ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sasiriya และลูกสาวด้วยนะครับ ที่นำเรื่องราวดีๆ มาแบ่งปันให้สมาชิกเว็บพลังจิตได้อ่านกัน และมีจิตเป็นกุศลหวังช่วยผู้อื่นให้พ้นทุกข์

หากเป็นไปได้และไม่เป็นการรบกวนลูกสาวของคุณ sasiriya จนเกินไป ขออนุญาตให้ทีมงานนิตยสารพลังจิตได้สัมภาษณ์และนำเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆ ไปถ่ายทอดในนิตยสารพลังจิตด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

.

2. จันทมณี

จันทมณี สมาชิก

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับน้องและคุณแม่ศศิริยะด้วยนะคะ ดิฉันเองก็เป็นผู้หนึ่งที่อยากได้รับความช่วยเหลือจากน้องเขาน่ะค่ะ
    ยังไงช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะคะ โทร. 087-6865703
    e-mail: ral-r-alla@hotmail.com

3. saowanee

saowanee เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    มีเรื่องขอรบกวนคุณศศิริยะและน้องหน่อยค่ะ คือคุณแม่ชื่อชุ่ยหงษ์ แซ่ปึง อายุ 75 ปี 2-3 ปีมานี่ท่านป่วยไม่มีแรงเดินไม่ไหว บางทีนั่งหรือนอนแล้วลุกเองไม่ได้ ไม่มีแรงขยับขา และตัว และมีอาการปวดหลังมาก หมอปัจจุบันก็ตรวจว่าไม่เป็นอะไร ทั้งๆที่ชาตินี้ท่านเป็นคนชอบทำบุญมาก เลยอยากขอรบกวนคุณศศิริยะและน้องช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ ว่าท่านเคยทำอะไรไว้ ต้องแก้ไขยังไง
    ตอบทาง e-mail ก็ได้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    081-8360348 ปุ้ม
    E-mail : purchase@thaiuniquetextile.com

4. Tingel

Tingel เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องเขาด้วยนะค่ะ ที่ได้ช่วยเหลือคนให้พ้นทุกข์ ดิฉันก็เป็นคนหนึ่ง ซึ่งตอนนี้ครอบครัวประสบกับปัญหาอย่างมาก ดิฉันจึงอยากจะเจอกับน้องเขา ถ้าเป็นไปได้ช่วยกรุณาติดต่อกลับให้ด้วยได้ไหมค่ะที่เบอร์ 089-9041807 หรืออีเมล์ khoksamrong_n3@thaimail.com นะค่ะ

5. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 44 คน ( เป็นสมาชิก 9 คน และ บุคคลทั่วไป 35 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ลัก...ยิ้ม, coke007, สุมังคลัง, jay, mw1958, shesun, voravee, คอนสวรรค์, บัวบูชา </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    โมทนาบุญค่ะ ยิ้มก็มีเพื่อนที่ทำงานคนหนึ่ง เธอมีทุกข์ทางใจแสนสาหัสค่ะ
    ทั้งลูกสาว(กำลังเป็นสาวเชียว...น่าห่วงมาก) และสามี(อดีต)ที่ชอบใช้ลูกสาวเป็นเครื่องมือค่ะ

ยิ้มแนะนำเรื่องของคุณให้เธอได้พิจารณาแล้ว ถ้าเธอสนใจยิ้มอาจจะกลับมารบกวนคุณใหม่อีกครั้งค่ะ อย่างไรเสียก็ขอโมทนาบุญกับคุณด้วยค่ะ

6. ขวัญจิตต์

ขวัญจิตต์ สมาชิกใหม่

23 พฤษภาคม 2008
    ขอความช่วยเหลือ ด้วย

มีปัญหาเดือดร้อนเรื่องชีวิตเหมือนกัน อยากให้น้องช่วยด้วย

7. inchaphat

inchaphat สมาชิกใหม่

22 มิถุนายน 2006
    ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับน้องและคุณแม่ศศิริยะด้วยนะคะ ดิฉันเองก็เป็นผู้หนึ่งที่อยากได้รับความช่วยเหลือจากน้องเขาน่ะค่ะ
    ยังไงช่วยติดต่อกลับมาด้วยนะคะ
    e-mail: inchaphat59@hotmail.com

8. abball

abball เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับได้เจอผู้มีบุญบารมีมาเกิดอยู่กับท่าน

9. kriengkri

kriengkri สมาชิกใหม่

อนุโมทนาครับ ด้วยลูกสาวของเพื่อนผมมีอาการสายตาบางครั้งจะพร่ามัวและบางครั้งจะมองไม่เห็น เป็นมาเกือบ 2 ปีแล้ว ไปรักษากับทั้งหมอแผนปัจจุบัน หมอจีน หมอพระ ก็ไม่หายขาด ถ้าจะกรุณาช่วยโทรศัพท์บอกด้วยครับ เบอร์ 086-6028993

10. mw1958

mw1958 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนากับการทำกุศลสร้างบารมีกับบุตรคุณศศิริยะ
    บุคคลที่เจ็บป่วยทุกกาย ยังมีอีกมาก ป่วยเรื้อรังรักษาไม่หาย
    ตลอดจนถึงคนที่มีความทุกข์อื่นๆ
    การช่วยแก้ทุกข์แก้กรรมให้มนุษย์ ต้องใช้ขันติและเมตตาสูงมาก
    ขอเอาใจช่วย

11. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผมไม่มีเรื่องเดือดร้อนอะไร แต่อยากศึกษาพูดคุยกับลูกสาวคุณครับ
    เพื่อเพิ่มความรู้ทางธรรมครับ

รบกวนคุณ ศศิริยะ ติดต่อผมด้วย wizcard@hotmail.com

12. 31

31 สมาชิกใหม่

ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนนะคะ
    ไม่ทราบว่าดิฉันจะสามารถติดต่อพี่sasiriya<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1221277", true); </SCRIPT> ได้ทางใดบ้างคะ
    อยากหลุดพ้นบ่วงกรรมเหลือเกิน อย่างน้อยได้ผ่อนหนักให้เป็นเบาก็ยังดี
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    virojth@yahoo.com

13. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ใบไม้ ครับ ผมแนะนำ ให้คุณ เปิดตัว ช่วยเหลือผุ้คนแทน น้องคนนี้ครับ

14. พระมีความสุข

พระมีความสุข Active Member

13 ธันวาคม 2007
    ก็ขออนุโมทนาด้วยครับ แต่ถ้าจะให้กระจ่างมากกว่านี้ว่าบุญกรรมมีจริง มีวิธีแก้อโสหิกรรมว่าอย่างไรบ้างเผื่อคนที่เจอเหตุการณ์คล้ายๆกันจะได้นำไปปฏิบัติตามด้วย หากเล่าแต่เหตุไม่เล่าวิธีแก้กรรมว่าทำอย่างไรคนที่อ่านกระทู้ก็ไม่ทราบว่าเหตุการณ์ที่ว่าบอกให้เขาแก้กรรมอโหสิกรรมอย่างไร โดยวิธีไหน แล้วน้องเขาบอกให้ผู้ที่เป็นนั้นไปแก้ด้วยวิธีอย่างไร ขอบคุณครับ

15. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณใบไม้ครับ ระยะหลังที่คุณ โพสกระทู้มีสาระ ผมก็ไม่ได้ว่าคุณว่า คุณเป็น อลัชชีย์นะครับ อย่าเข้าใจผมผิด

16. nao7310

nao7310 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    คุณ Sasiriya ค่ะ
    แค่อ่านก็เหนื่อยแล้วค่ะ กระทู้นี้กลายเป็นกระทู้ยอดฮิตไปโดยปริยาย ถ้าน้องทราบข่าวคงจะลำบากใจมาก

แต่ด้วยธรรมะจัดสรร คงจะมีข่าวดีสำหรับบางท่านเป็นแน่แท้ อนุโมทนาในกรรมดีของน้องและคุณแม่นะค่ะ

ขอให้มีความเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไป สาธุ

17. รักไร้พ่าย

คุณใบไม้นอกกำมือ มาเจอ คุณขันธ์
    เหมือน ปึงซือเง็ก มาเจอ หวงเฟยหง
    เหมือน เตียซำฮง มาเจอ ตั๊กม้อ
    เหมือน ไอ้มดแดง มาเจอ เกียบัน
    เหมือน หนุมาน มาเจอ เห้งเจีย

ว่าแต่ ผมรอคุณ ศศิริยะ มาตอบตั้งนานแล้วนะนี่

18. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    อนุโมทนากับคุณศศิริยะและน้องด้วยค่ะ อย่างน้อยก็ให้ข้อคิด เตือนใจให้คนสร้างสมความดี ดิฉันมีเรื่องปรึกษาน้องเช่นกัน รอช่วงปิดเทอมที่น้องพอมีเวลานะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ shesun@hotmail.com

19. ติดปีก

ติดปีก สมาชิก

ก็ไหนว่า พวกปริยัติไม่ยุ่งๆๆๆ ไม่หวือหวาไปตามกระแส
    แล้วอะไรก็เนี้ย กระโดดแจกเบอร์โทรและอีเมล์กันเป็นทิวแถว
    สงสัยเจออิทฤทธิ์เข้าอย่างจัง ปาฏิหารย์กำลังจะบังเกิด
    โลกหนอโลก

20. รักไร้พ่าย

เรียนถามคุณใบไม้นอกกำมือ

หากเราอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร
    แต่เราไม่รู้ว่าเจ้ากรรมนายเวรเป็นใครจะได้ไหมครับ
    หากว่าเราเป็นโรคร้าย เรารู้แต่โรคและพอรู้ว่าน่า
    จะเกิดจากเจ้ากรรมนายเวร
    แต่ไม่รู้ว่าเจ้ากรรมนายเวรเป็นใคร แล้วจะอุทิศยังไง
    แล้วเขาจะได้รับไหมครับ

ขอถามเพื่อเป็นความรู้