ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ Man

ผมเกิดวันอังคารที่ 24 ตุลาคม 2521 เวลา 22.02 ที่กรุงเทพ
    อยากสอบถามว่า
    1. ตอนนี้กำลังเรียนโทอยู่ อยากทราบว่าผมจะประกอบอาชีพอิสระส่วนตัวของตัวเองได้ไหมครับ แล้วทำด้านไหนดีครับ อนาคตจะรวยไหมครับ
    2. มีแผนว่าจะแต่งงานปี 48-49 กับผู้หญิงที่คบมาตั้งแต่อายุ 16-17 ปี ไม่ทราบว่าคนนี้ใช่เนื้อคู่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ดวงคุณนี่เรียนปริญญาเอก ยังไหวนะครับ ความถนัดนั้นเกี่ยวกับ พวกคำนวณ หมอ วิศวะ หรือ เป้นงานวิชาการไปเลยนะ ส่วนอาชีพเสริมก้ ติดต่อด้านต่างประเทศหรือ เกี่ยวกับ สินค้าของผู้หญิง ของจุกจิกทั้งหลายครับ

ถือว่ามีโอกาสใช้ชิวิตอยุ่ร่วมกันเลยครับ ซึ่งการแต่งงานที่คุณบอกมานั้น ขอให้ละเอียอรอบคอบเรื่องการใช้เงินครับ เพราะจำเป็นต้อง ใช้จำนวนเงินอสมควรเลยทีเดียวซึ่ง พออยู่กันปีแรก ต้องประหยัดแล้วก็รอบคอบ เรื่องค่าใช้จ่ายครับ
    ส่วนการงานคุณ ช่วงสามเดือน ถึงธันวาคม จำเป็นต้องต่อสุ้ครัข รวมถึงการเรียนด้วย แต่พศ ใหม่ มีเกณฑ์ที่ประสบความสำเร็จหรือผ่านไปได้ด้วยดีครับ

2. โยโย่

ตอบคุณ ไร้วิญญาณ

ผมเกิด วันจันทร์ 23 มีนาคม 2524 เวลา 06.25 ที่โคราช
    1.ผมจบการศีกษาปีนี้ไม่ทราบว่าจะได้งานไหมครับและจะได้แต่งงานอายุประมาณเท่าไรครับ
    2.ผมควรทำอาชีพอะไรถึงจะรวยครับและควรทำประมาณอายุเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

จบมาแล้ว จะได้งานไม่ยากนะ ช่วงกลางๆปีหน้า ถึงปลายๆปีครับ จบมาช่วงแรก หาประสบกาณ์ทำงานไปก่อนครับ ช่งงแรกเงินเดือนยังไม่ได้เยอะเท่าไหร่ ขอให้ทำไปก่อนครับ
    ดวงนี้ถ้าตั้งตัวได้เร็ว ก็แต่งงานไวครับ ไปแต่งโน่นเลย ๓๐-๓๑ ครับ

ทำเกี่ยวกับ งานด้านบันเทิง เชิงนันทนาการ งานด้าน ที่เกี่ยวกับ เอนเตอร์เทนเนอร์ เป็นฝ่ายวางแผน อยุ่เบื้องหลังหรือเชิงวิเคราะห์ ให้คำปรึกษา รวมทั้งธุรกิจที่เกี่ยวกับ เครื่องยนต์ เครื่องไฟฟ้า งานโรงงานก็ได้ครับ ควรหาแนวทางตั้งแต่ตอนนี้จะดีกว่าครับ ฐานะต้องเลย เลข ๓๕ ไปก่อนครับ

3. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    วันอังคาร 16 ก.พ. 2525 เวลา 05.45 น. เกิดที่กรุงเทพ ค่ะ

1.จะได้เรียนต่อต่างประเทศไหมคะ (หรือจะได้ทำงานก่อน )
    2.ลักษณะของคู่ครองง่ะค่ะ ( ฮุ ๆ เขิล)

ขอบคุณค่ะ
    น้องไข่แมงสาบ

.........................

4. ble2529

ble2529 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2004
    เอามั่ง ขอมาถามด้วยคน ผมเกิดวันจันทร์ที่ 20 มกราคม 2529 เวลา 12.13 ที่จังหวัดพัทลุง ครับ

1. อยากรู้ชะตาชีวิตครับ ดวงผมไม่ค่อยจะดีจิงหรือ? แล้วพอจะมีทางแก้ไหมครับ
    2. ความรัก ผมมีเนื้อคู่มั้ยครับ และเมื่อไหร่ผมจะได้เจอเนื้อคู่สักที

ถามแค่นี้พอ "ขอบคุณครับ.."

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2004
  5. เด็กลำพูน

เด็กลำพูน บุคคลทั่วไป

หวัดดีครับ
    ผมเกิดวันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2511 เวลา 12.00 น.ที่อำเภอแม่ทา จังหวัดลำพูน
    1.ขอเรียนถามเกณฑ์ชะตาชีวิตปีไก่ครับ
    2.โชคลาภที่ผ่านมาไม่มีเคยมีเลย ปีไก่นี้ผมพอจะเงินมาใช้หนี้บ้างไหมครับ เงินที่เคยเก็บไว้ซื้อรถก็เอาใช้หนี้หมด ชีแนะด้วยครับ/ชาน

6. Kitten

Kitten บุคคลทั่วไป

ถามด้วยคนค่ะ
    เกิดวันพฤหัสบดี ที่ 12 พฤษภาคม 2520 เวลา 15.09 น. ที่ กทม.
    1. เนื้อคู่มีลักษณะเป็นอย่างไร แล้วคนที่เข้ามาตอนนี้ใช่เนื้อคู่หรือเปล่าคะ ชีวิตรักจะมีความสุข ราบรื่นมั้ยคะ แต่งงานปีไหน
    2. อาชีพการงานลักษณะไหน ที่ทำแล้วมีความสุข เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย
    ขอบคุณมากค่ะ

7. benz

benz บุคคลทั่วไป

benz

เกิด 19 มี.ค.2528 เวลา 6 โมงเย็น กว่าๆๆ
    1. เรื่องเรียน ตอนนี้ เป็น อย่างไร บ้างค่ะ เกรด จะดีไหม แล้วจะ พ้น pro หรือเปล่าค่ะ แล้วที่เลือก เมเจอร์ ไปเหมาะกับ ตัวเอง ไหมค่ะ
    2. เรื่อง ความรัก คนที่คบ อยู่ คือ คนที่ใช่ แล้วหรือยังค่ะ แล้วเค้าจะเก กคบกับอีกคนหรือเปล่าค่ะ แล้วถ้าเลิกเมื่อไหร่ ค่ะ(เค้า คบ 2 คน)

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

8. โยโย่

ตอบคุณ น้องไข่แมลงสาบ

วันอังคาร 16 ก.พ. 2525 เวลา 05.45 น. เกิดที่กรุงเทพ ค่ะ

1.จะได้เรียนต่อต่างประเทศไหมคะ (หรือจะได้ทำงานก่อน )
    2.ลักษณะของคู่ครองง่ะค่ะ ( ฮุ ๆ เขิล)

ขอบคุณค่ะ
    น้องไข่แมงสาบ

.........

เกณฑ์ การเดินทางไปศึกษาต่างประเทศ ปีนี้มีนะครับ แต่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะคือ ต้อง วางแผนหรือ
    เตรียมการพอสมควรเลยครับ แต่ ถ้า ไม่ไปเรียนต่อ จะทำงานเลย จะได้งานที่หรือ เงินดีครับสำหรับที่ตัวเองจะเก็บเงินเพื่อ สร้าง ความมั่นคงให้ตัวเองหรือไม่ต้องง้อ ทางบ้านหรือใครๆครับ
    ตั้งแต่ต้นปีหน้า การเงินคุณจะดีจะมีคนคอยช่วยเหลืออยุ่ตลอดไม่ว่าจะเป็นด้านไหนๆการเงิน การติดต่อผุ้ใหญ่ ปีใหม่จะได้ข้าวของที่คุณพอใจ แต่สิ่งเก่าๆจำต้อง จ่ายออกไปเพื่อรับสิ่งใหม่เหมือนกัน
    หลังวันเกิด ดวงชะตา มีเกณฑ์เดินทางไกล หรือจากบ้านไปหลายครั้งหลายหน ไปยังสถายที่ใหม่ๆหรือไปยังสภานที่เก่าๆ ที่คุณไม่เคยไปมาก่อน แต่จำได้ว่าคุ้นเคย เหมือนเคยไปมาหลายครั้ง ที่เป็นเซ็นต์ในอดีต เหมาะกับการสวดมนต์ ร้องเพลงหรือ นั่งสมาธิ บางครั้งก็เก็บตัวอยากอยู่เงียบๆคนเดียวครับ
    ด้านคู่ครองหรือเนื้อคู่ มีเกณฑ์ได้ เจอ มาเมื่อ ปี ๒๕๔๕-๔๖ คุ่ครองหุ่นขาวบาง สูง เอวเล็ก หน้ามีแก้ม หน้าตาดี รุ้จักผ่านทางเพื่อนหรือผู้ใหญ่ครับ ดวงนี้เวลาเจอคู่ทีไร เจอแบบไม่คาดคิด หรือจากการเดินทางไกล เมื่อเจอกันแล้ว ต้องเดินทางท่องเที่ยวหรือ เพื่อสร้างความสัมพันธ์ ชอบท่องเที่ยวครับ ซึ่งปีนี้ก็เช่นกัน อยุ่เฉยๆไม่ดีครับ ต้องเดินทางถึงจะมีโชคลาภ นะ สวัสดี

9. โยโย่

ตอบคุณ Ble 2529

เอามั่ง ขอมาถามด้วยคน ผมเกิดวันจันทร์ที่ 20 มกราคม 2529 เวลา 12.13 ที่จังหวัดพัทลุง ครับ

1. อยากรู้ชะตาชีวิตครับ ดวงผมไม่ค่อยจะดีจิงหรือ? แล้วพอจะมีทางแก้ไหมครับ
    2. ความรัก ผมมีเนื้อคู่มั้ยครับ และเมื่อไหร่ผมจะได้เจอเนื้อคู่สักที

ถามแค่นี้พอ "ขอบคุณครับ.."

ดวงคุณ ในรอบปีที่ผ่าน ถือว่าเป็น ดวงชีพจรลงเท้านะครับ คือต้องเดินทางตลอดเวลาอยุ่บ้านไม่ค่อยติด แต่เรื่องอาหารการกิน อุดมสมบูรณ์ ดูแล้วเจ้านเอขึ้นดูอวบขึ้น ดูความโอบอ้อมอารี เพิ่มมากขึ้น
    แล้วก็ดู แลตัวเองดีมากยิ่งข้นแต่ เสียตรง ใจอ่อนไหวแล้วก็ เซ็นสิทีฟไปหน่อยเท่านั้นเองครับ
    แก้คือ สวดมนต์ นั่งสมาธิ รวมทั้ง พยายามถือศีล เที่ยวให้น้อยลงจะช่วยได้มากครับ
    หลังวันเกิดคุณ จำต้องเรียนหนักขึ้น พร้อมทั้งมีภาระหน้าที่เพิ่มมากขึ้น เรื่องการเงินก็เหมือนกันครับต่อไป เงินที่ได้มา แก้เคล็ดทำบุญ เล็ก บริจาคอะไรก็ได้ ก่อนแล้ว จะช่วยเรื่องมีเงินเหลือเก็บมากขึ้นครับ ดวงคุณปีหน้า ไปยังสถานที่ อโคจรหรือ ต่างถิ่นต่างแดน จะไม่ค่อยดีครับ
    เนื้อคุ่ต้อง ปี ๒๕๔๙ ผุ้หญิงของคุณ เวลาไม่มาก็ไม่มาเลย ครับ ทำให้เหงา เวลามาที มาหลายครับเลือกไม่ถูกเลย นะ ไว้รอตอนนั้นละกันครับ สวัสดี

10. been

been บุคคลทั่วไป

รบกวนด้วยค่ะ เกิดวันที่ 11 ธ.ค. 2519 เวลา 8.45 น. อุดรธานีค่ะ
    1. จะเปิดร้านขายเครื่องดื่ม(กาแฟ น้ำผลไม้) จะเป็นไงบ้างคะ
    2. เรื่องความรักค่ะ

11. lilapopo

lilapopo สมาชิกใหม่

ขอถามด้วยคนค่ะ
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 31 ธันวาคม 2524 เวลา 20.15 น.
    สถานที่ ร.พ. เปาโลเมโมเรียล กรุงเทพฯ
    คำถาม
    1.จะได้เปลี่ยนงานมั้ยคะ(มีโอกาสอาจได้ทำเดือนหน้าเลย)
    2.จะเลิกกับแฟนคนปัจจุบันแล้วมีแฟนคนใหม่มั้ยคะ

**คำถามอาจดูติงต็องนะคะ แต่ถามในเรื่องที่มีโอกาสเป็นไปได้และสงสัยอยู่ตอนนี้ ยังไงช่วยตอบให้รู้สึกมั่นใจด้วยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ**

PLE ^____^ KA

12. ble2529

ble2529 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2004
    เพื่อนฝากมาถามครับ เกิดเมื่อ 10 มีนาคม 2531 เวลา05.00 ที่กทม.
    (เพื่อนผมเป็นผู้หญิงนะครับ)
    1.เรื่องความรักอะครับเมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ และเนื้อคู่จะมีลักษณะหน้าตาหรือผิวพรรณแบบไหน ครับ
    2.เนื้อคู่จะจบการศึกษาระดับไหน ปริญญาตรี โท หรือว่าเอก เขาทำงานแบบไหน

ขอบคุงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2005
  13. fortear

fortear บุคคลทั่วไป

เกิดวันที่

14. fortear

fortear บุคคลทั่วไป

เกิดวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2527 เวลา 9.25 น. ที่จ.น่าน ค่ะ
    อากทราบว่า=====>
    1. ถ้าจะเปลี่ยนที่ทำงาน หรือ เปลี่ยนไปทำงานในสายอาชีพอื่น จะดีไหมคะ
    2. แฟนกลับไปคบกับคนเก่า (แฟนเกิดวันที่ 5 เม.ย.2522 จ.เชียงใหม่)
    เราจะมีโอกาสได้กลับมารักกันอีกไหม เค้าจะใช่เนื้อคู่เราหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่เราจะเจอเนื้อคู่
    เมื่อไร
    .................รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ.........................

15. ดำน้ำ

ดำน้ำ บุคคลทั่วไป

เกิด 13 กรกฏาคม 2532 เวลา 15.53 ที่เชียงใหม่ครับ
    1. มีโอกาสเอ็นท์ติดคณะที่หวังไว้หรือไม่ครับ
    2. มีโอกาสเปลี่ยนวิถีชีวิตรึเปล่า เช่น ทุนไปเมืองนอก รับราชการ เกณฑ์ทหาร หรือว่าธุรกิจสำเร็จ ประมาณนี้ครับ
    ขอบคุณครับ

16. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ขอรบกวนถามคุณRoyalbee
    1.แก้วกับแฟนอยากมีเวลาใกล้ชิดกันมากยิ่งขึ้น แก้วควรเปลี่ยนมาทำงานภาคพื้นดินดีกว่ามั้ย แล้วจะมีโอกาสเปลี่ยนงานเมื่อไหร่คะ เราทั้งสองจะช่วยเกื้อกูลกันทางธรรมได้มากน้อยเพียงใดคะ

2.แล้วตัวแก้วเองในปัจจุบันจนถึงบั้นปลายจะมีความก้าวหน้าในทางธรรมมากน้อยเพียงใดคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

แก้วขออนุญาตส่งวันเวลาเกิดทางPM ได้มั้ยคะ

17. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
  18. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ดูให้ผมหน่อยนะครับนะ...นะ...นะ....

1.ลักษณะท่าทางนิสัยเนื้อคู่ผมเป็นไงครับ
    2.จะเรียนจบไหม แล้ว การงานผมจะไปรุ่งไหม รวยไหม
    อ้อ ผมเกิดวันอังคารที่30กันยายนพ.ศ.2529เวลา 13.56 น.เกิดที่อุตรดิตถ์ครับ

19. โยโย่

ตอบคุณ ศดานัน

ส่งมา ทาง เมล์ ผมก็ได้ ครับ pomgirl@mocyc.com จะตอบตามคิวนะในกระทู้ สวัสดี

20. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ส่งไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วค่ะ เพราะส่งทาง PM ไม่ได้
    ขอบพระคุณมากนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้