ตอบคำถามชิงรางวัลในห้องหลุมดำ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย เทพธรรมบาล, 9 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามมีอยู่ว่า ประสบการณ์ที่คุณได้รับจากการเล่นเว็ปพลังจิตทั้งอาจจะเป็นเรื่องดีและเรื่องไม่ดี อันไหนที่คุณติตราตรึงใจจดจำ ได้มากที่สุด

ตอบได้ถูกใจและตรงไปตรงมา รับไปเลย เหรียญอาร์มหลวงพ่อโสธร เนื้อทองแดง จัดสร้างโดยวัดสุทัศน์ ในช่วงระหว่างปี พ.ศ.2535-2536 เป็นพิมพ์ย้อนยุค พ.ศ.2460

ปล. กล้องโทรศัทพ์ไม่มีโหมดถ่ายมาโครจึงถ่ายมาได้แต่ไม่ค่อยชัด

2. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่นก่อนเลยครับ
    ประสบการณ์ที่ประทับใจนะครับ..ได้ความรู้จากเพื่อนๆหลายๆคนที่เอาความรู้จากต่างสถานที่มาให้ได้อ่านกัน เพราะบางครั้งเราไม่มีเวลาไปตามหาอะไรใหม่ๆ ก้อได้แต่อาศัยเพื่อนๆในเว็บนี่แหละครับ เหมือนเป็นผู้ที่ให้ความรู้เลยครับ
    ส่วนเรื่องที่ไม่ประทับใจ คงน่าจะเป็นเรื่องที่เราแสดงความคิดเห็น แต่ย่อมมีผู้ที่เห็นต่าง ออกมาโต้ตอบ มีทั้งผู้ที่ใช้วาจาที่ดี กับผู้ที่ใส่ร้าย ว่ากล่าว ติเตียน โดยไม่มองดูตัวเองก่อน.. บางครั้งก้อใช้คำหยาบคายออกมา ผมเลยต้อง จัดให้ไปบ้าง ไม่ได้อยากตอบโต้ แต่ คงต้องให้รู้สำนึกว่าเวลาตัวเองโดนในสิ่งที่ทำไว้กับคนอื่นๆบ้าง แต่โดยส่วนใหญ่ก้อยังไม่รู้ตัว นี่คงเป็นเรื่องที่ไม่ประทับใจอย่างที่สุด

3. PowerLife

PowerLife สมาชิก

ก็บอกแล้วให้หัดตักน้ำใส่กระโหลกชะโงกดูเงาหัวตัวเองบ่อย ยังไม่รู้ตัวเองอีก ที่ผ่านมาตัวเองเป็นยังไง "ส่วนเรื่องที่ไม่ประทับใจ คงน่าจะเป็นเรื่องที่เราแสดงความคิดเห็น แต่ย่อมมีผู้ที่เห็นต่าง ออกมาโต้ตอบ มีทั้งผู้ที่ใช้วาจาที่ดี กับผู้ที่ใส่ร้าย ว่ากล่าว ติเตียน โดยไม่มองดูตัวเองก่อน.."
    ตัวเองยังรู้จักตัวเอง ใครจะรู้จักตัวเองดีเท่าคุณ
    สรุปได้ว่าการที่คนมีความเห็นต่างกับคุณคือความไม่ประทับใจ
    พฤติกรรมเหมือนเด็กน้อยที่ไม่รู้จักโลกนี้เอาซะเลย ปฏิเสธคนที่คิดต่าง โลกมันกว้างนะน้อง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2012
  4. ธรรมเกิน

ยังตามมาเสือกอีกจนได้... อยากเล่นด้วยไปกระทู้เก่าก้อพอ ไม่ต้องตามมาเสือกหรอก เหลือพื้นที่ให้คนอื่นเขาเล่นมั่ง อย่าทำสันดานหมาๆเลย ไปหมาที่กระทู้เก่าเถอะ อยากเล่นแบบสันดานหมาๆแบบนี้ ผมก้อเล่นได้นะคร๊าบบบ555+++

5. ธรรมเกิน

อ้อ...หัดแปลภาษาไทยให้เข้าใจก่อนนะ ว่าเขาหมายถึงอะไร อย่าแสดงความเขลาให้คนอื่นเห็น แค่ภาษาไทยแค่นี้ อ่านยังไม่เข้าใจ น่าสมเพชจริงๆ 555+++

6. PowerLife

หัดคุมอารมย์หน่อยน้อง ยิ่งผ่านไปวุฒิภาวะ ไม่มีเหลือแล้วนะ แสดงความเป็นคนถ่อยเถื่อน อิอิ เห็นเล่นมานานแล้วไม่ใช่เหรอเรื่องหมาๆ บอกแล้วคนไงคนไม่มี สติ แถมวุฒิภาวะยังไม่มีอีก

"ตัวเองยังรู้จักตัวเอง ใครจะรู้จักตัวเองดีเท่าคุณ
    สรุปได้ว่าการที่คนมีความเห็นต่างกับคุณคือความไม่ประทับใจ
    พฤติกรรมเหมือนเด็กน้อยที่ไม่รู้จักโลกนี้เอาซะเลย ปฏิเสธคนที่คิดต่าง โลกมันกว้างนะน้อง"

แล้วอีกอย่างใครเขาห้ามผมมาตอบตอบกระทู้นี้เหรอ ใหญ่มาจากไหนเหรอน้อง

อันนี้ๆไม่ใช่เสือกครับ แต่อันนี้กำลังสอนน้องว่าแบบนี้เอามาใช้เป็นความไม่ประทับใจไม่ได้ครับน้อง
    เพราะมีหนังสือแล้วก็ไม่อ่านให้ดี เดี๊ยวก็หน้าแตกดังเพล้ง ชนิดหมอไม่รับเย็บอีกในกระทู้อีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2012
  7. ธรรมเกิน

แปลไทยไม่ออกอีกแล้ว คนหรือหมาหว่า เข้าใจยากจริงเล๊ย ...

8. PowerLife

หุหุเมามาแต่หัววันเชียว

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ของผมก็มีประสบการณ์พบ GOD ในชีวิตหลังความตายอะครับ ประทับใจสุดแล้ว

10. เทพธรรมบาล

อีกสักประมาญ สัปดาห์นะครับ จะพิจรณาครับ ^^

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามมีอยู่ว่า ประสบการณ์ที่คุณได้รับจากการเล่นเว็ปพลังจิตทั้งอาจจะเป็นเรื่องดีและเรื่องไม่ดี อันไหนที่คุณติตราตรึงใจจดจำ ได้มากที่สุด

ตอบ ประสบการณ์ที่ประทับใจมากที่สุดคือครั้งแรกที่พลัดหลงมาที่ห้องหลุมดำนี้ค่ะ:cool:

12. เทพธรรมบาล

ได้เวลาแจกแล้วหล่ะ.... อ่านก็รู้ว่าควรมอบให้ใคร

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้