ตอบปัญหาทางธรรม กฏแห่งกรรม-ภพภูมิ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย tjs, 20 มีนาคม 2017.

1. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณ tjs รบกวนช่วยดูให้ด้วยครับ

1. เมื่ออดีตชาติผมเคยเกิดเป็นใคร ทำอะไร อยู่ในยุคสมัยไหนบ้าง
    2. เจ้ากรรมนายเวรของผมเป็นใครบ้าง และเวลาที่ผมทำบุญให้พวกเขาได้รับหรือไม่
    3. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษาหรือเปล่า และถ้ามีสามารถบอกได้หรือไม่ว่ามีท่านใดบ้าง
    4. สิ่งที่ผมอยากจะได้และทำให้สำเร็จ จะได้อย่างที่ตั้งใจไว้ไหมครับ
    5. อยากทราบคุณแม่และพี่ชายที่เสียชีวิตไปแล้วเป็นอย่างไรบ้าง และได้รับผลบุญที่ผมทำไปให้หรือเปล่า
    6. ในชาตินี้ผมจะมีโอกาสได้ครู่ครองหรือเปล่า และถ้าเกิดมีคู่ครอง คนๆ นั้น จะเป็นคู่แท้หรือเปล่า
    7. การเงิน การงาน โชคลาภ ในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้าง
    8. บทสวดมนต์ คาถา ควรจะเป็นบทไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอทราบ วดป เกิดครับ

3. BarlameeLucky

BarlameeLucky สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2018
    สวัสดีครับคุณ tjs รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ
    1.ชาติก่อนหรือชาตินี้ผมมีความเกี่ยวข้องอะไรกับเจ้ากวนอิมไหมแล้วท่านยังอยู่กับผมรึป่าว
    2.ชาติก่อนหรือชาตินี้ผมมีความเกี่ยวข้องอะไรกับหลวงปู่โตไหมแล้วท่านยังอยู่กับผมรึป่าว
    3.เทพ เทวดา ประจำตัวผมคือใคร

วันเกิด 12 / 9 / 2545

4. supoch

เกิดวันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2520 ปีมะเส็ง ครับ

5. changnoi1114

changnoi1114 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 พฤษภาคม 2017
    สวัสดีครับท่านtjs ขอรบกวนเรียนถามท่านครับ
    1.ผมมีเจ้ากรรมนายเวรท่านใดติดตามอยู่ครับและต้องแก้ไขอย่างไร
    2.ผมมีครูบาอาจารย์และเทพองค์ใดให้ความคุ้มครองอยู่บ้างครับและท่านใดอยากให้ผมทำสิ่งใดให้ท่านบ้างหรือไม่
    3.ผมเหมือนมีอะไรติดค้างอยู่ในใจถึงแม้จะทำบุญอย่างไรและปฏิบัติอย่างไรก็ไม่ทำให้โล่งสักทีขอคำแนะนำครับ
    4.ผมอุทิศส่วนกุศลผลบุญให้ไปเกือบทุกวันนั้นมีใครได้รับบ้างหรือไม่
    ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2019
  6. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีอาจารย์ tjs ค่ะ รบกวนถามอาจารย์ ดังนี้ค่ะ

1.หนูเพิ่งเริ่มทำงานที่ใหม่ได้เดือนกว่าๆ เป็นบริษัทนำเข้าเครื่องมือและอุปกรณ์การแพทย์ เจ้าที่เจ้าทางในออฟฟิศท่านเป็นอย่างไรบ้างคะ ท่านเป็นเทพทางไทยหรือจีน แล้วท่านเมตตาและเอ็นดูหนูหรือไม่คะ

2.หนูจะทำงานในที่แห่งนี้ได้สะดวกและราบรื่นไหมคะ จะทำได้ดีและอยู่ได้นานไหมคะ แล้วเมเนเจอร์คนใหม่ของฝ่ายที่เป็นผู้หญิงรูปร่างอ้วนมีอายุน้อยกว่าคนนี้ ที่จะต้องเจอและทำงานร่วมกัน ในอนาคตจะมีปัญหาหรืออุปสรรคอะไรที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษมั้ยคะ และหนูควรวางตัวเช่นไรเมื่อร่วมงานกันคะ

3.หนูควรวางตัวอย่างไร และควรต้องระวังเรื่องอะไรเป็นพิเศษในที่ทำงานแห่งนี้มั้ยคะ

4.มีเกณฑ์เจอเนื้อคู่ในที่ทำงานมั้ยคะ ถ้ายังไม่มีและไม่ใช่จะได้ไม่ต้องสนใจค่ะ ;)

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ tis เป็นอย่างสูงค่ะ

7. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอปิดรับการร่วมบุญแล้วครับ สรุปคือ มียอดร่วมบุญทั้งสิ้นรวมเป็นเงิน 8,290 บาท โดยผมจะของแบ่งเป็นส่วนแรก ร่วมสร้างพระองค์ปฐม เป็นเงิน 7,290 บาท และส่วนที่สอง เป็นเงินเพื่อนำไปซื้อของใช้ถวายพระสงฆ์เป็นเงิน 1,000 บาท ครับ จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกันและขอขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ พร้อมทั้งขออนุโมทนาในบุญที่ร่วมกันทุกท่าน ด้วยครับ สาธุ IMG20190516221147 (Medium).jpg IMG20190515234115 (Medium).jpg

8. ห้วงหิน

ห้วงหิน สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ คุณ tjs รบกวนช่วยดูให้ด้วยครับ
    1. อดีตชาติผมเคยเกิดเป็นใคร ทำอะไร อยู่ในยุคสมัยไหนบ้าง
    2. เจ้ากรรมนายเวรของผมเป็นใครบ้างครับ
    3. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษาหรือเปล่าครับ
    4. ผมทำกรรมฐานกองไหนดีที่สุดครับ
    5. พ่อที่เสียชีวิตไปแล้วตอนนี้อยู่ที่ไหนครับ ทำบุญให้ไปท่านได้รับไหมครับ
    กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ครับ

9. ห้วงหิน

ถามอีกข้อครับ คือผมได้ฌานหรือญาณอะไรบ้างไหมครับเวลาที่นั่งสมาธิอ่ะครับ
    เจริญในธรรมครับ

10. tjs

1 เคยเกิดเป็นข้าราชการสมัยอยุธยาตอนต้น พ่อค้าตอนปลาย และชาวสวนชาติที่แล้ว
    2 เจ้ากรรม มีพวหทหาร ชาวบ้าน สัตว์ปีก สุนัข ปลา วัว ควาย เป็นต้นครับ
    3 ควรนับถือพระร่วง สายทางเหนือ ปู่ฤาษี เทพ ยังไม่ทราบชื่อ
    4 ,6,7เป็นเรื่องที่เชื่อมโยงกัน ต้องรอเวลา และขึ้นอยู่กับกรรมปัจจุบันว่าคุณได้สั่งสมความดีต่อเนื่องมากพอพร้อมสรรพอย่างไรครับ อยู่ที่คุณเองพยายามแค่ไหน แต่วาสนาเก่าที่ตามให้ผลก็มีกำลังหนุนได้ครับ
    5ท่านสบายดีตามอัตภาพ แต่ไม่ตกนรก ท่านเสวยบุญชั้นจาตุม แต่อายุไม่นานนักครับ
    8บทสวดควรเป็นบทที่เราบูชาพระทั่วๆไปครับ และชินบัญชร หรือยอดพระกัณ เป็นต้นจะดีมาก หรือบทสวดของลพ จรัญ ก้ดีครับ

11. tjs

1 เกี่ยวมาหลายชาติ ครับ เป็นสายใยครับไม่ขาด ท่านยังอยู่ครับ
    2 เกี่ยวครับ คุณเกิดในสมัยร4 ชาติที่แล้ว แลได้นับถือท่าน สมเด็จโตมากครับ ท่านก็ยังอยู่ครับ
    3 องค์พระอินทร์ พระวิษณุกรรมเทพบุตร พระแม่๊ธรณี พระแม่กวนอิม เทพทางจีนอีกท่านไม่ทราบชื่อครับ

12. tjs

1 เจ้ากรรมเป็นเจ้านายคุณในชาติก่อน เป็นข้าราชกาล แต่ผิดใจกันจึงทำร้ายกัน คุฯได้ทำร้ายเขาไว้ครับ ควรทำบุญให้เขาเรื่อย สังฆทาน ปล่อยปลา สร้างพระเป็นต้นจะดีมากอุทิศให้เขา
    2ของคุณมีเทพพรหม ได้แก่ ท้าวเวสสุวรรณ พระอินทร์ ปู่ฤาษีนารอด และตาไฟ ครับ
    3 ในอดีตชาติที่สร้างพระสืบทอดพระศาสนาแต่ผิดใจกัน จึเกิดมิจฐาทำบาปครับ
    ให้ไปขอขมากรรมต่อหน้าพระประธาน พร้อมด้วยดอกไม้พวงมาลัย9ชุดครับ แล้วจะหายครับ
    เป็นกรรมจากใจและวาจาที่พลั้งคิดพูดไม่ดีเป็นกรรมติดมาครับ
    4 ได้รับครับที่เขาสะดวก ทั้งญาติเทวดา เจ้ากรรมเจ้าที่ แต่จิตเจ้ากรรมที่ลำบากอยู่ไกล บุญไปไม่ถึงในบางครั้ง ให้รวมบุญแล้วกรวดน้ำให้จะถึง ให้พระแม่ธรณีและแม่คงคาท่านช่วยครับ

13. tjs

1. มีเทพทั้งไทยและจีน เจ้าที่เป็นชาวจีนครับ ท่านเมตตามากครับ
    2 งานที่นี้ีมากสำหรับหนูครับ จะค่อยๆเติบโตที่นี่ ปัญหาและอุปสรรคมีแต่ให้พยายามแก้ไขจะผ่านไปได้แน่นอนครับ ควรวางตัวให้น่ารักและตรงไปตรงมา ในการทำงาน เคารพให้เกียตรติผู้อื่น หน้าที่ก็ต้องประคองให้ดีที่สุด
    3 อย่าใจอ่อนเกินไป อย่าหุเบา ให้คิดให้รอบคอบเสมออย่ารีบสรุปหรือด่วนตัดสินใจครับ และต้องฝึกมีสตืให้มากครับ แล้วจะดีมาก
    4 ยังไม่ถึงเวลาเจอครับ มีแต่เพื่อน พี่น้องครับ
    3

14. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ..
    ..
    กราบขอบคุณอาจารย์เจ้าค่ะ

15. supoch

ขอบพระคุณครับ

16. ห้วงหิน

อาจารย์ข้ามผมไปอ่ะครับ #508, #509 (ห้วงหิน) อ่ะครับ. ขอถามใหม่นะครับ
    1. อดีตชาติผมเคยเกิดเป็นใคร ทำอะไร อยู่ในยุคสมัยไหนบ้างครับ
    2. เจ้ากรรมนายเวรของผมเป็นใครบ้างครับ
    3. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษาหรือเปล่าครับ
    4. ผมทำกรรมฐานกองไหนดีที่สุดครับ
    5. พ่อที่เสียชีวิตไปแล้วตอนนี้อยู่ที่ไหนครับ ทำบุญให้ไปท่านได้รับไหมครับ
    6. เจ้าที่ที่บ้านดีไหมครับ
    6. ผมได้ฌานหรือญาณอะไรบ้างไหมครับเวลาที่นั่งสมาธิอ่ะครับ
    เจริญในธรรมครับ

17. changnoi1114

changnoi1114 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 พฤษภาคม 2017
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

18. supoch

ขอถามเพิ่มเติมได้ไหมครับ ปู่ฤาษี ที่ผมควรนับถือท่านมีชื่อว่าอะไรครับ

ขอบคุณครับ

19. tjs

จะตอบให้ในวันจันทร่นี้ครับ

20. BarlameeLucky

BarlameeLucky สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2018
    ขอบพระคุณครับ tjs แต่ผมยังมีคำถามอีกหน่อย
    1.ถ้าผมมีสายใยกับเจ้าแม่กวนอิม ช่วยถามท่านหน่อยได้ไหมครับว่าท่านต้องการอะไรให้ผมทำไหม ยกเว้นร่างทรง และท่านมีอะไรจะพูดหรือชี้แนะทางด้านทางธรรมไหมครับ
    2.เวลาที่แผ่เมตตาอุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ทุกสรรพชีวิตที่ผมแผ่เมตตาไปเขาได้รับไหมครับ
    3.ชาติก่อนหรือชาตินี้ผมมีความเกี่ยวข้องอะไรกับพระพิฆเนศไหมแล้วท่านยังอยู่กับผมรึป่าว
    4.เทพ เทวดา ประจำตัวพ่อกับแม่ผมคือใคร