ตอบปัญหาคาใจ เรื่องดวง ๆ และ กรรมฐาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 7 มกราคม 2011.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ขออภัยแทนลูกสาว ด้วยครับ มันซน เลยปล่อยมัน ครับ เด็กๆ ก็อย่างนี้แหละ ครับ อย่าไปถือสาเลย คิดว่า มัน พูดเล่น แล้วกัน 55555555555!

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า ไม่มีใคร ถาม อะไรเกี่ยวกะการนั่งสมาธิเลย ครับ อิๆๆๆๆๆ อุตส่าห์ ทำกะทู้ให้แล้ว ทีนี้ น้องกุนเชียงเห็นแล้วสินะ ว่า คนเค้าไม่สนใจ เรื่องแบบนี้ กัน เค้าชอบ คนมีญาน คนมีฤทธิ์ คนมีชื่อเสียง ทีนี้ น้อง เชื่อพี่แล้วนะ ถ้าเชื่อ จะได้ลบ กะทู้เร็วๆ นี้ นะ น้อง อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนากับอาจารย์ด้วยน่ะค่ะ จนบัดนี้ทุกครั้งที่นั่ง จะทำตามที่อาจารย์บอกไม่เคยลืม คืออย่างน้อยต้องสวด อิติปิโส และ ขอบารมีพระพุทธเจ้า ให้เรานั่งได้สงบตามแต่บารมีของเรา สาธุ ตอนช่วงนั่งใหม่ๆ มีการบอกลอยๆด้วย ว่าเราจะนั่งแล้วน่ะ อย่ามากวน(กลัวได้ยิน ได้เห็นไรง่ะ) บัดนี้ก้อกลัวอยู่ค่ะ แต่น้อยลงกว่าเดิมเยอะมาก^^~
    ปล อาจารย์อย่าลบกระทู้น่ะค่ะ มีประโยชน์มากค่ะ จิดาเองก้อทำสมาธิบ่อยๆ เพียงแต่มีบ้างที่ขี้เกียจค่ะ ขอสารภาพเลยว่าหนูเพิ่งเห็นกระทู้นี้จริงๆค่ะ รีบเข้ามาดู ทำไมเพิ่งเห็นน่ะ กระทู้นี้มีไรบังตาเราป่าว งง -*-

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  4. sinsair tavada

จิดา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4434609", true); </SCRIPT> คนนั่งสมาธิน้อยลง มีปัญหา ไปถามคนมีญาน นุ้นนี่ กัน และ เปิดองค์ทรงเทพกันครับ มิได้ ถามคนที่นั่ง สมาธิ เป็นเรื่องราว หรือถามนักปฏิบัติ จริงๆ ที่ไม่มีฤทธิ และสอนกรรมฐาน อ่าครับ เค้าเข้าใจผิดว่า อำนาจ การ แสดงฤทธิมีค่า มาก ด้วยจิต ภูมิชาติปางก่อน เค้าเคยนั่ง สมาธิ มาถึงชั้น ฤาษี ชาตินี้เลยหลงฤทธิ พอมาถึงฤทธิอีกที ทำให้ ไม่ยอม พัฒนา ไปสู่ มรรค หรือแม้เห็นเกิดดับเค้าก็ไม่เอาครับ ดังนั้น กะทู้นี้ คนจึงมองไม่เห็นตกหล่นไปนาน จริงๆ แล้ว มีสาวเจ้าคนนึง ชอบให้ผมตอบ เรื่องนี้ เพราะเธอ เห็นแล้วว่ามีประโยชน์มาก แก่คนทั่วไปและ เธอบอกว่า เป็นสิ่งเดียวที่ทำให้เธอเห็น ว่าผมมีคุณค่า ให้ตั้งขึ้นมานะ อย่าทิ้ง สอนคนให้เป็นคนดี มีค่ามากกว่าปาฏิหารย์ ใดๆ พระพุทธเจ้าตรัสไว้อย่างนี้ ครับ แต่ตอนหลัง เธอมีฐิทิ รุนแรง เลย ไม่มากะทุ้นี้ และทิ้ง กะทู้นี้ไป ผมก็ไม่อยาก ไป ตื้อรั้ง เธอไว้ ก็เลย ปล่อยกะทู้นี้อีก จนกะทั่งเมื่อวาน คิดว่า มันต้องมีประโยชน์สิ น่า สำหรับนักปฏิบัติที่เชื่อเรื่อง ดวงด้วย หรือคนทั่วไป ที่มีคำถามแต่ไม่ รู้จะไปถามใคร ถามคนไม่รู้ มันยิ่งไปกันใหญ่ เลย ต้องปัดฝุ่น ทำต่อ หวังแค่ ให้ใคร สักคน เห็นคุณค่า ของ กรรมฐาน การนั่งสมาธิ และ ธรรม ครับ ด้วยรักจากใจ อ ก๋ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มีนาคม 2011
  5. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ห้องนี้นู๋ก็เข้ามาค่ะ แต่มาแบบเรียบร้อย ครูพักลักจำเก็บเกี่ยวประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ตอนนี้นู๋ก็ลองตามดูว่ามานจะพานู๋ไปแบบไหนบ้าง ขนาดสวดมนต์อยู่บ้างครั้งยังมินิ่งเลยค่ะ กำลังปลุกปล้ำกานมันส์เลยค่ะเจ้ากิเลสนี่ ส่วนมากจะตั้งรับ มิค่อยกล้าบุกเท่าไหร่เพราะยังไม่ค่อยรู้ทางรบ ก็เลยต้วมเตี้ยมไปเรื่อยๆ

6. kunghun

kunghun Active Member

25 พฤษภาคม 2006

ความรู้สึกนี้แบบเลยค่ะ

7. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ผมก็มาอ่านเสมอๆครับ
    เพียงแต่ยังไม่มีคำถามเท่านั้นเองครับ