ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. montri_p

montri_p เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับหลายๆ คนนะครับ ที่ไม่อยากให้น้องเขาถูกรบกวนมากครับ ถ้าช่วยทางเน็ตได้ก็ดีครับน้องจะได้ไม่อึดอัดมากครับ และก็ชอบความคิดเห็นของ คุณ com 16 ครับ

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    สวัสดีครับรบกวนติดต่อกลับที่ trin_yoyo@yahoo.co.th หน่อยนะครับ มีของสำคัญอยากมอบให้ เพราะว่าอ่านกระทู้แล้วมีบางสิ่งบางอย่างบอกให้นำสิ่งนี้มอบให้คุณและลูกครับ ต้องนำให้จริงๆ(ฝืนไม่ได้)
    ...ขอโมทนาในกุศลที่พึงเกิดขึ้นทุกประการครับ.....

3. cpari

cpari เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาสาธู ด้วยครับ ผมก็มีความทุกข์สิ่งหนึ่งคุณแม่ผมป่วยเป็นอัมพฤกษ์มาสิบกว่าปีแล้ว ตั้งแต่ปี 32 จนอายุจะครบ 70 ปีแล้ว ไม่ทราบจะแก้โหสิกรรมได้หรือเปล่าครับท่านก็ทนทุกข์ทรมานมาตั้งเกือบ 20 ปีแล้ว เป็นครั่งตัวด้านขวา ยังเดินเหินพอได้ ปกติท่านเป็นคนทำบุญสุนทาน ก่อนที่จะเป็น แล้วต้องทนรับกรรมน่าจะพอกับกรรมที่ได้ทำไว้แล้ว ผมสงสารท่านมากครับกรุณาช่วยผมด้วย ต้องทำอย่างไรผมก็จะทำครับ

4. nuttadet

nuttadet เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ เด็ก ยังจิตใจใสบริสุท ปราศจากกิเลส

มองอะไรก็แจ่มใส ชัดเจน ไม่อุปาทาน

5. ยารักษาผมร่วง

ยารักษาผมร่วง เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 48 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 37 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยารักษาผมร่วง, amd, ใบไม้นอกกำมือ, chart2k, chdhorn, วิมุตติ, com16, หล่อกระชากวิญญาณหลุด, Gim11, Monticha </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 44 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 35 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>com16, GROLY, อายุมั่น, montri_p, Unseen, ไร้กรรม, ธรรมดีได้ดี </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->

6. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แล้ว ขออโหสิกรรมก่อนนั่ง หรือว่านั่งเสร็จแล้วค่อยขออโหสิกรรมครับ

7. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นขออนุโมทนา อยากพบลูกสาวคุณศศิริยะขอรบกวนช่วยบอกที่อยู่ หรือเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับ lex_ker@msn.com ขอบคุณครับ

8. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    อืม ก็อาจจะใช้คำเรียกผิดไปบ้าง ก็ไม่ถือสา เหมือนอย่างที่คนทั่วไปเรียกตาทิพย์ ทั้งที่คำเรียกที่น่าจะถูกคือ ทิพย์จักขุญาณ อะไรทำนองนั้น

เพราะสำหรับน้องคนนี้ ไม่ได้เป็นอภิญญา เป็นแต่เพียงทิพย์จักขุญาณที่เกิดจากการฝึกเตโชกสิณ อะ อย่าพึ่งค้อน
    ของเก่าของน้องเขา เป็นอภิญญาที่ร้ายกาจมากเลย เพราะเคยไปร่ำเรียนวิชากับดาบสที่เก่งกาจสมัยก่อนพุทธกาล เพียงแต่ ยังไม่ถึงเวลาที่อภิญญาจะเข้า และที่สำคัญ ยังไม่ถึงเวลาที่น้องเค้าจะรู้วิธีใช้อภิญญาให้ครบทั้ง5 หรือ 6 ตัว

น้องเค้าก็เป็นเด็กน่ารักนะครับ ร่าเริง ยิ้มสวย น่ารักมากเลยทีเดียว โดยเฉพาะตอนยิ้มเวลาเขินอาย :p ( ปล. ผมก็แค่คิดภาพตอนอ่านในกระทู้นี้นะ ไม่เคยเจอตัวจริงหรอก) ใจผมก็อยากจะพบน้องเค้า อยากจะสนทนาด้วยเหมือนกัน

แต่ลองคิดดูให้ดีนะครับ น้องเค้า ยังเรียนอยู่ ยังต้องมีภาระหนักกับการเรียนหนังสือ จะดีเหรอ ที่จะวิ่งกรูไปหาน้องเค้าในตอนนี้ ที่สำคัญ บ้านผมอยู่ไกลว่ะ :(

แบ่งเป็น3 กรณีอะครับ 1.ถ้าเจ้ากรรมนายเวรจุติไปทุกข์คติภูมิ มีความหิว ความทรมาณ เขาหิวจัดคุณจะเอาทองไปให้เขาคงไม่เอา เพราะเขาต้องการอาหาร 2. ถ้าเจ้ากรรมนายเวรจุติไปสุขติภูมิ(ที่ไม่ใช่นิพพาน) เขาไม่ต้องการอะไร เขาต้องการแค่โมทนาบุญจากคุณ ยิ่งถ้าเป็นอนิสงจากวิปัสนาแล้วเค้าชอบมากเลย
    3.เจ้ากรรมนายเวร เข้านิพพานไปแล้ว ก็สบายคุณหน่อยเพราะคุณก็แค่ทยอยใช้หนี้ตามกฏหมาย แบบไหนก็ได้ ให้กรรมเบาลงเรื่อยๆ

9. ณิช

ณิช เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเจอน้องค่ะ เพื่อขอคำแนะนำ รบกวนติดต่อกับ ณิช 089 6992161
    nitchakan@loxinfo.co.th

จะรอนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

10. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    อ้อ ผมแค่แสดงความเห็นตามประสาผู้ชายเจ้าชู้นะครับ ขออภัยคุณแม่น้องเค้าก่อนละกัน นะ นะ นะ และ นะ

เรื่องของกรรม และ เจ้ากรรม บอกตรงๆว่า ขึ้นอยู่กับการต่อรองกับเจ้ากรรม เป็นสำคัญ บางรายมีเกียจมาก ทำบุญความดีเยอะมาก พลาดนิดๆหน่อยๆ พระพุทธองค์ท่านรับเจรจากับเจ้ากรรมให้เองเลย อันนี้ไม่ได้ปรามาศหรือพาดพิงนะ มีบ่อยด้วยซ้ำไป

11. เส้นทางแห่งธรรม

เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาสาธุ ครับ นับเป็นสิ่งที่ดีที่จะได้สร้างบุญบารมีเพิ่มมากขึ้น ...สาธุ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 38 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 29 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>เฮียปอ ตำมะลัง*, ใบไม้นอกกำมือ, illanzer, iracha, jeds22, kwok, noolegza, panthila@hotmail.com, ณิช </TD></TR></TBODY></TABLE>

กระทู้ดีดี...อนุโมทนา สาธุ

13. panthila@hotmail.com

panthila@hotmail.com Active Member

ขอเป็นกำลังใจให้คุณและลูกสาวคิดดี ปฏิบัติดีต่อไปค่ะ และสนใจอยากพบหลานสาวเพื่อขอคำชี้แนะด้วยค่ะ ติดต่อ panthila@saincogroup.com นะคะ

14. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนไปโพสเรื่องนี้ที่ ห้องPantip Wakor นะคร้าบ ผมจะรอฟังผลว่าเป็นยังไง อย่าบอกว่าผมแนะนำมาล่ะ คุณจะได้รับคำตอบที่ชัดเจน ผมก็ขี้เกียจอธิบายอะไรมากเพราะเหมือนแรงศัทธราคุณจะเยอะจะเหลือเกิน

15. jeds22

jeds22 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
  16. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

17. vcom

vcom สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2006
    จะติดต่อไปยังไงครับทางอีเมล ช่วยบอกทางให้ทราบด้วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

18. goragote

goragote สมาชิก

22 พฤษภาคม 2008
    เรียนคุณศศิริยะ
    อยากรบกวนขอพบน้องหน่อยได้มั๊ยคะเพราะตอนนี้ทุกข์มาก
    ช่วยติดต่อกับที่ iamnotesong@hotmail.com
    ขอบคุณค่ะ

19. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณศศิริยา
    ได้อ่านแล้ว น่าทึ่งนะครับ สนใจอยากสนทนาด้วย แลกเปลี่ยนการปฏิบัติธรรมนะครับ ส่วนเรื่องรบกวนคงมีอยู่ คือ คุณแม่ ผมป่วยเป็นอัมพฤต (ครึ่งซีก แต่เดินไม่ได้ ต้องหัดใหม่หมด อยากให้น้องเขาช่วยแนะนะด้วยว่า ต้องแก้ไขกรรมอดีตอย่างไร เพื่อให้คุณแม่หายป่วยและเป็นปกติได้พอสมควรแก่สังขารให้มีความสุขปลายชีวิตด้วย เพราะคุณแม่ลำบากมาแต่เด็ก พอจะสบายขึ้นหน่อยก็มาป่วยแล้ว อายุขณะนี้ 76 โดยประมาณ ครับ ชื่อคุณงวงเกียง แซ่แต้
    email ผม siriponp@scg.co.th เบอร์โทร 0814400383 ชื่อ สิริพนธ์ พูนศิริชัยกิจ ขอคำแนะนำด้วย

20. ปูแก้ว

ปูแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2007
    อยากพบน้องเพื่อให้ช่วยคุณแม่ดิฉันด้วยค่ะ ป่วยเป็นอัมพาตช่วยเหลือตัวเองไม่ได้มานานแล้ว สงสารคุณแม่มาก อยากให้ท่านได้มีโอกาสแก้ไข และขออโหสิกรรมจากเจ้ากรรมนายเวรน่ะค่ะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนน้องจนเกินไป ดิฉันจะรอการติดต่อกลับนะคะ ทาง PM หรือ โทร. 081-5545730 แล้วแต่สะดวกค่ะ.
    ปูแก้ว