ตอบปัญหาทางธรรม กฏแห่งกรรม-ภพภูมิ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย tjs, 20 มีนาคม 2017.

1. bee peung

bee peung สมาชิก

ถึง คุณ tjs ค่ะ

วันนั้นที่ถามไป ตอนนี้ได้งานใหม่แล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

2. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีด้วยครับ สาธุ

3. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

อย่างที่ผมเคยบอกทุกท่าน

เพราะสรรพสัตว่มีกรรมเป้นเงาติดตามตัว
    ไม่มีใครหนีกรรมที่ตนทำไว้ได้กรรมมีวิบากให้ผล

การตรวจชะตากรรม จึงเป้นสิ่งที่จะทำให้เราเข้าไปรุ้เหตุคือกรรมที่ตามให้ผล เมื่อรุ้เหตุแล้ว เราแก้ไขเหตุได้ กรรมก้เบาลง ได้

นอกจากนี้ในการคิดทำสิ่งใดๆต้อง ตั้งอยุ่ในสีลธรรม ไม่ประมาทในกรรม

การเสริมวาสนาบารมีก้มีความสำคัญเพื่อการปูรากฐานให้ชีวิต และส่งเสริมให้ชีวิตตนก้าวไปข้างหน้าอย่างถูกต้องดีง่ามต่อไปครับ

4. tan4444

tan4444 สมาชิกใหม่

ขอสอบถามหน่อยค่ะ หนูมีครูบาอาจารย์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดคอยคุ้มครองอยู่บ้างมั้ยคะ?

5. Buddhisatava

Buddhisatava สมาชิก

หนูสวดคาถาเงินล้านมาได้เกือบปีแล้วค่ะ และระลึกถึงหลวงปู่ฤาษีและหลวงปู่ปานเป็นพุทธานุสติเสมอ สังเกตได้ชัดเจนว่าการเงินคล่องตัวมาก
    จึงอยากเรียนถามอาจารย์ว่า อดีตชาติหนูเคยเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ฤาษีและหลวงปู่ปานหรือไม่คะ เพราะหนูเคยฝันถึงหลวงปู่ฤาษีชัดเจนมาก ท่านมาโปรดโดยนั่งลอยอยู่บนก้อนเมฆ แล้วหนูนั่งพนมมือกลัวๆกล้าๆ ใจอยากจะถามท่านว่าหนูจะสำเร็จมั้ยในชาตินี้ ท่านตอบกลับมาทางจิตด้วยใบหน้าอมยิ้มว่าหมั่นเพียรไปเดี๋ยวก็สำเร็จ หนูสะดุ้งตื่นน้ำตาคลอเลยค่ะ หมั่นปลื้มมันสุขใจแบบที่หาอะไรเปรียบไม่ได้
    ..
    หนูมีสิ่งศักดิ์สิทธ์ท่านใดคุ้มครองอยู่บ้างคะ เพราะรู้สึกว่าในชีวิตคลาดแคล้วจากอุบัติเหตุมาหลายต่อหลายครั้ง ตั้งแต่อยู่ในท้องแม่ แม่ตกร่วงลงมาจากรถมอเตอร์ไซค์ หนูก็ไม่เป็นอะไร โดนไฟช็อตตอนเป็นเด็กแบเบาะก็ไม่เป็นไร และอีกหลายต่อหลายเหตุการณ์บางครั้งรอดหวุดหวิดมาแบบเสี้ยววินาที เหตุการณ์เกิดขึ้นต่อหน้าต่อตามีคนเจ็บคนตายมากมาย เลือดนองพื้น แต่เรารอดมาได้แบบไม่เป็นอะไรเลย ยืนร้องไห้ตัวแข็งทื่อเพราะตกใจ
    ..
    มีครั้งหนึ่งในนิมิตครึ่งหลับครึ่งตื่นมีศัพท์คำแปลกผุดขึ้นมาในจิตว่า
    เนวะสัญญา... จึงอยากเรียนถามอาจารย์ว่า มีนัยยะ อะไรหรือไม่คะ
    ..
    กราบขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2019 at 22:00