญาต นำคำตอบของท่านว.วชิรเมธี ในเรื่อง กรรมเก่าเท่านั้นหรือ จากหนังสือ ธรรมะทำไม หน้าที่ ๘๙ มีใจความตัดมาแต่บางส่วนดังนี้ครับ

"แนวความคิดที่ว่าความเป็นไปในชีวิตของเรานั้นเป็นผลมาจาก "กรรมเก่า" ที่เราทำไว้แต่ชาติปางก่อนมีความถูกต้องเพียงครึ่งเดียว และเป็นแนวความคิดที่อันตรายมากเพราะจะทำให้ผู้ที่เชื่อถือกลายเป็นบุคคลประเภทยอมจำนนต่อชะตากรรมของตนเองอย่างไม่คิดที่จะสู้ และทัศนะอย่างนี้ยังเป็นช่องทางให้มีคนนำไปใช้อ้างอย่างผิดๆ ด้วย เช่น นาย ก เห็นผู้หญิงคนหนึ่งถูกกระทำทารุณกรรมทางเพศ แทนที่จะคิดหาทางช่วยเหลือหรือแก้ไข กลับวางเฉยเสียด้วยคิดว่าไม่ควรจะเข้าไปยุ่ง เพราะเป็น "กรรมเก่า" ของผู้หญิงคนนั้นนั่นเอง หรือบางคนถูกคนอื่นเอารัดเอาเปรียบอย่างซึ่งๆ หน้า แทนที่จะหาวิธีแก้ไข ก็กลับมานั่งทำใจว่า ปล่อยให้เขาเอาเปรียบไปเถิด มันเป็นกรรมของเราเองที่เคยไปทำไว้กับเขามาแต่ชาติปางก่อน

ความเชื่อที่ว่าอะไรๆ ในชีวิตก็แล้วแต่ "กรรมเก่า" บันดาลให้เป็นไปนั้น ไม่ใช่คำสอนในพระพุทธศาสนา เพราะพระพุทธศาสนาสอนว่า สิ่งต่างๆ ในชีวิตของเรานั้นล้วนขึ้นอยู่กับเหตุปัจจัยแวดล้อมต่างๆ มากมาย ทั้งเหตุปัจจัยในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต ดังนั้นแทนที่พระพุทธเจ้าจะตรัสว่า ชีวิตเป็นผลผลิตของกรรมเก่าหรือเป็นผลผลิตของกรรมในปัจจุบันเพียงอย่างเดียว พระองค์กลับตรัสว่า "เพราะสิ่งนี้มี สิ่งนี้จึงมี" นี่คือคำสอนแบบสายกลางที่ต้องการให้เรารู้จักมองสิ่งต่างๆ อย่างเป็นกลาง กล่าวคือ รู้จักมองว่าวิถีชีวิตของคนเรานั้นล้วนมีเงื่อนไขมากมายเข้ามาเกี่ยวข้องให้เป็นอย่างนั้นให้เป็นอย่างนี้ ไม่ใช่เอียงไปหาลัทธิกรรมเก่าจนสุดโต่ง ถึงขนาดยกความเป็นไปในชีวิตให้เป็นเรื่องของกรรมเก่า เพราะถ้าทุกอย่างเป็นเรื่องของกรรมเก่าไปเสียทั้งหมด เราก็ไม่ควรจะทำอะไรใหม่ๆ แต่ควรนั่งนอนอยู่เฉยๆ รอให้กรรมเก่าบันดาลชีวิตให้เป็นไปตามวิถีของกรรมเก่ามิดีกว่าหรือ

ความจริงลัทธิที่เชื่อว่า อะไรๆ ก็แล้วแต่ "กรรมเก่า" นั้น เป็นลัทธิที่ผิดหลักความจริง ผิดหลักธรรมชาติ และผิดหลักพระพุทธศาสนา พระพุทธเจ้าตรัสว่า ลัทธิที่สวนทางกับ
    หลักพระพุทธศาสนามีอยู่ ๓ ลัทธิ คือ

๑. ลัทธิแล้วแต่กรรมเก่า
    ๒. ลัทธิแล้วแต่พระเจ้าบันดาล
    ๓. ลัทธิแล้วแต่โชคชะตาจะพาให้เป็นไป"

สำหรับที่พักอาศัยนั้น กระแสพลังจะกดทับไปทางฝ่ายหญิงของที่พักที่นี่นะครับ จะไม่ดี มีความลำบาก เหนื่อยยาก ภาระ หนักกายใจทางเพศหญิงครับ สำหรับตัวคุณหนูแก้วนั้น มีของไม่ดีของดำมารบกวนในตัวนะครับ จะทำให้ร่างกายจิตใจแปรปรวนเดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดีได้ง่ายครับ หากที่ผมพอจะแนะนำได้ตอนนี้ก็คือ ควรกราบขอขมาพระรัตนตรัย และขอถือไตรสรณคมณ์อีกครั้งครับ และหาน้ำมนต์หรือน้ำมันชาตรีของหลวงพ่อมาดื่มหรืออาบก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีนะครับ
    อ.วัชระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2009
  12. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณชูพงษ์

ผมขออนุโมทนาบุญในการเจริญเมตตาจิตและมีอภัยทานของคุณครับ ซึ่งถือว่า เหมาะสมดีแก่จิตของคุณครับ

พื้นฐานนั้น คุณจะเป็นคนดวงแข็ง มักจะเป็นคนพูดน้อย ต่อยหนัก ทำอะไรจริง มีความเชื่อมั่น จัดว่าตรง ไม่ยอมใครง่ายๆ ดังนั้น หากเจริญเมตตาและมีอภัยทานประจำใจ
    จิตจะนุ่มนวลและส่งผลดีแก่การงานและชีวิตครับ ดวงนี้มีวิบากในเรื่องกรรมศีลข้อ ปานาติบาตและข้อสัญญากับคนอื่นไว้เยอะในอดีตครับ กรรมจะส่งผลวิบากเรื่องใช้แรงกายแรงใจหนักเหนื่อย มีภาระต้องแบกรับเยอะ ปล่อยคนอื่นไม่ได้ครับ ต้องระวังเรื่องอุบัติเหตุ การเดินทาง เรื่องเจ็บตัวให้มากครับ

ที่บ้านนั้น ตัวบ้าน กระแสพลังไม่นิ่ง จะส่งผลให้ต้องเดินทางบ่อย หรือต้องออกนอกบ้านประจำ ดวงบ้านก็แข็ง เหมาะด้านงานก่อสร้าง งานต่อเติม งานซ่อมแซม งานช่าง งานเดินทางขนส่ง หรือคนทำงานในเครื่องแบบไปเลยพวกนี้จะดี แต่ถ้าอยู่อาศัยเป็นเรือนหอหรืออยู่เป็นบ้านพักจะไม่ดีนักครับ เพราะความสัมพันธ์จะไม่ราบรื่นนัก

วิญญาณติดตัวไม่มี ส่วนมากเป็นสัญญากรรม มีกับคนไว้เยอะ จะทำอะไรจะมีเงื่อนไขมาบังคับและต้องเกี่ยวเนื่องกับบุคคลอื่น มักถูกคนมองข้ามและไม่ค่อยสนับสนุนจริงนักนะครับ

ขอให้มั่นคงต่อความดีต่อไปครับ และขอให้มีความเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

13. อะริโย

อะริโย สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2009
    ที่ 18
    ศิริทร บ้านเลข282/19
    ไม่คดโกง ไม่เบียดเบียนหรือจำเป็นก็ให้น้อยที่สุด

14. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณยศกร

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญที่คุณยศกรได้ทำบุญใส่บาตรแก่พระภิกษุสงฆ์ในพระพุทธศาสนา ทานอื่นๆ และการสวดสรรเสริญคุณของพระรัตนตรัยครับ

พื้นฐานชะตา เด่นด้านธุรกิจการงาน โชคการงานโดดเด่นครับ สถานที่บ้านนั้น ตัวบ้านดีครับ เหมาะแก่การใช้ประกอบธุรกิจ เหมาะสมดี จะเจริญก้าวหน้าในการติดต่อ ดำเนินกิจการได้ดีครับ เป็นบ้านที่ดีครับ นอกจากนี้ เมื่อตรวจดูกระแสวิญญาณ ไม่มีการถูกรบกวนจากสิ่งที่มองไม่เห็นนะครับ แต่กลับพบกระแสของพุทธบารมีคุ้มครองดูแลอยู่ครับ ขอให้รักษาความดีต่อไปครับ

อย่างไรก็ดี วิบากกรรมเก่านั้น เคยมีกรรมในการคบหาเพื่อนเป็นคนพาล พาไปทำกรรมเรื่องทรัพย์สินคนอื่นมาในกาลก่อนนะครับ ดังนั้น ให้ระวัง การเงินจะเก็บไม่อยู่ครับ มีเหตุเสียเงินทองด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องครับ บริวารหรือบุคคลจะทำเสียหายได้ง่ายนะครับ

ในด้านจิตใจ สัญญาความรู้และความกังวลเรื่องทางโลกจะรบกวนขัดขวางในด้านการปฏิบัติได้ง่ายนะครับ

ยังไงขอโมทนาความดีอีกครั้งครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2009
  15. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณเอกภพ

ขออนุโมทนาบุญในการสวดมนต์ ไหว้พระ ปฏิบัติธรรม ทุกวันของคุณเอกภพด้วยนะครับ

บ้านพักอาศัยของคุณเอกภพ กระแสพลังกระจายออก จะไม่ดีในด้านความสัมพันธ์ครับ คนในบ้านจะมีเหตุมีความจำเป็นต้องแยกกันอยู่ หรืออยู่ไม่พร้อมหน้า ต้องไปต่างที่ต่างถิ่นได้ง่ายนะครับ ไม่ดีในด้านความสัมพันธ์ในครอบครัวครับ จัดว่าฮวงจุ๊ยปานกลางครับ

ตัวคุณเอกภพ วิบากจะเป็นเรื่องความรักความสัมพันธ์นะครับ จะทุกข์ร้อนใจ ไม่ค่อยลงรอย จัดว่ามีอุปสรรคในชีวิตและความสุขด้านนี้ครับ

ในด้านสิ่งเล้นรับ ให้หลีกเลี่ยงไปรับของพิธีกรรมเรื่องไสยศาสตร์นะครับ เท่าที่ตรวจสอบกระแสของไม่ดีมีปนรบกวนในร่างกาย จะทำให้ระบบร่างกายปั่นป่วน จิตใจไม่ดีครับ เหมือนไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริงได้ง่ายครับ วิญญาณจะยังมีรบกวนได้ง่ายครับ เพราะวิบากกรรมเก่าเคยเล่นด้านไสยเวทย์มาเยอะครับ ควรปฏิบัติต่อเนื่องและเน้นแต่พุทธคุณล้วนๆ เท่านั้นนะครับ ให้มอบกายถวายชีวิตกับพุทธเจ้า ในคำสมาทานพระกรรมฐาน ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) นะครับ ให้กล่าวทุกวันตลอดนะครับ จะดีครับ

ขอให้โชคดีครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2009
  16. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณเรณุกา

ขออนุโมทนาบุญที่คุณเรณุกาหมั่นสร้างบุญกุศลด้วยความเมตตาครับ

ตัวบ้านนั้น จะไม่ค่อยดีในด้านโชคความรักและความสัมพันธ์นะครับ จะไม่ดีในด้านชีวิตคู่ หรือจะไม่เหมาะเป็นเรือนหอครับ เพราะมีพลังงานการทำลาย แตกแยก แตกหัก ในตำแหน่งความรัก ประกอบกับคุณเรณุกาเอง มีวิบากกรรมเก่าในเรื่องนี้ ความรักมักจะมีความวุ่นวายได้ง่าย เดือดร้อนใจด้านนี้นะครับ

ถ้ากรณีอยู่อาศัยปกติ ก็ถือว่าตัวบ้านปานกลางครับ เมื่อตรวจสอบวิญญาณ ก็จะมีกระแสวิญญาณมารบกวนอยู่ จะส่งผลเรื่องติดขัดและเรื่องปัญหาสุขภาพ การนอนหลับพักผ่อนครับ ท่านแนะนำว่าควรทำบุญบ้านจะเป็นมงคลครับ

ปัจจุบัน ถือว่า ดวงมีเคราะห์นะครับ ระวังสุขภาพ เรื่องเจ็บตัว หรือของหาย เสียของรักได้ง่ายครับ ควรเดินทางด้วยความระมัดระวังครับ

แนะนำว่าให้บริจารโรงศพ บริจาคเลือด หรือปล่อยสัตว์ ให้ท่านพญายมราชได้โมทนาและเป็นพยานบุญให้นะครับ และอุทิศให้ทุกผู้ทุกนามครับ

ขอให้โชคดีครับ

วัชระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2009
  17. เหลียง

เหลียง Active Member

5 พฤศจิกายน 2004
    ขอโมทนาบุญกับท่านวัชระครับ และขอให้สมปรารถนาในการตั้งมโนปณิธานในการเผยแพร่ความเข้าใจในคำสอนของพระพุทธองค์และวางกำลังใจให้แก่บุคคลครับ

18. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    ขออีกสักคนจะได้มั้ยค่ะ
    ณัฐธิดา 91/169/13 (บ้านเลขที่ยาวมั้ยค่ะ)
    ความดีที่ทำ คือ ให้อาหารหมาเร่ร่อน(ท่าทางหิวมาก)

19. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณแม่ลีฮวง

ผมขออนุโมทนาบุญที่คุณแม่ลีฮวงเป็นผู้ฝักใฝ่บุญกุศล ไหว้พระ ทำบุญ และปล่อยสัตว์ที่เขาจะฆ่าให้พ้นจากความตายครับ

คุณแม่ลีฮวงนั้น ในอดีตเคยทำงานกับครอบครัว และเกี่ยวพันผูกพันธ์กับแม่น้ำมาก่อน เรียกว่าถูกโฉลกกับน้ำ ครับ ชาตินี้ก็จะคล้ายๆ กันครับ ดวงบุญด้านทรัพย์สินดวงใหญ่ชัดเจนดีครับ จะมีความสุขบริบูรณ์ครับ ถ้าทำบุญเป็นเจ้าภาพน้ำ ถวายเครื่องดื่ม พวกนี้จะดีครับ ทำให้อุปสรรคลดลงไวครับ ดวงบุญส่งเสริมดีในด้านการดูแลและความเป็นอยู่ครับ

สำหรับบ้านพักอาศัยนั้น ตอนนี้ กระแสพลังรบกวน เรื่องเสียหายการเงิน และสุขภาพครับ จะมีเรื่องให้จ่ายเงินทองไปกับเรื่องที่พักอาศัยและควรเลี่ยงการเสี่ยงโชคครับ เพราะนิมิตของอบายมุขมาทับการเงิน จะเสียหายด้วยเรื่องไม่จำเป็นง่ายครับ สุขภาพของคนในครอบครัวจะเริ่มไม่ค่อยดีนะครับ สำหรับคุณเอง ให้ระวังระบบไตและฮอร์โมน จะไม่ดีนะครับ ต้องดูแลรักษาติดตามต่อเนื่องครับ ดังนั้น การปล่อยสัตว์บ่อยๆ เป็นสิ่งที่ดีมากและขอโมทนาครับ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลครอบครัวนั้น เป็นเทพผู้หญิงครับ ไหว้ขอพรเจ้าแม่ทับทิมหรือพระโพธิสัตว์กวนอิมจะดีครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2009
  20. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนา อ.วัชระ สำหรับคำแนะนำเพือเป็นผลบุญกุศลครับ
    ขอให้มีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม