ตอนนี้ผมร้องเรียนไปที่ สคบ ถึงปัญหาไปมากมาย

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย VisionPower, 13 มกราคม 2021.

1. VisionPower

VisionPower เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมร้องเรียนไปที่ สคบ ถึงปัญหาไปมากมาย

มีเรื่องหนึ่ง ผมมีปัญหายกเลิกประกัน ซึ่งยกเลิกไม่ได้
    สคบ. บอก ให้ผมไปร้องเรียน คปภ ดูก่อน

พอติดต่อไป คปภ ดันไม่มีคนรับสาย เหมือนไม่หน่วยงานอยู่จริง
    ผมโทรกลับไป สคบ. เจ้าหน้าที่ สคบ. ลองโทรไปเองขณะคุยกับผมเลย
    สรุป จริง ไม่มีคนรับ ทำเป็นเปิด IVR ให้ฟังยาวๆ จนให้คนท้อใจออกไปเอง

สรุปผมต้องฟ้อง คปภ ก่อนสินะ