ตรวจที่พักอาศัยอาศัยฟรี ๒๐ ท่าน โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 23 พฤษภาคม 2009.

1. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    เสียดายจังคะ ไม่ทันยี่สิบคนแรก
    มีรอบสองไหมคะ

2. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    ขอบพระคุณท่านอาจารย์วัชระมากครับ

ขอบพระคุณอาจารย์วัชระมากครับ งานที่ผมทำคาร์แคร์บริวารมักจะไม่ค่อยดีเท่าที่ควรจริงๆครับคือชอบหยุดงานไม่ค่อยรับผิดชอบงานนึกจะหยุดก็หยุด นึกจะมาทำก็ทำ พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ เคยมีคนทักให้ผมทำทานมากๆจริงไหมครับ ปกติผมเจอคนที่ลำบากก็มักให้ทานเค้าอยู่เสมอ และทุกวันนี้ก็ยังปฏิบัติเหมือนเดิมคือทำบุญตักบาตร และสวดมนต์ก่อนนอนครับ
    ด้วยอำนาจของพระพุทธเจ้า อำนาจของพระธรรม อำนาจของพระสงฆ์ ข้าพเจ้าขอแบ่งบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ให้แก่อาจารย์วัชระฯและผู้มีพระคุณทุกท่าน ขอให้ทุกท่านจงมีแต่ความสุขสวัสดี สุขภาพพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์

3. tayanun

tayanun สมาชิก

ขอขอบพระคุณ อ.วัชระ แทนคุณแม่ด้วยค่ะ ขอให้อ.วัชระมีแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

4. 15951

15951 สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2006
  5. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ คุณวีณา

ขอโมทนาบุญที่คุณวีณาหมั่นปฏิบัติธรรมและสวดมนต์เสมอเมื่อมีโอกาสครับ และรู้สึกปีติไปด้วยครับที่มีการเสด็จมาประจักษ์ให้มั่นใจครับ

คุณวีณานั้น เดิมเป็นบุคคลที่ทำงานสาธารณประโยชน์มาก่อนในอดีตนะครับ และชอบให้ทานอยู่เสมอครับ ชาตินี้สัญญาเก่าๆ จะมีติดตามในดวงจิตคุณเยอะครับ ทำให้ยังมีจิตห่วงใย กังวล ที่จะยังรักษาและกระทำตามที่ตั้งใจมาในกาลก่อนอยู่ครับ

สำหรับที่บ้านนั้น มีนิมิตของธาตุน้ำเยอะครับ ส่วนมากจะเป็นที่ติดกับน้ำ ใกล้แหล่งน้ำ กระแสพลังที่พักถือว่าไม่เสียครับ จะมีก็เรื่องการงาน ความรับผิดชอบเป็นเงื่อนไขทำให้มีภาระจัดการอะไรที่ค่อนข้างเหนื่อยและยุ่งยากซับซ้อนบ้างครับ พลังงานด้านการเงินและอื่นๆ อยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ

สำหรับเจ้าที่เขตที่ดูแลนั้น บารมีฝ่ายของแผ่นดิน คือ จะเป็นบารมีของเทวดา พรหม ผู้เกี่ยวพันกับงานราชการงานของแผ่นดินมาก่อนครับ ส่วนมากมักจะอยู่ในเขตของหลวง ของราชการครับ กรณีสำหรับที่บ้าน ถือว่าดีครับ ถ้าคนที่พักอาศัยทำงานรับราชการ ก็จะส่งเสริมครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

6. มอนด์

มอนด์ สมาชิกใหม่

เสียดายค่ะ..ไม่ทัน20คน..ไม่รับทำนายอีกแล้วเหรอคะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  7. Famnakub

Famnakub เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    -ขอบพระคุณค่ะ ขอให้คุณวัชระเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ประสพสิ่งดีงามที่ปรารถนานะคะ มีสัญญาเก่าหรือคะ มิน่าล่ะเคยถูกท่านผู้หนึ่งบอกว่าให้อุทิศส่วนกุศลให้ตัวเองบ้าง จะใส่ปากอยู่แล้วยังเอาออกมาให้คนอื่นเขาอีก ขอบพระคุณค่ะ

8. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณชาญติพงษ์

ผมขออนุโมทนาบุญและขอชื่นชมที่คุณชาญติพงษ์มีความยึดมั่นในหลักคำสอนของพระพุทธองค์และดูแลบุพการีที่เลี้ยงดูคุณมาอย่างดีครับ สาธุ

สำหรับพื้นฐานชีวิต คุณชาญติพงษ์นั้น ชะตานี้เป็นดวงจร ดวงเดินทาง อยู่ไม่ติดที่ เหมาะทำงานด้านภาคขนส่ง เดินทาง ถูกโฉลกดีครับ มีบุญและความเกี่ยวพันในพระพุทธศาสนามาก่อนครับ จริตเดิมเป็นแบบพุทธจริตผสมวิตกจริต เป็นพวกช่างคิดวิเคราะห์ พิสูจน์ ก็จะเหมาะในหมวดการเจริญมหาสติปัฐฐานแบบสุกขวิปัสสโกก็จะได้รับผลดีครับ มีพื้นฐานบุญเก่าจึงควรต่อยอดสร้างความเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปในชาตินี้ครับ

สำหรับบ้านพักอาศัย จากที่ดูถือว่าตัวบ้านไม่ค่อยจะดีนักครับ บ้านจะปลูกทับพื้นที่เขตนั้นที่อาจเคยเป็นที่ทึบ ทางผ่านของอสุรกายหรือที่เฮี้ยนมาก่อน จะทำให้มีกระแสของวิญญาณหรือสัตว์เลื้อยคลานพวกอสุรกายรบกวนได้ง่ายครับ จะส่งผลเรื่องสุขภาพและปัญหาในครอบครัวได้ครับ กรณีนี้ ถ้าเป็นการปรับพื้นที่สมัยใหม่ อาจจะหมายถึง บ้านติดเขตสถานที่พวกโรงงานหรือสถานพยาบาลครับ

อย่างไรก็ดี ด้วยอำนาจคุณความดีและพุทธบารมี ก็ขออธิษฐานบ่อยๆ เพื่อปรับพื้นที่บริเวณนั้นครับ ก็แนะนำว่าควรทำบุญบ้านทุกปี เพื่อความเป็นสิริมงคลครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

9. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณพราวพิราศ

ขออนุโมทนาบุญในด้านการปฏิบัติธรรม เจริญวิปัสสนากรรมฐาน และการทำบุญให้ทานสวดมนต์ด้วยครับ

ตัวบ้านนั้น กระแสส่งเสริมด้านการเงินการงานดีครับ จะมีพลังด้านลบนิดหน่อยที่จะส่งผล เรื่องสุขภาพเล็กๆ น้อยๆ ครับ

สำหรับวิญญาณที่ดูแลบริเวณที่อยู่นั้น มีการปรากฏของกุมารช่วยเหลืออยู่ครับ

ขอให้โชคดีครับ

วัชระ

10. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณอรรถพล

ขออนุโมทนาบุญในการตามระลึกนึกถึงช่วงเวลาดีๆ ในขณะบวชและการทำกิจของสงฆ์ครับ

ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านที่เข้ามาตอบช้ามากครับ ระยะนี้สุขภาพไม่ค่อยจะดีนักจึงต้องพักการแนะนำไปบ่อยๆ แต่อย่างไรจะตอบให้ครบตามสัญญาครับ

สำหรับพลังงานภายในบ้านนั้น จัดว่าไม่ดีนะครับ จะส่งผลให้มีปัญหาจากเครือญาติ ปัญหาผู้ใหญ่ ครอบครัวขัดแย้งได้ง่ายครับ เป็นที่บ้านที่อยู่แล้วจะมีแต่เรื่องกังวลใจในการทำอะไรนะครับ จะทำอะไรจะติดขัดง่ายและมีปัญหายุ่งยากนะครับ เป็นดวงบ้านที่จะมีคนนำเรื่องเดือดร้อนมาให้หรือหาเรื่องมาให้บ่อยๆ นะครับ กรณีแบบนี้ต้องระวังในเรื่องของปัญหาจากคนนอกด้วยเช่นกัน เช่น เพื่อนบ้านไม่ลงรอยกัน มีคนจ้องจับผิด หาเรื่อง เป็นต้นครับ

ในส่วนเจ้าที่นั่น มีข้อเล็กๆ น้อยๆ คือ เคยมีบุคคลภายในบ้าน ท่่านว่าเป็นสุภาพสตรีเคยละเลยมองข้ามท่านไปในสมัยก่อนคิดว่าสิ่งอื่นช่วย จริงๆ ท่านคอยช่วยแต่มองข้ามไปนะครับ

ข้อแนะนำก็คือ ให้ระลึกถึงคุณของพระรัตนตรัย บิดามารดา จากนั้นระลึกเอ่ยขอขมาและขอพรเทวดาที่ดูแลบ้าน ทรัพย์สินและบุคคลในครอบครัวเราครับ โดยท่องบท "อิติ สุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโม พุทธายะ ปะฐะวีคงคา พระภุมมะเทวา ขะมามิหัง" บ่อยๆ ครับ

ขอให้โชคดีครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2009
  11. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุครับ
    ก็ขอให้อ. สุขภาพกลับมาคืนดีโดยไวครับ
    และขอบพระคุณมากครับ ^^

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป
    ผมอยากทราบถึงการแก้พลังงานไม่ดีดังที่อาจารย์กล่าวน่ะครับ ?
    หรือระลึกถึงคุณของพระรัตนตรัย บิดามารดา และขอบารมีท่านพระภูมิ เจ้าที่ และเทวดาในบ้านท่านช่วยหรือครับ?
    ขอบคุณครับ

12. Toonboon

Toonboon สมาชิกใหม่

10 มิถุนายน 2009
    ลำดับที่ 12
    ปิ่นทอง บ้านเลขที่ 182/89
    รักษาศีล5 ไหว้พระ สวดมนต์ ทำบุญทำทาน ทำดีกับพ่อแม่

ขอบคุณค่ะ

13. Toonboon

Toonboon สมาชิกใหม่

อ้าวไม่ทันซะแล้วเรา เสียดายจริงๆค่ะ

14. amp_sweetest

amp_sweetest สมาชิกใหม่

ชื่อ ธนิศาวลัย
    ลำดับที่12
    บ้านเช่าเลขที่ 41/87
    พาเด็กส่งกลับบ้านถึงคุณแม่ ช่วยเหลือผู้คนอย่างจริงจัย

15. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณกิติพงศ์

ขออนุโมทนาบุญที่คุณกิติพงศ์ตามระลึกนึกถึงคุณความดีของพระรัตนตรัยและแผ่เมตตาไม่มีประมาณด้วยครับ

สำหรับบ้านพักอาศัยหลังนี้ ชะตาของบ้านจัดอยู่ในเกณฑ์ปานกลางครับ จริงๆ บ้านหลังนี้จัดว่าไม่เหมาะสำหรับอยู่พักผ่อนนะครับ เพราะพลังงานและนิมิตจะเป็นสถานที่ที่วุ่นวายหรือเหมาะเป็นที่ทำงานด้านช่างหรือเป็นที่ใช้งานยุ่งเหยิงมาก่อน อันนี้จะถือว่าพลังงานเดิมบนผืนดินนี้เป็นแบบนั้น การนอนหลับพักผ่อนจะไม่สุขสบายจะเหนื่อยล้ามากกว่าที่ควรจะเป็นนะครับ ส่งผลให้อ่อนเพลียไม่สดใสครับ บ้านจัดเป็นกังวลนะครับ บ้านนี้ตำแหน่งความสัมพันธ์ขัดแย้ง และมีนิมิตของคนไม่ดี จึงควรระวังปัญหาเพื่อนบ้านและพวกขโมยครับ บารมีเจ้าที่ส่งเสริมงานด้านราชการ งานรัฐวิสาหกิจ งานช่างครับ ถ้าทำในหมวดนี้จะดีครับ

สำหรับคุณกิติพงศ์ จะมีเรื่องเครียดทุกข์ใจในเรื่องของสุภาพสตรีท่านหนึ่งนะครับ และในด้านความสัมพันธ์ชีวิตรักจะมีความหนักใจทุกข์ใจได้ง่ายนะครับ

สุดท้ายนี้ ขอให้คุณกิติพงศ์จงเป็นผู้ตั้งมั่นต่อความดี คือ คุณของศีลทั้ง ๕ ประการ ขอให้แก้ไขปัญหาชีวิตได้ด้วยสติและปัญญาโดยง่ายโดยเร็วพลันครับ

วัชระ

16. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

สุพจน์ บ้านเลขที่ 4 ช่วยเหลือผู้อื่นด้วยความเต็มใจ กราบอนุโมทนาด้วยครับ

17. ตาลตะวัน

ตาลตะวัน สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยเมตตาสักคนครับ
    ชื่อ สมเกียรติ
    บ้านเลขที่ 73
    ความดีที่ทำ ช่วยทำนุบำรุงพุทธศาสนา กตัญญูต่อบิดามารดา

18. Vitayatorn

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งครับ และขอขอบคุณที่หลายๆ ท่านให้ความสนใจครับ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า หลายๆ ท่านคงจะได้รับประโยชน์กันในอีกแง่มุมของการนำเสนอนะครับ จากที่ดูครบจำนวนไป ตอนนี้ได้รับการติดต่อส่งมาขอเพิ่มเติมจากจำนวน ๒๐ ท่าน และมีที่ส่งข้อความส่วนตัวมาโดยตรงก็มีครับ ผมต้องขออภัยจริงๆ ครับที่ไม่สามารถดูให้นอกเหนือจากกฏเกณฑ์ที่ตั้งไว้ครับ

อย่างไรก็ดี ขอให้ท่านที่สนใจคอยติดตามได้ในครั้งต่อๆ ไปนะครับ

อาจารย์วัชระ

19. wanwan2510

wanwan2510 สมาชิกใหม่

ดูดวงบ้าน

ลาวัลย์ สุขเฉลิมศรี
    96/459
    สวดมนต์ไหว้พระ นั่งสมาธิ กตัญญูต่อบิดามารดา และผู้มีพระคุณ

20. tangmae1

tangmae1 เป็นที่รู้จักกันดี

ณัฐริณีย์ เลขที่49/17 กรรมอยู่ที่การกระทำไม่ใช่อยู่ชาติกำเนิด