ตอบปัญหาทางธรรม กฏแห่งกรรม-ภพภูมิ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย tjs, 20 มีนาคม 2017.

1. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณ tjs รบกวนช่วยดูให้ด้วยครับ

1. เมื่ออดีตชาติผมเคยเกิดเป็นใคร ทำอะไร อยู่ในยุคสมัยไหนบ้าง
    2. เจ้ากรรมนายเวรของผมเป็นใครบ้าง และเวลาที่ผมทำบุญให้พวกเขาได้รับหรือไม่
    3. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองปกปักรักษาหรือเปล่า และถ้ามีสามารถบอกได้หรือไม่ว่ามีท่านใดบ้าง
    4. สิ่งที่ผมอยากจะได้และทำให้สำเร็จ จะได้อย่างที่ตั้งใจไว้ไหมครับ
    5. อยากทราบคุณแม่และพี่ชายที่เสียชีวิตไปแล้วเป็นอย่างไรบ้าง และได้รับผลบุญที่ผมทำไปให้หรือเปล่า
    6. ในชาตินี้ผมจะมีโอกาสได้ครู่ครองหรือเปล่า และถ้าเกิดมีคู่ครอง คนๆ นั้น จะเป็นคู่แท้หรือเปล่า
    7. การเงิน การงาน โชคลาภ ในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้าง
    8. บทสวดมนต์ คาถา ควรจะเป็นบทไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอทราบ วดป เกิดครับ

3. BarlameeLucky

BarlameeLucky สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2018
    สวัสดีครับคุณ tjs รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ
    1.ชาติก่อนหรือชาตินี้ผมมีความเกี่ยวข้องอะไรกับเจ้ากวนอิมไหมแล้วท่านยังอยู่กับผมรึป่าว
    2.ชาติก่อนหรือชาตินี้ผมมีความเกี่ยวข้องอะไรกับหลวงปู่โตไหมแล้วท่านยังอยู่กับผมรึป่าว
    3.เทพ เทวดา ประจำตัวผมคือใคร

วันเกิด 12 / 9 / 2545

4. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2520 ปีมะเส็ง ครับ

5. changnoi1114

changnoi1114 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 พฤษภาคม 2017
    สวัสดีครับท่านtjs ขอรบกวนเรียนถามท่านครับ
    1.ผมมีเจ้ากรรมนายเวรท่านใดติดตามอยู่ครับและต้องแก้ไขอย่างไร
    2.ผมมีครูบาอาจารย์และเทพองค์ใดให้ความคุ้มครองอยู่บ้างครับและท่านใดอยากให้ผมทำสิ่งใดให้ท่านบ้างหรือไม่
    3.ผมเหมือนมีอะไรติดค้างอยู่ในใจถึงแม้จะทำบุญอย่างไรและปฏิบัติอย่างไรก็ไม่ทำให้โล่งสักทีขอคำแนะนำครับ
    4.ผมอุทิศส่วนกุศลผลบุญให้ไปเกือบทุกวันนั้นมีใครได้รับบ้างหรือไม่
    ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2019 at 17:18
  6. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีอาจารย์ tjs ค่ะ รบกวนถามอาจารย์ ดังนี้ค่ะ

1.หนูเพิ่งเริ่มทำงานที่ใหม่ได้เดือนกว่าๆ เป็นบริษัทนำเข้าเครื่องมือและอุปกรณ์การแพทย์ เจ้าที่เจ้าทางในออฟฟิศท่านเป็นอย่างไรบ้างคะ ท่านเป็นเทพทางไทยหรือจีน แล้วท่านเมตตาและเอ็นดูหนูหรือไม่คะ

2.หนูจะทำงานในที่แห่งนี้ได้สะดวกและราบรื่นไหมคะ จะทำได้ดีและอยู่ได้นานไหมคะ แล้วเมเนเจอร์คนใหม่ของฝ่ายที่เป็นผู้หญิงรูปร่างอ้วนมีอายุน้อยกว่าคนนี้ ที่จะต้องเจอและทำงานร่วมกัน ในอนาคตจะมีปัญหาหรืออุปสรรคอะไรที่ต้องระมัดระวังเป็นพิเศษมั้ยคะ และหนูควรวางตัวเช่นไรเมื่อร่วมงานกันคะ

3.หนูควรวางตัวอย่างไร และควรต้องระวังเรื่องอะไรเป็นพิเศษในที่ทำงานแห่งนี้มั้ยคะ

4.มีเกณฑ์เจอเนื้อคู่ในที่ทำงานมั้ยคะ ถ้ายังไม่มีและไม่ใช่จะได้ไม่ต้องสนใจค่ะ ;)

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์ tis เป็นอย่างสูงค่ะ