ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mutant

mutant สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    พี่ผมฝากดูด้วยคร้าบ พฤหัสที่ 26 มิถุนายน 2523 เวลา 3 ทุ่ม

1.ถามว่า เป็นคนมีเอกสักษณ์ตรงไหน

2.อนาคตเหมาะกับอะไร

ขอบคุณมากครับ

2. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

deeny

รบกวนด้วยนะครับ
    เกิดวันพุธ 8 พ.ย. 2515 ปีชวด เวลาเกิด 08.00 น. กทม.

1. อาชีพ ที่เหมาะกับดวง
    2. มีเจ้ากรรมนายเวรไหมครับ ถ้ามีควรแก้ไขอย่างไร

ลัคน์อยู่ พิจิก ตนุลัคน์อยุ่วินาสน์ราศ๊ตุลย์ กุมกันกับดาว ๑ เรียกว่าดวงนี้นิสัยใจร้อนเลยทีเดียว
    มีอารมณ์ขัดแย้งอยุ่บ่อยๆ และดาว ๑ เป็นเรือนกัมมะคือการงานด้วย ก็เรียกว่า มีการเปลี่ยนแปลงบ่อยเกี่ยวกับการงานและ มีปัญหาขัดแย้งหรืออุปสรรคในสายงานก็ได้ ผมว่าประสบการณ์ที่ผ่านมาในอดีต กับปัญหาต่างๆ ต่อไปทำให้คุณเอาสิ่งเหล่านี้มาปรับปรุง ซึ่งทำให้คุณ สามารถแก้ไขหรือผ่านปัญหาต่างๆได้ไม่ยากไม่ในอนาคต ตัวคุณผ่านงานดีๆ เพื่อนฝุงดีและฐานะร่ำรวยกว่าตนเองมาเยอะ แต่ที่ผ่านมาอาจทำให้คุณหนักใจในเรื่องๆต่างๆ ดวงนี้ต่อไปจะเบื่องานอาจจะค้าขายเอง เปลี่ยนสายงานไปเลย อาจทำเกี่ยวกับ เสื้อผ้าของผู้หญิง เอเย่นต์แบบซื้อมาขายไป ตัวคุณเองจุดเด่นอยู่ที่คำพูด โน้มน้าวใจคนอื่นๆได้ดี
    ส่วนเรื่องเจ้ากรรมนายเวร มีกันทุกคนครับ นั่งสมาธิ ทำบุญ แผ่เมตตา ถือศีล ๕ ดูจิตตัวเอง
    แล้วปล่อยวาง ขอให้โชคดีครับ

3. โยโย่

ข้าวตัง

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวหน้ารูปไข่ สูง 151 ซม.หนัก 48 กก. อยากทราบว่า
    ถ้าจะลงทุนทำคลีนิค รักษาสัตว์จะประสบความสำเร็จหรือไม่ เนื่องจากขณะนี้มีสัตว์แพทย์ ที่รักษาสัตว์เลี้ยงที่บ้านลาออกจาก คลีนิคเดิม และอยากจะเปิดคลีนิคเอง ดวงนี้สามารถร่วมลงทุนได้หรือไม่คะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ร่วมลงทุนได้ครับ เพียงแต่ ต้องลงขันแบบกันหลายหุ้นหน่อย ถ้าด้วยจำนวนเยอะๆเลยทีเดียว
    ก็ต้องระวังครับ เพราะ เป็นสิ่งที่เสียเงินออกไปและรายได้ เป็นไปในลักษณะ เข้ามาจำนวนเล็กๆน้อย
    ไม่มากเท่าไหร่
    ต้องระวังปัญหาเรื่องสุขภาพตนเองด้วยนะครับ การลงทุนใหญ่ๆ ต้องทำหลังจาก ปีหน้าปลายๆเดือนตุลาคมไปแล้วครับ

4. โยโย่

mutant

พี่ผมฝากดูด้วยคร้าบ พฤหัสที่ 26 มิถุนายน 2523 เวลา 3 ทุ่ม

1.ถามว่า เป็นคนมีเอกสักษณ์ตรงไหน

2.อนาคตเหมาะกับอะไร

ดวงนี้ลัคน์อยู่ มังกร นิสัยใจใหญ่ติดเพื่อนสังคม ใช้เงินเก่งและหมุนเงินเก่งด้วย การเงินต่อไประวังจะมีปัญหาเรื่องการหมุนเงิน และใช้จ่ายอย่างไม่คิดหน้าคิดหลัง ต้องเอาใจใส่ผู้ใหญ่หรือคุณแม่เอาไว้ด้วยเพราะมีเกณฑ์ คุณแม่ไม่สบาย และไม่สบายใจอันเกิดจากตัวเราหรือคนรอบข้าง
    และปีนี้ทำตัวหลบๆเลี่ยงๆ ทำอะไรเป็นความลับไม่บอกใคร ทำแล้วเก็บไว้คนเดียว
    ชีพจรลงเท้าอยู่ไม่ติดบ้าน เดินทางตลอด
    ตอนนี้อยู่ในช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อในชิวิตการงานและครอบครัว ขอให้ปฎิบัติตัวที่ดีตอบแทนหรือมีน้ำใจต่อที่บ้านและพี่น้อง โดยเฉพาะคุณแม่ครับ หลังจากนี้ไป กลางๆปีหน้าชิวิตจะดีขึ้น และจะได้งานใหม่และมีผู้ใหญ่ช่วยเหลือ

5. freud_69

freud_69 สมาชิก

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    เกิดวันอาทิตย์ 28 พ.ค. 2521 เวลาประมาณตีหนึ่งกว่าๆ
    1.ตอนนี้ตกงานอยู่ และถ้าได้งานใหม่ จะดีกว่างานเก่ามั้ยหรือต้องเปลี่ยนไปอีก
    2.ทำงานเกี่ยวกับอะไรถึงจะเหมาะสมกับดวงของตัวเอง

ขอบคุณล่วงหน้าค่า...[b-wai]

6. ข้าวตัง

ข้าวตัง สมาชิกใหม่

รบกวนตรวจดวงชะตาให้ด้วยคะ

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวเหลือง หน้ารูปไข่ สูง 151 หนัก 46 กก.
    จบการศึกษาทางด้าน Computer แต่ไม่ได้ทำงานที่เรียนมา ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับด้าน การวัดประสิทธิภาพการทำงานของหน่วยงานต่างๆ ซึ่งมีความขัดแย้งกับหน่วยงานอื่นค่อนข้างสูง
    อยากทราบว่า
    1. ควรจะทำงานทางด้านไหน
    2. ดวงนี้มีเนื้อคู่หรือไม่ และในอนาคตจะสามารถมีครอบครัวที่มีความสุขหรือไม่

ขอบคุณมากค่ะ

7. white devil

white devil Active Member

เกิด 23 มิ.ย.22 เวลา 21.00
    1. งานที่ต้องการจะได้ทำไหม
    2. จะรวยไหม

8. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    11 ก.ค. 2524 เวลา 15.50 น. นครนายก

1. ตัวผมเหมาะแก่การทำสมาธิหรือไม่และในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างในเรื่องนี้.
    2. ผมจะช่วยครอบครัวได้หรือไม่.

ขอบคุณครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2005
  9. hexidecimal

hexidecimal เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ช่วยดูให้ด้วยครับ
    ผมเกิด 20 กุมภาพันธ์ 2522 เวลา 20.08 ที่กรุงเทพ<O:p</O:p
    1 อยากรู้ว่าจะเรียนโทจบไหมและได้คะแนนดีไหม ตอนนี้ท้อแท้ใจ
    2 แล้วจบมาได้งานทำดีไหมครับ จะได้เป็นใหญ่เป็นโตไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2005
  10. สายลมแห่งความหวังดี

สายลมแห่งความหวังดี สมาชิก

เกิดวันที่6สิงหาคม2524 ตอนประมาณตี2ของวันพุธ อ.เมือง จ.เชียงราย(ชาย).1ขอถามเรื่องอาชีพอะไรดีกำลังจบนิติครับ
    2.เนื้อคู่ รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2005
  11. โยโย่

freud_69

รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    เกิดวันอาทิตย์ 28 พ.ค. 2521 เวลาประมาณตีหนึ่งกว่าๆ
    1.ตอนนี้ตกงานอยู่ และถ้าได้งานใหม่ จะดีกว่างานเก่ามั้ยหรือต้องเปลี่ยนไปอีก
    2.ทำงานเกี่ยวกับอะไรถึงจะเหมาะสมกับดวงของตัวเอง

ขอบคุณล่วงหน้าค่า...

ระยะยาว เกี่ยวกับตัวคุณเอง ตามพื้นดวง ดาวเสาร์จร เรือนวินาศน์ ทับ ดาว ๓ เจ้าเรือนการงานเดิม
    ที่ราศีกรกฎ ก็เรียกว่า การงานจะมีปัญหาระยะยาว ด้วยการขัดแย้งและการไม่ลงรอยกันด้วยอารมณ์และพฤติกรรม งานที่ได้อาจจะได้ไกลกว่า เดิม แก้ด้วยหางานที่ ต้องเดินทางไกลหน่อย หรือ อยุ่ไม่ติด ออฟฟิศ ทำงานทั้งนอกสถานที่และในสถานที่เดินทางบ่อย หลังจาก ปี ๕๐ ไปแล้ว จะเริ่มๆดีขึ้น
    ส่วนเรื่องงานใหม่ตอนนี้ ดาว การงานจะเริ่มเดินปกติ ก็ คงประมาณ เดือนธันวาคม คงจะกระเตื้องขึ้นครับ ดวงนี้ทำงานเกี่ยวข้องกัยทางด้านการเงิน ฝ่ายตรวจสอบ หรือเกี่ยวกับ ทางด้าน
    งานสดวกสบายหรูหรา ของนำเข้าจากต่าวประเทศ งานประชาสัมพันธ์ เอนเตอร์เทนเมนต์

12. โยโย่

ข้าวตัง

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวเหลือง หน้ารูปไข่ สูง 151 หนัก 46 กก.
    จบการศึกษาทางด้าน Computer แต่ไม่ได้ทำงานที่เรียนมา ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับด้าน การวัดประสิทธิภาพการทำงานของหน่วยงานต่างๆ ซึ่งมีความขัดแย้งกับหน่วยงานอื่นค่อนข้างสูง
    อยากทราบว่า
    1. ควรจะทำงานทางด้านไหน
    2. ดวงนี้มีเนื้อคู่หรือไม่ และในอนาคตจะสามารถมีครอบครัวที่มีความสุขหรือไม่

งานของคุณ ต้องเข้าไปเกี่ยวข้องหรือคอยตรวจสอบ ทางด้าน โครงสร้าง งานเอกสาร หรือ แก้ไข
    ประเมิณผล หรือ ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ ก็ ต้องแก้ไขและ คอยเคลียร์ปัญหาตลอด ตัวคุณนะเหมาะกับานทาวงด้านต่างประเทศ ค้าขาย ทางด้าน อาหาร ขนม เครื่องดื่ม หรือ ค้าขายประเภท สื่อสิ่งพิมพ์ ให้คำแนะนำทางด้าน งานซื้อขายคำพูด หรือนำเที่ยว
    เรื่องคนมาชอบ ก็ เมือปี ๔๖ ถึง ๔๗ ก็ มีเข้ามา ดวงนี้ ต่อไปมีโอกาส อยุ่คนเดียวจะมีความสุขกว่านะ เรื่องเนื้อคุ่เป็นคนต่างถิ่นต่างแดนจะเป็นคนต่างเชื้อชาติก็ได้ ปี ๕๐ ก็จะได้เจอคนมาชอบอีกนะ

13. โยโย่

white devil

เกิด 23 มิ.ย.22 เวลา 21.00
    1. งานที่ต้องการจะได้ทำไหม
    2. จะรวยไหม

คุณไม่ได้บอก ว่าทำเกี่ยวกับทางด้านไหนนะครับ แต่ขอบอกว่า งานของคุณถ้าเลือกมาก ต่อไปจะไม่ได้นะ จะมีการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับเรื่องงานของคุณอีก ครั้งนึง เดือนธันวาคมครับ

รวยแค่ไหนกัน แต่บอกว่า มีระดับ และฐานะค่อนข้างดี ลาภผลคุณดี
    ดูท่าทางคุณก็อยากจะไปต่างประเทศเหมือนกันนะครับ

14. โยโย่

คุณ Bimode

11 ก.ค. 2524 เวลา 15.50 น. นครนายก

1. ตัวผมเหมาะแก่การทำสมาธิหรือไม่และในอนาคตจะเป็นอย่างไรบ้างในเรื่องนี้.
    2. ผมจะช่วยครอบครัวได้หรือไม่.

ขอบคุณครับ.

การงานของคุณพ่อก็ จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆแล้วนะ เกี่ยวกับทางด้านการเงินด้วย ไม่มีปัญหาครับ
    แต่ต้องผ่านอุปสรรคหลายๆอย่างไปก่อน การเงินการลงทุน ในบ้านและของคุณพ่อด้วย ต้องประหยัดและรอบคอบขึ้นนะ

ตัวคุณมีนิสัยเป็นเอกเทศไม่ขึ้นตรงกับใครนะ มีลางสังหรณ์แม่นยำ คาดการณ์อะไรได้ดี
    แต่ ค่อนข้างใจร้อน และมีอารมณ์ขัดแย้งในตนเอง ดังนั้น ก็ นั่งสมาธิ สามารถช่วยเหลือจิตใจเราได้
    และ เมื่อทำได้ดีแล้ว ต่อไปก็สามารถแนะนำหรือ สอนคนอื่นได้ครับ ต่อไปมีเกณฑ์บวชให้พ่อให้แม่นะ

15. pae

pae Active Member

20 ธันวาคม 2004
    ผมเกิดวันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2520 เวลาตี5.15 น.จ.สระบุรี ครับ รบกวนถามว่า
    1.ผมกำลังมีปัญหากับเพื่อนบ้านอยู่ตอนนี้อยากทราบว่าปัญหาจะคลี่คลายด้วยดีหรือไม่ครับ
    2.อาชีพการงานที่ผมทำอยู่ในปัจจุบันดีหรือไม่ครับอนาคตมีโอกาสเจริญก้าวหน้าหรือไม่ครับ

16. โยโย่

hexidecimal

ช่วยดูให้ด้วยครับ
    ผมเกิด 20 กุมภาพันธ์ 2522 เวลา 20.08 ที่กรุงเทพ
    1 อยากรู้ว่าจะเรียนโทจบไหมและได้คะแนนดีไหม ตอนนี้ท้อแท้ใจ
    2 แล้วจบมาได้งานทำดีไหมครับ จะได้เป็นใหญ่เป็นโตไหม

ดวงนี้ลัคน์อยู่ กันย์ ถามเรื่องเรียน ดูดาว ๕ เดิม เป็นอริต่อตนุลัคน์ แต่เป็นลาภะต่อลัคนาตนเอง
    จะได้ดีต้องไปอยู่ต่างแดน และเป็นคนชอบแก้ไขปัญหาหรืออุปสรรค จะต้องต่อสู้หรือฝ่าฟันต่อเรื่องราวซะก่อนถึงจะสำเร็จ ตอนนี้ ดาว ๗ ปุตตะ มาจากเรือนวินาศน์ลัคน์ แล้วมาทับ ดาว ๕ เป็นดาวแห่งการศึกษา ทำให้การเรียนมีปัญหาได้ และมาจากความคิดมากของเราเองด้วย แก้ไขด้วยการออกกำลังกายและ อย่าเครียด ดาว ๕ ยังหมาบถึงเรื่อง ความรักหรือการลงทุนด้วย ก็ เรื่องการเงิน ยังไม่ค่อยดี ดาวจร ๑ ตอนนี้ มาอยุ่เรือนการเงิน ทำให้การเงินไม่ต่อเนื่องอีกด้วย หรือถ้ามีคู่ก็จะทำให้เกิดความเป็นอยู่ต้องห่างไกลกัน ดวงนี้ต่อไปไม่ต้องเป็นห่วงยังไงก็ได้ ทำงานร่วมกับที่บ้านครอบครัวและพี่น้อง และได้ดี เพราะ คุ่ครอง การงานก็มีมารองรับอยู่แล้ว

17. โยโย่

สายลมแห่งความหวังดี

เกิดวันที่6สิงหาคม2524 ตอนประมาณตี2ของวันพุธ อ.เมือง จ.เชียงราย(ชาย).1ขอถามเรื่องอาชีพอะไรดีกำลังจบนิติครับ
    2.เนื้อคู่ รบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ

เรื่องงานของคุณ ต่อไปถ้าทำร่วมกับเพื่อน หรือเพื่อนร่วมรุ่นที่จบกันมาก็น่าจะได้ เกี่ยวกับ กฎหมายหรือทางด้าน สายนิติก็ได้ เรียนจบแล้วก็ยังมีเกณฑ์จะจากบ้านไปอยุ่ อีกที่นึงหรือได้เดินทางไปต่างประเทศ เหมาะกับเป็นที่ปรึกษา ทนายหรือว่าความ งานบริการให้ข้อมูล ที่เกี่ยวข้องกับที่เรียนมานั่นแหล่ะ ส่วนเรื่องเนื้อคุ่ ดวงความรักของคุณหาคุ่ยากสักหน่อย หรือใช้คุ่เปลือง ต้องตัดสินใจดีๆเกี่ยวกับการคบใครสักคนนึง เพราะ จะมีเรื่องการใช้อารมณ์ทางด้านคำพูดเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย
    ความรักของคุณต่อไปจะมีคนเข้ามามากครับ ช่วงที่ผ่านมาช่วงต่อระหว่างสิงหาคม ที่แล้วถึงก่อนวันเกิดปีนี้ ตามดวงแล้วน่าจะได้เจอเรื่องความรักหรือชิวิตคุ่เข้ามาบ้างแล้ว ยังไงก็ระวังเรื่องคำพูด
    ใช้ความเย็นเข้าหากัน ให้ผู้ใหญ่รับรุ้ด้วยถ้ามีความรักก็จะดีครับ

18. โยโย่

SPK

ผมเกิดวันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2520 เวลาตี5.15 น.จ.สระบุรี ครับ รบกวนถามว่า
    1.ผมกำลังมีปัญหากับเพื่อนบ้านอยู่ตอนนี้อยากทราบว่าปัญหาจะคลี่คลายด้วยดีหรือไม่ครับ
    2.อาชีพการงานที่ผมทำอยู่ในปัจจุบันดีหรือไม่ครับอนาคตมีโอกาสเจริญก้าวหน้าหรือไม่ครับ

ลัคน์อยู่มีน เป็นคนเพื่อนฝุงเยอะและเป็นที่รู้จักในคนหมู่มาก ความจริงเพื่อนฝูงหรือสังคมแถวบ้านนั้นดีต่อกัน ถามเรื่องเพื่อนบ้าน ราหูเจ้าเรือนวินาศน์ทับลัคนาเกิด และราหูยังมาจากเรือนมรณะลัคน์ อีกด้วย และจรมา ทับดาว ๓ การเงิน และจรมา ทับ ดาว ๖ ดาวเจ้าเรือนสหัชชะ เพื่อน และเล็งเรือนปัตนิ พันธุ ก็ เกี่ยวเนื่องด้วย ผลประโยชน์ เงินๆทองๆทรัพย์ทั้งหลาย และ มาจากคำพูด ของทั้งสองฝ่ายด้วยที่ต่างคนต่างพูดคนละทาง และทางที่ดีควรประณีประนอมไว้ก่อน เพราะ ต่างฝ่ายต่างมีมานะด้วยกันทั้งคู่ ดาว ศัตรู นั้นกำลังแรง อุปสรรคหรือคนไม่หวังดีนั้น มีอำนาจตามพื้นดวง แต่ช่วงนี้ อาศัย ดาว ๑ อริ เป็นนิจ เค้าอ่อนกำลังไปเยอะ ถ้าคุณใข้เหตุผลหลักธรรมเข้าช่วยก็เยี่ยมเลย
    ทุกอย่างจะตกลงกันด้วยดี
    หน้าที่การงานที่ทำอยุ่ ดาว ๕ มาทับ ดาว ๘ เดิมที่เรือนมรณะ การงานยังมีเกณฑ์ขัดแย้งกับผู้ใหญ่เพื่อนฝุงในสายงานได้ ระวังความลับจะรั่วไหล ปีหน้าปลายๆปีการงานจะดีขึ้นครับ

19. NorwegianWood

NorwegianWood สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันศุกร์ที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2527 เกิดที่รพ.มิชชั่น กรุงเทพ
    เวลา 21.23 นาฬิกา

1.สิ่งที่ตั้งใจไว้เกี่ยวกับอนาคตการศึกษาและอาชีพการงานจะเป็นอย่างไร
    2.คนที่เพิ่งเจอกันไม่นาน รู้สึกรักและรอเขาอยู่นี้เป็นเนื้อคู่กันหรือไม่
    แล้วตัวเราได้เจอเนื้อคู่หรือยัง ถ้ายัง จะเจออายุประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ

20. โยโย่

NorwegianWood

0 เกิดวันศุกร์ที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2527 เกิดที่รพ.มิชชั่น กรุงเทพ
    เวลา 21.23 นาฬิกา

1.สิ่งที่ตั้งใจไว้เกี่ยวกับอนาคตการศึกษาและอาชีพการงานจะเป็นอย่างไร
    2.คนที่เพิ่งเจอกันไม่นาน รู้สึกรักและรอเขาอยู่นี้เป็นเนื้อคู่กันหรือไม่
    แล้วตัวเราได้เจอเนื้อคู่หรือยัง ถ้ายัง จะเจออายุประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ

เรื่องเรียนจบนะไม่มีปัญหาหรอกครับ ที่ผ่านมาจะหยิบจับอะไรก็ประสบความสำเร็จ และมีความสุขทีเดียว ดวงนี้เหมาะกับเป็นนักวางแผนในหน่วยงาน ใช้สมองดี ทางด้านเกี่ยวกับการเงินและเศรษฐกิจก็พอไหว และต้องทำงานใกล้ผู้ใหญ่มักได้รับการถ่ายทอดความรุ้จากผู้ใหญ่ต่อไปจะได้เรียนต่อและไปอยุ่ต่างประเทศ การงานจะทำอย่างอื่นนอกเหนือจากที่เรียนมาก็ได้
    เนื้อคู่เป็นคนนิสัยใจใหญ่ใจนักเลงและเป็นที่กว้างขวางในหมู่เพื่อนฝูง และติดเพื่อนมาก
    ส่วนตอนนี้ ดาว ๖ จร เป็นมหาจักร ทับตนุลัคน์เดิมที่ราศีธนู แต่มาจากเรือนอริต่อตนุลัคน์
    ห่างกันด้วยระยะทาง แต่ด้วยสภาพแวดล้อมที่ดูนั้น จะได้ติดต่อกันอีก แต่ไม่ประติดประต่อเพราะความเป็นอริหรืออุปสรรคนั้นยังมีอยุ่ นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้